[Funland] Sàn giao dịch hàng hóa ở Việt Nam

Jochi Daigaku

Vũ Trụ
Người OF
Cháu đã rút lui khỏi bất động sản.
Thị trường hàng hóa thì cháu rất may mắn, nên ít khi phải bỏ nhiều margin vào.
Đã cố bỏ tiền vào những cổ phiếu downtrend (SAB, VNM) để tiền bị giam lại, nhưng số phận đưa đẩy, vào cổ nào là cổ đó tăng, cứ phải chốt lãi ạ.

Jochi Daigaku

Vũ Trụ
Người OF
Cuối tháng Tư này cháu sang Ấn Độ, góp tiền làm du lịch để nhốt bớt tiền lại, đỡ táy máy chân tay ạ.

Thangvnn

Xe đạp
Website
account.saigonfutures.com
Mình là mem mới, hiện đang là Trưởng phòng kinh doanh tại một Công ty thành viên top đầu của Sở giao dịch hàng hoá MXV.

Mình tình cờ đọc bài này thì thấy đa số các Anh em đang hiểu lầm về Giao dịch hàng hoá ở Việt Nam rất nhiều ah. Một ví dụ cụ thể là tuy thị trường giao dịch hàng hoá mới bắt đầu 2-3 năm gần đây nhưng giá trị giao dịch mỗi ngày tương đương như sàn chứng khoán HNX, nói thế để các Anh em thấy tốc độ phát triển của sàn hàng hoá nó nhanh như thế nào so với sàn HNX đi trước hơn cả chục năm!

Ngoài ra giao dịch hàng hoá còn nhiều ưu điểm khác so với giao dịch chứng khoán tại VN như chu kỳ thanh toán là T0, mua bán 2 chiều nên nhạc nào bolero hay rock cũng nhảy được ;)

Sơ sơ như vậy cho các Anh em hiểu chính xác hơn về thị trường giao dịch hàng hoá ở VN hiện nay.
Anh em nào muốn trải nghiệm demo miễn phí thì pm mình hướng dẫn cụ thể nhé

Cám ơn Anh em

Thangvnn

Xe đạp
Website
Sàn như cái chợ, có sàn nhưng chưa có người mua, người bán, con buôn thì chưa hoạt động thôi.
Mình trích dẫn cho Anh em xem:

"Tổng kết năm 2021, khối lượng giao dịch hàng hóa tại MXV tăng 55% so với năm 2020. Giá trị giao dịch trung bình mỗi ngày đạt 3.500 tỉ đồng. Trong đó, đã xuất hiện nhưng phiên có giá trị giao dịch trên 7.000 tỉ đồng, là mức kỷ lục của thị trường hàng hóa Việt Nam từ trước tới nay."

Link bài đầy đủ tại đây

Jochi Daigaku

Vũ Trụ
Người OF
Cám ơn bác!
Chữ ký mxv không biết phải lính của sếp Quỳnh hay không bác nhỉ ;)
Cháu đang sinh sống tại Tokyo và làm việc cho một Tập đoàn tài chính hàng đầu Nhật Bản. Cháu không liên quan gì đến MXV, cháu chỉ kiếm được rất nhiều tiền nhờ MXV. Cháu để link MXV ở chữ ký, để mọi người có thể hiểu rõ về MXV, và cũng có thể thông qua MXV để kiếm được nhiều tiền như cháu ạ.

Jochi Daigaku

Vũ Trụ
Người OF
Cháu may mắn đến mức cứ xuất hiện ở thớt chứng khoán là thị trường quay đầu tăng điểm. Bây giờ cháu sợ đến mức không dám công khai mò vào thớt chứng nữa, vì cứ bị réo tên.

Chỉnh sửa cuối:

Pinctada

[Tịch thu bằng lái]
Mình là mem mới, hiện đang là Trưởng phòng kinh doanh tại một Công ty thành viên top đầu của Sở giao dịch hàng hoá MXV.

Mình tình cờ đọc bài này thì thấy đa số các Anh em đang hiểu lầm về Giao dịch hàng hoá ở Việt Nam rất nhiều ah. Một ví dụ cụ thể là tuy thị trường giao dịch hàng hoá mới bắt đầu 2-3 năm gần đây nhưng giá trị giao dịch mỗi ngày tương đương như sàn chứng khoán HNX, nói thế để các Anh em thấy tốc độ phát triển của sàn hàng hoá nó nhanh như thế nào so với sàn HNX đi trước hơn cả chục năm!

Ngoài ra giao dịch hàng hoá còn nhiều ưu điểm khác so với giao dịch chứng khoán tại VN như chu kỳ thanh toán là T0, mua bán 2 chiều nên nhạc nào bolero hay rock cũng nhảy được ;)

Sơ sơ như vậy cho các Anh em hiểu chính xác hơn về thị trường giao dịch hàng hoá ở VN hiện nay.
Anh em nào muốn trải nghiệm demo miễn phí thì pm mình hướng dẫn cụ thể nhé

Cám ơn Anh em
Cụ hướng dẫn em mở tk demo em trade thử xem sao. Tks.

