[Thảo luận] Sáng nay em lại phải chỉnh xxx tại ngã tư Hàng Bài - Hai Bà Trưng

quanduc

Xe buýt
Sáng nay 7h30 trên đường đi làm em ghé qua đón ông làm cùng cơ quan nhà trên đường Hàng Bài (đoạn giữa Lý Thường Kiệt và Hai Bà Trưng), em tạm dừng tại lề bên phải phần đường dành cho xe máy để gọi điện cho ông cần đón, 30s sau em từ từ xin đường để rẽ trái sang đường Hai Bà Trưng thì một chú xxx chỉ ngay cạp nong vào mặt em và bắt em đỗ ngay góc HBT-HB, em hạ kính:
em: Muốn phạt thì ra chỗ kia, chỗ này là chỗ nào mà bảo tôi dừng ở đây?
xxx: dẹp sang một bên, em rẽ trái sang HBT và đỗ sát lề đường căn chuẩn 20 cm luôn:)
Em: xuống xe, không mang theo giấy tờ và cũng chẳng buồn mang theo điện thoại vì đang vội, hơn nữa trong đầu nghĩ mấy chú này tuổi gì mà đòi kiếm xiền của anh:)
xxx: Chào anh (chú xxx này khoảng 40 tuổi), anh đi sai làn đường, anh cho kiểm tra giấy tờ.
em: Nhếch mép cười đểu, tôi hỏi anh, tôi tạm dừng 30s thì tôi dừng ở đâu? Dừng bên phải làn ô tô (ngay giữa đường) hay dừng bên phải chiều đi của làn đường dành cho xe máy?
xxx: (Chú xxx này khá thông minh và xử lý nhanh)Tôi không bảo anh dừng sai, anh đi từ Lý Thường Kiệt sang và anh đi vào làn xe máy.
em: Tôi phải tạm dừng cách điểm giao cắt (LTK và HB )20m, nếu tôi đi đúng làn ô tô thì sẽ rất cản trở giao thông vì để đi vào làn ô tô tôi phải cắt mặt toàn bộ làn đường dành cho xe máy, đi thêm 5m qua dải phân cách cứng tôi lại phải xi nhan rẽ phải cắt mặt làn xe máy 1 lần nữa để tạm dừng vào lề đường, như thế sẽ gây cản trở giao thông.
xxx: Tôi không quan tâm, anh đi sai luật, đề nghị anh cho kiểm tra giấy tờ.
em: vẫn nhã nhặn, tôi biết các anh vất vả đứng ở đây để đảm bảo cho giao thông thông suốt, tuy nhiên trong trường hợp này có thể luật tôi chưa chuẩn chỉ nhưng anh thấy rõ là đi như thế sẽ không gây cản trở giao thông, còn đi như anh nói thì xe tôi phải quay tròn trong phạm vi 20m như thế sẽ gây ách tắc giao thông.
xxx: Tôi không cần biết, anh đã sai luật
em: máu lại sôi lên. Nếu anh vẫn cứng nhắc như thế thì anh đang làm xấu hình ảnh CSGT trong mắt người dân là tôi đấy, Tối về anh lên mạng và tìm chữ "c.hó ăn bẩn" thì anh sẽ biết hình ảnh của các anh trong con mắt người dân hiện nay đấy.
xxx: Lại lặp lại điệp khúc không quan tâm và nói em đi sai luật
em: Điên lên rồi, chỉ thẳng tay vào mặt xxx. Tôi nói cho anh biết, nếu anh thích nói luật với tôi thì lúc nãy tôi đi thẳng Hàng Bài lên đấy, các anh tưởng tượng ra là tôi rẽ từ LTK. Vì thế tôi chẳng có gì sai luật, đừng hy vọng kiếm tiền của tôi, các anh đừng tưởng mặc bộ quần áo CSGT vào là có thể ra đường dừng xe vô tội vạ cướp tiền của dân bừa bãi được. Các anh nhầm rồi.
xxx mắt vẫn đang chữ o, mồm chữ A. em ra xe để đi,
Mấy bác đứng gần đấy cười bảo em "cái thắng rồi hả anh?"
em: Mấy chú xxx này tuổi gì mà đòi kiếm tiền của tôi.
Tổng cộng mất khoảng 5 phút.
Kinh nghiệm đã đúc kết: Ngoài chuyện ra đường phải đi đúng luật thì phải chịu khó học luật và kinh nghiệm chiến đấu với xxx của các cụ OF, gặp phải loại xxx bẩn thì dùng cả văn chí phèo cho bõ ghét.

