[Thảo luận] Sai làn ngã tư Kim Mã - Núi Trúc hồi 2!!!!!!!!!!!

Tribute

Xe container
Cụ ơi có chỗ chỉ có 2 làn, VD Hoàng Diệu rẽ phải ra Trần phú, nếu 4B rẽ phải thì bắt buộc phải đi vào làn bên phải( Lẫn với 2B).em xuýt dính chỗ này, may kịp đi thẳng ra N.T.Học.
Vì Hoàng Diệu ra Trần Phú nó có biển phân làn rẽ phải riêng, làn đi thẳng riêng mà cụ.

Thế nên em đã có cái túm lại ở trên là "việc của lái xe là tuân theo biển báo dù có thể biển báo đó là bất hợp lý, trừ khi xxx vẫy cho đi trái với biển báo/tín hiệu đèn" mà cụ.

xanh

Xe điện
Cứ thế này thì người Vịt mình sẽ tiến hoá nhanh nhất thế giới trong vòng vài thập niên nữa các cụ nhỉ. Vì ra đường lúc nào cũng phải căng óc lên để không gây tai nạn, ko gặp XXX, lại còn cả anh em nhà họ Chí nữa.
nếu ông Đac- Uyn còn sống sẽ đánh giá đúng như cụ đới.

MaiMai

Xe buýt
Kiếm miếng cơm manh áo cũng khổ cực thật! Nhà em ở đường Giải Phóng, vừa có vụ xxx đuổi xe sai làn rồi tự tông vào xe khách, hy sinh rồi đấy ạ.

getz 1.6

Xe buýt
Em nhớ trước đây thì ở ngã tư này có vạch sơn dành cho rẽ trái Núi Trúc + biển chỉ dẫn trước ngã tư (các bác lưu ý là biển chỉ dẫn nhé) trên cao thì nếu đi thẳng vào làn ngoài sẽ bị vồ là đúng. Nhưng giờ em chắc chắn là không có vạch sơn rẽ trái Núi Trúc thì em vẫn đi thẳng từ làn ngoài qua mũi xxx rất nhiều lần (giờ thấp điểm) đều không bị hỏi. Trước đã có nhiều cụ bàn về cái biển trên cao đó rồi, đó là chỉ dẫn tại ngã tư đó có "hướng" rẽ phải , trái, thẳng chứ không phải là biển hiệu lệnh phân làn nhé!
Chắc trông cụ ngầu quá xxx không dám hỏi :D:D:D. Nhưng đi đêm lắm có ngày gặp ma đấy cụ ạ. Như sáng qua nó nổi hứng lên bắt xe c.ty nhà em đấy. Không cãi được ạ.

getz 1.6

Xe buýt
Đoạn này trước em bị mấy thằng ranh con thịt mất 3 lít, thả một lít vào cái thùng xe bồ câu trắng nó bảo chúng nó có 3 đồng đảng
Thóc cao gạo kém, tiền mất giá. Lên 5 lít rồi cụ ạ. Mặc dù vẫn chỉ 3 thằng (hoặc là 3 chú xxx cho nó lịch sự). Hix

Gato2009

Xe điện
KM rẽ vào núi trúc thì nên chuyển ra làn ngoài cùng bên trái để khi rẽ khỏi ảnh hưởng đến dòng phương tiện lưu thông theo đường thẳng

EM đi qua đây thường xuyên, cứ đi đúng biển báo phân làn là OK, chẳng lo gì bị phạt. Em thấy các cụ cố tình đi sai làn khi qua ngã tư bị phạt là đáng, ai cũng bon chen như vậy thì đường HN còn tắc nhiều.

Để tránh gây ách tắc giao thông, em thường xuyên tuân theo quy tắc dưới đây (kể cả khi không có biển phân làn xe):

- Nếu định rẽ trái thì xi nhan chuyển sang làn ngoài cùng (hoặc mép ngoài cùng) bên trái từ xa (30-40m) và sau đó xi nhan trái tiếp để rẽ trái, khi đến giữa đường giao nhau thì từ từ rẽ trái.

