[Funland] Sản xuất năm nay ít đơn hàng quá

kenkem

Xe tải
Em làm sản xuất các cụ ạ. Mọi năm việc nhiều tầm này không ngoi lên được. Hiện tại thì túc tắc lắm. Khách thì dòng tiền chậm. Các cụ nào đang làm sản xuất có như bọn em không ạ?
Hỏi xung quanh ae ai cũng kêu. Vừa rồi chính phủ trình vat giảm 10 về 8% nhưng không ăn thua.
Cố dần từng bước thôi cụ

nvk155

Xe điện
Làm doanh nghiệp thì ngại nhất việc giảm VAT, vì trong 1 loạt các sp, có loại đc giảm, có loại vẫn giữ nguyên 10%. Làm cho việc tính toán, hạch toán đầu vào và đầu ra loạn hết cả lên. Hưởng lợi chủ yếu vẫn là người tiêu dùng cuối cùng khi mua những mặt hàng có VAT giảm.
Theo em DN cần nhất trợ lực về dòng vốn sxkd giá hợp lý; VAT thì cứ giữ nguyên nhưng có thể xem xét giảm thuế TNDN thì anh em DN biết ơn lắm lắm.
Có vốn rẻ, nhưng sx ra cứ tồn kho thì cụ có sx ko?

--Lamborghini--

Xe cút kít
Mừng cho cụ và dn cụ. Hiếm lắm cụ ạ
Dạ vâng e làm FDI ạ, đơn hàng các khách hàng lớn e đều tăng cụ ạ.
Mấy tháng nay nhà máy hết công suất, công nhân làm ko hết việc.
Nên dù hoàn cảnh nào thì vẫn có số ít đi ngược lại.

manhanoi

Xe tăng
Làm doanh nghiệp thì ngại nhất việc giảm VAT, vì trong 1 loạt các sp, có loại đc giảm, có loại vẫn giữ nguyên 10%. Làm cho việc tính toán, hạch toán đầu vào và đầu ra loạn hết cả lên. Hưởng lợi chủ yếu vẫn là người tiêu dùng cuối cùng khi mua những mặt hàng có VAT giảm.
Theo em DN cần nhất trợ lực về dòng vốn sxkd giá hợp lý; VAT thì cứ giữ nguyên nhưng có thể xem xét giảm thuế TNDN thì anh em DN biết ơn lắm lắm.
Lần giảm trước em phải tách thành 2 hoá đơn, mất thêm tiền hoá đơn + thời gian, doanh nghiệp chả được thêm gì, thiệt hại thêm 😂

Twoku

Xe tải
Em ko rõ mấy vụ đtu này chết nhiều rồi nên sợ. Ae xung quanh chết nhiều. Em cũng dự phòng vốn trả lương thợ hai năm mà tạch chắc giải tán
Cụ giỏi quá. Mấy năm trước E sang thăm khách hàng bên nhật. Nói về khó khăn, họ rung đùi và trả lời DN họ mấy chục năm rồi và đã dự phòng 24 tháng lương CN. Ko làm gì vẫn trả đc lương. Nay thấy Cụ làm đc như vậy.

hoangtutran

Xe máy
cùng c
Em làm sản xuất các cụ ạ. Mọi năm việc nhiều tầm này không ngoi lên được. Hiện tại thì túc tắc lắm. Khách thì dòng tiền chậm. Các cụ nào đang làm sản xuất có như bọn em không ạ?
Hỏi xung quanh ae ai cũng kêu. Vừa rồi chính phủ trình vat giảm 10 về 8% nhưng không ăn thua.
cùng cảnh ngộ và đồng cảm với cụ , hy vong kt sớm khởi sắc

Cụ giỏi quá. Mấy năm trước E sang thăm khách hàng bên nhật. Nói về khó khăn, họ rung đùi và trả lời DN họ mấy chục năm rồi và đã dự phòng 24 tháng lương CN. Ko làm gì vẫn trả đc lương. Nay thấy Cụ làm đc như vậy.
E không hiểu lắm. Thế 2 năm nhân viên đến ngồi chơi lĩnh lương rồi về ah cụ, hay cứ sản xuất rồi lưu kho thôi

kienvinh

Xe lăn
Bài báo nặng tuyên truyền. Hộ dân đi siêu thị tháng 10 triệu chủ yếu thực phẩm thì giảm cái gì. Thực phẩm thô như thịt sống thì có 5%. Mua miếng thịt quay thì VAT là 10%. Nhà đã nghèo cần hóng giảm VAT thì tôi cho là mua thịt sống về tự nấu chứ không phải đi siêu thị để mua đùi gà rán. Thế 5% thì còn giảm gì nữa.

turnviet

Xe lăn
{Kinh doanh chuyên nghiệp}
Người OF
Website
carcam.vn
Khổ nhất bọn vẫn chuyên hút máu bám kí sinh doanh nghiệp. Bọn đấy có đói kém hơn nhưng thấy vẫn giàu lâm
Bọn nó quan tâm mẹ gì anh em mình kinh doanh sản xuất ít hay nhiều đơn đâu cụ ?

