[Thảo luận] Sáng nay em bị 2B tạt đầu và em đã cho nát phao câu. Đến giờ vẫn run

huongnhanvan

Xe điện
Tưởng nhớ
@ Anh em nhà mình ạ. Em cũng đang muốn đi giải xui đây. Nói thật đến giờ em vẫn thấy run và đang thấy mình vẫn là may vì không có thiệt hại về người chứ không thì thôi không nói đến nữa sợ quá ạ. Các Bác đi cùng em nhé em mời các Bác bia ạ.

anhtho

Xe ngựa
Sáng nay trên đường đi làm, xui xẻo thế nào mà lại đến cơ sự như thế cơ chứ.
Đi trên cầu Ngã Tư Sở xuống hết cầu xuống đến gần siêu thị Tico(hay Pico em không biết nữa) thì một mợ 2B đèo con đang đi bên cạnh bất ngờ tạt đầu rẽ trái để quay đầu xe, em không phanh kịp nên tông thẳng vào phao câu mợ ấy và hất tung hai mẹ con ra khỏi xe. Ôi lúc đấy em hoảng quá phanh dúi dụi dừng xe tắt máy xuống xe (nhưng không quên khóa của xe) , ra đỡ hai mẹ con dậy. Tay run quá nhưng thấy quá may mắn cho em là cả hai mẹ con mợ ấy không bị sao hết chỉ có cái xe là phao câu bị vỡ hết. Em hỏi cả hai mẹ con đều nói là không xây sát và bị đau ở đâu nên em thấy yên tâm hẳn. Sau đó em có đưa cho hai mẹ con chút xiền để sửa xe nhưng mợ lại đòi hơn nên tất cả những người đi đường chứng kiến đều nói là mợ ấy như vậy là quá rồi, không chết là may đấy, đi sai còn đòi gì nữa nên mợ ấy tắt điện và bảo bé con cầm xiền. Em đưa xong lên xe đợi hai mẹ con mợ ấy đi rồi em mói té về cơ quan. Đến giờ vẫn run vì 4 năm cầm lái giờ mới bị vụ này sợ quá.
Run quá nên hình như em post nhầm mục mất rồi Mod chuyển giup em về cho đúng chỗ với ạ. Em cảm ơn.
Cụ không pót nhầm mục, đây là một dạng TNGT mà !
Thứ nhất là quá may cho cụ khi cả 2 mẹ con đều ko sau sau khi bị hất văng xuống đường. Chuyện bồi thường thì mình chịu thiệt chút có sao đâu, của đi thay người mà. Nói dại, chẳng may 1 trong 2 người đang nằm viện thì cụ chưa có time để lên đây chém đâu.
Theo em, cụ hơi chủ quan đoạn này nên mới ủi vào mít 2b như vậy. Vừa xuống cầu là có chỗ rẽ để quay đầu, 2b muốn rẽ vào Khuơng Trung thì bắt buộc họ phải đi lối này. Bởi vậy luôn luôn cảnh giác và giữ khoảng cách an toàn. Đừng có đổ thừa là 2b không xi nhan và rẽ quá bất ngờ, vì chuyện đó quá quen thuộc với văn hóa giao thông xe máy ở Việt mình rồi.
Cuối cùng, cụ cũng nên lễ tạ và làm quả giải đen, đồng thời rút kinh nghiệm cho mình.

xeruabo2

Xe điện
Nói chung , Ý thức của người tham gia GT ở Vịt mình quá kém , đi đứng vô tổ chức nên mình phải chủ động trong mọi tình huống . Va quệt nhè nhẹ là may mắn rùi , vuốt cụ 01 ly cho đỡ run để ngày mai lại bình tĩnh mà vi vu trên đường nhé .~o)

