[Thảo luận] Sáng nay nhà cháu được mời lên 1234 Đường Láng rồi

SPL

Xe container
Nếu nhớ sai làn, đừng cố, nên đi luôn theo hướng làn đã sai rồi quay lại sau.
Tốn tí xăng và vòng một tẹo thôi mà.
Cụ nên rút kinh nghiệm nhé.
Chuẩn, em cũng định thế nhưng Gấu bảo rẽ đi cho gần, em nghĩ là mình cãi được nếu có bị túm nhưng không ngờ xxx ra đòn nặng quá, em nốc.......nước ao luôn.

luugutv1

Xe tăng
Hình như vẫn thế mà, có thấy khác gì đâu. Thế nên khi em hỏi có được rẽ không thì xxx nói không cấm rẽ, chỉ bắt sai làn, mà đã không cấm rẽ thì chả còn lỗi sai làn nữa vì đã lỗi sai làn thì phải cấm rẽ mà đã cấm rẽ thì ....xxx vướng như gà mắc tóc, chơi con bài chốt.........gọi cứu hộ, em thua.
Cái này xxx không sai nhưng chỉ là cách trả lời câu chữ, xxx nói không cấm rẽ phải vì trước đó không có biển cấm rẽ phải mà chỉ có biển hiệu lệnh phải đi thẳng (kèm thêm dòng chữ "hướng đi Tông Đức Thắng") thôi.

Chỉnh sửa cuối:

29X_9198

Xe tăng
Website
www.facebook.com
Cụ đi sai rồi và trường hợp của cụ không giống trường hợp ở Láng Hạ - Thái Hà đâu ạ , em mà đi sai thì em chẳng cãi xxx bao giờ nhưng em mà đi đúng thì chẳng cho xxx nào cãi lại em cả :))

hhc88

Xe tải
hehe, chiều nay nếu cháu rảnh cháu sẽ chạy qua 2 ngã tư đấy chụp cái ảnh phân làn cho cụ chủ xem ló khác nhau thế nào nhé. ở Ngã tư Thái Hà, Láng Hạ cụ Phan đi thế là k sai, ở Khâm Thiên thì sai đấy ạ.

cwise

Xe container
Đoạn Khâm Thiên này lái tỉnh lẻ hay dính thì phải, chứ anh em ở Hà Nội đa phần mọi người đều biết cả. 350 là nhẹ nhàng rồi, theo em là như vậy. Em xin bổ sung thêm cái đoạn từ Lê Duẩn rẽ phải ra Trần Nhân Tông nữa (cũng tương tự như đoạn ra KT), nếu mà k áp phải đè lên cái đoạn sọc vàng (?) mà cứ vô tư đi thẳng rồi rẽ thì kiểu gì cũng Nào ta cùng lên 1234.

TheBlue

Xe buýt
Chỗ này e nhớ đoạn trước khi đến chỗ rẽ vào đường nhỏ rẽ sang Khâm Thiên có biển chỉ dẫn hướng đi Khâm Thiên, có biển này cụ chủ đi như thế là sai rồi, biển cấm hiệu lực cao nhất nhưng biển chỉ dẫn thì phải theo.

VUXUANPHU

Xe buýt
Em ngồi ăn phở gần mấy chú xxx gọi điện báo cho mấy quán" bảo chúng nó không đc để xe ở đấy đâu nhé, đang làm găng mấy ngầy đấy" hihi

SPL

Xe container
Em ngồi ăn phở gần mấy chú xxx gọi điện báo cho mấy quán" bảo chúng nó không đc để xe ở đấy đâu nhé, đang làm găng mấy ngầy đấy" hihi
Bó tay với nhà cụ luôn, làm em lại thèm phở:-B

lam.giathon

Xe buýt
Website
www.isuzuviethai.bonbanh.com
Ngày nào em cũng đi làm qua đấy nhưng em cũng không để ý lắm. để chiều nay em đi làm qua đó xem thế nào. Nếu được thì làm thử 1 phát như cụ chủ t xem sao. :PNói chung bon xxx là em không thích rồi. " cao,to,đen,hôi,ăn bẩn"

SPL

Xe container
Ngày nào em cũng đi làm qua đấy nhưng em cũng không để ý lắm. để chiều nay em đi làm qua đó xem thế nào. Nếu được thì làm thử 1 phát như cụ chủ t xem sao. :PNói chung bon xxx là em không thích rồi. " cao,to,đen,hôi,ăn bẩn"
Cụ cãi được thì báo em nhé, em đến đòi lại công lý;))

davidnguyen34

Xe buýt
Lỗi sai làn của cụ chủ cháu dự là 1 củ 2 + giữ bằng 30 ngày .

Tribute

Xe container
Muốn biết sai hay đúng thì phải căn cứ vào biển báo, vạch kẻ đường tại thời điểm bị lập biên bản chứ các cụ cứ mơ hồ đoán già đoán non rồi phán đúng đúng sai sai em thấy cũng giống như mấy ông xxx vẫy bừa.

@ Cụ chủ ra chỗ ngã tư đó chụp mấy kiểu ảnh up lên là rõ đúng sai ngay ấy mà.

SPL

Xe container
Muốn biết sai hay đúng thì phải căn cứ vào biển báo, vạch kẻ đường tại thời điểm bị lập biên bản chứ các cụ cứ mơ hồ đoán già đoán non rồi phán đúng đúng sai sai em thấy cũng giống như mấy ông xxx vẫy bừa.

