Thảo luận Santafe 2016 hay Fortuner 2016?

huanvo

Xe hơi
San đắt hơn kha khá nên chắc chắn hơn phò tun rồi, tuy nhiên phom 2016 cũng đã chạy đầy đường. Phò tun có vẻ mới hoàn toàn cũng đáng để trải nghiệm đấy ạh:D
phò tun mới chắc cũng ko rẻ đâu cụ ạ, khoản làm giá thì khỏi phải bàn vs anh toy :D

Ivan Good Hope

Xe tăng
Không ! Nhà e làm dịch vụ ! Còn e đi ranger cơ. Ft máy dầu chuyên chở bọn công nhân TQ.
Có chết thì chết bớt đi hử cụ :D

Theo e cụ chủ làm con 4 explorer mà đi, an toàn mà lại đẹp. Mỗi tội ko có máy dầu.
Fortuner thì em can, thứ nhất là đắt (dự kiến chắc 1.4xx chưa đkí), máy xăng thì ko hề tiết kiệm tẹo nào, máy dầu thì ko bằng hyundai, đường cua nhớ chạy dưới 30km/h thôi nhé =))

CR-Vic

Xe container
Santafe máy xăng được cái êm hơn máy dầu nhưng khả năng leo trèo máy xăng hơi yếu so với trọng lượng gần 1,8 tấn của xe.

Full option nó khác hẳn bản thiếu nhiều lắm! Có những thứ không thể độ đẹo hay lắp thêm được :D

Chiếc Santafe em mua hồi tháng 3 đến giờ cũng chạy gần vạn rưỡi km rồi :)

huanvo

Xe hơi
Cụ mua xe 5+2 santa thì nghiên cứu con outlander 5+2 hợp lý hơn . Còn 4tune , PS , Ford EV chuẩn 7 chỗ có bản máy dầu , trong đó FE ưu thế hơn về giá , option , an toàn , ít ồn , cảm giác lái tốt , tiết kiệm . PS mới có giá chưa có xe opt ko ngon nhưng công suất máy trội hơn FE . 4tune mới đc xem xe cơ bản ko khác biệt mấy so vs đời cũ mà máy dầu ko fai điểm mạnh của toy .Đánh giá 3 e này đều lành như nhau , chi phí sửa chữa ko cao đi 10 năm ko vđê gì cụ an tâm .Đời 2016 các dòng xe khác hoàn toàn nên ko thể mang đời cũ ra đánh giá là ko chuẩn xác
Em thấy outlander cũng đẹp và nhiều option nhưng em lại không thích lắm, Mà em để ý thì hình như chỉ có santafe thì máy dầu mới đắt hơn máy xăng, còn lại các dòng khác máy dầu đều rẻ hơn :D

huanvo

Xe hơi
Có chết thì chết bớt đi hử cụ :D

Theo e cụ chủ làm con 4 explorer mà đi, an toàn mà lại đẹp. Mỗi tội ko có máy dầu.
Fortuner thì em can, thứ nhất là đắt (dự kiến chắc 1.4xx chưa đkí), máy xăng thì ko hề tiết kiệm tẹo nào, máy dầu thì ko bằng hyundai, đường cua nhớ chạy dưới 30km/h thôi nhé =))
Ngân sách chưa cho phép lên đến Explorer cụ ơi :D
CŨng phải đặt ra ngân sách rồi mới lựa chọn cụ ạ =)

huanvo

Xe hơi
Santafe máy xăng được cái êm hơn máy dầu nhưng khả năng leo trèo máy xăng hơi yếu so với trọng lượng gần 1,8 tấn của xe.

Full option nó khác hẳn bản thiếu nhiều lắm! Có những thứ không thể độ đẹo hay lắp thêm được :D

Các cụ chạy San máy dầu cũng có chia sẻ vs em là nói hơi ồn và phía sau ống xả hơi bẩn cụ ạ :D
độ đẽo thì vd như cửa sổ trời em đố cụ nào dám độ đáy :D :D

huanvo

Xe hơi

vậy là cụ chạy cũng nhiều đấy ạ :D
Tình hình ăn uống của em nó thế nào cụ?

adng

Xe điện
Fortuner vừa xấu vừa kém mang ra cân đong làm gì.
Ông Trường Hải dạo này hơi bậy bạ mấy năm rồi không mang em Sò mới về. Trong các mẫu xe mới của Kia ở Hàn Quốc trong 3 năm gần đây thì có Sò mới + Seoul + Rio HB là nhìn mãi 2-3 năm rồi không thấy chán. Sò mới phần mông thì chưa hoàn hảo lắm vì cái đèn hậu chưa liền mạch với thiết kế cửa hậu; xong ban đêm nhìn ánh đèn hậu mê hoặc thôi rồi.

