[Funland] Sân bay Đà Nẵng

hanpham158

Xe buýt
Ok cụ. Chắc có lẽ e ko cập nhật kịp thay đổi. Nhưng e thấy việc đổi gate nên thông báo loa vì cũng ko nhiều gì. Việc đổi gate cũng ko phải là đổi trước vài tiếng mà có khi chỉ trước giờ ra 10-15 phút mà bản thân thì ko phải lúc nào cũng ngồi gần để ngó màn hình thông tin. Nhiều khi bay cao điểm, kiếm được cái ghế ngồi còn khó, chẳng nhẽ cứ đứng ngó màn hình. E hnay check in gần 8h, nhân viên vẫn khoanh và chỉ dẫn e gate 9. Chả biết đổi gate khi nào luôn. :(
Em thấy cụ xem như đây là một kinh nghiệm là thấy nhẹ nhàng. Em trước giờ bay đều tuân thủ ngồi ở cửa check in hoặc ngồi gần bảng thông báo ít nhất 30p trước giờ bay. Cứ tầm 10-15p e lại chịu khó ngó lên một phát nên trộm vía mấy lần bị đổi cửa sát nút vẫn kịp bình thường. Em hay đi mấy sân bay lớn lớn quốc tế nó hay có kiểu phải 30-45p trước khi khởi hành nó mới show cửa trên bảng thông báo chính nên em quen luôn từ đó. Em kể có lần lúc đầu check in họ để Gate A (ko show chính xác A mấy) nhưng đến khi hiện thông báo nó lại thành Gate B mà sân bay của họ thì rộng phải đi shuttle làm e chạy có cờ. Cụ kể trường hợp cụ thì chắc hai cổng cách cũng không xa lắm nên thôi coi như rút kinh nghiệm :D

Nhà Quê 2

[Tịch thu bằng lái]
Ở Việt Nam tính đến thời điểm này mới chỉ có Tân Sơn Nhất và Đà Nẵng là bỏ loa thôi.
Trên thế giới có một số sân bay cũng bỏ loa chứ không phải là tất cả.
Tân sơn nhất vẫn thông báo loa đổi cổng cơ mà nhỉ? e vừa đi xong cơ mà!

Nhiều sân bay giờ hạn chế thông báo loa để giảm bớt tiếng ồn rồi cụ. Thường khách vẫn chủ động nhìn màn hình hiển thị chuyến bay.

tienaka

Xe điện
Đi máy bay nhiều cái hay phết. Ví dụ như lúc lên. Dân cứ ào ào ra đứng xếp hàng chật cứng lối đi. E thì cứ kệ. Khi nào còn tầm 5 người đứng đó thì e xách vali lại xếp hàng

ubisapro

Xe trâu
Em thấy cụ xem như đây là một kinh nghiệm là thấy nhẹ nhàng. Em trước giờ bay đều tuân thủ ngồi ở cửa check in hoặc ngồi gần bảng thông báo ít nhất 30p trước giờ bay. Cứ tầm 10-15p e lại chịu khó ngó lên một phát nên trộm vía mấy lần bị đổi cửa sát nút vẫn kịp bình thường. Em hay đi mấy sân bay lớn lớn quốc tế nó hay có kiểu phải 30-45p trước khi khởi hành nó mới show cửa trên bảng thông báo chính nên em quen luôn từ đó. Em kể có lần lúc đầu check in họ để Gate A (ko show chính xác A mấy) nhưng đến khi hiện thông báo nó lại thành Gate B mà sân bay của họ thì rộng phải đi shuttle làm e chạy có cờ. Cụ kể trường hợp cụ thì chắc hai cổng cách cũng không xa lắm nên thôi coi như rút kinh nghiệm :D
E cũng bị 1 lần hồi ở Pháp, chạy tí thì toi cơm :D. Nhưng hồi đó cũng bị đầu này đầu kia trong khu thôi :D
Đi máy bay nhiều cái hay phết. Ví dụ như lúc lên. Dân cứ ào ào ra đứng xếp hàng chật cứng lối đi. E thì cứ kệ. Khi nào còn tầm 5 người đứng đó thì e xách vali lại xếp hàng
e giống cụ. Từ những năm 2000, lúc vào và ra e đều đợi hết người mới đi. Chả hiểu nhanh chậm j mấy phút, máy bay gần dừng là dân tình đã bắt đầu lấy đồ đạc đứng lổn nhổn ở đường đi rùi :D

