[Thảo luận] Sáng ra bức xúc với thằng điên này

hgb

Xe container
Em ít đi cầu VT nên k rõ phân làn thế nào, cái đang nói ở đây là có thể xe kia xin vượt mà kụ chủ k cho ==> ức chế cho xe sau mặc dù về luật kụ chủ đúng hoàn toàn. E nhấn mạnh là nên nhường nhịn khi tham gia giao thông kụ nhé, k bàn đến luật vì luật mình có nhiều loại lém. Kụ đừng [-X tội nghiệp iem. Kính kụ.
Iem chỉ nhắc nhở cụ đi đúng luật thôi, vì trong trường hợp này ko nhường dg được.
Cụ nói "nên nhường nhịn khi tham gia giao thông" là chí phải.

pooka

Xe container
Em ít đi cầu VT nên k rõ phân làn thế nào, cái đang nói ở đây là có thể xe kia xin vượt mà kụ chủ k cho ==> ức chế cho xe sau mặc dù về luật kụ chủ đúng hoàn toàn. E nhấn mạnh là nên nhường nhịn khi tham gia giao thông kụ nhé, k bàn đến luật vì luật mình có nhiều loại lém. Kụ đừng [-X tội nghiệp iem. Kính kụ.
Cụ cũng phải tính đến tay lái non , không dám cho vượt khi không chắc chắn an toàn bên phải nữa chứ ợ .
Nhà cháu nhớ hồi học lái trên đường, từng bị kẹp chả hai bên chỉ vì đang chuyển sang làn phải cho xe sau vượt, bị xe bên làn phải tiến lên , cùng với xe vượt trái kẹp chả cho chạy giữa vạch một đoạn dài

gafquef

Xe tăng
Em xin lỗi cụ trước nhé, nhưng cụ chẳng hiểu éo gì cả. Cầu Vĩnh Tuy nó phân làn rõ ràng, hạn chế tốc độ cho các loại xe đi trên cầu, cụ chủ đi đúng tốc độ, đúng làn thế nếu cho cái thằng kia nó vượt thì cụ chủ phải chuyển sang làn khác dẫn đến cụ chủ vi phạm luật GTĐB, còn cái thằng kia nó tài giỏi, muốn đi nhanh hơn người khác thì sao nó không đi vào làn trong hoặc phi hẳn sang làn ngược chiều mà chạy.

trung8818

Đi bộ
về luật thì cụ đúng mười mươi, nhưng ở mình ra đường mà ko vội thì cứ nhường nó cho lành thôi. Ghét mấy thằng đi SUV, cứ vượt được mình là nó đè mình. Lần sau đổi vợ phải chơi con 7 chỗ mới được.;))

Car Lover

Xe tải
Em xin lỗi cụ trước nhé, nhưng cụ chẳng hiểu éo gì cả. Cầu Vĩnh Tuy nó phân làn rõ ràng, hạn chế tốc độ cho các loại xe đi trên cầu, cụ chủ đi đúng tốc độ, đúng làn thế nếu cho cái thằng kia nó vượt thì cụ chủ phải chuyển sang làn khác dẫn đến cụ chủ vi phạm luật GTĐB, còn cái thằng kia nó tài giỏi, muốn đi nhanh hơn người khác thì sao nó không đi vào làn trong hoặc phi hẳn sang làn ngược chiều mà chạy.
Vâng, cảm ơn kụ.

cuongnt89

Đi bộ
:| e thấy cụ chủ đi thế là đúng... nó vội thì nó vượt phải ý. e đi trên cầu VT thấy ai vội thì cứ vượt phải. e chả bao h vào làn trong để nhường cả... :-L

Car Lover

Xe tải
Cụ cũng phải tính đến tay lái non , không dám cho vượt khi không chắc chắn an toàn bên phải nữa chứ ợ .
Nhà cháu nhớ hồi học lái trên đường, từng bị kẹp chả hai bên chỉ vì đang chuyển sang làn phải cho xe sau vượt, bị xe bên làn phải tiến lên , cùng với xe vượt trái kẹp chả cho chạy giữa vạch một đoạn dài
Vâng, nhà em cũng chỉ phán đoán lí do thằng SUV kia tạt đầu thôi ợ, k có bênh vực hay cổ súy cho lối đi ấy. Thế mà có kụ đọc chưa hiểu đã ăng ẳng lên roài đó.

