[Thảo luận] Sáng nay nhà cháu được mời lên 1234 Đường Láng rồi

Little Sushi

Xe buýt
Nếu alo được cho người thân thì cứ alo cho lành các cụ ạ,đôi co với XXX mình chỉ tổ tốn thời gian.

Vova

Xe container
Tháng củ mật,kinh khủng thật. Các cụ tháng này để xe ở nhà nhé, không lại toi mấy hộp sữa...
Em thấy bình thường, có gì đâu hả cụ. Ra đường cứ đi theo luật, có ai động đến mình đâu.

mucdichcuatoi

[Tịch thu bằng lái]
Nguyên tác rẽ - dừng - đỗ là phải chuyển làn dần dần, thường đến ngã 3 - 4 khi muốn rẽ bắt buộc phải áp sát làn gần nhất theo hướng rẽ, đó là nguyên tắc khi cầm lái.

30M-7352

[Tịch thu bằng lái]
Cụ chủ sai rùi mà lại viết văn với giọng văn không thành khẩn lắm. Cháu nghĩ cụ nên xem xét lại cách ứng xử của mình.
Ở chỗ cụ rẽ có một cái biển phân làn rõ ràng, rành mạch để cho người rẽ phải được rẽ và người đi thẳng chỉ đi thẳng không cắt đầu người rẽ phải gây cản trở giao thông.
Trường hợp này của cụ chủ thớt cháu là cháu không đồng tình về thái độ.

binhtth

Xe đạp
Đúng là bác sai ơ. Khu vực này em có đi qua luôn mà. Biển báo ở đây ghi rõ lắm bác ợ

m58668

Xe điện
Em dự Cụ chủ sai đới. Chỗ này có cái biển phân làm mà. Làn ngoài chỉ cho đi thẳng thôi. Cụ chủ thử ngó lại xem có cái biển đó ko nhé.

SU31

Xe tải
Nếu chót dại không thể rẽ được vào làn rẽ phải thì đi thẳng lên Tôn Đức Thắng rồi quay đầu lại một vòng -->> Xã Đàn- rẽ phải đi Khâm Thiên, nếu không kịp rẽ phải vào làn rẽ Khâm Thiên thì lại đi thẳng lên Tôn Đức Thắng rồi quay đầu lại một vòng Xã Đàn- rẽ Khâm Thiên........, nếu không kịp..........nếu không kịp rẽ.........

cua window

Xe buýt
Website
www.vietphatwindow.com
đúng rùi bg cãi là mệt đấy.xxx cho nhanh và được việc mình

cua window

Xe buýt
Website
www.vietphatwindow.com
chỗ đó hay bị lắm mà xxx toàn đứng chỗ.... thui khó nhìn

SPL

Xe container
đề nghị Kụ ét pê lờ check lại coi
Hình như vẫn thế mà, có thấy khác gì đâu. Thế nên khi em hỏi có được rẽ không thì xxx nói không cấm rẽ, chỉ bắt sai làn, mà đã không cấm rẽ thì chả còn lỗi sai làn nữa vì đã lỗi sai làn thì phải cấm rẽ mà đã cấm rẽ thì ....xxx vướng như gà mắc tóc, chơi con bài chốt.........gọi cứu hộ, em thua.

niceshot

Xe container
Em vừa định quote lại bài CSGT bắt nhầm thì thấy cụ quang đã quote rồi. Sao giờ xxx lại tiếp tục bắt lỗi ấy nhờ!?

