[Thảo luận] sáng nay thấy cảnh chướng tai gai mắt quá ah !

Leganro

Xe máy
Mấy chú xxx và bon phụ tá phường làm việc theo kiểu mềm nắn, rắn vuông. Trước em cũng bị một vụ như thế này: Van phòng ở chỗ đường giảng võ,thỉnh thoảng hay đỗ xe trước cửa công an phường (chỗ đó bọn nó có kẻ vạch, nhưng chỉ dành cho cán bộ phường đỗ), đỗ cả tháng không sao, tự dưng có hôm làm về muộn xuống cứ lên xe phi thẳng về nhà thì thấy mấy chú bảo vệ ở chung cư bảo xe mất biển (biển trước). Em điên quá phi ngay lên phường hỏi xem chiều nay ai tháo biển của mình thì trả lại, ông trực ban nói ông ấy không biết, giở sổ ra xem thì không thấy có bàn giao vụ tháo biển, ông ấy hẹn sáng mai lên xem thế nào. Sáng hôm sau lên phường.

xxx: đề nghị cho xem bằng lái
Em: Tôi có đang ngồi trên xe đâu mà phải xuất trình bằng lái.
xxx: Tôi vừa nhìn thấy anh đi xe đến đây
Em: Cũng được đây bằng lái đây mời anh xem.
xxx: xem qua bằng, xxx phán anh đỗ xe sai quy định bị phạt 300.000d, sau đó lấy quyển ghi phiếu phạt.
Em: Tôi không đõ sai quy định, tôi đỗ vào chỗ có vạch kẻ cho phép đỗ xe. Các anh căn cứ vào quy định nào mà tháo biển số của tôi. Còn nếu anh thích ghi phiếu phạt thì anh cứ ghi, tôi sẽ đóng đầy đủ nhưng vấn đề này tôi sẽ báo cho Thanh Tra công an xuống làm việc với các anh. xxx mặt tần ngần:21: Ở bên trong đồng chí phó phường và trưởng phường nghe thấy từ thanh tra công an thì nhảy sổ ra.
Phó phường: Giải thích chỗ này là chỗ đõ xe phường xin làm chỗ đỗ cho cán bộ của CA phường....
Em: thế người dân lên CA phường làm việc có được đỗ không?
Phó phường: được đỗ, nhưng thấy anh em báo về là xe của anh đỗ từ sáng đến tối.
Em: Tôi cứ thấy vạch kẻ cho đỗ là tôi đỗ, tôi nghĩ phường làm dịch vụ trông xe, khi tôi đỗ không có ai ra nói với tôi là ở đây không được đỗ đâu.
Phó phường: thế anh làm việc ở đâu, (tôi chỉ sang bên văn phòng tôi), vậy là hàng xóm rồi. Phó phường quay sang đồng chí trực ban, đi lấy biển trả cho anh ấy đi.
xxx: mở hết tủ này đến tủ khác không thấy biển đâu, quay sang phó phường, anh ơi bọn nó chưa mang biển về (lỗi nặng đây, ăn cắp biển à, không đưa vào biên bản, lại còn không mang về phường). Phó phường xanh mặt quát, gọi ngay cho thằng...mang về ngay. xxx nhấc máy... báo cáo nó tắt máy. phó phường rất bực tức...
Phó phường: thôi anh cứ về đi khoảng 11h xe tuần tra về thì anh sang lấy biển
Em: 11h hả anh, thế tôi để cái xe ở đây nhé 11h tôi xuống

Khi xuống lấy biển số xxx đi theo xe mang biển ra còn bảo anh để em bảo mấy đưa nắp biển cho anh. (thôi khỏi cần tôi tự làm được):69:

ChinhUy

Xe buýt
Hê, em là em cãi ngay, lỗi lần vạch chỉ phạt từ cảnh cáo, phạt tiền từ 80k đến 100k thui, em chả sợ.

Transporter2

Xe tăng
Em rất khoái tinh thần chiến đấu cao của các bác!

CRV DREAM

Xe đạp
Em la ghét nhất mấy thằng cha dân phòng, toàn là lũ vô công dỗi nghề ở phường được huy động ra làm trật tự. Việc chính thì không làm chỉ chăm chăm việc chặt chém kiếm tiền đúang là lũ cướp ngày.

Hùng Pirelli

Xe buýt
Biết dõ là ngoại tỉnh, nên các bác phường nhà mình loằng ngoằng ấy mà. Kiếm được tiền kiểu mấy bác CA phường không biết các bác ấy có thấy nhục và thẹn với lương tâm không nhỉ?

summer

Xe tăng
@NX1199: Điểm danh đội TT phường Hàng Gai thì chả thấy có gương mặt nào có vẻ chịu khó học về luật cả