[Thảo luận] Sáng thứ 2 đau thương tại ngã tư Trâu Quỳ

congacha

Xe điện
bên trong rồi lại bên ngoài... thò thụt đến khổ
Website
www.facebook.com
Cả cái đống sắt to lù phi ầm ầm mà nhiều người cứ cố len, cố vượt, cố chen vào để rồi rúc gầm thăng thiên. Đau xót cả ở phần không nhận thức được xe nào thì chạy ở làn nào.

CIVIC 30M

Xe buýt
Số phận người tham giao thông ở việt nam quá mỏng manh. Những nhà quản lý giao thông không biết có đau lòng trước những thông tin như thế này không?
Không đau cụ nhá, mồm ngậm đầy tiền rồi. Rất nhiều người dân bức xúc việc khi có tai nạn xảy ra liên quan đến xe buýt, taxi, xe tải, xe cont là đều gọi các thành phần xe trên là hung thần, xe điên ... mà không xét về khía cạnh giao thông. Riêng tại đường QL5 thì xe tải đi làn trong, hiện trường vụ tai nạn thì xe máy đi làn nào các cụ có biết không? Luật VN thì xe to đền xe bé - OK, cái này có bảo hiểm lo. Người dân VN mình hãy tự bảo vệ mình trước khi pháp luật bảo vệ mình. Em đồng ý với ý kiến và thực tế có 1 số khối thịt điều khiển các hung thần đó là rất vo ý thức, coi mạng người như cỏ rác, loại này cần loại bỏ vĩnh viễn ra khỏi đời sống xã hội thì dân VN mới đỡ khổ. Các cụ trách hung thần thì nên trách nền GD nước nhà, cơ sở hạ tầng trước rồi hãy trách lái xe, trách bản thân. Em thấy trên này nhiều cụ chỉ biết kêu, mà kêu nhiều có giải quyết được gì đâu, thuế vẫn tăng, người vẫn chết vì tai nạn GT. HÃY TỰ BẢO VỆ MÌNH.
Lào là 1 nước nghèo và nhỏ, dân LÀO rất có ý thức tham gia GT, tại sao VN mình không học Lào về ý thức tham gia GT nhỉ

theph

Xe điện
Sáng nay nghe VOV thấy có 2 vụ chết người. Chia buồn với gia đình các nạn nhân và mong sao TNGT sẽ giảm chứ cứ như này thì buồn quá.

crocodile

Xe buýt
5 năm nữa thì may ra dân mình đi đúng làn! Buồn lắm! Nhìn lộn xộn không chịu được, đi thì ức chế! Chỗ ngã tư Liễu Giai, Kim Mã em thấy tình trạng dân mình dừng đèn đỏ đè vạch là thường xuyên, mà công an đứng ngay đó chẳng thấy làm gì, hình như là cứ đông người phạm luật cùng một lúc ở một điểm là Công An không bắt hay sao ấy?! Xe máy rất hay loi choi chỗ đèn đỏ nhé! Em buồn cười cái nữa là dân mình không có tính kiên nhẫn. Có hôm em làm thử thí nghiệm với tính kiên nhẫn của dân mình rồi. Còn 6 giây nữa thì sang đèn xanh em bắt đầu ấn còi, thế là các cụ đi xe máy đứng trước xe em vọt luôn :)) thế mới hay! =)) Em không đi theo đâu, em chỉ ngồi đợi đèn xanh và cười thôi =))

hieuhic

Xe điện
Em cũng đồng ý với ý kiến của cụ.

phamduytuan

Xe hơi
Website
360.yahoo.com
Thật sự mà nói có ngồi sau vô lăng mới thấy ai đúng ai sai, thực ra nhiều khi bà con ta cũng chen lấn quá thôi chỗ ngã tư châu quỳ này và các điểm khác nữa cứ hơi đông một tý là hỗn loạn chả ai nhường ai cả, xe máy tạt đầu ô tô rầm rầm nhiều khi đi xe hơi mà mình còn chả dám chen trong khi xe máy tạt đầu cả Container. Vụ này sáng nay đi qua khả năng cao là chen nhau ngã vào gầm Container vì xe Container cán qua người sang bên kia ngã tư mới dừng lại người nằm ở vị trí giữa ngã tư. Thời điểm này là giờ cao điểm CSGT đầy đường đoạn này đứng phân luồng giao thông do vậy rất ít khả năng xe Container chạy ẩu vì rất đông. Sau khi qua đoạn này lại đến đầu cầu Phù Đổng một con Wave Alpha đi từ Bắc Ninh sang phi thẳng vào đầu xem xe Ford transit tận bên trái đường thử hỏi các cụ lỗi ai đây ???? rõ ràng ông xe máy phi vào ô tô khi ô tô đi đúng làn đường cái vụ này có thể giải thích tại sao xe máy hay làm khổ ô tô đấy.

namlieu102vnn

Xe điện
mấy hôm nay toàn 2b bị 4b đè đứt tại chỗ , chụp bằng mồm mà dư này thì chúp bằng máy thì dư nào đây , lạnh người quá .
xin chia buồn với ga nạn nhân , cầu mong linh hồn nạn nhân sớm siêu thoát .

