[Funland] Sân bay Đà Nẵng

toimuondie

Xe container
Ở Việt Nam tính đến thời điểm này mới chỉ có Tân Sơn Nhất và Đà Nẵng là bỏ loa thôi.
Trên thế giới có một số sân bay cũng bỏ loa chứ không phải là tất cả.

Tony_Le

Xe container
Em đã lấy cả thống kê rồi mà cụ vẫn bảo là vắng. Khung giờ 18h của cụ có hơn 2.000 khách đi đấy ạ. Cụ muốn trước Covid, vậy em đưa cụ thống kê ngày 29.12 nhé
. Tổng có 26.895 khách đi thôi..
Vâng, tùy cụ, số má cụ có đủ cơ mà Em đi 4 chuyến liên tục sau Covi thấy vắng hơn trước rất nhiều. Em vào phòng Bông Sen Vàng chả thấy ma nào, cắt mất quả bia và mì tôm Gà nên em làm chai nước suối rồi đi ra.

fishbed4

Xe tăng
Vâng, tùy cụ, số má cụ có đủ cơ mà Em đi 4 chuyến liên tục sau Covi thấy vắng hơn trước rất nhiều. Em vào phòng Bông Sen Vàng chả thấy ma nào, cắt mất quả bia và mì tôm Gà nên em làm chai nước suối rồi đi ra.
Cụ vẫn có vẻ không tin bay nội đia không những đã phục hồi, mà còn cao hơn cùng thời điểm năm trước(số lượt khách nội địa). Cụ thấy vắng phòng chờ BSV là do chính sách trợ giá của chính phủ. Vé mb rẻ nên toàn dân nghèo tranh thủ đi, khách BSV như cụ mới vắng thôi.

ubisapro

Xe trâu
Cụ nói luôn sân bay nào đi để em sang nghe loa gào. Chắc chắn nó vẫn có loa nhưng đã từ rất lâu em không nghe thấy nên nghĩ là không.
E đã đi Nga, Đức, Pháp, Myanmar, Thailand. Vẫn nghe loa đều. Thông báo chuyến bay thì bỏ cũng được. Nhưng thay đổi lịch trình, delay hay đổi gate thì nên thông báo. Cũng đâu có nhiều? Ngay Sân bay Đà Nẵng hnay e cũng nghe thấy 1 lần có loa, nhưng ko phải chuyến bay e nên e cũng chẳng nghe làm gì.

Song Vịt

Xe buýt
Không thông báo loa cũng tốt, đỡ ồn.
Tuy nhiên, Ngành hàng không cũng nên giảm thiểu delay, đổi cổng đồng thời bố trí màn hình hiển thị thông tin hợp lý, đầy đủ để khách kịp cập nhật.
Không hiểu sao em bay SGN -HAN hay bị đổi cổng.

ubisapro

Xe trâu
Không thông báo loa cũng tốt, đỡ ồn.
Tuy nhiên, Ngành hàng không cũng nên giảm thiểu delay, đổi cổng đồng thời bố trí màn hình hiển thị thông tin hợp lý, đầy đủ để khách kịp cập nhật.
Không hiểu sao em bay SGN -HAN hay bị đổi cổng.
Đợt trước e đi quốc tế, loa còn gọi những người đã qua hải quan nhưng chưa lên máy bay hoặc ngay chính mấy năm trước e bay ở Đà Nẵng bị gọi ra vì hành lý gửi có mắm tôm chua chưa bọc kín.

Theo e việc delay or đổi thông tin cổng ra nên gọi loa. Đặc biệt ở các sân bay việc hiển thị thông tin trên màn hình ít và hạn chế. Như Nội Bài, các cụ vào cửa là đập vào mắt màn hình thông tin. Nhưng ở Đà Nẵng khó kiếm hơn nhiều ợ.

Cơ bản là cái thái độ của cái thằng đứng cửa gate 5 (gate đổi) nói giọng trịch thượng như e đi xin nó vậy. E lên máy bay vẫn thoải mái time, sắp xếp chỗ cho bọn nhỏ, còn lập thớt chán thì máy bay mới lăn bánh. Nhưng e bực cái thái độ của bọn nhân viên đó.

