[Funland] Saddam Hussein - Nạn nhân của một vụ lừa dối lớn nhất trong lịch sử.

Niemvuinho

[Tịch thu bằng lái]
Ctranh vùng vịnh 1991 có thể hiểu đc. Còn xâm lc irac 2003 là hành vi ko biện minh đc. Chóp bu Mỹ phải nói dối méo mồm.
Nguyên nhân thực sự phải hỏi bọn lái súng, lái dầu thôi.

superPDP

Xe điện
Thế lợi ích của Mẽo ở VN, Afganistan và ở UK là gì thưa cụ?
Là để ngăn làn sóng CS làm mất ảnh hưởng của Mĩ ở Châu Á, ở Afghanistan thì khủng bố tận nhà nó thì nó tẩn lại. Còn ở UK thì là Nga phát động chiến tranh.

xmanvn

Xe buýt
Vn cũng đã thực sự nghiêm túc ngâm cứu với đẻ ra đc tên lửa đạn đạo như các anh kia đâu mà nó bóp hả cụ :))) Mà nó biết VN gan bé nên chấp làm gì nữa
Thêm nữa là bạn Mèo vừa vật nhau với Vịt đến 20 năm chán rồi còn gì

Opel Astra

Xe điện
Thế vụ Saddam là nạn nhân như này, Mẽo nó có rảnh ko bác?
Bọn tôi bị 1 vụ thế này:
Làm việc với tụi France, đặt hàng, mở L/C ...., như đúng rồi.
1 ngày xấu giời, nó alo lạnh lùng bẩu: Sorry, order của tụi bây bị delay 6 tháng.
Tôi tá hỏa hỏi lại, truy mãi cũng ra:
Đợt đó, Pháp đã chiếm Libya, đơn hàng gửi sang Libya kèm Báo giá (cao hơn 1.5 lần so với Việt Nam), bên Libya automatically chấp nhận.
Tiền sẽ do chính phủ Pháp thanh toán, trả trước luôn.
Thế thì chẳng có lý do gì nó sản xuất cho Việt Nam cả.

Chửi nhau chán rồi nó cũng sản xuất cho ta, nhưng delay chỉ gần 3 tháng thôi.

Xét như thế, có lợi thì cứ triển thôi.

superPDP

Xe điện
Thêm nữa là bạn Mèo vừa vật nhau với Vịt đến 20 năm chán rồi còn gì
Căn bản là VN đã lành tính chứ húng hắng như TT nó lại chả chốt vài quả cấm vận ngay. Ko đánh bằng súng thì nó oánh vào dạ dày :|

congagia2016

Xe tăng
Là để ngăn làn sóng CS làm mất ảnh hưởng của Mĩ ở Châu Á, ở Afghanistan thì khủng bố tận nhà nó thì nó tẩn lại. Còn ở UK thì là Nga phát động chiến tranh.
Haha, cụ nói đúng như sách giáo khoa nhỉ, thế là em chịu thua, chả dám cãi sgk nữa, ahihi

superPDP

Xe điện
Haha, cụ nói đúng như sách giáo khoa nhỉ, thế là em chịu thua, chả dám cãi sgk nữa, ahihi
Ôi giời ơi SGK =)) tìm đủ sách Tây, Tàu, Mẽo, Nhật nó cũng cùng đáp án. =))
Cái lí do khát máu thì đúng chắc một người như cụ nghĩ ra, đề nghị cụ viết sách để định hướng lại hiểu biết quốc tế

pain

Xe ba gác
Căn bản là VN đã lành tính chứ húng hắng như TT nó lại chả chốt vài quả cấm vận ngay. Ko đánh bằng súng thì nó oánh vào dạ dày :|
Thế nó bỏ cấm vận VN là vì thương VN lành tính hả cụ?

superPDP

Xe điện
Thế nó bỏ cấm vận VN là vì thương VN lành tính hả cụ?
Là vì lành tính ko ảnh hưởng hay tiềm năng gây hại gì lại đông dân thị trường tiềm năng còn sát nách TQ nó bỏ cấm để còn lôi kéo chứ sao

pain

Xe ba gác
Là vì lành tính ko ảnh hưởng hay tiềm năng gây hại gì lại đông dân thị trường tiềm năng còn sát nách TQ nó bỏ cấm để còn lôi kéo chứ sao
Thế à? Nhưng sách giáo khoa của em lại dạy do nó thấy có lợi ích chính trị để lôi kéo đỉnh đẩy lên tuyến 1 lần nữa và tất nhiên TIỀN, vấn đề muôn thuở. Chứ lành tính á? Không có khả năng tiềm năng gây hại á? Không ảnh hưởng á?

