[Thảo luận] sáng nay thấy cảnh chướng tai gai mắt quá ah !

namdkh

Xe tải
Các bác có biết những nghề nào để lại "phúc" cho con cháu nhất ko?
Công An, Bác Sỹ :21::21:
Các bác cứ để ý mà xem nhân nào quả ấy các cụ nhà mình nói dâu sai
Sao bác vơ đũa cả nắm thế?

Jerry Minh

Xe tăng
Híc ... Hèn gì anh đồng nghiệp với em cứ bảo em đổi biển xe không bị bắt nạt ...:102: :102: :102: :102: :102:

Anh_UK

Xe tăng
Chú Duy gấu mèo phố hàng mành và hàng hòm mà không giúp cụ chủ xe ạ :)):))

Civic86

[Tịch thu bằng lái]
Cứ bảo sao dân càng này càng vô cảm, nữ sinh đánh nhau cũng toàn người đứng nhìn, .... vì dân ta gặp chướng tai gai mắt vẫn phải chịu vì suốt ngày xxx nó hành cho thành quen rồi.

babinbon

Xe buýt
............

NX1199

Xe hơi
Thế mà a đến nhà em toàn đỗ xe ngược chiều, kể ra cũng gấu phết nhỉ, may mà chưa gặp thợ săn!:21:
bọn nó giờ gấu lắm anh ah ! sáng em cũng chạy ra ABC mấy câu nhưng ko ăn thua ! cú cái đà này khéo xe nhà mình , mình cũng ko đc đỗ ở cửa mất :(

Ngoc Phan XLS

Xe container
Nghề nào cũng có tốt xấu cả cụ ạ!

Bố em là Bác Sỹ nghèo thôi nhưng ngày Tết bệnh nhân mang Gà, Vịt + rau sạch đến biếu nhiều lắm! Chỉ tiếc là kô có . . . phong bì để em phải vất vả tự cày cuốc nuôi vợ con chứ cụ chẳng có gì cho ngoài nuôi em và thằng em trai ăn học đến nơi đến chốn!

Mẹ vợ em là An Ninh nghỉ hưu cũng nghèo nhưng các anh em lính trẻ cùng đơn vị và các sếp cũ của cụ đến chúc Tết nhiều lắm vì nể cụ sống và làm việc đức độ! Anh vợ em đang làm Tiến sỹ kinh tế ở Úc và đưa vợ con sang cùng bằng học bổng ông ý tự kiếm, vợ em cũng tốt nghiệp DHNNHN & DHNT cùng lúc! Chỉ có điều là cả hai con không chịu theo nghề cụ vì không thích làm Công An!:)

Em nghĩ như thế này cũng có "phúc" đấy chứ! Chỉ hơi thiếu "tiền" thôi!

Cigaretter

Xe tải
CA bây giờ nhìu ng thái hóa biến chất lắm, chả thấy phục vụ dân gì cả, toàn hành dân thôi!

mec0153

Xe tăng
Website
igood.vn
Chụp mũ thế này có nên vuốt - ko nhỉ :^)

Getz6329

Xe tải
Đọc thớt này em lại nhớ em có lần đỗ ngược chiều, lên vỉa hè Bùi Thị Xuân cho cẩn thận bị mấy chú xxx phường ra chặn xe. Em xin không được, chú cứ đòi kiểm tra giấy tờ xe, em cùn chỉ cho xem chứ không cho cầm. Em cũng văng lung tung xác định là bị phạt thì nộp kho bạc déo sợ. Mấy thằng mặt đỏ tía tai cay mũi em lắm.....(y)(y)(y) nhưng cuối cùng em cũng cóc đi được và bị bắt. Mẹ, nó phạt em 3 lít.

Theo em, *** nên sợ mấy thằng đấy bố xin không được thì cũng *** cần.đằng nào cũng thế.

Xin hết.

mec0153

Xe tăng
Website
igood.vn
xxx phường được quyền kiểm tra giấy tờ xe ạ :mad:

dam_duong_xa

Xe buýt
:41: E lặp lại câu của cụ nào trên OF: Chúng ta ĐANG xây dựng nhà nước PHÁP QUYỀN, mà đang thì tức là chưa xong, mà chưa xong thì...

khoavq

Xe điện
Phạm lỗi gì mà bắt bác Chan dít nhỉ?
Mấy thằng xxx phường đấy xử lung tung, linh tinh,...
... gặp người hiểu biết luật,
lôi máy ra ghi âm rồi chửi cho trận. :mad::mad::mad:

SVC

[Tịch thu bằng lái]
:41: E lặp lại câu của cụ nào trên OF: Chúng ta ĐANG xây dựng nhà nước PHÁP QUYỀN, mà đang thì tức là chưa xong, mà chưa xong thì...
Hình như là của em cụ àh.
Ở sở, cứ mở mồm ra là em luật với chẳng lá.
Xếp lớn xếp bé nó thù em lém. Nó đánh cho lên bờ xuống ruộng dưng mờ mãi chưa thấy em chít. Mặt mũi cứ nhơn nhơn. Nó lại càng cú.
:)):)):))