luugutv1

Xe tăng
Cãi nhau một lúc 2 xxx không làm gì được vì rõ ràng không có biển cấm rẽ, lại còn bảo ở đó không cấm rẽ, bó tay. Mà xxx còn nói rẽ phải chỗ đó cho xe máy chứ ô tô thì không được đi, cháu bảo thế anh chỉ cho tôi cái hình vẽ xe máy dưới lòng đường coi. Nhà cháu chỉ thua khi nó gọi xe cứu hộ thôi chứ nó không gọi thì chưa chắc đâu. Em nghĩ mình không sai nên cãi chúng nó không cãi nổi mới phải gọi cứu hộ. Nếu cấm rẽ phải thì chỗ đó phải có cái biển cấm chứ mà chính xxx nói là không cấm đó thôi. Sau này xxx có nói một câu với em thế này: Cứ đưa giấy tờ rồi gọi điện là được, cãi nhau làm gì người dân ra xem mất hay. Đấy, nghĩ lại thì hóa ra mình quen không đủ to thôi, mà cũng có gọi đâu, thằng bạn nó gọi đến đúng lúc đấy chứ. Còn nhiều chỗ ở HN cũng kiểu như vậy, như chỗ đường Mễ Trì đối diện Keangnam hoặc Nguyễn Phong Sắc kéo dài rẽ ra Phạm Hùng ấy. Có hôm nhà cháu rẽ phải thì đi đường nhỏ để rẽ nhưng cũng có hôm thấy có cụ đi thẳng ra đến ngã tư mới rẽ mà xxx có nói gì đâu, cụ ấy dán logo OF nhà mình hẳn hoi. Ngay cả chỗ Khuất Duy Tiến rẽ phải vào Trần Duy Hưng cũng thế, có cụ đi thẳng rồi rẽ có cụ rẽ luôn theo đường bên phải.
Em mượn hình của TP:

Cái biển đầu thì nghía tí thôi vì là loại biển chỉ dẫn
Biển thứ hai là biểu hiệu lệnh rồi, phải theo thôi cụ ợ. Nếu đã chót vào đó rồi thì đánh xe đi theo bác Tôn thôi, còn rẽ phải thì đi theo Bác Hồ.
Cụ bị lập biên bản với lỗi đi sai làn rồi thì bị áp các lỗi qui theo Nghị định 34CP: 1200K + ko có GPLX 30 ngày + phí trong xe và kéo xe (350K có lẽ ko xong đâu):
1. Điểm a khoản 3 Điều 8 - Nghị định 34CP
" 3. Phạt tiền từ 600.000 đồng đến 800.000 đồng đối với người điều khiển xe vi phạm một trong các hành vi sau đây:
a) Điều khiển xe không đi bên phải theo chiều đi của mình; đi không đúng phần đường hoặc làn đường quy định, trừ các hành vi vi phạm quy định tại điểm i khoản 4 Điều này".
2. Khoản 3 Điều 43 -áp dụng với đô thị HN và TPHCM và các đô thị đặc biệt
" Điều 43. Xử phạt người điều khiển xe ô tô và các loại xe tương tự ô tô vi phạm một số hành vi áp dụng riêng trong khu vực nội thành của các đô thị loại đặc biệt
... 3. Phạt tiền từ 1.000.000 đồng đến 1.400.000 đồng đối với người điều khiển xe vi phạm một trong các hành vi quy định tại: điểm a, điểm b, điểm d, điểm g, điểm h khoản 3 Điều 8 Nghị định này."
3. Cộng thêm hình phạt bổ sung theo điểm b khoản 5 điều 43
" 5. Ngoài việc bị phạt tiền, người điều khiển xe vi phạm còn bị áp dụng các hình thức xử phạt bổ sung và các biện pháp khắc phục hậu quả sau đây:
... b) Vi phạm điểm e khoản 1; điểm g, điểm h, điểm i, điểm k khoản 2; điểm a, điểm g, điểm h khoản 3; điểm a, điểm b, điểm đ, điểm g khoản 4 Điều 8 Nghị định này bị tước quyền sử dụng Giấy phép lái xe 30 (ba mươi) ngày".
4. Chi phí kéo xe + phí lưu giữ.
Thật buồn phải ko cụ -Xin chia bùn với cụ nhé!

Chỉnh sửa cuối:

dam_duong_xa

Xe buýt
giữ bằng lái hẹn em 1 tuần sau lên 1234 nộp.
@ Cụ chủ thớt, cụ cứ chắc cú đợi 2 tuần đê. E cũng có cái giấy hẹn với xxx tại 1234 Đường Láng như cụ đây. E đợi đúng 10 ngày mới mò đến trình biên bản. XXX gái vừa trẻ vừa xinh vừa láo léo thèm nhìn E liếc ngang cái biên bản rồi trả lời ráo hoảnh: "Hồ sơ chưa về 1 tuần nữa quay lại"
E: XXX nhà các người hẹn hò kiểu gì đấy, hẹn 1 tuần tôi đã để đến 10 ngày rồi mà còn trả lời vô trách nhiệm thế ah?..... Bla blo
XXX gái: Thôi anh nghe e, một tuần nữa quay lại.
Lúc này E bị cái xinh của nó lấn át, mất hết cả nhuệ khí, đần *** nó người ra mất 1 phút rồi cúp đuôi về thẳng. Mất *** nó buổi sáng.
Các cụ lưu ý XXX hẹn trả giấy tờ đến trễ 1 tuần là hơi sớm.