CR-Vic

Xe container
Tuỳ điều kiện đường xá. Chẳng hạn chạy Hà Nội - Vinh mà cứ đều đều 60km/80km toàn tuyến thì xăng tiêu thụ độ khoảng 7,9 lít/100km. Nếu chạy cao tốc Hà Nội - Hải phòng mà phết 120km/h trở lên thì quãng độ 9 lít/100km (chạy tốc độ trên 100km thì xăng cũng không tiết kiệm như dải tốc độ tối ưu 60/80)
Còn trong phố thì 15 lít/100km vì em toàn dừng đỗ nổ máy nghe nhạc bật điều hoà suốt :D còn nếu chạy trong phố liên tục mà không dừng đỗ nhiều kể cả tắc đường nhiều đoạn thì khoảng 13 lít/100km :D

Nếu nói về tiêu thụ nhiên liệu thì Santafe máy 2.4 ăn xăng ít hơn CR-V cũng máy 2.4 (đời 2010) mặc dù CR-V nhẹ hơn gần 200kg trọng lượng (đổi lại máy Honda bốc hơn, khoẻ hơn và lì hơn)

vậy là cụ chạy cũng nhiều đấy ạ :D
Tình hình ăn uống của em nó thế nào cụ?

ubisapro

Xe trâu
Tiếc là e chỉ đi phố ... chúc cụ lội thành công với cái thùng tôn và cái máy khỏe hơn morning chút =))
Vâng, nếu e hay lội, thì San e gạch từ đầu và Phò sẽ đưa vào trong số các lựa chọn. Tiếc là e chả bao giờ có nhu cầu đó nên e gạch cả 2, như còm trước =))

Mà cụ dùng nick chính mà chém, mới nói vài còm đã biết e đi xe gì rồi, tài quá:D

ATTILA

Xe điện
Các cụ nhà mình vẫn yêu san máy dầu hơn nhỉ, mà chắc cũng chỉ có san mới có đặc trưng máy dầu đắt hơn máy xăng :D
Nó như là thằng thuận tay nào thì tay đó năng suất hơn ý, HYundai giờ nó mạnh về công nghệ luyện thép và máy công nghiệp nên máy dầu là điểm mạnh là lợi thế.

Tôi Nhà Quê

Xe tải
Các cụ nhà mình vẫn yêu san máy dầu hơn nhỉ, mà chắc cũng chỉ có san mới có đặc trưng máy dầu đắt hơn máy xăng :D
Máy dầu của hãng nào cũng đắt hơn máy xăng cụ ạ. Em chưa bàn đến tính hiệu quả của máy dầu mà nguyên nhân đắt vì chi phí chế tạo máy dầu đắt hơn chi phí chế tạo máy xăng

AlexTung

Xe tải
Em thấy outlander cũng đẹp và nhiều option nhưng em lại không thích lắm, Mà em để ý thì hình như chỉ có santafe thì máy dầu mới đắt hơn máy xăng, còn lại các dòng khác máy dầu đều rẻ hơn :D
Chi phí sản xuất máy dầu tốn kém hơn máy xăng sở dĩ các dòng khác rẻ hơn vì bản máy dầu có 1 cầu hoặc chấm nhỏ hơn .Santafe cũng vậy

Duongluan

Xe hơi
Santafe cụ ơi fortuner sợ lắm

vuhuyhoang

Xe tải
Vâng, nếu e hay lội, thì San e gạch từ đầu và Phò sẽ đưa vào trong số các lựa chọn. Tiếc là e chả bao giờ có nhu cầu đó nên e gạch cả 2, như còm trước =))

Mà cụ dùng nick chính mà chém, mới nói vài còm đã biết e đi xe gì rồi, tài quá:D
Có mỗi 1 nick này thì lấy đâu ra chính với phụ thế cụ =)

vuhuyhoang

Xe tải
Cụ chạy thử cả xăng với dầu thì cụ bốc cho e dầu ngay hehee