[Thảo luận] Sáng nay nhà cháu được mời lên 1234 Đường Láng rồi

SPL

Xe container
Sáng nay đưa mụ Gấu với F1 lên Trần Hưng Đạo khám ở phòng khám bác sĩ quen. Đến ô Chợ Dừa đáng lẽ phải vào đường con để rẽ phải vào Khâm Thiên thì lại quên đi sang làn bên trái để đi thẳng, đánh lái phải để vào lại đường con thì vướng thằng taxi nó lên nên đành đi lên rồi rẽ phải. Vừa vào được một đoạn thì xxx nó phi sang chỉ cạp nong lôi vào. Chú này cũng trẻ thôi, đòi xem giấy tờ, hỏi lỗi gì bảo anh đi sai làn, em bảo chỗ kia có cấm rẽ phải không, không có biển cấm thì tôi được phép rẽ chứ, chú chàng lại bảo tôi không nói là cấm mà là anh đi sai làn, anh phải đi vào đường nhỏ kia. Cãi nhau 1 chặp mấy người dân gần đó ra xem. Một chú xxx khác già hơn phi sang hỗ trợ, đòi xem giấy, cũng bảo sai làn, nói không được với em thì quay sang bảo anh có đưa giấy tờ không, không đưa thì thành tội cản trở người thi hành công vụ, người ngồi trước không thắt dây (gấu bế F1 nên lười, em nhắc bao lần rồi nhưng lần này quên) em cãi là có thắt dây, nó chả nói nữa bảo em cãi cùn :D Sau đó cãi nhau tiếp, cuối cùng nó chốt hạ một câu, tôi gọi cứu hộ đến lôi xe ông về đội, nó gọi cho 113 đưa xe đến, em thua hẳn:'(Nó bảo sang kia, nó lôi ra mấy tờ giấy gì đó bảo đọc lỗi đi, chưa kịp xem đã lôi về, nó ghi BB. Lúc đó em có đt, hóa ra thằng bạn làm xxx ở phường Mai Dịch gọi điện nhờ chiều đi khảo giá bán cho nó cái xe. Bảo nó tao đang bị giữ xe ở đây, nó bảo đưa tao nói chuyện cho, đưa đt cho xxx thì hóa ra cùng ngành cũng quen biết lằng nhằng với nhau hết ấy mà nhưng nó vẫn cho cái BB, ghi lỗi đi san làn, thấy nói 350k gì đó, giữ bằng lái hẹn em 1 tuần sau lên 1234 nộp. Nó còn bảo lần sau thì cứ đưa giấy tờ rồi gọi cho ai thì gọi, bó tay, em có gọi đâu thằng bạn gọi đấy chứ. Thôi mất tiền vào túi nhà nước cũng được, lần sau rút kinh nghiệm, cãi với chúng nó chúng nó gọi cứu hộ đến thì mình chỉ có thua. Em không quen được to như cụ này nên đành lép vế chúng nó vậy, nhất là giờ đang là tháng an toàn giao thông, lúc đi về thấy trên Bà Triệu một cụ đi Cap bị xxx nó đưa xe cứu hộ đến hỏi thăm sức khỏe.

Nhà cháu mấy hôm rồi quên không xem lại tờ giấy ghi BB, chiều nay vừa giở ra xem thì là lỗi: Dừng xe không đúng vạch sơn chứ không phải lỗi sai làn, nếu vậy xxx bảo lỗi này 350k là đúng và không bị giữ bằng. Nhà cháu cũng chưa lên nộp phạt vì sợ chưa có BB, thôi để sang tuần đi cho chắc vậy.
Các cụ cứ nghĩ xe bus không bị phạt, nhà cháu vừa được xem BB của ông anh lái xe bus XN Thăng Long gần nhà, lỗi ghi đỗ xe không sát vỉa hè, mức phạt 800k.

