[Thảo luận] Sáng ra bức xúc với thằng điên này

phucvns

Xe hơi
cụ chủ nóng tính dễ ảnh hưởng tay lái ạ

tittit

Xe hơi
Cụ đi đúng rồi, nhưng luc snó tạt cụ xogn cụ điên lên chạy theo nó cụ lại bị vượt tốc độ lên 57km/h thôi bỏ đi cụ cái cầu này đi hơi ức chế thật, nếu cứ chạy như cụ thì chuẩn nhưng những lái xe muốn chạy nhanh vượt tốc độ thường đòi vượt, em như cụ cứ cho vượt nhưng mình vẫn đúng tốc độ 50 còn đâu để CSGT xử lý

pooka

Xe container
Em ạ Cụ !!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!! Em ko bình luận với Cụ.
Có bình luận thì bình về luật thôi cụ nhỉ
Tỷ như em thấy có xe 4-5 chấm trở lên , lại ở trong tay một tài già lão luyện , chạy trên đường rộng nhẵn mênh mang, chỉ được chạy tốc độ 50 km/h chắc họ ức chế lắm . Nhưng mà biển báo đã quy định chỉ được chạy đến tốc độ đó thôi nên cũng phải chấp hành chứ .
Xem clip trên thì nhiều xe đi sai quá, nhất là xe máy cứ tương vào đường của ô tô , không cảnh giác là quẹt vào họ như chơi . Nhà cháu mới lái mà cứ nhìn thấy xe máy đi kiểu đó là sợ lắm ạ

Chỉnh sửa cuối:

Jinzin

Xe điện
Ra đường toàn thằng đi láo, mình đi đúng cũng khổ. Muốn làm công dân gương mẫu cũng khó.

TL_Vietnam

Xe lăn
Nhà cháu thấy kụ chủ đi đúng tốc độ cho phép - Kụ kia sai vì vượt phải và quan trọng là trên cầu thì không được vượt ah :)

kienkid

Xe container
E mà như cụ là e vượt lên cũng tạt đầu cho nó một cái cho chừa cái thói ấy đi.=))=))=))

cuccucukd

Xe tăng
Vượt là sai. Nhưng có thấy nó tạt đầu đâu nhỉ. Nó chỉ vượt lên thôi mà. Xem hết video của cụ chủ mất bao nhiêu thời gian mà chẳng thấy tạt đầu cả

minhtuan_ptn

Xe tăng
https://www.facebook.com/tuan.ngominh.908?ref=tn_t
cụ chủ bức xúc cũng đúng thôi nhưng dù sao thì cũng nên bỏ qua cho vì nếu đi kiểu sai tốc độ rồi lấn có ngày gặp khủng long nó mới biết mẹt
Sáng ra có chút bực mình kể ra cũng bức xúc thật nhưng chuyện nhỏ như con thỏ, chuyện nhỏ nên coi như ko có j cụ ợ

Nhà Quê 2

[Tịch thu bằng lái]
Các cụ sai cơ bản. Trên cầu phân làn theo phương tiện và hạn chế tốc độ.
Nếu là các cụ thì các cụ có chuyển sang làn xe tải, chịu phạt để cho xe kia vượt ko [-X
ôi, cụ mới là sai cơ bản ạ, trên cầu vĩnh tuy nó có phân làn, làn nào xe tải, làn nào oto con đâu, nên về lý thuyết, e chạy 50 thì làn nào e cũng chạy được hết. Xe trong nó chạy 55 thì có lẽ xe cụ chủ nên đi vào làn trong, để cho xe chạy nhanh ở làn ngoài.

Nhà cháu thấy kụ chủ đi đúng tốc độ cho phép - Kụ kia sai vì vượt phải và quan trọng là trên cầu thì không được vượt ah :)
ở đây ko phải là vượt ạ, ở đây là chuyển làn ko có tín hiệu ạ. Đây mới là sai cơ bản.

Emchaien

Xe buýt
Lần sau cụ không cho nó vượt trái thì cụ nhấp vài lần đèn cảnh báo rồi bật đẽn rẽ bên trái để nó hiểu và chuyển vào trong mà vượt. Theo em trong trường hợp này nếu làn trong dành cho xe tải thì em cứ bật đèn cảnh báo rồi ngó gương xem đằng sau không có ai thì em chuyển vào làn trong cho nó vượt lên rồi em lại chuyển ra nên nếu xxx có bắt thì có lý do mà trình bày rằng thằng đằng sau nhà nó có người đi cấp cứu không nhường thì người nhà nó chết nó đánh cho hỏng người :)) hơn nữa cụ cũng có cam hành trình chứng minh điều đó. Những trường hợp khẩn cấp ngoài ý muốn thì luật không phạt. Đi trên đường cứ ông nào lồng lộn phía sau là em nhường ngay, vì em cũng có lần lồng lộn như thế nhưng vẫn giữ được bình tĩnh và xin đường đàng hoàng chỉ là lúc đấy lái lụa hơn bình thường thôi :D

Chỉnh sửa cuối:

gafquef

Xe tăng
ôi, cụ mới là sai cơ bản ạ, trên cầu vĩnh tuy nó có phân làn, làn nào xe tải, làn nào oto con đâu, nên về lý thuyết, e chạy 50 thì làn nào e cũng chạy được hết. Xe trong nó chạy 55 thì có lẽ xe cụ chủ nên đi vào làn trong, để cho xe chạy nhanh ở làn ngoài.