Phỡn

Xe tăng
Bọn đấy k có khái niệm cắt giảm hay hỗ trợ :)) cứ có đk vs cơ hội hành đc là hành dn!
Vừa covid xong chúng nó còn tranh nhau đi kiểm tra gỡ gạc ạ :))
SXKD bết bát chắc cũng có phần liên quan của đăng kiểm :D.

Demchinhhang.net

Xe container
Hôm trước xem phỏng vấn cụ Đường bia, chủ khách sạn dát vàng ở HN, cụ ấy bảo năm ngoái Covid phải đóng cửa chỉ lỗ vài tỷ, năm nay mở cửa lỗ đến vài chục tỷ. Lý do là bởi đóng cửa thì các chi phí giảm tối thiểu, nhưng mở cửa thì chi phí rất nhiều mà lại không có khách.
Thế cho nên phải bán khách sạn
Nói thật là cụ ý dát vàng cho cái KS nếu nghĩ để nổi tiếng thì không lỗ mới lạ. KD KS là 1 hành trình trải nghiệm của khách hàng chứ không đơn thuần 1 cái gì đó siêu phẩm là xong đâu mà kỳ cọng dát vàng là khách đến.

Jason88

Xì hơi lốp
Hôm trước xem phỏng vấn cụ Đường bia, chủ khách sạn dát vàng ở HN, cụ ấy bảo năm ngoái Covid phải đóng cửa chỉ lỗ vài tỷ, năm nay mở cửa lỗ đến vài chục tỷ. Lý do là bởi đóng cửa thì các chi phí giảm tối thiểu, nhưng mở cửa thì chi phí rất nhiều mà lại không có khách.
Thế cho nên phải bán khách sạn
3 năm covid vừa xong thì dính suy thoái kinh tế nên dịch vụ KS khó khăn nặng nề, DN ko đủ mạnh để cầm cự là phải bán tài sản. Nói chung là cũng 9 phần đen đủi thôi ạ

kienvinh

Xe lăn
Nói thật là cụ ý dát vàng cho cái KS nếu nghĩ để nổi tiếng thì không lỗ mới lạ. KD KS là 1 hành trình trải nghiệm của khách hàng chứ không đơn thuần 1 cái gì đó siêu phẩm là xong đâu mà kỳ cọng dát vàng là khách đến.
Tôi đồng tình cả ý kiến này. Cùng suất đầu tư 100 triệu đô - đấy là theo mồm các ông ấy nói - thì cái khách sạn JW Marriott chỗ Mỹ Đình là nơi được tổng thống Mỹ chọn để nghỉ khi đến Việt Nam. Tôi chưa ở đấy nhưng có ăn ở đấy vài lần. Ngon vãi! Có cả phô mai gì đọc méo mồm mà người thạo 7 ngoại ngữ (chém đấy) như tôi cũng không nhớ tên. Trúng con lô tôi lại vào đấy ăn.

Còn quả Dolce By Wyndham Hanoi Golden Lake của ông dát vàng thì sao? Tôi chưa ở đấy nhưng đọc review thấy khách kêu: bắt đặt cọc 2 triệu bằng tiền mặt phải đi rút ATM loay hoay mãi mới được. Gọi chai bia lên uống ở bể bơi không có. Phòng quá nóng phải gọi thợ lên sửa điều hòa.

Kinh doanh thế khác đé.o em với các bác nhảy ra kinh doanh nhà nghỉ 3 sao nhỉ =))

Demchinhhang.net

Xe container
Tôi đồng tình cả ý kiến này. Cùng suất đầu tư 100 triệu đô - đấy là theo mồm các ông ấy nói - thì cái khách sạn JW Marriott chỗ Mỹ Đình là nơi được tổng thống Mỹ chọn để nghỉ khi đến Việt Nam. Tôi chưa ở đấy nhưng có ăn ở đấy vài lần. Ngon vãi! Có cả phô mai gì đọc méo mồm mà người thạo 7 ngoại ngữ (chém đấy) như tôi cũng không nhớ tên. Trúng con lô tôi lại vào đấy ăn.

Còn quả Dolce By Wyndham Hanoi Golden Lake của ông dát vàng thì sao? Tôi chưa ở đấy nhưng đọc review thấy khách kêu: bắt đặt cọc 2 triệu bằng tiền mặt phải đi rút ATM loay hoay mãi mới được. Gọi chai bia lên uống ở bể bơi không có. Phòng quá nóng phải gọi thợ lên sửa điều hòa.

Kinh doanh thế khác đé.o em với các bác nhảy ra kinh doanh nhà nghỉ 3 sao nhỉ =))
Tuy ở HN nhưng em cũng hay đi ở KS phết, đôi khi là có khách đến HN chơi thì ở cùng, đôi khi công việc thì tiện nghỉ luôn nhưng chưa bao h em có ý tưởng ở cái KS đấy. Tiện thớt này nhắc mới nhớ là có nó ở HN vì chỉ nghe ồn ào mấy hôm khao trương.

phunv74

Xe tải
Thật giảm 8% thà giảm thuế TBDN CÒN 10% THÌ DOANH NGHIỆP ĐỘI ƠN ÔNG NHÀ NƯỚC LẮM
Em ko nghĩ thế, giảm Thuế TNDN chỉ có lợi cho các doanh nghiệp còn lãi, mà mục đích ở đây là thúc đẩy tiêu dùng, cứu các DN lỗ hoặc sắp chết.