[Funland] Sao ấn đền trần lại nhiều người xin như vậy và câu chuyện 1,5 triệu/cái...

Sweet-heart

Xe tăng
Vải lụa không được đăng ký, chỉ được phát. Ấn vải lụa được đóng triện và dâng lễ các vua trước rồi mới cấp phát, còn ấn giấy là cứ đóng mộc vào thành đống tướng rồi mang phát luôn thôi. Ấn vải lụa hạn chế cấp phát và không đến lượt dân đen ạ.
ủa, sao bạn em nó lấy cho em rồi bảo là mua mất 100k.

ultra

Xe buýt
Em thấy ấn đấy thiêng đấy chứ ạ; vợ cụ nhận được ấn làm quan tại gia luôn ợ :D

khoai_ngua

Xe buýt
ph nói là cụ chiều gấu ....
chứ e thì nghỉ....potay

DiCham

Walking...
Tưởng nhớ
Cái bằng lụa là ấn chạch, giá có 5k VND ạ... mua cả trăm cái cúng có
Cái ấn trên giấy hay lụa thì cũng thế thôi bác! :)

Công nhận là bác quá chiều gấu và gấu nhà bác thì thật là.... haizz......

taplai tapdi

Xe tăng
Cụ mua chứng chỉ luồn cửa sau từ thời xa xưa 1,5 củ là rẻ đới.

Phamanhtu177

Xe tải
cho em cũng ko thèm, về chả biết để đâu, rác nhà

Sweet-heart

Xe tăng
Hay bạn cụ bán cho cụ mà cụ không biết ? Fun tí nhé
=))=)) hí hí...bao xiền em cũng mua, nhưng rõ là rẻ hơn cụ chủ top mua cho vợ, mà bạn em bảo lấy loại bằng lụa ý phải đăng ký từ trước mới có.

Poisoner

Xe tăng
Sáng nay, vợ chồng tôi dậy từ lúc 4 sáng chuẩn bị hành trang và nhằm hướng Đền Trần - Nam Định mà tiến. Loay hoay mãi cho đến ~ 9h30 mới đến nơi. Nhưng than ôi, cái việc quan trọng nhất mà Gấu giao cho là phải lấy được ấn. Chẳng biết cái ấn nó quan trong đến mức nào mà mọi người chen chúc, dẫm đạp lên nhau mua cho bằng được. Sau một hơn 1 tiếng chen chúc – xô đẩy dư thế này ạ…

tôi cũng tiếp cận được với BTC thì té ngửa ra là muốn mua ấn phải có phiếu. Hôm nay BTC không bán cho du khách. Tôi hỏi người bên cạnh là cái phiếu dư thế nào thì mới biết là cái phiếu này phải đặt từ trước tết. Tôi đành quay ra trình bày với gấu thì gấu bảo “Khi nào lấy được ấn thì E mới về, nếu thích thì anh về trước”. Tôi rất bực mình mà không thể đợi thêm nữa vì liên quan đến công việc ở Cơ quan. Tôi quay vào trong đền lần nữa thì gặp rất nhiều người như tôi cùng đi hỏi mua lại ấn của người khác. Nhưng hỏi mãi hơn 30 p mới gặp được một Bác đồng ý bán cho tôi cái với giá là 2 củ. Tôi choáng vì cái giá này, nhưng không còn cách nào nên mặc cả mãi xuống còn 1,5 củ. Cái ấn nó dư thế này ạ. ****

Về đến nhà Gấu thì hớn hở ra mặt. Còn tôi thì ức đến tận cổ mà không dám hé răng nửa lời. Tôi biết còn rất nhiều người phải mua lại cái ấn với giá còn cao hơn tôi. Thiết nghĩ tại sao đã thành tâm đến cửa phật rùi mà còn phải “đi cửa sau” kiểu thế này đến bao giờ chúng ta mới ngẩng đầu lên được.
Thấy cái giá cụ bỏ ra để có được cái ấn mà em tí ngất :(

uaytau

Xe buýt
Nhưng nói đi thì cũng phải nói lại, không phải những người đi xin ấn đều ngớ ngẩn để chen chúc bẹp ruột và hao tiền tốn của như thế, ít ra họ cũng phải có cơ sở nào chứ?
Em thì không về nhưng năm nào cũng bảo thằng em nó thửa cho một ít, vừa cho mình vừa ngoại giao hí hí.