Sách của cụ chắc chưa cập nhật hoặc cố tình " quên" để hạ thấp Việt nam của em rồi. :D

superPDP

Xe điện
Thế à? Nhưng sách giáo khoa của em lại dạy do nó thấy có lợi ích chính trị để lôi kéo đỉnh đẩy lên tuyến 1 lần nữa và tất nhiên TIỀN, vấn đề muôn thuở. Chứ lành tính á? Không có khả năng tiềm năng gây hại á? Không ảnh hưởng á?

Sách của cụ chắc chưa cập nhật hoặc cố tình " quên" để hạ thấp Việt nam của em rồi. :D
Thế cụ đọc còm em xem có thiếu cái nào ko mà cụ nhắc lại chi nhỉ. Lành tình nằm trong phạm trù ko phải yếu tố thách thức nó đấy cụ. Thôi cụ cứ đọc lại còm lần nữa đi cụ

pain

Xe ba gác
Thế cụ đọc còm em xem có thiếu cái nào ko mà cụ nhắc lại chi nhỉ. Lành tình nằm trong phạm trù ko phải yếu tố thách thức nó đấy cụ. Thôi cụ cứ đọc lại còm lần nữa đi cụ
Dạ vì em đọc rất kỹ và tập trung vào Lành tính như cụ viết đấy chứ cụ:), cụ đọc lại còm em đi.

Còn cụ đang ý tại ngôn ngoại thì thôi:)

anhquannatural

Xe hơi
Em ko hiểu nhiều, nhưng nhìn thần thái ô ấy ko đến lỗi như Mỹ vu khống như vậy

superPDP

Xe điện
Dạ vì em đọc rất kỹ và tập trung vào Lành tính như cụ viết đấy chứ cụ:), cụ đọc lại còm em đi.

Còn cụ đang ý tại ngôn ngoại thì thôi:)
Thế cụ nhìn Còm mà ko phân tích được xong nhắc lại kêu ý tại ngôn ngoại thì em xin ko dám ý kiến trình đọc hiểu của cụ ạ
ĐỎ có phải TIỀN ko cụ ?
TÍM có phải chính trị ko cụ ?
Còn lành tính là ko thách thức chống lại lợi ích ảnh hưởng của nó đấy cụ. :))

pain

Xe ba gác
Thế cụ nhìn Còm mà ko phân tích được xong nhắc lại kêu ý tại ngôn ngoại thì em xin ko dám ý kiến trình đọc hiểu của cụ ạ

ĐỎ có phải TIỀN ko cụ ?
TÍM có phải chính trị ko cụ ?
Còn lành tính là ko thách thức chống lại lợi ích ảnh hưởng của nó đấy cụ. :))
Cụ đừng vội công kích cá nhân. Phải đến còm thứ 3 cụ mới diễn đạt nổi ý thì chả ý tại ngôn ngoại thì là gì?
Cái Đỏ cái Tím thì đương nhiên nhưng cái LÀNH ấy mới cần làm rõ.
Và tại sao cụ viết không rõ gọn nghĩa mà lại đòi hỏi người đọc phải phân tích?

Tiếp nữa, cái Lành của cụ ở còn 3 nó khác nhiều ở còm 1 lắm nếu xét về Ngữ cảnh. Và cụ nói không thách thức chống lại lợi ích của nó á? Nó không nhận định như cụ đâu, nó nhìn thấy nguy cơ cực lớn nếu không nhanh chóng đặt quan hệ có lợi mà để VN ngả về phía đối phương của nó. Do vậy mới có các bước đi như ngày hôm nay đấy. Sở dĩ em gặng hỏi cụ là để làm rõ cái LÀNH theo ý cụ là thế nào, cụ ạ:)

lx125_black

Xe container
Và có 1 điều nữa em muốn nói, nếu các cụ/ mợ nào có người thân đã từng đi LĐ tại Iraq thời Saddam thì hãy hỏi họ về cách chính phủ Ngài Saddam đối xử ra sao với mình? Em không nói về vĩ mô vì cái đó quá rộng và cũng không cần thiết.