F1 Mercedes

Xe tăng
Em trả lời cụ chủ là cụ chủ phản ánh thông tin sai bét tất cả, trừ thông tin nv gate 5 trả lời cụ ntn em không kiểm chứng được nên không bàn.
1. Quy định không phát loa do ô nhiễm tiếng ồn đã được thực hiện từ lâu ở rất nhiều sân bay không riêng gì Sb ĐN, và việc này có thông báo bằng rất nhiều bảng notice trong khu vực sb.
2. Màn hình thông tin ở sb ĐN rất rất nhiều chứ không như cụ nói là không tìm thấy cái nào.
3. Khi hành khách đã check in mà chưa lên máy bay thì vẫn phát loa thông báo tìm như trước đây cụ nhé.
Lỗi cụ không đọc bảng chỉ dẫn thì cụ nhận đi, cụ lại đưa thông tin sai để chống chế như thế là không được cụ nhé.

hanpham158

Xe buýt
Cơ bản là cái thái độ của cái thằng đứng cửa gate 5 (gate đổi) nói giọng trịch thượng như e đi xin nó vậy. E lên máy bay vẫn thoải mái time, sắp xếp chỗ cho bọn nhỏ, còn lập thớt chán thì máy bay mới lăn bánh. Nhưng e bực cái thái độ của bọn nhân viên đó.
Vậy thái độ của cụ khi đối thoại với nhân viên thế nào ạ?

donghanh

Xe tải
Em đang ở sân bay ĐN đây, noá ko gọi lao nhưng tiếp viên cẩm bảng đi xung quanh các hành khách báo đổi cửa. Cụ đi vj từ cửa 4 đổi sang 2 à

ubisapro

Xe trâu
Vậy thái độ của cụ khi đối thoại với nhân viên thế nào ạ?
E chỉ bảo tại sao ko thấy thông báo, nhà mình chờ dưới gate, sau hỏi mới biết đổi gate. E chắc chắn e ko ăn tục nói bậy rồi. Còn nhân viên dịch vụ mà trả lời khách như vậy thì e đánh giá kém.

ubisapro

Xe trâu
Em đang ở sân bay ĐN đây, noá ko gọi lao nhưng tiếp viên cẩm bảng đi xung quanh các hành khách báo đổi cửa. Cụ đi vj từ cửa 4 đổi sang 2 à
E đi cửa 9 đổi sang cửa 5. Cửa 9 ở tầng dưới, 1 mình 1 cõi. E xuống đó là kiếm 1 góc cho bọn nhỏ ngồi và chơi xung quanh. Gần đến giờ bay e ra hỏi thì mới biết đổi gate, lại lọc cọc đi bộ lên tầng trên để ra gate 5. E đi VN164, bay lúc 9h sáng. Nó có nhân viên cầm bảng đi loanh quanh thì đã tốt. E ngồi ở gate 9 từ 8h15 đến 9h kém.

Xe bọ xít

Xe container
các cụ cho hỏi, đổi gate mà ko thông báo loa (chỉ thông báo màn hình, mà ở cái sân bay Đà Nẵng này màn hình thông tin e còn chưa ngắm thấy đâu) thì là lỗi của e ợ? Còn 5 phút bay thì e phát hiện ra, đến gate mới thì thằng nhân viên bảo giờ ko báo loa, chỉ báo màn hình; a bay thì bay. Nghe chỉ muốn đấm phát vào mồm. Tự nhiên bực mình :(
Chắc cụ lâu ko bay :))

ubisapro

Xe trâu
Có lẽ giống khi post bài thôi mà.
Nó trả lời e như vậy e mới bực. Đã lọc cọc đi bộ từ tầng dưới ra gate 5 ở giữa tầng trên. Lếch thếch lôi đồ + bọn nhỏ mà nghe nó trả lời vậy e sôi cả máu. Tính e nền nên kệ cmm, e đi thẳng vào trong. Chứ gặp ông cục tính khéo mai lại lên báo.