Sáng nay nhà cháu lên 1234 rồi, để xe bên làn đường đối diện mất 20k vào nộp giấy rồi đợi dài cổ mới được gọi vào. Gặp 1 em xxx ngồi làm thủ tục xinh thật (em đi nộp ở cầu Ngã tư Sở hay ở CATP HP cũng thế, hình như xxx toàn cho mấy em xinh ngồi làm thủ tục nộp phạt để lái xe đỡ ức chế thì phải). Em ấy bảo ký vào đây rồi hỏi anh nộp tại đây hay ra kho bạc, em chọn ngay và luôn, em ấy bảo 400k và 50k nữa, ghi vào BB đã nhận lại bằng, cầm bằng rồi về.

Chỉnh sửa cuối:

nam_ch

Xe buýt
bác sai rồi còn cãi cùn làm gì nữa, cứ nhẹ nhàng mềm mỏng khéo còn đc viêc hơn :D

TOMDUY

Xe điện
Website
www.bacsygiadinhhn.vn
Lỗi này nếu ra biên bản xử phạt kho bằng 1 tháng. Chắc phạt khoảng gần 1 củ. Cụ đừng mơ về con số 350K.

Chỉnh sửa cuối:

hhc88

Xe tải
cụ đi sai rồi cụ ạ!!!
2 trường hợp khác nhau hoàn toàn. cháu nghe các cụ nói nhiều nên qua 2 điểm này cháu luôn chú ý nhìn biển.
- ở đoạn rẽ vào khâm thiên: đến chỗ có 2 đường:1 đi thẳng 1 rẽ phải có biển báo phân làn đàng hoàng (biển đi thẳng không có mũi tên rẽ phải)
- Ở ngã tư Láng Hạ, THái Hà lại khác, có biển phân làn: chỉ dẫn đường nhỏ rẽ phải và làn ngoài có chỉ dẫn đi thẳng và rẽ phải.
cụ đi chịu khó ngó cái biển cái thì sẽ biết phải cãi như thế nào hay mình sai ở đâu thôi ạ.
chia buồn với cụ chủ

Meo Thamlam

Xe lăn
Website
www.cognotiv.vn
Khổ thân bác, đành chờ ra 1234 đường Láng thôi ạ, tháng này là tháng cao điểm, lơ mơ là lên xe cứu hộ ngay !

SPL

Xe container
Cãi nhau một lúc 2 xxx không làm gì được vì rõ ràng không có biển cấm rẽ, lại còn bảo ở đó không cấm rẽ, bó tay. Mà xxx còn nói rẽ phải chỗ đó cho xe máy chứ ô tô thì không được đi, cháu bảo thế anh chỉ cho tôi cái hình vẽ xe máy dưới lòng đường coi. Nhà cháu chỉ thua khi nó gọi xe cứu hộ thôi chứ nó không gọi thì chưa chắc đâu. Em nghĩ mình không sai nên cãi chúng nó không cãi nổi mới phải gọi cứu hộ. Nếu cấm rẽ phải thì chỗ đó phải có cái biển cấm chứ mà chính xxx nói là không cấm đó thôi. Sau này xxx có nói một câu với em thế này: Cứ đưa giấy tờ rồi gọi điện là được, cãi nhau làm gì người dân ra xem mất hay. Đấy, nghĩ lại thì hóa ra mình quen không đủ to thôi, mà cũng có gọi đâu, thằng bạn nó gọi đến đúng lúc đấy chứ. Còn nhiều chỗ ở HN cũng kiểu như vậy, như chỗ đường Mễ Trì đối diện Keangnam hoặc Nguyễn Phong Sắc kéo dài rẽ ra Phạm Hùng ấy. Có hôm nhà cháu rẽ phải thì đi đường nhỏ để rẽ nhưng cũng có hôm thấy có cụ đi thẳng ra đến ngã tư mới rẽ mà xxx có nói gì đâu, cụ ấy dán logo OF nhà mình hẳn hoi. Ngay cả chỗ Khuất Duy Tiến rẽ phải vào Trần Duy Hưng cũng thế, có cụ đi thẳng rồi rẽ có cụ rẽ luôn theo đường bên phải.