Một chuyện làm em ám ảnh và day dứt, đó là một tốp các Anh chơi rất thân với em ( U 60 cả rồi- từng là quân nhân giải ngũ) sang đó LĐXK theo diện kỹ sư, khi chiến tranh chuẩn bị xảy ra, họ trong diện Phải về. Trước khi về, họ chỉ kịp dạy anh em Iraq cách làm hầm chữ A tránh mảnh cho gia đình và khi trên đương về, họ đã gạt nước mắt để đi. Bia rượu sâu, họ chỉ nói... cay đắng và ức vì phải bỏ BẠN trong lúc nguy khó nhất!
Em sống ở 1 khu tập thể QĐ - 1 nhà máy công nghiệp thuộc BQP.
Những năm 90 mà ai được đi XKLĐ ở Iraq về đều xây được nhà mái bằng, có xe máy honda để đi, kinh tế gia đình rất khả giả (so với mặt bằng chung thời đó). Đến mức mà những lần đi XKLĐ sau đó, mọi người phải tranh giành để được đi. Đi để đổi đời, để gia đình vợ con sung túc hơn.
Iraq là bạn tốt của VN, ít nhất trong mắt em là như vậy.

superPDP

Xe điện
Cụ đừng vội công kích cá nhân. Phải đến còm thứ 3 cụ mới diễn đạt nổi ý thì chả ý tại ngôn ngoại thì là gì?
Cái Đỏ cái Tím thì đương nhiên nhưng cái LÀNH ấy mới cần làm rõ.
Và tại sao cụ viết không rõ gọn nghĩa mà lại đòi hỏi người đọc phải phân tích?

Tiếp nữa, cái Lành của cụ ở còn 3 nó khác nhiều ở còm 1 lắm nếu xét về Ngữ cảnh. Và cụ nói không thách thức chống lại lợi ích của nó á? Nó không nhận định như cụ đâu, nó nhìn thấy nguy cơ cực lớn nếu không nhanh chóng đặt quan hệ có lợi mà để VN ngả về phía đối phương của nó. Do vậy mới có các bước đi như ngày hôm nay đấy. Sở dĩ em gặng hỏi cụ là để làm rõ cái LÀNH theo ý cụ là thế nào, cụ ạ:)
tôi đang quote cụ kia cụ ạ còn sau còm cụ tôi phải lặp lại đến 2 lần là do cụ cố tình ko hiểu thôi . Còn tôi bôi đỏ , bôi tím cho cụ dễ nhìn chứ đọc thì ai cũng hiểu cả cần gì đến lần thứ 3.

Gừng

[Tịch thu bằng lái]
Thế mà giờ vẫn có một số lượng không nhỏ các cụ OF đang nguyền rủa Putin độc tài, đồ tể, khát máu. Hãy nhìn Mỹ xem nó có độc tài, đồ tể, khát máu gấp vạn lần Putin không?

Mỹ giết chết 1 triệu người Nhật
giết chết 2 triệu người Việt nam
giết 1,5 triệu người iraq
giết tầm 2 triệu nguời Lybi, syri..

nguyentoanland

Xe tăng
Xem một số Clip người Việt đi du lịch Iraq thì thấy người Iraq rất quý người Việt Nam mình, thậm chí họ mời ăn free. Người dân Iraq rất thân thiện và có học, tiếc là chiến tranh làm tan nát cả một dân tộc, một quốc gia.

Opel Astra

Xe điện
Mỹ giết chết 1 triệu người Nhật
giết chết 2 triệu người Việt nam
giết 1,5 triệu người iraq
giết tầm 2 triệu nguời Lybi, syri..
Anh Liên Xô cũng không kém cạnh lắm đâu bác. Dù con số có lẽ ít hơn.