timeout

Xe điện
Không rõ các cụ tâm lý đi máy bay thế nào, chứ bài học của em khi lần đầu được đi tàu bay là ngồi đối diện bảng nhảy số (thời xưa chưa có bảng điện tử ạ), dỏng tai ra nghe loa thông báo. Sau này trở thành phản xạ, đi khắp nơi ít bao giờ bị lỡ cửa lên tàu là vì thế. Không có loa thì vẫn có bảng điện tử theo dõi. Sợ nhất không phải chuyện chuyển cửa mà là bị loa gọi quay lại khu vực check in hành lý, do vậy lúc nào cũng phải căng tai lên nghe có tên mình bị xướng trên loa hay không ợ. :P

gld

Xe điện
Họ đã thông báo từ lâu mà cụ k để ý àh, mình có giờ bay, giờ lên tàu thì phải anh giờ mà đến cửa chờ. NB, TSN và ĐN k phát loa nữa vì các cốp đi lại nhiều, mải nhậu, mải việc mà hk nó cứ réo tên tuổi làm các cụ cáu, cấm cmnl

Audi fan

Xe tải
Đây, mời các cụ
Silent airport giờ là xu thế chung rồi, và sẽ ngày càng nhiều sân bay áp dụng cách này để giảm ô nhiễm tiếng ồn
Các cụ nên chịu khó 10-15 phút nhìn lên cái bảng thông báo ở sân bay một lần để update thông tin

Em cũng làm ở sân bay này, bây giờ sợ ô nhiễm tiếng ồn nên nhiều sân bay không bật loa rồi, nói chung hành khách phải tự chú ý thôi

chandai.toinack

Xe điện
Nó gọi điện đó Cụ ơi
Bữa e đi Đà Nẵng về, e thấy cũng chỉ hiện màn hình ko bắc loa đi kiếm người như trc đây
Nhưng ng nào kẹt quá sát giờ bay rồi, e vẫn thấy thông báo gọi mà ta, có maya chị nv đi kiếm vòg vòng, e chơi ở HA chán quá nên lên sân bay sớm. Nv xin luon cả sdt vì chắc sợ e ngồi đợi lâu lang thang quên giờ 🤣, ngày trc bà bác lớn tuổi lên làm sao mà lai ngủ khò, nv đi kiếm quá trời, sau ngta phải gọi vào sdt của bạn book vé để gọi kiếm. Giờ qua cái thời trễ ti, thậm chí mới trễ trc giờ bay 30p, hoặc 15p, nó vẫn đi kiếm bằng được để cho bay

mrductk111

Xe buýt
Lần trước em check in xong vào ngồi bấm điện thoại linh tinh. một lúc sau thấy ngồi chắc 1 vùng thấy lạ lạ, đi hỏi mới biết đổi sang lên gate khác.

Xe cỏ cũ

Xe điện
Cụ đã bỏ lỡ cơ hội nổi tiếng rồi =))

prodo

Xe tải
các cụ cho hỏi, đổi gate mà ko thông báo loa (chỉ thông báo màn hình, mà ở cái sân bay Đà Nẵng này màn hình thông tin e còn chưa ngắm thấy đâu) thì là lỗi của e ợ? Còn 5 phút bay thì e phát hiện ra, đến gate mới thì thằng nhân viên bảo giờ ko báo loa, chỉ báo màn hình; a bay thì bay. Nghe chỉ muốn đấm phát vào mồm. Tự nhiên bực mình :(
Cháu ở Nha Trang về, cũng đổi cổng mà kg thấy nói gì, chỉ chạy màn hình. Mà đông người, loa có ăn thua gì đâu