SVC

[Tịch thu bằng lái]
xxx phường được quyền kiểm tra giấy tờ xe ạ :mad:
Em bị xxx phường Nguyễn Du túm 1 lần vì đỗ xe đúng luật.
Dưng cái tội của em là dám đỗ trước cổng nhà chủ tịch QH NVA.
Cảnh vệ ra đuổi thì em bảo : Ông vác cái biển mục tiêu bảo vệ sang đặt cạnh xe tôi thì tôi đi.
Em còn lấy máy ảnh ra chụp cái biển Mục tiêu bảo vệ đang được úp mặt vào gốc cây ở cửa nhà vij Chủ tịch. Cả cái bản mặt chú trung úy cảnh vệ nữa.
Nó bảo: Chụp làm gì.
Em: để khi làm việc với cấp chỉ huy của anh thì tôi biết là đã được nói chuyện với ai.
Cú quá, nó mới đt ra phường.
1 chú thiếu tá te te chạy xe tải ra. nó túm giấy xe em liền.
Theo nó về phường. Xe em để ngay trên hè, ngay trước cổng ra vào CAP với lý do là quanh đấy toàn phố cấm đỗ, đồng thời con YAZ của phường cũng đang đậu trên vỉa hè :)):)):))
Tay thiếu tá phó phường kia mới viết biên bản bảo em ký.
Em vặc lại tôi chẳng có lỗi gì. Đồng thời đòi gặp cấp chỉ huy là trung tá H (trưởng CAP).
Nó nói dối quanh. Nào là sếp đang giao ban, rồi lên họp trên quận rồi.
Điên tiết em mới gí cái a lô có số yêu cầu nó gọi ngay cho sếp bảo là có ông tên tuổi như này cần gặp.
Lúc ấy nó mới giật mình. gọi đt nội bộ cho nhau. Em còn nghe thấy đầu dây bên kia: thôi trả giấy cho ông ấy đi.
Đoạn hắn trả em bộ giấy tờ. Mồm bẩu: Ông làm gì mà to tiếng thế?
Em trừng mắt: Tôi có sai không mà anh giong tôi về đây. Mất thì giờ.
Đoạn ngọt nhạt: Tôi cũng hiểu cái tình cảnh của các anh. Sợ mất điểm thi đua của phường chứ gì ?
Nói chung XXX phường là vậy.
Nhân viên HÀNH PHÁP có TRI PHÁP đâu. Có khi lại còn PHẠM PHÁP ấy chớ.

Ôi. Đất nước tôi. Đất nước tôi. Có thế thôi.
:'(:'(:'(

SVC

[Tịch thu bằng lái]
sáng nay em đang đánh răng chuẩn bị đi làm thì nghe dưới đường lời qua tiếng lại nhốn nháo ( nhà em mặt đường hàng mành ợ ) chạy xuống xem thì gặp chuyện đúng là chướng tai !

có 1 bác chạy Tran xít ! biển tỉnh đi qua chỗ nhà em vừa đi vừa hỏi đường bánh thì vẫn lăn mồm vẫn hỏi ( em đoán chắc biết luật cấm dừng ) , ngay lập tức mấy ông phường chạy ra chặn đầu xe yêu cầu đưa giấy tờ xe mặc cho bác chủ xe xin xỏ và ngay cả dân quanh đó ( phải 30 -40 người ) trong đó có cả em cũng phải lên tiếng - bắt thế là vô cùng quá đáng , rất nhiều ng làm chứng là bác tài xi nhan 2 bên vẫn đi đúng làn đường và chưa hề dừng xe ( chỉ đi chậm ) ! mấy ông phường càng trở nên hách dịch khi chặn đầu xe giữa đường , cản trở giao thông gần 30p ! em cũng tức mình ABC mấy câu nhưng cũng phải đi gấp vì sợ muộn giờ làm , về nhà hỏi lại chuyện thì đc nghe là bác tài đó cuối cùng vấn bị chúng nó đưa lên phường ! haizzzz ngày càng nhiều chuyện thế này ! nghe mãi kể mãi vẫn chưa hết chuyện chán thật các cụ ah !
Cứ như thế này thì làm gì mà chẳng được nằm nóc capot, tay nắm gạt nước.
Được cái tiếng tăm sẽ nổi như cồn.
May mắn sống sót thì đây là cơ hội thăng tiến.
Nói dại ra. Nhỡ tuột tay hay cái gạt nước nó yếu quá, chịu không thấu, lăn xuống đất. Lại được gặp ông hung thần BUS xồ tới thì chỉ có mình thiệt, gia đình thiệt.

khangluudan

Xe tải
đúng là **ó cắn càn, sao giờ chúng nó đói đến thế cơ à
:mad::mad::mad::mad:

jack_derida2000

Xe tăng
Cụ SVC làm hoành tráng nhẩy, lúc nào cho em diện kiến mấy:)):)):))