Santa Fe 30km/h

muốn 5km, 10km, xyz km xe mới đóng cửa thì bác ấy cài đặt. 1 phút là xong.
1 phút vẫn mất công quá. Xe của em chỉ một nút nhấn là xong , muốn 5 , 10 hay thập chí là 100km/h cũng cài được tuốt. (y)

Tuy vậy thi thoảng tốc độ xe lên đến 120 nó vẫn kg chịu nhẩy?! :D Tại vì bộ phận tự động khoá cửa nó chạy bằng.....cơm và IC não có vấn đề . :)) :))

conveyor

Xe tải
Bác cứ xem SF nào nhả khói hun chuột mới là xe cấp cao bác nhé:)
Đơn giản là có sự chênh lệch quá lớn giữa tiêu chuẩn xe SF Euro 4 và tiêu chuẩn dầu VN. Thế nên mới có chuyện Isuzu Dmax 2008 Việt Nam có label rất hoành tráng Euro2 ở đuôi xe :))
Với xe SF đời SLX 2007 hoặc tất cả xe SF 2008 thì tiêu chuẩn khí thải là Euro 4 nên khi chạy khoảng 300-400km thì sẽ có hiện tượng hun khói. Thực chất là ECU sẽ kích hoạt việc đốt muội lưu huỳnh được giữ lại trong bầu ống xả. Nếu các bác chạy đường trường sẽ gần như không có hiện tượng này. Chạy đường giờ cao điểm nhiều, tắc đường nhiều -> chu kì đốt khí thải sẽ ngắn lại.
Cá nhân tôi chạy bây giờ đã quen với hiện tượng "đến tháng, đến kì" này rồi:)
Với xe HMV nhập, xe SF 2007 dưới đời SLX HiDelux; xe SF các loại từ 2006 trở về trước sẽ gần như không có hiện tượng này do chuẩn khí thải mới chỉ đạt cao nhất là Euro 3.
Vậy chắc chắn xe MLX HiDelux 2007 của em mới đặt sẽ ko bị hiện tượng này chứ, Bác phó chủ nhiệm?

kienvang

Xe buýt
@conveyor: tôi e rằng của bác là 2008 rồi chứ ko còn là 2007 và vì vậy vẫn cứ euro4 và vẫn cứ hun chuột như thường ;) Trừ khi xe bác là hàng stock.

brownrat

Xe hơi
Dạ em chạy mondeo bác ợ , chỉ quá 7km/h là nó khóa cửa lại rồi
Khí bác nhầm hay sao ấy mondeo nhà em chạy đúng 10km/h thi nó khóa cửa nhưng muốn mở thì cứ kéo ra là phi dc ngay ra đường. (không tính child lock đâu nhé)

Billduy

Xe tăng
Khí bác nhầm hay sao ấy mondeo nhà em chạy đúng 10km/h thi nó khóa cửa nhưng muốn mở thì cứ kéo ra là phi dc ngay ra đường. (không tính child lock đâu nhé)
dính chính lại tý:
chỉ cửa bên lái và phụ mở được thôi - đề phòng tai nạn còn chui ra mà thoat thân chứ - con e nào ngối ghế sau ráng ở lai.....coi xe:))

namzach

Xe đạp
hi hi xe các bác hiện đại nhể , xe em chạy 20km/h mà không giữ cửa là nó bung ra luôn , nhưng cũng hiện đại phết đang đi mà đỗ lại cửa xe tự mở luôn .... không cần phải mở như xe của mấy bác.........:))

Chỉnh sửa cuối:

chai.dau1784

Xe điện
Website
vietwingshanoi.com
khóa cửa tự động theo tính theo thời gian hay theo tốc độ?
Em chả biết nó tính theo cái j ,nhưng mà em cứ đi được mấy giây là cạch một cái nó khoá tất.CÒn khi dừng thì bên lái và bên phụ mở được (từ bên trong thôi ,bên ngoài thì ko mở được ) Còn hiện tượng nhả khói như bác Kiến Vàng nói thì em chưa thấy.Em chạy Sfe 07

brownrat

Xe hơi
Em chả biết nó tính theo cái j ,nhưng mà em cứ đi được mấy giây là cạch một cái nó khoá tất.CÒn khi dừng thì bên lái và bên phụ mở được (từ bên trong thôi ,bên ngoài thì ko mở được ) Còn hiện tượng nhả khói như bác Kiến Vàng nói thì em chưa thấy.Em chạy Sfe 07
Hiện tượng hun chuột chỉ xảy ra với xe slx sau vài trăm km thôi bác ợ còn Mlx trở xuống thì vài ngàn km mới bị

Drifter

Xe buýt
MLX của em chưa chạy 1000km đã hun ầm ầm. Và là đời 2007 nhé bác Kienvang. Còn cái tiếng kêu gì gì đó em chưa nghe thấy bao giờ, vì cứ ngồi vào xe là tiếng hát át tiếng bom, thằng ngồi cạnh phải hét mới nghe nó nói gì :))

Audioto

Xe tăng
Chào các bác,
em đang chạy xe Hyundai Galloper II, xe khóa cửa tự động , nhưng khi dừng thì không tự động mở. Bác nào biết liệu có thể chỉnh được không?

tienpham1102

Xe tăng
các pác oi tại sao cái xe của em của em không có cái khoá tự động này nhỉ. em chạy SF của HMV

linhmotorace

Xe hơi
Website
www.facebook.com
Bác Kar hay bác nào biết rõ về SF cho em hỏi tý.
Xe bắt đầu khởi động và lăn bánh, lúc qua tốc độ 30km/h nghe tiếng "cách" rất khẽ dưới gầm. Em không rõ bản chất của tiếng động đó là gì, có hỏi ông bạn cũng chạy SF2006 như em thì được biết xe đó cũng có hiện tượng này.
Và em cũng không biết tiếng "cạch" này có liên quan đến vạch đỏ công tơ mét ở vị trí 30km/h không.
hiện tượng này là bình thường thôi bạn à như thế là nó chứng tỏ hệ thống ABS hoạt động bình thượng Tôi mới nghiên cứu catalog xong :)

brownrat

Xe hơi
có lẽ không phải đâu bác ợ. Xe của bác là xe 4WD phải không ạ? nếu đúng đó là khi xe ngắt cầu đấy gợn nhẹ thôi thỉnh thoảng tiếng nó mới rõ. SF 4WD khi tốc độ lên đến 30km/h thì tự động ngắt cầu bác ợ (y) ABS chẳng liên quan gì muốn thử ABS bác cứ vào đường trơn đạp phanh bất ngờ là biết thôi
hiện tượng này là bình thường thôi bạn à như thế là nó chứng tỏ hệ thống ABS hoạt động bình thượng Tôi mới nghiên cứu catalog xong :)