Thangvnn

Xe đạp
Website
Cụ hướng dẫn em mở tk demo em trade thử xem sao. Tks.
Dành cho bác và các tất cả các Anh em khác có quan tâm.

Đây là link của nền tảng giao dịch hàng hoá hiện đang được áp dụng tại Việt Nam và hầu hết các nước trên Thế giới, chạy trên web hoặc app trên iOS or Android cũng được.

Các Anh em đăng ký được miễn phí 5 ngày để trải nghiệm nhé. Mọi thắc mắc hay cần hỗ trợ gì Anh em cứ pm hoặc sms/call trực tiếp mình số 093 991 ba một ba một

Link demo

Jochi Daigaku

Vũ Trụ
Người OF
Tài khoản CQG mở tại MXV thỉnh thoảng lại bị đơ. Ví dụ hôm nay quan sát thấy giá cả của PLEN22 không chạy, cháu thử vào lệnh trực tiếp, lệnh khớp xong là đơ luôn mấy tiếng đồng hồ, đến giờ vẫn đơ.

May mà cháu thuộc loại Swing trade, thời gian tính theo tháng, nên cũng không quan trọng, hôm nay đơ thì ngày mai sẽ không đơ, he he he.

Nhưng bác nào scalping, chắc là tức điên.

IMG_UPLOAD_20220413_144924 (1).jpg

Jochi Daigaku

Vũ Trụ
Người OF
Tài khoản CQG mở tại MXV thỉnh thoảng lại bị đơ. Ví dụ hôm nay quan sát thấy giá cả của PLEN22 không chạy, cháu thử vào lệnh trực tiếp, lệnh khớp xong là đơ luôn mấy tiếng đồng hồ, đến giờ vẫn đơ.

May mà cháu thuộc loại Swing trade, thời gian tính theo tháng, nên cũng không quan trọng, hôm nay đơ thì ngày mai sẽ không đơ, he he he.

Nhưng bác nào scalping, chắc là tức điên.

IMG_UPLOAD_20220413_144924 (1).jpg
Cháu xin lỗi, cái vụ đơ dữ liệu này là lỗi của cháu (mấy tháng nay tập trung trade Silver, nên quên mất gia hạn dữ liệu data của Platinum). CQG này quái quỷ ở chỗ: mua dữ liệu loại hàng hóa nào (30k VND/tháng) họ mới cấp cho trader dữ liệu loại hàng hóa đó.

Pinctada

[Tịch thu bằng lái]
Dành cho bác và các tất cả các Anh em khác có quan tâm.

Đây là link của nền tảng giao dịch hàng hoá hiện đang được áp dụng tại Việt Nam và hầu hết các nước trên Thế giới, chạy trên web hoặc app trên iOS or Android cũng được.

Các Anh em đăng ký được miễn phí 5 ngày để trải nghiệm nhé. Mọi thắc mắc hay cần hỗ trợ gì Anh em cứ pm hoặc sms/call trực tiếp mình số 093 991 ba một ba một

Link demo
Em đã vào thử, phát hiện đầu tiên là chart không khớp. Ví dụ em test thử chỉ số micro e-mini nasdas 100, giữa CQG và Trading view các chỉ số nến live không khớp nhau, thậm chí còn lệch giá đóng, mở các nến ngày.

Bởi vì nếu trade trên nền tảng CQG thì em cũng không quen thuộc giao diện và bộ indicator.

Em chưa thử hàng hóa, vì lĩnh vực hàng hóa còn mới em chưa tìm hiểu. Không rõ món này có live data cho amibroker không cụ ơi.

Jochi Daigaku

Vũ Trụ
Người OF
Hoá ra lệnh của cháu đang +$360.
Silver khi trading cháu còn ngại một chút.
Cái loại Platinum này, khi cháu "ngửi" thấy mùi tiền, thì đập phát nào là ăn phát đó.

IMG_UPLOAD_20220413_152149 (1).jpg

Jochi Daigaku

Vũ Trụ
Người OF
Em đã vào thử, phát hiện đầu tiên là chart không khớp. Ví dụ em test thử chỉ số micro e-mini nasdas 100, giữa CQG và Trading view các chỉ số nến live không khớp nhau, thậm chí còn lệch giá đóng, mở các nến ngày.

Bởi vì nếu trade trên nền tảng CQG thì em cũng không quen thuộc giao diện và bộ indicator.

Em chưa thử hàng hóa, vì lĩnh vực hàng hóa còn mới em chưa tìm hiểu. Không rõ món này có live data cho amibroker không cụ ơi.

Data CQG cho retailer bị chậm 20s so với thời gian thực.
Cho nên đừng tìm cách scalping đua với BBoys.

Jochi Daigaku

Vũ Trụ
Người OF
Cái trò up ảnh live trade này, mất thời gian nhất là cứ phải che thông tin tài khoản.

IMG_UPLOAD_20220413_154038 (1).jpg

IMG_UPLOAD_20220413_154152 (1).jpg

IMG_UPLOAD_20220413_154258 (1).jpg