Sài Gòn !

CỬU VĂN LONG

Xe container
@
: tranh thủ có 4 ngày nằm ở trỏng đi công việc ồiii thăm bà con anh em hết 3 ngày còn 1 ngày thì láng tráng ko vào được phủ đầu rồng, mợ hỏi mấy mợ sống Sài goòng xem có cái ảnh nào ko thì phọt lên

Chỉnh sửa cuối:

FocusSG

Xe đạp
ảnh trong dinh thống nhất thì nhiều lắm cụ cứ google là ra.
cụ chủ thớt ơi tòa nhà 68 tầng xây xong lâu rồi, hoàn thiện gì nữa cụ, cụ bỏ 200k ra mua vé lên tàng 46 ngắm toàn cảnh thành phố cũng thích lắm.
nếu đi sài gòn thì e nghĩ các cụ quá giang lên địa đạo củ chi chơi, trên đó có món thịt bò ngon phải biết.

WhiteGet

Xe điện
Thế nào mà e chả xem đc cái ảnh nào cả, cũng hơn 2 năm rùi e chưa vào SG, nhớ phết :)

hcmt

Xe điện
Cụ up thế nào mà em không xem được ảnh thế nhỉ? toàn thấy photobuket thôi. chán

halele

Xe tải
có cụ nào hiểu mấy cái biểu tượng đầu trâu bò và đôi cá chép...đầu trâu bò và đôi ngỗng .... ở chợ có ý nghĩa dư lào ko ợ ? liệu có phải là chấn yểm phong thuỷ cho chợ ko nhể :D

Em bái phục cụ chủ cái khoản quan sát. Em là dân HN vào làm ăn SG được mấy năm rồi. Hàng ngày em đi qua chợ Bến Thành mà chẳng biết có mấy cái hình đó. Theo em thì nhà hát TP của SG thua nhà hát Lớn của HN mình (tuy đều là tác phẩm của người Pháp). Bề ngoài nhà thờ Đức Bà SG trông diễm lệ, nhà thờ lớn HN trong uy nghiêm cổ kính ; bên trong 2 nhà thờ đều có vẻ đẹp chung là lộng lẫy và huyền bí.

đầu trâu bò bên đôi cá chép

đầu trâu bò bên đôi ngỗng

[/QUOTE]

CỬU VĂN LONG

Xe container
có cụ nào hiểu mấy cái biểu tượng đầu trâu bò và đôi cá chép...đầu trâu bò và đôi ngỗng .... ở chợ có ý nghĩa dư lào ko ợ ? liệu có phải là chấn yểm phong thuỷ cho chợ ko nhể :D

Em bái phục cụ chủ cái khoản quan sát. Em là dân HN vào làm ăn SG được mấy năm rồi. Hàng ngày em đi qua chợ Bến Thành mà chẳng biết có mấy cái hình đó. Theo em thì nhà hát TP của SG thua nhà hát Lớn của HN mình (tuy đều là tác phẩm của người Pháp). Bề ngoài nhà thờ Đức Bà SG trông diễm lệ, nhà thờ lớn HN trong uy nghiêm cổ kính ; bên trong 2 nhà thờ đều có vẻ đẹp chung là lộng lẫy và huyền bí.

Lúc nào cụ rảnh ra cờ hụp nốt cho em cửa Tây và Nam nhá, mấy ae mải ngắm gái SG xinh quá lên quen béng mất hic hic

@Đoàn Viên : thanhks kiu (b)

canbo

Xe tăng
Hai tháng nữa em lại được quay lại SG rồi, nhớ quá. Quãng thời gian ở SG bằng ở HN (11 năm mỗi nơi) nhưng SG là nơi em trưởng thành nên chẳng thể nào quên. Đi xa lâu rồi mà nhiều khi nhớ SG nhiều hơn là HN. Nhớ cái cách sống thoáng, thoải mái, dễ gần của SG. Nhớ cái tính chân chất, ko rào đón và sống rất thật. Bây giờ đi xa về thì em phải về HN vì gia đình ở đó nhưng nhiều khi ko thích nghi dc với cuộc sống HN, vì cái tính cách SG nó đã thành tính cách của em mất rồi. Nhớ SG quá đi thôi.

mucdichcuatoi

[Tịch thu bằng lái]
Em cũng hay đi SG nhưng chả có thời gian nhiều để mà ngắm cảnh như cụ, toàn ngắm trong quán nhậu k à :D

CuTiVoDich

Xe điện
Cụ 9 chụp nhiều ảnh quá, em mời cụ 1 lý ạ>:D<