zoro1970

Xe container
Cãi nhau một lúc 2 xxx không làm gì được vì rõ ràng không có biển cấm rẽ, lại còn bảo ở đó không cấm rẽ, bó tay. Mà xxx còn nói rẽ phải chỗ đó cho xe máy chứ ô tô thì không được đi, cháu bảo thế anh chỉ cho tôi cái hình vẽ xe máy dưới lòng đường coi. Nhà cháu chỉ thua khi nó gọi xe cứu hộ thôi chứ nó không gọi thì chưa chắc đâu. Em nghĩ mình không sai nên cãi chúng nó không cãi nổi mới phải gọi cứu hộ. Nếu cấm rẽ phải thì chỗ đó phải có cái biển cấm chứ mà chính xxx nói là không cấm đó thôi. Sau này xxx có nói một câu với em thế này: Cứ đưa giấy tờ rồi gọi điện là được, cãi nhau làm gì người dân ra xem mất hay. Đấy, nghĩ lại thì hóa ra mình quen không đủ to thôi, mà cũng có gọi đâu, thằng bạn nó gọi đến đúng lúc đấy chứ. Còn nhiều chỗ ở HN cũng kiểu như vậy, như chỗ đường Mễ Trì đối diện Keangnam hoặc Nguyễn Phong Sắc kéo dài rẽ ra Phạm Hùng ấy. Có hôm nhà cháu rẽ phải thì đi đường nhỏ để rẽ nhưng cũng có hôm thấy có cụ đi thẳng ra đến ngã tư mới rẽ mà xxx có nói gì đâu, cụ ấy dán logo OF nhà mình hẳn hoi. Ngay cả chỗ Khuất Duy Tiến rẽ phải vào Trần Duy Hưng cũng thế, có cụ đi thẳng rồi rẽ có cụ rẽ luôn theo đường bên phải.
Bó tay với kụ, mình đi theo dúng biển, đúng luật, kụ đi 4B mà tâm lý như 2B đi theo đám đông , may lúc ko có xxx đứng rình thì là Đúng ah?

Thái Phượt

Xe tăng
Đã bẩu rồi,đừng hăng tiết cãi nhau với xxx làm gì vì muốn tránh sung đột ở ngã 4 nên GT mới mở đường nhỏ rẽ phải ko đợi đèn cậu chủ đi thế là sai rồi.Nếu là Tớ (suốt ngày sưu tầm chuyện cười )Tớ sẽ nói thế này : Báo cáo A E sai.E vội quá mà A biết ko! ở Siêu Thị mới mở gần ngã 4 Khổ có căn phòng rộng 1m2 có 2 cánh cửa thép sáng choang 1 bà cụ bước tới ấn nút , cửa mở bà cụ bước vào,cửa đóng lại.1 phút sau, thật kì diệu cửa lại mở bước ra thay vì bà lão lưng còng là 1 cô gái ngon nõn với 3 vòng chuẩn ko cần chỉnh.Ôi E sướng quá,vội vàng phóng xe về đưa Vợ nhà E đến, đưa vào phòng để được như cô gái kia .Vội quá nên vi phạm thôi cùng là đàn ông mong A bỏ qua cho E.Bảo đảm với cậu chủ thớt thế nào xxx cũng tha và ko quên hỏi cặn kẽ về căn phòng ( Thang Máy ) đó...ke..ke

Nục

Xe tăng
Tháng củ mật,kinh khủng thật. Các cụ tháng này để xe ở nhà nhé, không lại toi mấy hộp sữa...

buonchan79

[Tịch thu bằng lái]
Nói chung là cứ luyện cãi (dưng mềm mỏng thôi), không được chuyển phương án B, C.

@ Meo Thamlam: xin lỗi cụ, em mời rựu mà chả để ý vodka hay vang. Em sơ suất....