Chỉnh sửa cuối:

TL_Vietnam

Xe lăn
#:-s quả chốt của kụ căng - nóng và quá bất ngờ ah (b)(b)(b)

B18

Xe tăng
Sao em gúc gồ từ "c.hó ăn bẩn" nó toàn ra thịt chó nhỉ. Cụ chủ xin lỗi mấy anh xxx đi :))

Hoathanhtao

Xe điện
Sao em gúc gồ từ "c.hó ăn bẩn" nó toàn ra thịt chó nhỉ. Cụ chủ xin lỗi mấy anh xxx đi :))
Em cũng vừa tìm xong:)) chả thấy giề!
Chứng tỏ trình chém của Cụ cao thật,làm xxx sợ mất mật (b)

giacmoxe4

Xe điện
Hoan hô Cụ chủ,đối với xxx bây giờ phải "chốt" cứng như thế.:P

quanduc

Xe buýt
Em thấy các cụ trên này bức xúc quá toàn dùng cụm từ đó nên nghĩ chủ quan nó vẫn có trên CSDL, gúc gù phát là có nay nên chém mạnh phủ đầu chú xxx luônb-)

tiger-indochina

Xe buýt
Vote cụ, nhưng em chưa hiểu là dừng ở làn ấy thực tình có bị sai không ạ ?

binhcnck

Xe đạp
Hoan hô! Ủng hộ cụ!
Củ đã kết hợp hoàn hảo Đông - Tây y kết hợp để trị chú xxx này.
Phải phải nói xấu các chú, nhưng nhiều chú xxx quả thật tự làm xấu hình ảnh CSGT.
Thật là buồn và "tức" cười quá!

quanduc

Xe buýt
Vote cụ, nhưng em chưa hiểu là dừng ở làn ấy thực tình có bị sai không ạ ?
Chết thật, cụ phải xem lại luật gấp đi, số km của cụ cao như thế chứng tỏ kinh nghiệm cụ cũng nhiều mà sao cụ vẫn hỏi vậy?

Rickyman

Xe điện
Gió bão thoang thoảng đâu đây... :D .au đi ô cờ nhíp đâu cụ chủ...? cụ xúc phạm xxx ghê quá

dang_tim_xe

Xe điện
Cuối năm rồi, nóng quá cụ ơi. hhe he, nhưng cũng tốt, để cho xxx biết là không phải dễ gì bắt nạt ông chủ. :))

giaydep

Xe buýt
Mệ nó chứ! Cứ để ông chủ phải bực mình cụ nhỉ!

quyenh1000

Xe buýt
ông chủ này mau phết làm em run=))

hoanglee94

Xe tăng
Nói chung câu chuyện của cụ vẫn mập mờ, chưa trắng đen. Nhưng đọc câu chuyện của cụ thật sự rất lôi cuốn.
Hôm qua ở bến Mỹ Đình em cũng gặp chú xxx định là tương tự, rất vui là em không phải xuống xe như cụ !!

Ếch

Xe tăng
Trời đang nắng, vào đây rét run luôn...

Entidi

Xe buýt
Đọc câu chuyện của cụ em vẫn chưa hình dung ra được sự việc lắm. Nhưng tinh thần phản kháng thế là em ủn.^^