Xe bọ xít

Xe container

ubisapro

Xe trâu
Em trả lời cụ chủ là cụ chủ phản ánh thông tin sai bét tất cả, trừ thông tin nv gate 5 trả lời cụ ntn em không kiểm chứng được nên không bàn.
1. Quy định không phát loa do ô nhiễm tiếng ồn đã được thực hiện từ lâu ở rất nhiều sân bay không riêng gì Sb ĐN, và việc này có thông báo bằng rất nhiều bảng notice trong khu vực sb.
2. Màn hình thông tin ở sb ĐN rất rất nhiều chứ không như cụ nói là không tìm thấy cái nào.
3. Khi hành khách đã check in mà chưa lên máy bay thì vẫn phát loa thông báo tìm như trước đây cụ nhé.
Lỗi cụ không đọc bảng chỉ dẫn thì cụ nhận đi, cụ lại đưa thông tin sai để chống chế như thế là không được cụ nhé.
1. Cụ kể e sân bay nào ngoài TSN? Mà giờ e mới biết vụ này.
2. Nhiều với cụ là ntn? E chả nhìn thấy. Như Nội Bài e vào là đập mắt e luôn. E ngồi 1 góc chỗ gate 9 chả thấy thông tin gì. Chính xác e ngồi giữa 2 gate, gần cái quầy lễ tân hay gì đó ở giữa phòng. E ngồi đó cho bọn nhỏ thoải mái và đỡ phiền những người xung quanh.
3. Khách chưa lên phát loa? Hôm nào e thử xem. Cả buổi e ngồi đó chửa thấy phát cái loa nào. E lên máy bay lúc gần 9h, 9h kém 5 e ra đến gate (9h bay) thì đã được tính là muộn để phát loa chưa ợ? Lúc e vào vẫn còn dân tình lổn nhổn vừa vào (trước e cũng có gần 10 người vào như e, e chẳng cá biệt đâu). E bay cũng nhiều rồi chứ cũng chẳng phải gà đội nón ra sân bay lần đầu. Nhưng việc hiển thị thông tin ở Đà Nẵng hạn chế là điều hiển nhiên so với các sân bay khác.
4. Nhân viên trực gate trả lời khách như vậy mà cụ thấy bt ợ?

hanpham158

Xe buýt
E chỉ bảo tại sao ko thấy thông báo, nhà mình chờ dưới gate, sau hỏi mới biết đổi gate. E chắc chắn e ko ăn tục nói bậy rồi. Còn nhân viên dịch vụ mà trả lời khách như vậy thì e đánh giá kém.
Nếu đúng là cụ nhẹ nhàng điềm đạm và không khệnh khạng mà nvien tl kiểu như vậy thì cách ứng xử của nvien sai ạ.

Còn nếu để tl câu hỏi đầu bài của cụ là liệu việc trễ này là lỗi của cụ hay của nvien thì e xin mạnh dạn tl là lỗi của cụ ạ :D

ubisapro

Xe trâu
Nếu đúng là cụ nhẹ nhàng điềm đạm và không khệnh khạng mà nvien tl kiểu như vậy thì cách ứng xử của nvien sai ạ.

Còn nếu để tl câu hỏi đầu bài của cụ là liệu việc trễ này là lỗi của cụ hay của nvien thì e xin mạnh dạn tl là lỗi của cụ ạ :D
Ok cụ. Chắc có lẽ e ko cập nhật kịp thay đổi. Nhưng e thấy việc đổi gate nên thông báo loa vì cũng ko nhiều gì. Việc đổi gate cũng ko phải là đổi trước vài tiếng mà có khi chỉ trước giờ ra 10-15 phút mà bản thân thì ko phải lúc nào cũng ngồi gần để ngó màn hình thông tin. Nhiều khi bay cao điểm, kiếm được cái ghế ngồi còn khó, chẳng nhẽ cứ đứng ngó màn hình. E hnay check in gần 8h, nhân viên vẫn khoanh và chỉ dẫn e gate 9. Chả biết đổi gate khi nào luôn. :(

vneseman

Xe lăn
Em thấy nên ko phát loa vì ầm ầm rất khoa chịu mà sau có nhiều chuyến bay thì chắc là bật loa suốt ngày. Giờ ta sân bay nhớ để ý giờ bay trên màn hình thôi.