[Funland] Samsung QLED - Hở sáng không phải là lỗi và cách giải quyết xem thường Khách hàng của Samsung VN?

Chính khí Đường

[Tịch thu bằng lái]
Em đã gửi SĐT của em cho cụ đấy thôi, cụ check lại rồi phản hồi lên đây cho tường minh giúp em. Chứ cụ cứ căn cứ vào tham chiếu rồi kêu em lươn, bôi nhọ. Em tưởng cụ giúp em, ai dè...
Em chưa thấy trong ibox :D

NQLAW

Xe máy
Cụ tranh cãi làm gì vs cụ ấy mất time , e đọc vài thớt của cụ ấy em cho vào blacklist cho đỡ phải nhìn rồi .
Vụ này chứng tỏ tv samsung bị lỗi hở sáng rất nhiều đến mức mà ss coi là chuyện bt chứ e dùng chưa tv nào bị hở sáng nhiều ntn
Vậy ạ, em ít để ý các user name hoạt động ntn. Thôi thì em ko tranh cãi với cụ ấy nữa. Nice weekend cụ.

phuongmit

Xe cút kít
Đấy là sđt của cụ vì ở đây chẳng ai biết số của cụ để check . người ta check ở số tham chiếu thì chỉ có 1 con tivi 40 inch. Còn đâu ai biết số tham chiếu đó đúng hay sai, hệ thống trả kết quả về như thế thì biết thế.
K biết đúng hay sai mà dám kêu người ta lươn với bôi nhọ, tư duy ngáo đá quá :))

Húp sụp sụp

Xe điện
Cụ chủ chịu khó chạy ra siêu thị điện máy xem cái máy trưng bày cùng loại, nếu nó cũng bị giống nhà cụ thì theo em cũng đành phải chấp nhận! :)
Còn chiến để đòi được tiền về thì mua phải xem lại quy định với tiki

Chính khí Đường

[Tịch thu bằng lái]
K biết đúng hay sai mà dám kêu người ta lươn với bôi nhọ, tư duy ngáo đá quá :))
Tôi chỉ nói cái tính đúng sai của số tham chiếu chứ tôi chưa nói việc này tôi sai nhé. =)) =))

Chính khí Đường

[Tịch thu bằng lái]
Em đã gửi SĐT của em cho cụ đấy thôi, cụ check lại rồi phản hồi lên đây cho tường minh giúp em. Chứ cụ cứ căn cứ vào tham chiếu rồi kêu em lươn, bôi nhọ. Em tưởng cụ giúp em, ai dè...
Em xin lỗi cụ ! Đúng là kỹ thuật đã ghi sai số tham chiếu của cụ QN . sau khi check bằng số điện thoại số tham chiếu đúng của cụ phải là 4358501828.

Thành thật xin lỗi cụ.

nivana_vn

Xe tăng
Em hú chuyên gia về tv nivana_vn vào cho ý kiến, nếu đơn giản thì cụ thớt thuê cụ này xử lí luôn đỡ mất tine:D
Lỗi hở sáng này. Hãng sẽ kết luận trong tiêu chuẩn cho phép a à. Thay meka mới vẫn bị. Nguyên nhân do cấu trúc vật liệu, đời mới vật tư bị cắt xén, giảm chất lượng để cạnh tranh với giá thành.

NQLAW

Xe máy
Lỗi hở sáng này. Hãng sẽ kết luận trong tiêu chuẩn cho phép a à. Thay meka mới vẫn bị. Nguyên nhân do cấu trúc vật liệu, đời mới vật tư bị cắt xén, giảm chất lượng để cạnh tranh với giá thành.
Vậy chốt lại là KTV và Tổng đài viên chỉ nói trong sự cho phép của SS. Còn thật sự là SS đang cung cấp 1 sản phẩm kém chất lượng đến người dùng.
Nó ảnh hưởng cực kỳ đến trải nghiệm xem cụ ạ. Xem cảnh đen cứ trắng trắng, đục đục, sọc sọc. Em ko nghĩ mua 1 cái tv gàn 20 củ về mà lại xem những hình ảnh như vậy.

nivana_vn

Xe tăng
Vậy chốt lại là KTV và Tổng đài viên chỉ nói trong sự cho phép của SS. Còn thật sự là SS đang cung cấp 1 sản phẩm kém chất lượng đến người dùng.
Nó ảnh hưởng cực kỳ đến trải nghiệm xem cụ ạ. Xem cảnh đen cứ trắng trắng, đục đục, sọc sọc. Em ko nghĩ mua 1 cái tv gàn 20 củ về mà lại xem những hình ảnh như vậy.
Dạ ko chỉ samsung mà còn nhiều hãng khác bị hở sáng như này. Chỉ Sony là ít bị thôi ạ

NQLAW

Xe máy
Dạ ko chỉ samsung mà còn nhiều hãng khác bị hở sáng như này. Chỉ Sony là ít bị thôi ạ
Vâng, vậy thì mình càng phải làm vụ này tới cùng. Ko thể để 1 sản phẩm chất lượng kém như vậy mà SS cứ coi thường và đưa tới tay người dùng.
Với số tiền tương tự thì em nghĩ ko phải là giá thành, đã có thể mua đc con Oled (ko phải dòng Evo) 55" rồi.
Thật sự em nghĩ là SS coi thường khách hàng Việt khi sản phẩm lỗi và chất lượng thấp như vậy mà vẫn tung ra thị trường rồi đem con bỏ chợ.

