[Đồ gia dụng - nội ngoại thất] Sàn gỗ - Sàn nhựa - Cầu thang gỗ nhựa - Tấm ốp - Bảo hành chính hãng - Uy tín lâu năm - Giá rẻ nhất

Số điện thoại
0965929590
Giá
99,000 VNĐ
Địa chỉ
Chợ VLXD Đại Mỗ - Nam Từ Liêm - Hà Nội

tudic9

Xe lăn
{Kinh doanh chuyên nghiệp}
Website
www.2hs.vn
Cụ ơi, nhà em ở Lý nam đế vừa lắp sàn Urbans hôm qua, theo tư vấn của cậu nhân viên nhà cụ mà. Sao em ko thấy loại này được update trong list sản phẩm trang 1 của cụ? Mà google cũng ko thấy mấy. Đâm mới chột dạ, ko hiểu chất lượng ntn. Nhờ cụ giải đáp giúp ạ.
Chào cụ,
Sàn gỗ Urbans là sàn gỗ mới được nhập về nên em chưa kịp cập nhật vào list sản phẩm,
Đây là sàn gỗ sản xuất tại Malaysia có COCQ đầy đủ, chất luợng tốt nên cụ cứ yên tâm,
Em gửi cụ COCQ của sản phẩm ạ

Chỉnh sửa cuối:

r9lhm

Xe hơi
Ok cụ, như trên là em thấy C/O rồi, (ko thấy C/Q :D). Nhưng nghe cụ giải thích vậy cũng yên tâm rồi. Cảm ơn cụ. Đợt sau nhà em có sửa sang thì lại nhờ cụ ạ :)

KittySport

Xe tải
Thầy u nhà cháu ở quê đang đến giai đoạn hoàn thiện nhà. Tầng 1 và 4 nhà cháu lát gạch, tầng 2 và 3 dự định sàn gỗ. Diện tích mỗi tầng 70m. Tầng 2, 2 phòng và tầng 3 thì 3 phòng. Cụ tư vấn cho nhà cháu nên dùng loại nào (nhà cháu định dùng sàn của malay) và cho cháu xin giá hoàn thiện để cháu cân đối. Quê cháu ở Lâm thao phú thọ. Cám ơn cụ

tudic9

Xe lăn
Website
www.2hs.vn
Ok cụ, như trên là em thấy C/O rồi, (ko thấy C/Q :D). Nhưng nghe cụ giải thích vậy cũng yên tâm rồi. Cảm ơn cụ. Đợt sau nhà em có sửa sang thì lại nhờ cụ ạ :)
Vâng ạ, cảm ơn cụ!

Morning9925

Xe máy
Cụ có sàn gỗ hoặc giả gỗ ngoài trời không. E đang định lát cho cái ban công và cái hiên nhà em!

tudic9

Xe lăn
Website
www.2hs.vn
Thầy u nhà cháu ở quê đang đến giai đoạn hoàn thiện nhà. Tầng 1 và 4 nhà cháu lát gạch, tầng 2 và 3 dự định sàn gỗ. Diện tích mỗi tầng 70m. Tầng 2, 2 phòng và tầng 3 thì 3 phòng. Cụ tư vấn cho nhà cháu nên dùng loại nào (nhà cháu định dùng sàn của malay) và cho cháu xin giá hoàn thiện để cháu cân đối. Quê cháu ở Lâm thao phú thọ. Cám ơn cụ
Chào cụ,
Sàn của Malaysia là sàn có độ chịu nước tốt nhất thị trường, cụ chọn thế là tốt rồi
- về thương hiệu: nếu cụ có điều kiện thì chọn các thương hiệu lớn như: robina, inovar, janmị; nếu cụ muốn tiết kiệm thì chọn các thương hiệu còn lại cũng được ạ.
- về chiều dày: nếu diện tích 1 phòng của cụ >25m2 thì cụ nên chọn sàn dày 12mm, nếu diện tích <25m2 thì cụ có thể sử dụng sàn dày 8mm cho tiết kiệm ạ
- về giá cả thì cụ xem ở trang 1 hoặc website giúp em, với công trình ngoại tỉnh như nhà cụ thì sẽ phát sinh thêm 1 số chi phí, cái này cụ cứ alo em để tính toán cụ thể ạ
Cảm ơn cụ!