ở đây ko phải là vượt ạ, ở đây là chuyển làn ko có tín hiệu ạ. Đây mới là sai cơ bản.
E ạ cụ, cụ không biết thì làm ơn đừng nói để người ta cười cho. Cụ đã đi cầu Vĩnh Tuy chưa mà phán như đúng rồi vẩy
Ai bảo là cầu VT không phân làn phương tiện, rồi thì chạy 50 đi làn nào cũng đươc. E xjn nhắc lại là làn cụ chủ đi là làn dành cho xe con, tốc độ tối đa là 50 , làn bên canhj dành cho xe tải, tốc độ cho phép là 40 nhé.

thích_lái

Xe tải
Lần sau cụ không cho nó vượt trái thì cụ nhấp vài lần đèn cảnh báo rồi bật đẽn rẽ bên trái để nó hiểu và chuyển vào trong mà vượt. Theo em trong trường hợp này nếu làn trong dành cho xe tải thì em cứ bật đèn cảnh báo rồi ngó gương xem đằng sau không có ai thì em chuyển vào làn trong cho nó vượt lên rồi em lại chuyển ra nên nếu xxx có bắt thì có lý do mà trình bày rằng thằng đằng sau nhà nó có người đi cấp cứu không nhường thì người nhà nó chết nó đánh cho hỏng người :)) hơn nữa cụ cũng có cam hành trình chứng minh điều đó. Những trường hợp khẩn cấp ngoài ý muốn thì luật không phạt. Đi trên đường cứ ông nào lồng lộn phía sau là em nhường ngay, vì em cũng có lần lồng lộn như thế nhưng vẫn giữ được bình tĩnh và xin đường đàng hoàng chỉ là lúc đấy lái lụa hơn bình thường thôi :D
em cũng ủng hộ ý kiến của cụ,nó xin vượt thì mình xi nhan trái,để nó vào đường trong mà vượt.Nó thích phạm lỗi thì tạo điều kiện cho nó.

autoquangminh

Xe hơi
Website
www.quangminhauto.net
Các cụ sai cơ bản. Trên cầu phân làn theo phương tiện và hạn chế tốc độ.
Nếu là các cụ thì các cụ có chuyển sang làn xe tải, chịu phạt để cho xe kia vượt ko [-X
Em công nhận cụ nói chuẩn! Không thể bừa bãi được đâu ạ!

SốtVirút

Xe tăng
Các cụ cứ linh tinh
Thằng đằng sau nó bất bình vì cụ chủ phóng đầy nước (rửa kính) vào người E gái áo đỏ đi xe LEAD bên cạnh :D

hgb

Xe container
Em đi đường thằng nào thích nhanh em cho vượt ngay, nhưng cầu Vĩnh Tuy em cũng *** cho vượt (nhất là loại còi inh ỏi như thằng này), chuyển làn nhường nó nhỡ xxx chụp mẹ cho cái ảnh rồi gí vào mẹt bảo đi sai làn thì có phải nhục không, chú kia mà bị tóm thì ăn 1 đống lỗi vào mẹt: quá tốc độ (chắc phải tầm 20 trở lên), đi sai làn, chuyển làn không có tín hiệu :D
Thêm tội vượt gây nguy hiểm cho xe khác và còi inh ỏi nữa ạ :D

pooka

Xe container
Xem lại đoạn đầu , thấy Taxi bị trèo qua vạch để vượt , chẳng biết tại ai

Các cụ cứ linh tinh
Thằng đằng sau nó bất bình vì cụ chủ phóng đầy nước (rửa kính) vào người E gái áo đỏ đi xe LEAD bên cạnh :D
Ý cụ nói Cái em đi Leed cứ bon bon trên đường của xe tải này ấy ạ ?

phinm

Xe tăng
E ạ cụ, cụ không biết thì làm ơn đừng nói để người ta cười cho. Cụ đã đi cầu Vĩnh Tuy chưa mà phán như đúng rồi vẩy
Ai bảo là cầu VT không phân làn phương tiện, rồi thì chạy 50 đi làn nào cũng đươc. E xjn nhắc lại là làn cụ chủ đi là làn dành cho xe con, tốc độ tối đa là 50 , làn bên canhj dành cho xe tải, tốc độ cho phép là 40 nhé.
Hehe, em cũng định bem cụ "nhà quê 2" vì cái cmt của cụ ý thì cụ lại nhanh chân hơn em rồi. Hay là cụ NQ2 nói cầu Vĩnh Tuy trong miền tây nhỉ

pooka

Xe container
Theo camera của cụ chủ thớt thì lúc lên cầu có biển phân làn đây mà
Cụ nào tinh mắt nhìn xem có đúng làn giữa dành cho xe tải không