SPL

Xe container
Bó tay với kụ, mình đi theo dúng biển, đúng luật, kụ đi 4B mà tâm lý như 2B đi theo đám đông , may lúc ko có xxx đứng rình thì là Đúng ah?
Đúng biển nhưng chưa chắc đã đúng luật, đúng luật nhưng chưa chắc đã đúng biển cụ ạ, nếu đúng được hết như thế thì ra đường xxx nhàn lắm, chả có gì mà ăn. Luật VN mình còn rất nhiều cửa cho xxx kiếm, mỗi xxx diễn giải một kiểu, mấy ông làm luật còn chả biết nó thế nào nữa là mấy ông thi hành luật, vụ xe VAN là điển hình, ông bảo không cấm như xe tải ông lại bảo cấm. Em kể cụ nghe chuyện có thật nhé, xxx Bắc Ninh bắt tốc độ trên đường cao tốc, thế này là ai thuộc và ai không thuộc đây cụ. Em tranh luận đàng hoàng, tất nhiên có nói to và xxx cũng sùi bọt mép với em vì lý của xxx là chỗ đó không cấm rẽ phải nhưng tôi không bắt anh lỗi rẽ phải mà bắt lỗi sai làn đường, em bảo anh chỉ chỗ hình vẽ phân làn cho ô tô xe máy dưới đường hoặc biển của nó thì lại không chịu chỉ vì làm gì có mà chỉ.

dienlanhdieuhoa

Xe máy
Cụ đi nhìn biển kỹ nhé, hở ra là mất xiền, Nhiều khi nó không rõ dàng nhung mình vẫn hiểu họ làm như thế để tránh tắc đường, giao thông mình nó thế biết làm sao bây giờ.

Clayton

Xe điện
Cụ chủ dính cả 2 lỗi còn gì, cả lỗi không thắt dây an toàn nữa mà. Cụ có bạn xin cho thế là may rồi, nếu không thì còn tốn xèng hơn à.

hungbm

Xe điện
Tháng này ATGT nên XXX làm mạnh tay lắm. Cụ sai nên khi xuống mềm mỏng thì hơn, nếu không sai thì một chuyện hoàn toàn khác.

Chẫu Chuộc

Xe buýt
Bé ở cạnh bình sữa. Lớn vẫn thích ở cạnh bình sữa
Haiz em thấy may mà trời k quá nóng, may mà đường k quá đông k thì tắc đường đánh nhau to :( . Công bằng mà nói công an HN nói riêng dạo này nghiệp vụ và thái độ đã đỡỗỡhhnn rất nhiều rồi ạ. Em té.

X_FIVE

Xe điện
Ơ nói gì thì nói, nhưng em thấy cụ đi thế là sai thật mà.
Cái này thì xxx đúng ợ!

HANOICity

Xe điện
Cụ đi nhìn biển kỹ nhé, hở ra là mất xiền, Nhiều khi nó không rõ dàng nhung mình vẫn hiểu họ làm như thế để tránh tắc đường, giao thông mình nó thế biết làm sao bây giờ.
Đã phải là "người tiêu dùng thông minh" là nỗi khốn cùng lắm rồi, vậy mà như bác nói thì có nghĩa "hãy là người đi đường thông minh" à? trời ơi buồn quá!!!!!!

Chỉnh sửa cuối:

master89

Xe hơi
Cụ sai rùi....lần xong mong cụ đi cẩn thận hơn.... tháng làm ăn của xyz mà :))

SPL

Xe container
Làn đường nhỏ đó để cho mọi người đi tránh va chạm với làn ngoài thôi chứ không có nghĩa là cấm rẽ phải. Nếu cấm thì phải có biển cấm, vì thế xxx khi nói là không cấm rẽ phải mà bắt lỗi sai làn nên bị em bẻ lại. Em công nhận Gấu không thắt dây an toàn với các cụ còn gì, xxx thì không biết là Gấu có thắt hay không mà chỉ bắt nọn thôi, do F1 ngồi trong lòng Gấu thì xxx rất khó thấy dây. Em chỉ ngại bị kéo xe về đội thôi chứ chuyện tranh đấu với xxx thì em không ngại ạ. Dân được phép làm việc pháp luật không cấm chứ không phải là chỉ được phép làm việc pháp luật cho phép, ở đây không cấm rẽ phải thì sao em lại không được phép rẽ. Nếu làn rẽ đó đông nghịt do tắc đường, xe máy với xe bus đi thẳng hay dừng đèn đỏ ở đấy, thì em không được phép rẽ ở làn đi thẳng sang hay sao? Điển hình là ngã tư Khuất Duy Tiến rẽ phải vào Nguyễn Xiển, toàn bị 2 xe bus với tầm 100c xe máy đỗ chật làn rẽ phải, nhiều xe rẽ phải đều phải đi thẳng rồi mới rẽ được đó thôi.