tudic9

Xe lăn
Website
www.2hs.vn
Cụ có sàn gỗ hoặc giả gỗ ngoài trời không. E đang định lát cho cái ban công và cái hiên nhà em!
Chào cụ,
Bên em có sàn nhựa ngoài trời thôi ạ,
Không biết cụ đã chọn được loại nào chưa ạ!

hvthu

Xe hơi
Cụ tư vấn giúp nhà cháu:
Chung cư 3 phòng ngủ 86,9m2 thông thủy, chủ đầu tư lát phòng ngủ chính bằng gỗ CN, các phòng còn lại lát gạch men, sàn cao bằng nhau.
Nay gạch men bị đội lên liên tục, nhà cháu làm lại mấy chỗ rồi, bực quá muốn chuyển sang làm sàn gỗ nhưng e mấy điểm sau:
1. Nếu đặt sàn mới trên gạch men thì xử lý gạch thế nào kẻo nó đội cả sàn gỗ lên luôn. (Một số chỗ nhà cháu đang phải xẻ mạch gạch)
2. Nếu giữ sàn phòng ngủ thì nó sẽ thấp hơn sàn mới?
3. Khi lát trên sàn gạch thì có phải cưa chân cửa đi không ạ?
4. Xử lý thế nào với cái tủ bếp đang đặt trên nền gạch men (bếp và khách là một)
5. Ngại nhất là di chuyển đồ đạc tủ, kệ, cụ có kinh nghiệm dạy bảo cháu với.

Xin cụ bớt chút thời gian tư vấn cho nhà cháu, tư vấn cả loại ván sàn luôn ạ.

tudic9

Xe lăn
Website
www.2hs.vn
Cụ tư vấn giúp nhà cháu:
Chung cư 3 phòng ngủ 86,9m2 thông thủy, chủ đầu tư lát phòng ngủ chính bằng gỗ CN, các phòng còn lại lát gạch men, sàn cao bằng nhau.
Nay gạch men bị đội lên liên tục, nhà cháu làm lại mấy chỗ rồi, bực quá muốn chuyển sang làm sàn gỗ nhưng e mấy điểm sau:
1. Nếu đặt sàn mới trên gạch men thì xử lý gạch thế nào kẻo nó đội cả sàn gỗ lên luôn. (Một số chỗ nhà cháu đang phải xẻ mạch gạch)
2. Nếu giữ sàn phòng ngủ thì nó sẽ thấp hơn sàn mới?
3. Khi lát trên sàn gạch thì có phải cưa chân cửa đi không ạ?
4. Xử lý thế nào với cái tủ bếp đang đặt trên nền gạch men (bếp và khách là một)
5. Ngại nhất là di chuyển đồ đạc tủ, kệ, cụ có kinh nghiệm dạy bảo cháu với.

Xin cụ bớt chút thời gian tư vấn cho nhà cháu, tư vấn cả loại ván sàn luôn ạ.
Chào cụ, em xin trả lời cụ như sau:
1. Nếu sàn gạch nhà cụ bị phồng thì giải pháp cắt gạch trước khi lát sàn là hợp lý nhất ạ.
2. Nếu giữ sàn phòng ngủ thì nó sẽ thấp hơn nên khi đó có 2 giải pháp:
- Tháo sàn phòng ngủ ra, cán lại nền xi măng cho bằng cốt sàn gạch ngoài rồi lát lại
- Dùng nẹp cao thấp ở đoạn chênh cốt
3. Khi lát trên sàn gạch phải cắt chân cửa hoặc bỏ lại phần cửa mở ạ
4. Phần tủ bếp sẽ xử lý bằng cách lát gỗ đến chân tủ bếp, sau đó sẽ dùng nẹp nhựa bo phần tiếp giáp giữa sàn gỗ và tủ bếp ạ
5. Đồ đạc nếu không có chỗ nào để chuyển hết ra thì ta dịch chuyển nội bộ trong phòng thôi ạ
Nếu có thắc mắc gì thì cụ cứ alo em, hoặc cho em xin địa chỉ và số điện thoại để bên em qua tư vấn cụ thể ạ
Cảm ơn cụ!