Từ ngày lái 4b đến bây giờ thị lực của em lại tăng lên mới hay chứ, bởi vì mắt lúc nào cũng đảo như rang lạc, luôn cảnh giác cao độ nhất là với mấy ông bà già, trẻ con đi xe đạp, PN và một đối tượng các cụ/mợ nên cực kỳ cảnh giác đó là nếu nhìn thấy 2b nào trông hơi ngáo ngơ, chân đi tông vẹt hoặc đôi tổ ong có vẻ bẩn bẩn thì phải chú ý ngay vì các bác ấy quen đi đường làng rồi nên có thể bất ngờ quặt ngay tay lái vào đầu xe mình không cần biết có gì bên cạnh đâu, em đã từng chứng kiến nhiều vụ như vậy rồi cho nên cảnh giác không bao giờ thừa đâu ạ.
Chúc các cụ/mợ lái xe an toàn

tricoi

Xe buýt
May cho mẹ con nhà kia bao nhiêu thì may cho mợ gấp bấy nhiêu lần. Thôi thì trong cái rủi có cái may. Chúc mừng mợ tai qua nạn khỏi

huongnhanvan

Xe điện
Tưởng nhớ
Cụ không pót nhầm mục, đây là một dạng TNGT mà !
Thứ nhất là quá may cho cụ khi cả 2 mẹ con đều ko sau sau khi bị hất văng xuống đường. Chuyện bồi thường thì mình chịu thiệt chút có sao đâu, của đi thay người mà. Nói dại, chẳng may 1 trong 2 người đang nằm viện thì cụ chưa có time để lên đây chém đâu.
Theo em, cụ hơi chủ quan đoạn này nên mới ủi vào mít 2b như vậy. Vừa xuống cầu là có chỗ rẽ để quay đầu, 2b muốn rẽ vào Khuơng Trung thì bắt buộc họ phải đi lối này. Bởi vậy luôn luôn cảnh giác và giữ khoảng cách an toàn. Đừng có đổ thừa là 2b không xi nhan và rẽ quá bất ngờ, vì chuyện đó quá quen thuộc với văn hóa giao thông xe máy ở Việt mình rồi.
Cuối cùng, cụ cũng nên lễ tạ và làm quả giải đen, đồng thời rút kinh nghiệm cho mình.
Cảm ơn Bác nhắc nhở. Em ghi nhận và rút kinh nghiệm khi tham gia giao thông ở mình ạ.

Hến Bột

Xe buýt
Các Teriosians đâu rồi lcùng làm cái lễ giải đen cho Chủ tịch hội nào. Thật lòng chia sẻ và mừng Mợ tai qua nạn khỏi, quá may mắn đấy ợ. LX ở HN chẳng thể nói trước được điều gì.

huongnhanvan

Xe điện
Tưởng nhớ
Các Teriosians đâu rồi lcùng làm cái lễ giải đen cho Chủ tịch hội nào. Thật lòng chia sẻ và mừng Mợ tai qua nạn khỏi, quá may mắn đấy ợ. LX ở HN chẳng thể nói trước được điều gì.
Ôi lần đầu tiên húc vào người. Em thật sự run Bác ạ. Nhìn hai mẹ con nhà nó lăn quay em sợ quá. Xuống xe hỏi ngay bé con "con có đau ở đâu không? nó nói con không đau em càng sợ bắt nó giơ tay giơ chân đi đi lại lại thấy không vấn đề gì mới hết sợ.
Còn mẹ nó thì bla bla mọi người quanh đấy mắng cho là đã đi ẩu còn già mồm, may mà cô ấy đi chậm dừng kịp chứ đi ngổ ngáo thì hôm nay hai mẹ con mày lên nóc tủ rồi. Nghe mọi người nói vậy chị ta mới giảm nói, em chỉ nói lại có mỗi câu chị chở con mà đi ấu quá rồi hỏi thăm xem có sao không nhưng chị ta cũng nói không sao chỉ hoảng chút thôi.