- Nếu định rẽ phải thì xi nhan chuyển sang làn ngoài cùng (hoặc mép ngoài cùng) bên phải từ xa (30-40m) (trừ trường hợp làn ngoài cùng bên phải cấm loại xe của em) và sau đó xi nhan phải tiếp để rẽ phải, khi đến giữa đường giao nhau thì từ từ rẽ phải.

- Nếu định đi thẳng thì xi nhan chuyển sang làn giữa (nếu có) từ xa (30-40m) (trừ trường hợp làn giữa cấm loại xe của em) để nhường đường cho làn rẽ trái/rẽ phải. Sau khi đi qua 3/4 đường giao nhau thì em xi nhan trái và từ từ chuyển sang làn ngoài cùng (mép ngoài cùng) bên trái.

Em nghĩ nguyên tắc chung khi phân làng đường cũng là như vậy nên cách đi như vậy là an toàn và trên thực tế em chưa bị phạt, bị tuýt khi qua đường giao nhau bao giờ.

Em cực ghét những người không xi nhan để chuyển làn từ xa và khi đến đường giao nhau thì rẽ/chuyển làn đè đầu, cắt mặt xe em. Kiểu đi này vừa gây mất an toàn vừa làm ảnh hưởng đến tốc độ di chuyển của luồng đi thẳng và ít nhiều là 1 trong những nguyên nhân gây ách tắc giao thông.

Nếu các cụ thấy cách của em là hợp lý thì vote cho em và cùng áp dụng để khi đi trên đường được thoải mái, không sợ xxx và không gây ảnh hưởng đến người khác, góp phần làm giảm tắc đường.
Cách cụ đi là chuẩn đấy! em cũng hay dùng, chỉ xin chính chính với cụ một chút là cụ định nghĩa làn chưa chuẩn, theo em thì ta nên hiểu làn ngoài cùng là phía bên tay phải mình, còn làn trong cùng là làn tính phía bên trái mình. Ngoài ra phải lưu ý các ngã 3, 4 thường có vạch liền sát đó, các cụ chuyển làn phải chuyển trước khi vào ngã 3,4 khi ra ngã 3, 4 phải hết vạch liền thì mới chuyển làn không thì lại dính chưởng đấy!

QuangThanh208

Xe tải
Khiếp nhỷ,toàn rình phạt tiền từng ly từng tý...đề phòng củi lửa !

Civic0909

[Tịch thu bằng lái]
xxx bắt lỗi này nhân dịp ĐHĐ 11 đấy mà. Nếu không bắt thì lại nói là xxx HN không làm gì! Vả lại một năm có 365 ngày mà Tết thì lại sắp tới rồi. Nếu cứ trông vào cân đường hộp mứt của lãnh đạo thì lấy gì mà đón xuân nên phải kiếm ăn thôi.

pitbeo

Xe hơi
thật, đi qua ngã 4 Núi Trúc - Kim Mã tới Daewoo em sợ lắm, tại em ít để ý mũi tên. thế nên cứ đoạn này là em rẽ vào đường trong ( cái đường nhỏ song song với đường Kim Mã to đùng đoàng, đường cạnh khu ngoại giao đoàn ý ạ). nếu đang đi thẳng từ Kim Mã tới gần ngã 4 này là em rẽ vào luồng trong (trước ngã 4 1 đoạn, chỗ cửa hàng Lego - ngõ 290 Kim Mã - đại sứ quán Thụy Điển), đợi đèn rồi em đi thẳng (luồng đường cạnh khu ngoại giao đoàn ý ạ), chẳng sợ sai làn với mũi tên gì hết. hoặc nếu từ Núi Trúc thì em cũng đi qua bùng binh rồi đi thẳng như kiểu em vào đường ĐSQ Thụy Điển, rồi em sẽ trái đi đường trong. tới ngã 3 Vạn Bảo thì em lại thò mặt lên. hoặc tới khu đỗ xe Ngọc Khánh thì em mới thò mặt ra đường to. chứ mấy lần định rẽ sang mà toàn thấy các xxx lăm le chặn là em sợ.