hvthu

Xe hơi
Nhà cháu gửi PM cho cụ xin tư vấn mà không thấy phản hồi ạ

tudic9

Xe lăn
Website
www.2hs.vn

cuongez

Xe tăng
Ok cụ, cứ như thống nhất cụ nhé
Cảm ơn cụ!
Cụ cho hỏi sàn cháu R= 2.8m x D = 5m đang tính làm Camxe.
Sàn nhỏ thì nên làm loại kích thước nào hợp lý và đẹp.
Sàn nhà cháu thỉnh thoảng bị hắt nước mưa chỗ cửa sổ rồi chảy xuống theo tường. (ko khắc phục đc)
Cụ tư vấn giúp cháu xem làm loại sàn nào có thể chịu nước.

nghichnham

Xe tăng
Em lát gỗ Thaixin 12mm bản to của cụ đc hơn 2 năm bắt đầu co ngót vênh nhẹ cụ ạ :(

tudic9

Xe lăn
Website
www.2hs.vn
Cụ cho hỏi sàn cháu R= 2.8m x D = 5m đang tính làm Camxe.
Sàn nhỏ thì nên làm loại kích thước nào hợp lý và đẹp.
Sàn nhà cháu thỉnh thoảng bị hắt nước mưa chỗ cửa sổ rồi chảy xuống theo tường. (ko khắc phục đc)
Cụ tư vấn giúp cháu xem làm loại sàn nào có thể chịu nước.
Chào cụ,
- về chủng loại sàn gỗ: Với trường hợp sàn bị hắt nước mưa mà không khắc phục được như nhà cụ thì phương án dùng sàn gỗ tự nhiên là hợp lý nhất ạ
- về kích thước sàn gỗ: với trường hợp diện tích nhỏ như nhà cụ thì nên dùng sàn kích thước nhỏ như: 450x60x15, 600x90x15... hoặc dùng sàn gỗ ghép thanh fjl thì trông cảm giác phòng sẽ rộng hơn ạ
Cảm ơn cụ!

kfc1981

Xe điện
Cháu lỡ để cốt nền 12mm rồi .giờ dùng 8mm phải làm sao cụ chủ ! Em lăn tăn vụ janmi với newsky vì giá tương đối vênh nhau ! Cụ tư vấn kỹ thằng newsky giúp em với . Dòng s với u cốt xanh ý ạ !

lykai

Xe tăng
Cụ chủ cho em xin ít đánh giá và giá cả của loại: New York Oak của hãng Krono Thuỵ Sỹ với ah, dày 12mm, khổ 11x 1.375m.
Ông music nhà em cứ thích loại này mà màu mè em chả thích tí nào cả

tudic9

Xe lăn
Website
www.2hs.vn
Em lát gỗ Thaixin 12mm bản to của cụ đc hơn 2 năm bắt đầu co ngót vênh nhẹ cụ ạ :(
Chào cụ, có thể do thời tiết nóng quá thôi ạ
Cụ cứ theo dõi giúp em, nếu bị co ngót cong vênh quá thì em cho người qua xử lý ạ
Cụ yên tâm!

nghichnham

Xe tăng
Em chia sẻ để cụ biết chất lượng loại hàng này ko ổn định lắm. Nhiệt độ môi trường trong nhà em ko nghĩ lại là vấn đề với gỗ công nghiệp được.