Ka_nhep

Xe tăng
Mấy thằng dẫm đạp lên nhau để mà có ấn chắc được làm quan hết,thảo nào mà các quan nhà mình óc chỉ toàn bã đậu ăn tàn phá hại.

hongson

Xe hơi
Tại sao lại đè đầu cưỡi cổ nhau chế

alex_beo

Xe tải
Website
www.facebook.com
Đây là cướp chứ xin gì hahhahahahhaha thiên đường đó

uaytau

Xe buýt
Mấy thằng dẫm đạp lên nhau để mà có ấn chắc được làm quan hết,thảo nào mà các quan nhà mình óc chỉ toàn bã đậu ăn tàn phá hại.
Thế túm lại cụ có muốn làm quan (hay muốn người nhà cụ, con em cụ) làm quan không cái đã?:D

laicanthan

Xe container
xmen_pro nói:
Sáng nay, vợ chồng tôi dậy từ lúc 4 sáng chuẩn bị hành trang và nhằm hướng Đền Trần - Nam Định mà tiến. Loay hoay mãi cho đến ~ 9h30 mới đến nơi. Nhưng than ôi, cái việc quan trọng nhất mà Gấu giao cho là phải lấy được ấn. Chẳng biết cái ấn nó quan trong đến mức nào mà mọi người chen chúc, dẫm đạp lên nhau mua cho bằng được. Sau một hơn 1 tiếng chen chúc – xô đẩy dư thế này ạ…

tôi cũng tiếp cận được với BTC thì té ngửa ra là muốn mua ấn phải có phiếu. Hôm nay BTC không bán cho du khách. Tôi hỏi người bên cạnh là cái phiếu dư thế nào thì mới biết là cái phiếu này phải đặt từ trước tết. Tôi đành quay ra trình bày với gấu thì gấu bảo “Khi nào lấy được ấn thì E mới về, nếu thích thì anh về trước”. Tôi rất bực mình mà không thể đợi thêm nữa vì liên quan đến công việc ở Cơ quan. Tôi quay vào trong đền lần nữa thì gặp rất nhiều người như tôi cùng đi hỏi mua lại ấn của người khác. Nhưng hỏi mãi hơn 30 p mới gặp được một Bác đồng ý bán cho tôi cái với giá là 2 củ. Tôi choáng vì cái giá này, nhưng không còn cách nào nên mặc cả mãi xuống còn 1,5 củ. Cái ấn nó dư thế này ạ. ****

Về đến nhà Gấu thì hớn hở ra mặt. Còn tôi thì ức đến tận cổ mà không dám hé răng nửa lời. Tôi biết còn rất nhiều người phải mua lại cái ấn với giá còn cao hơn tôi. Thiết nghĩ tại sao đã thành tâm đến cửa phật rùi mà còn phải “đi cửa sau” kiểu thế này đến bao giờ chúng ta mới ngẩng đầu lên được.
Vì còn nhiều người như cụ thì còn tiếp diễn nhiều năm nữa ạ

vivu80

[Tịch thu bằng lái]
Cách đây 2 năm vợ chồng chú ruột thằng nhân viên em hớn hở giẫm châm lên rừng người xin ấn đền Trần. Được ấn hớn hở phi xe về buổi đêm đến đoạn qua Phủ Lý ông chú nó buồn ngủ quá mới đổi ghế nhờ bà thím nó sang lái giúp. Bà thím lái non, đi chừng vài km gặp con container chết máy giữa đường ko phanh kịp thế là tông thẳng vào đ.ít nó. Ông chú đập đầu xuống táp lô bên phụ gãy cổ chết luôn trong giấc ngủ. Bà thím thì ngất xỉu nhưng ko việc gì vì có airbag đỡ cho. Thằng nhân viên em giờ nghe chuyện phát ấn là nó muốn mang khoảng tạ TNT xuống công đức cho đền Trần.

Chỉnh sửa cuối:

VHH148

Xe tăng
Các kụ cứ GATO, ng ta xin đc ấn về là phát lắm đấy nên mới chen nhau thế chứ, em ko chen đc nên giờ vẫn nghèo lắm :(

Chỉnh sửa cuối:

12122012

Xe buýt
xin xong cái ấn về thành quan to thì vn nhiều quan nhỉ b-)