xeruabo2

Xe điện
cụ đi sai rồi cụ ạ!!!
2 trường hợp khác nhau hoàn toàn. cháu nghe các cụ nói nhiều nên qua 2 điểm này cháu luôn chú ý nhìn biển.
- ở đoạn rẽ vào khâm thiên: đến chỗ có 2 đường:1 đi thẳng 1 rẽ phải có biển báo phân làn đàng hoàng (biển đi thẳng không có mũi tên rẽ phải)
- Ở ngã tư Láng Hạ, THái Hà lại khác, có biển phân làn: chỉ dẫn đường nhỏ rẽ phải và làn ngoài có chỉ dẫn đi thẳng và rẽ phải.
cụ đi chịu khó ngó cái biển cái thì sẽ biết phải cãi như thế nào hay mình sai ở đâu thôi ạ.
chia buồn với cụ chủ
Cụ / mợ phán chuẩn , e vod cái . Bổ sung thêm : Lỗi này là 1,2 củ + giữ bằng 30 ngày chứ không phải có 350K như cụ chủ thớt nói đâu .

micraft

Xe tải
Em chẳng hiểu sao bác cứ gọi các chú xxx là "nó", nghe cứ phản cảm thế nào ấy, mà cụ sai chứ có oan tí nào đâu.

chilli

Xe tải
ơ sao lỗi đi sai làn mà chỉ có 350k thôi sao? Hôm trước e bị xxx chỉ lỗi sai làn là 1.200k mà.

SPL

Xe container
Em chả biết thế nào nhưng sau khi nghe điện thoại của bạn em thì nó nói cho lỗi nhẹ nhất là sai làn 350k, em nhớ lần trước em bị ở đường 5 chỗ quận LB thì chia 50/50 em đưa 200k là đi.
Cụ Ngoc Phan XLS vừa PM và gửi cho em cái này, em nghĩ nó cũng chả khác nhau đâu ợ. Nếu không cấm rẽ phải thì sai làn kiểu gì, nếu đã sai làn thì phải cấm rẽ phải, lý sự cùn của xxx là gọi cứu hộ cẩu xe đi thôi.

Chỉnh sửa cuối:

xeruabo2

Xe điện
Nếu chót dại không thể rẽ được vào làn rẽ phải thì đi thẳng lên Tôn Đức Thắng rồi quay đầu lại một vòng -->> Xã Đàn- rẽ phải đi Khâm Thiên, nếu không kịp rẽ phải vào làn rẽ Khâm Thiên thì lại đi thẳng lên Tôn Đức Thắng rồi quay đầu lại một vòng Xã Đàn- rẽ Khâm Thiên........, nếu không kịp..........nếu không kịp rẽ.........
Một lần e đi từ Xã Đàn lên định rẽ ra NLB để đi Ngã tư Sở nhưng vì lạ đường nên chẳng nhìn thấy biển rẽ NLB đâu cả . Đến nút giao KT - Tôn Đức Thắng thì Gấu bảo A rẽ vào K.Thiên rồi quay đầu đi thẳng là Tây sơn - NLB . Nhà cháu tỉnh táo tầu vì nhớ trước đó có 01 biển bên phải ở cuối Xã Đàn chỉ hướng đi KT rồi nên nhà cháu quyết định chạy thẳng Tôn Đức Thắng rồi quay đầu trở lại tìm lối vào Nguyễn Lương Bằng . Nếu hôm đó nhà cháu nghe lời Gấu mà rẽ phải vào Khâm Thiên thì có lẽ cũng dính lỗi sai làn như cụ chủ thớt phải không các cụ ? Biết vâng lời Gấu là rất ngoan nhưng không phải lúc nào Gấu cũng đúng các cụ nhẩy ???

DV2004

Xe tăng
Nếu nhớ sai làn, đừng cố, nên đi luôn theo hướng làn đã sai rồi quay lại sau.
Tốn tí xăng và vòng một tẹo thôi mà.
Cụ nên rút kinh nghiệm nhé.