phuongmit

Xe cút kít
Hở sáng ở màn hình các hãng k coi đó là lỗi mà chỉ là đặc điểm, đặc tính thôi. Nên nếu hãng nó thẩm định thấy ngứa mắt cộng với cụ gõ chúng nó mạnh và nhiều thì chắc nó sẽ đổi con bớt hở sáng cho cụ thôi chứ cũng hết bài. Trc e mua màn máy tính, lỗi điểm chết mà hãng nó còn quy định là hình như 5 điểm chết trở lên thì mới đổi chứ dưới là của người dùng tất :))

neverfg

Xe điện
E ngạc nhiên là sao qled 4k mà giá rẻ quá vây.

NQLAW

Xe máy
E ngạc nhiên là sao qled 4k mà giá rẻ quá vây.
Qled thì tầm đó tiền cụ ạ. Các siêu thị con này họ bán tầm 21-23, Tiki thì rẻ hơn tí.
Oled mới mắc, nhưng Oled dòng cũ (ko phải Evo) mà 55" thò cũng loanh quanh 20 triệu thôi.

kijuto161

[Tịch thu bằng lái]
rất thông cảm với cụ vì nhà em full samsung cũng có cảm giác chất lượng thời gian gần đây kém hơn. Có điều là riêng với hở sáng thì có vẻ hơi khó lượng giá, thế nào là nhiều thế nào là ít hơi cảm tính, kể cả trải nghiệm người dùng ảnh hưởng nhiều ít cũng do độ “cầu kì, kĩ tính” của từng người. Phải cái gì lượng giá được như dead pixels hồi trước, 3-5đ thì bt, trên thì được đổi, kiểu vậy! Cho nên em nghĩ trường hợp này Ss sai thì k sai nhưng cũng là hồi chuông cảnh báo về chất lượng sp.

phuongmit

Xe cút kít
rất thông cảm với cụ vì nhà em full samsung cũng có cảm giác chất lượng thời gian gần đây kém hơn. Có điều là riêng với hở sáng thì có vẻ hơi khó lượng giá, thế nào là nhiều thế nào là ít hơi cảm tính, kể cả trải nghiệm người dùng ảnh hưởng nhiều ít cũng do độ “cầu kì, kĩ tính” của từng người. Phải cái gì lượng giá được như dead pixels hồi trước, 3-5đ thì bt, trên thì được đổi, kiểu vậy! Cho nên em nghĩ trường hợp này Ss sai thì k sai nhưng cũng là hồi chuông cảnh báo về chất lượng sp.
cái này đúng, ví dụ người dùng đồng loạt hoặc số đông có phản ứng là k mua dòng A dòng B vì lỗi mà hãng nó coi là bthuong, khi đó ảnh hưởng doanh số hoặc hình ảnh của nó thậm chí là mang tiếng khi nhắc đến thì hãng nó mới thay đổi dc.

NQLAW

Xe máy
cái này đúng, ví dụ người dùng đồng loạt hoặc số đông có phản ứng là k mua dòng A dòng B vì lỗi mà hãng nó coi là bthuong, khi đó ảnh hưởng doanh số hoặc hình ảnh của nó thậm chí là mang tiếng khi nhắc đến thì hãng nó mới thay đổi dc.
Em đồng ý với cụ, nhung Khổ cái là người dùng VN hiền quá. Họ biết đang bị ảnh hưởng bởi các sp chất lượng kém, nhưng cứ thôi thì chả làm đc gì. Thế là chấp nhận bỏ qua, chấp nhận sống chung với sp lỗi, sp chất lượng thấp. Và đó là căn cứ để Hãng tiếp tục khinh thường NTD Việt mình.

Mr met

Xe tăng
Ở đây k cần check, vì check ngược thông tin khách như ông và bạn ông rồi post lên đây là đang vi phạm đấy, đừng tỏ ra nguy hiểm. Có tiền thì cứ cầm lấy, nói chuyện sặc mùi tiền thế sợ lắm ;)) và hóng thêm đi xem tnao đã, nhé
Lão rảnh phết nhờ!?

kijuto161

[Tịch thu bằng lái]
Em đồng ý với cụ, nhung Khổ cái là người dùng VN hiền quá. Họ biết đang bị ảnh hưởng bởi các sp chất lượng kém, nhưng cứ thôi thì chả làm đc gì. Thế là chấp nhận bỏ qua, chấp nhận sống chung với sp lỗi, sp chất lượng thấp. Và đó là căn cứ để Hãng tiếp tục khinh thường NTD Việt mình.
không phải là hiền mà là chưa đủ trải nghiệm cụ ạ. Nếu tiếp xúc đủ nhiều tự khắc yêu cầu sẽ cao hơn! TV là sp phổ thông nhưng người dùng trước giờ cũng dùng toàn đồ tầm tầm thì coi đó là cũng ok rồi. Cho nên cùng 1 hãng mà bọn QC ở các nước phát triển nó khác hẳn là việc bt mà. Xa xôi đâu chỉ riêng cái bọn Toy, Honda ở VN nó làm ăn như C nhưng người mình vẫn cứ lao vào như thiêu thân :))