@ Cụ chủ ra chỗ ngã tư đó chụp mấy kiểu ảnh up lên là rõ đúng sai ngay ấy mà.
Em chán chả ra đó nữa vì xxx đã nói không cấm rẽ phải, mà đã không cấm thì không thể bắt sai làn được vì em có quyền đi vào làn đi thẳng và có quyền rẽ phải, cái lý của xxx chỉ là .......gọi cứu hộ thôi, em thua.

trungnc

Xe điện
Cụ đi sai rồi,không cấm rẽ nhưng sai làn. xxx phạt đúng lỗi đấy ạ.

Ngoc Phan XLS

Xe container
Không cấm rẽ phải thì sai cái gì hở cụ? Em không hiểu ợ? Và cái biển hướng dẫn đi vào ngách nhỏ em e cũng chỉ là biển "cho phép" chứ không phải "bắt buộc"!

Vị trí này chắc cũng giống Láng Hạ - Thái Hà thôi!? Hôm nào có việc qua em sẽ để ý xem thế nào!

SPL

Xe container
Cụ đọc lại bài của cụ Ngoc Phan XLS hộ em nhé, em nói rồi mà: Em có quyền đi vào làn đi thẳng, em cũng có quyền rẽ phải vì không có biển cấm rẽ phải ở đó, nếu đã như vậy thì cái sai làn vứt đi vì nó chả liên quan gì đến nhau cả. Nếu đã có lỗi đi sai làn thì phải có biển cấm rẽ phải. Cái biển chỉ dẫn làn đường đó chỉ là biển chỉ dẫn và không có tác dụng bắt buộc phải tuân theo như biển hiệu lệnh hoặc biển cấm. Nếu làn nhỏ đó đông đúc thì em vẫn được phép đi thẳng rồi rẽ phải chứ không bắt buộc phải chui vào đó. GTCC tạo ra cái làn đó để tránh làn rẽ phải gây xung đột với làn đi thẳng và muốn thoát nhanh khỏi ngã tư thôi chứ không có nghĩa là đi thẳng rồi rẽ là không được phép ạ. Cái chỗ này là cái bẫy mà sở GTCC HN và Phòng CSGT HN, ở đây là đội 3, đã ký HĐ ăn chia ngầm với nhau từ khá lâu rồi và còn nhiều chỗ khác nữa như Láng Hạ - Thái Hà....

SPL

Xe container
Có thêm 2 cụ này nữa để các cụ đọc xem ai sai ai đúng nhé, cụ này may chán vì nó không gọi cứu hộ, chứ nó mà gọi cứu hộ chắc cũng xin thua như em thôi

TheBlue

Xe buýt
Hnay e vừa đi qua chỗ này, đến gần chỗ dải phân cách gần ngã tư rẽ từ Kim Liên mới ra có biển chỉ dẫn phân làn đường rất to hướng đi Khâm Thiên làn bên ngoài rẽ phải, còn làn trong đi thằng đi Tôn Đức Thắng. Như vậy đi như cụ là sai biển chỉ dẫn rồi. Nếu cụ nói như thế vẫn rẽ phải được thì chỗ đoạn Kim Mã đoạn ngã tư khách sạn Daewo, cụ đi 2 làn bên phải thì cũng rẽ trái được ah, chỉ có khác chút là chỗ này có biển tín hiệu cho từng làn thôi nhưng chỗ Khâm Thiên thì cũng phải đi đúng như thế.

Chỉnh sửa cuối:

SPL

Xe container
Hnay e vừa đi qua chỗ này, đến gần chỗ dải phân cách gần ngã tư rẽ từ Kim Liên mới ra có biển chỉ dẫn phân làn đường rất to hướng đi Khâm Thiên làn bên ngoài rẽ phải, còn làn trong đi thằng đi Tôn Đức Thắng. Như vậy đi như cụ là sai biển chỉ dẫn rồi. Nếu cụ nói như thế vẫn rẽ phải được thì chỗ đoạn Kim Mã đoạn ngã tư khách sạn Daewo, cụ đi 2 làn bên phải thì cũng rẽ trái được ah, chỉ có khác chút là chỗ này có biển tín hiệu cho từng làn thôi nhưng chỗ Khâm Thiên thì cũng phải đi đúng như thế.
Đã gọi là biển chỉ dẫn thì không nhất thiết phải tuân theo như biển hiệu lệnh và biển cấm cụ ạ, cụ đọc lại cho kỹ đi. Cái làn rẽ đó chỉ là 1 phần trong con đường lớn thôi chứ nó không phải là tất cả, nó chỉ giúp rẽ cho thoát nhanh khỏi ngã tư chứ nó không phải là bắt buộc phải rẽ vào đó. Nếu bắt buộc thì ở ngã tư phải có biển cấm rẽ phải, nếu không có biển cấm thì người ta vẫn được rẽ, cụ cứ xem tất cả các chỗ khác có biển cấm không nhé, đều không có cả, đó chính là lý do gây sự tranh cãi giữa xxx và lái xe dẫn tới xxx có thể lập BB hoặc phải để cho đi. Cụ nghiền lại bài báo mà cụ quanfgv35 đã đưa bên trên nhé, chúng nó nhận lỗi bắt chưa đúng nhưng vẫn bắt đấy. Em lấy ví dụ cái làn đường rẽ phải đó tắc thì cụ có đi làn ngoài để rẽ không? Em cam đoan 100% là mọi người trong đó có cụ sẽ ra làn ngoài để rẽ phải, lúc đó xxx tha hồ bắt và sẽ có cãi nhau to ở đó cho mà xem. Không tin mai cụ đánh con 4B của cụ ra đó, đi đến giữa làn cụ tắt máy xe, bật đèn hazza, mở nắp capo giả vờ hỏng xe xem sao.

Chỉnh sửa cuối:

Ngoc Phan XLS

Xe container