đấy, cách của em để tránh mũi tên với biển phân làn ở đoạn này đấy. kính các cụ.

hongdanh

Xe tải
cái chỗ này ae cảnh báo nhiều rồi
mà chỗ này bắt biển tỉnh nhiều thôi

zinzinz

Đi bộ
thật, đi qua ngã 4 Núi Trúc - Kim Mã tới Daewoo em sợ lắm, tại em ít để ý mũi tên. thế nên cứ đoạn này là em rẽ vào đường trong ( cái đường nhỏ song song với đường Kim Mã to đùng đoàng, đường cạnh khu ngoại giao đoàn ý ạ). nếu đang đi thẳng từ Kim Mã tới gần ngã 4 này là em rẽ vào luồng trong (trước ngã 4 1 đoạn, chỗ cửa hàng Lego - ngõ 290 Kim Mã - đại sứ quán Thụy Điển), đợi đèn rồi em đi thẳng (luồng đường cạnh khu ngoại giao đoàn ý ạ), chẳng sợ sai làn với mũi tên gì hết. hoặc nếu từ Núi Trúc thì em cũng đi qua bùng binh rồi đi thẳng như kiểu em vào đường ĐSQ Thụy Điển, rồi em sẽ trái đi đường trong. tới ngã 3 Vạn Bảo thì em lại thò mặt lên. hoặc tới khu đỗ xe Ngọc Khánh thì em mới thò mặt ra đường to. chứ mấy lần định rẽ sang mà toàn thấy các xxx lăm le chặn là em sợ.

đấy, cách của em để tránh mũi tên với biển phân làn ở đoạn này đấy. kính các cụ.
Cụ chỉ rất chuẩn đấy ợ

nnhtelecom

Xe hơi
đang chuẩn bị đại hội **** và Tết núc, nên các bác chú ý tý thôi tránh làm mồi cho xxx

K59

Xe tải
Em thấy xe 4B của xxxx khi đi đến gần ngã tư Núi Trúc- Kim Mã cũng phải xi nhan chuyển sang làn giữa để đi thẳng thì làm sao xxxx tha không phạt xe dân sự. Cách ngã tư này khoảng 300 m về bên phải có biển phân làn đường rất rõ rồi. Cứ theo đúng biển báo mà chạy.

doanvt45

Xe tải
Website
anhdoan.vn
Cái này cứ chịu khó để ý biển báo và đèn tín hiệu mà đi thì chẳng sợ bố con thằng nào cả. Sợ nhất là các bác đi quen đường, đêm nó thay biển, đổi làn, hôm sau cứ hồn nhiên đi theo thói quen là tèo. Đúng ra trong trường hợp thay đổi đột ngột như vậy thì các chú xxx nhà ta chỉ dẫn FREE vài ngày nhưng không, đây chính là cơ hội LÀM GIẦU của xxx. hi vọng gần tết các cụ lái xe an toàn, không bị xxx xin đểu :))

stinger

Xe điện
Website
www.punbb-hosting.com
Cái này cứ chịu khó để ý biển báo và đèn tín hiệu mà đi thì chẳng sợ bố con thằng nào cả. Sợ nhất là các bác đi quen đường, đêm nó thay biển, đổi làn, hôm sau cứ hồn nhiên đi theo thói quen là tèo. Đúng ra trong trường hợp thay đổi đột ngột như vậy thì các chú xxx nhà ta chỉ dẫn FREE vài ngày nhưng không, đây chính là cơ hội LÀM GIẦU của xxx. hi vọng gần tết các cụ lái xe an toàn, không bị xxx xin đểu :))
Trường hợp này, công bằng mà nói thì bác phát biểu hơi oan cho xxx đấy

Vova

Xe container
Cứ nhìn vạch vôi kẻ trên mặt đường mà đi thôi, chẳng quan trọng ngã 4 nào cả.
Đường đông thì cụ nhìn kiểu gì ạ? Em tưởng vạch vôi trên mặt đường phải thống nhất với biển chỉ dẫn ở trên chứ nhỉ - và nếu phải theo thì phải theo biển trước khi theo mũi tên kẻ trên mặt đường.

Djokovic

Xe điện
Thôi chết đoạn Nguyễn Chí Thanh sang Liễu Giai cũng thế mà em toàn đi làn trái, may xxx chưa để ý, quả này phải chấn chỉnh thôi.. :)