huy cycle

Xe hơi
Vào chia sẻ & mừng cho Mợ chủ thớt ...qua khỏi tai bay , vạ gió ... ;))

anhtho

Xe ngựa
Cứ đâm vào người ta là mình run rồi, bất luận sai đúng thế nào. Em nhớ ngày trước đi XV bằng 2b, lúc qua Đông Hà, vừa xuôi dốc xuống cái cầu vào thành phố thì có một cô bé đi xe đạp Mini vọt sang đường, em tông vào bánh trước, bánh bị cong, cô bé ngã bệt ra. Sau khi hỏi han và có mấy bác xe ôm ra dàn xếp, em đền cô bé tiền sửa, đâu mất cỡ trăm ngàn (năm 98). Sau đó thấy cô bé cứ khóc rưng rức, em sợ quá, nhỡ đâu nó bị gẫy xương hay chảy máu trong thì toi. Thực sự là em sợ. Có một bà ra gặng hỏi mãi là 'cháu có đau đâu không', cuối cùng cô bé mới trả lời là bị vỡ mất chiếc vòng tay do bạn tặng. Nó tiếc. Thế là em đành an ủi và đền tiếp 80k nữa tiền mua vòng. Hú hôn !
Trộm vía, từ hồi đó em chưa làm ai bị ngã kể cả 2b và 4b. Nói chung là phải luôn luôn cẩn thận.

Loong Phoong

Xe điện
người k sao là may lắm rồi, xảy ra tai nạn cũng chỉ mong người còn nguyên, xe bị làm sao thì xử lý đc, chứ người bị làm sao thì mệt lắm

Mazda CX9

Xe điện
Thế là may mắn lắm rồi

tuanzs

Xe container
Ở cái đất HN này bị 2b tạt đầu là chuyện cơm bữa. Số 2b tạt xong mà bị 4b thơm vào mít cũng không nhỏ nhưng thường hậu quả nó cũng không quá nặng nếu lái 4b cứng tay.
Thử tạt đầu lái mới xem nào, xác suất lên báo cao lắm. Chân ga với chân phanh lúc cuống lên là đạp tất =))
Em cũng có lần đẩy 1 chú 2b bắn lên phía trước hàng mét vì tội vừa tạt đầu em xong thì dính vật cản nên phanh đánh hự trước đầu em

hungbm

Xe điện
May quá mợ Hương. Đi đường hết sức cẩn trọng nhá mợ

MIT-ONE

Xe điện
Sáng hôm qua em bị 1 thằng cu đi xe máy húc vào *** ở đường Nguyễn Xiển, em đã chẳng có động thái gì với nó vì đường tắc thế mà nó còn vượt lên gõ kính và hét rất lịch sự: "Anh đi đằng trước thì phải chủ động chứ, đi thế thì đằng sau đâm vào *** là phải" bla.. bla.. nữa mà em không nghe thấy và nó phi đi luôn.

Đường mà không tắc, có lẽ em đã nhẩy xuống táng cho nó 1 phát vào giữa alô, em chỉ nói được mỗi 1 câu: "Biến con mẹ mày đi"
Thằng đó mắng cụ là đúng rồi - Sáng nay em cũng bị y như cụ : Một em gái rát xinh lái oto vượt qua em nhưng mà không biết nhìn em già quá ( mà đi sau sao cô ấy biết em già được nhỉ ???) hay *** xe của em bám bùn mà cô ấy tạt luôn đầu xe vao đuôi xe em đánh ROẠT.. cái rồi vọt qua bỏ chạy luôn - Di qua mặt em lại còn lườm em một cái làm em đứng cả tim Chờ cô ấy đi xa - Khoảng cách thật an toàn rồi em mới dám nhảy xuống xem xe thì thấy cô kia để lại một vệt sơn thật đậm trên ...cái cản sau của xe em với lại một mảnh nhựa
Hú hồn cô ta mà biết vậy chắc em lại ****

BALTIC

Xe container
Thôi thế là vẫn còn may cho mợ đấy.

longdinh

Xe đạp
Ai cũng bị 2b tạt hết các cụ ah