bau67

Xe container
Mong linh hồn người xấu số siêu thoát.
Nhưng công nhận là 1 phần những người đi 2b quá ẩu,tự coi thường tính mạng bản thân. Ngay trên Đ5,Cháu bị 1 vụ cắt qua đầu xe tưởng không đỡ được (từ làn bên kia,vướng bụi trúc đào thì làm sao mà quan sát được). 1 vụ tạt đầu để sang chỗ rẽ,rồi thấy xe chiều ngược lại nên phanh chết dí trước mũi xe Cháu mà đang 80km/h (may Cháu đã rà phanh đề phòng trước).Vừa hôm nọ,ngay trước mũi xe khoảng 50m,1 xe CÔNG đang quành từ bãi ra đường với tốc độ tương đối chậm mà 1 2b còn cố tăng ga để lách,Cháu ngồi trên xe dự cảm thấy tai nạn nên hô "đâm kìa".Chú 2b đâm vào cản trước,bên trái xe CÔNG rồi lao thẳng vào giải phân cách,vỡ xe,bị thương nặng nhưng may quá không tèo.
Chả hiểu,nếu đi cả tuyến Đ5 với tốc độ khác nhau thì cũng chả nhanh hơn nhau là bao nhiêu (cùng quá là 30 phút) mà sao mọi ngừoi ,cả 4b và 2b đi ẩu quá vậy.

heroesdaubu

Xe điện
Năm ngoái em cũng được chứng kiến vụ như này trong SG, tối về ko giám ăn cơm.
Cầu cho người xấu số siêu thoát.

SonataHQ

Xe điện
Mạng người rẻ quá, em thấy trong phố tốc độ chậm đông đúc thế mà vẫn có tai nạn thiệt hại về người em thấy lạ, đường 5 từ ngay có cầu Vĩnh tuy có rất nhiều tai nạn ở mấy lối rẽ này. đoạn Trâu quỳ, dân chúng đi lại rất nguy hiểm, mà riêng xe khách, xe tải chạy đến đây không thấy giảm tốc độ, mấy lần em đi từ Đại học Nông nghiệp ra đợi mãi, đợi mãi mới dám qua.

cantona

[Tịch thu bằng lái]
Buồn quá, mong cho nạn nhân được an nghỉ, [-O<

Spippo

Xe máy
Giao thông ở Hà Nội là vậy, chẳng ai biết Luật giao thông nó là cái giề nữa. Đi ngược chiều, vượt đèn đỏ, đi xe lên vỉa hè, ng đi bộ băng qua đường bất kỳ lúc nào mình thích .... là chuyện rất bình thường. Chiều qua ở ngã tư Cửa Nam, e đi 2b chở vợ cả, đang dừng chờ đèn đỏ thì một chú 2b đằng sau bóp còi inh ỏi, rồi bảo e nhích ra để cho ông ý vọt qua. E quay lại bảo "đang chờ đèn đỏ, lúc nào đèn xanh thì đi", nhưng nói xong thì vẫn thấy lo, vì thằng 2b đằng sau nhìn mặt mũi bặm trợn lắm. Cũng may nó k làm gì e cả, mà đành phải chờ đèn đỏ thì mới đi đc. Vợ cả em thì bảo e lần sau cứ tránh ra cho nó đi, gặp phải đứa côn đồ nó tức lên lại thành đánh nhau ...

Cầu mong cho linh hồn nạn nhân siêu thoát.
Nhưng phải công nhận là có ngồi sau tay lái mới thấy 2b nhà mình đi ẩu. Em thường xuyên bị tạt đầu, đánh võng ngay trước mặt, Nhiều khi thấy thót tim.

new_farmer

Xe container
Cầu cho linh hồn nạn nhân siêu thoát.
Em thấy phần thiệt thòi bao giờ cũng là người bị nạn. Cho dù các cụ có hỏng xe, nằm xưởng vài tháng, thiệt hại mất vài chục củ nhưng rồi của đi thay người. Đằng này người đi thay của thì còn gì để nói nữa. Có mấy ngày đi làm mà em không bị 2B tạt đầu, quệt gương, húc xxx, hay đơn giản nhất là vỗ bồm bộp vào cốp, vào nóc xe (lộn hết cả tiết) nhưng rồi cũng chỉ biết lẩm bẩm rủa mấy câu cho bõ tức. Tình trạng giao thông VN có nguyên nhân từ cả hệ thống chẳng phải của riêng gì 2B, 4B hay 18-20B đâu phải không các cụ.

huynhnb8x

Xe hơi
Em cũng đã một lần chứng kiến tai nạn ở gần chỗ này, đi đường cách chỗ xảy ra tai nạn vài chục mét gặp ngay con mắt của nạn nhân. Hãi ko tả được.
Xin chia buồn cùng gia đình nạn nhân, cầu chúc linh hồn sớm siêu thoát

ngominh

Xe điện
5 năm nữa thì may ra dân mình đi đúng làn! Buồn lắm! Nhìn lộn xộn không chịu được, đi thì ức chế! Chỗ ngã tư Liễu Giai, Kim Mã em thấy tình trạng dân mình dừng đèn đỏ đè vạch là thường xuyên, mà công an đứng ngay đó chẳng thấy làm gì, hình như là cứ đông người phạm luật cùng một lúc ở một điểm là Công An không bắt hay sao ấy?! Xe máy rất hay loi choi chỗ đèn đỏ nhé! Em buồn cười cái nữa là dân mình không có tính kiên nhẫn. Có hôm em làm thử thí nghiệm với tính kiên nhẫn của dân mình rồi. Còn 6 giây nữa thì sang đèn xanh em bắt đầu ấn còi, thế là các cụ đi xe máy đứng trước xe em vọt luôn :)) thế mới hay! =)) Em không đi theo đâu, em chỉ ngồi đợi đèn xanh và cười thôi =))
kụ nên xóa bỏ những icon kiểu cười của kụ trong những thớt như thế này, phản cảm vô cùng

babinbon

Xe buýt
nói chung ko thể đổ lỗi hoàn toàn cho 4b được,em đi đường cũng chứng kiến nhiều 2b tham gia giao thông cứ như chỉ có một mình ngoài đường vậy,chẳng biết thế nào là nguy hiểm cả....