chitom

Xe tăng
Em ủng hộ chủ thớt, trước đây em đi Vĩnh Tuy cũng phải nhịn những thể loại này khá nhiều. Tuy nhiên đọc nhiều thớt trong FR này em thấy có vẻ mọi người ủng hộ cái hành vi vượt quá tốc độ với lý do có việc (?)
MK, giả sử chủ thớt cũng phóng tầm 60 trở lên, ông kia cũng vít 80 thì hay nhỉ. Thớt này tương tự thớt của cụ Acis 80 gì đấy ở trên đoạn Phạm Văn Đồng.

pooka

Xe container
Cá nhân nhà cháu mà vào trường hợp này thì cũng chịu, không dám cho vượt dù biết đằng sau là quái xế ưa thích đi nhanh

Thế này thì đi đường còn phải tránh va chạm cả với những cái sai nhiều vô số trên đường nữa , cụ nào nhiều kinh nghiệm post luôn một bài về vấn đề này cho các tài non như nhà cháu học hỏi thêm với ạ

Chỉnh sửa cuối:

xulu

Xe tăng
Website
vn.360plus.yahoo.com
Thế no có xin đường không hả cụ? Nếu nó xin mà cụ không nhường đường mà nó tạt thì đừng trách nó. Nhiều người cứ nghĩ đi đúng tốc độ rồi không cho người khác vượt dù xe sau có xin vượt thế nào cũng không cho, cứ như đường nhà mình. Em mà đi max rồi mà xe sau xin vượt là cho vượt ngay, đúng sai thì CSGT giải quyết.
Em đồng ý với Cụ là khi đã đi max tốc độ rồi mà có xe xin vượt thì vẫn cho vượt nhưng phải ở nơi ko có biển phân làn và ko phải trên cầu. Đây là cầu Vĩnh Tuy có phân làn, biển cấm vượt và hạn chế tốc độ rõ ràng, nếu Em cho vượt có nghĩa là Em phải đi vào làn xe tải >>>>> thì là Em bị sai làn. Em thì đi cầu VT này thường xuyên Ông nào muốn chạy nhanh vào làn trong mà chạy ko ai cấm cả nhưng đừng có hành đông như thế ( Mà các Cụ thấy đấy chỉ duy nhất thằng đó vượt thôi có xe nào vượt đâu).

Cu_Bi

Xe buýt
Có chỗ cháu thấy cụ cũng mát ga đi 5x cây chuối mà, đi kiểu này cháu cũng bị vài lần, nhất là mấy xe khách 24 chỗ quốc lộ 2 thường xuyên vượt phải và tạt đầu để cướp khách.

pooka

Xe container
Em thì thấy đi chậm hơn xe máy thế kia thì cụ đi làn giữa cho mọi người nhờ.
Hình như ngoài giới hạn tốc độ tối đa, luật còn thiếu tốc độ tối thiểu của xe phải là bao nhiêu , giống như quy định với đường cao tốc ấy

Phú Cửng

Xe tăng
Em thấy có tạt mấy đâu, cụ chủ nhạy cảm quá

phinm

Xe tăng
Em thì thấy đi chậm hơn xe máy thế kia thì cụ đi làn giữa cho mọi người nhờ.
Lại thêm 1 cụ có vấn đề với đọc/xem vào phán như đúng rồi. Đường này là cầu Vĩnh Tuy, phân làn xe con tốc độ 50, xe tải xe ca tốc độ 40. Trên cam hành trình chỉ rõ cụ chủ chạy gần 50, đúng làn đúng tốc độ. Vào làn giữa để làm gì nhỉ ???

botom

Xe tăng
Trên cầu luôn luôn cấm vượt. Em chỉ không biết cầu VT có phân làn xe tải, xe con gì không. Nếu không phân làn, thì cụ chủ có thể xi nhan chuyển làn, mà chẳng bị phạt gì cả. Còn nếu mà có phân làn phương tiện, thì nếu là em, em cũng chẳng dại chuyển làn để bị phạt. Tóm lại ông xe kia ý thức đi quá kém.

pooka

Xe container
Lại thêm 1 cụ có vấn đề với đọc/xem vào phán như đúng rồi. Đường này là cầu Vĩnh Tuy, phân làn xe con tốc độ 50, xe tải xe ca tốc độ 40. Trên cam hành trình chỉ rõ cụ chủ chạy gần 50, đúng làn đúng tốc độ. Vào làn giữa để làm gì nhỉ ???
Cụ nói đúng đấy ạ. Nhiều khi luật không phù hợp nhưng đã là luật thì XXX cứ dựa vào đó mà phạt, nên cứ phải dựa vào luật mà đi thôi