RX350 hơn Venza điểm gì

dungboder

Xe tải
Website
www.autoland.vn
Em thì em lại có câu hỏi ngược với bác :102: Thế quái nào lại có người mua Venza làm gì cơ chứ. Bỏ 90K ra mua một cái xe Camry đa dụng thì thà mua 2 cái Innova mỗi vợ chồng một cái, tiền thừa vẫn đủ múc em Morning đi chợ ạ.

Còn so sánh Venza với RX thì nó vô cùng lắm ạ. Em chắc với giá đấy RX có nhiều option hơn Venza, và chưa kể độ đầm, cách âm, độ thoải mái khi đi xe nữa. Xe sang nó hơn xe thường ở chỗ mỗi cái nó tốt hơn một tí thôi bác ạ :P

trungdq

Xe tải
RX được gọi là luxury vehicle còn Venza không có chữ luxury, đơn giản vậy thôi. So sánh RX với Venza cũng giống như Lexus IS, C Class, BMW 3 Series với Toyota Camry, Honda Accord ấy. Giá của Venza bản cơ sở ở Mỹ kém giá RX khoảng 10K, với giá cao hơn như thế mà RX vẫn bán được nhiều hơn thì các cụ tự hiểu cái nào hơn cái nào.

hiennq

Xe đạp
Website
www.pynshop.com
Bỏ 80-100K mua 1 con Toyota? Nếu là em thì chả bao giờ mợ ạ. Tầm tiền 100K em quên ngay Toyota và cả Lexus luôn.

Tien_TCFC

Xe điện
Gấu này nhà Bác nào mà am hiểu quá :P(b)(b)

bocuho506

Xe máy
Ko nen so sanh nhu vay! Lexus la giay Intaly, com Venza la giay thuong dinh. Minh ko nen so sanh the no khap khieng vo cung!
E noi the dung ko cac Bac?

binhauto

Xe tăng
múc X6 đi mợ ơi!

avalon

Xe buýt
EM đã ngồi thử cả 2 chiếc rồi , về nội thất thì chiếc venza 3.5 full options cũng ngang RX 350 nhưng về cảm giác thì khác hẳn bác ạ :)
- Chiếc venza nó vẫn mang hơi hướng của sedan nên e rằng chỉ hợp đi phố ,đi không thoải mái lắm .
- Chiếc RX thì lại hoàn toàn khác , nó là xe CUV mang hơi hướng của SUV gầm cao nên ngồi trên đó rất thoải mái , gầm cao mà :) tư thế ngồi thoải mái thẳng chân , cả nhà đi du lịch vài trăm km thấy rất khỏe . Hơn nữa lại có thể đi đường xấu , đường trường . Xăng thì ăn uống tương tự venza thôi . Nhìn cũng rất lịch sự
Bác cứ ngẫm kỹ đi , chứ theo em thì đi xe gầm cao vẫn là sự lựa chon số 1 :) huống hồ đây là 1 chiếc gầm cao hạng sang , lịch sự , ăn uống ít (b) dưng mà nếu có điều kiện thì múc hẳn X6 thì càng tốt , đẳng cấp hoàn toàn khác

Chỉnh sửa cuối:

Drifter

Xe buýt
Tầm tiến đấy bác mua 7 cái Kia Morning mỗi ngày đi 1 cái sướng hơn :)):)):))
@bác Gấu: Em ủng hộ ý kiến bỏ Toy, Lexus mà lấy X6 lướt nếu tin tưởng được nhà nhập khẩu. Rồi thêm tí mua cho Mèo nhà bác cái matiz cũ để đi làm. Lúc nào đi gặp đối tác bác lấy X6 đưa đi. Em đồng ý với bác là nhất quyết không chiều chồng. Thời buổi bây giờ giai thành đạt đi xe đẹp là ra đường chân dài nó bu vào như ruồi gặp mứt ngay ạ. MÀ thêm nữa phải nhất vợ nhì giời chứ ạ. quả ngon đưa bà thử trước :21:. Sang thì sang hẳn lên X6 đi. chạy gầm cao thích thật.

lm1mt

Xe tải
mấy cái camera trên gương giữa và rửa mắt sấy gương venza hình như đều có cả phải không các bác?

joni

Xe đạp
Tầm tiến đấy bác mua 7 cái Kia Morning mỗi ngày đi 1 cái sướng hơn :)):)):))
@bác Gấu: Em ủng hộ ý kiến bỏ Toy, Lexus mà lấy X6 lướt nếu tin tưởng được nhà nhập khẩu. Rồi thêm tí mua cho Mèo nhà bác cái matiz cũ để đi làm. Lúc nào đi gặp đối tác bác lấy X6 đưa đi. Em đồng ý với bác là nhất quyết không chiều chồng. Thời buổi bây giờ giai thành đạt đi xe đẹp là ra đường chân dài nó bu vào như ruồi gặp mứt ngay ạ. MÀ thêm nữa phải nhất vợ nhì giời chứ ạ. quả ngon đưa bà thử trước :21:. Sang thì sang hẳn lên X6 đi. chạy gầm cao thích thật.
Ui đúng là tri kỷ! em mời bác ly rượu.

Audi A8

Xe hơi
venza thuộc dòng crossover hạng sang, đó là dòng đa dụng, phù hợp cho nhiều địa hình và mục đích. Lexus thuọc dòng luxury utiliti, là dòng đi đường ngoài đô thị hạng sang, nhà sản xuất căn cứ vào đó để đề cao, và chú trọng vào các bộ phận để làm nổi bật tính năng của từng loại. Em có thể tùy mục đích sử dụng mà lựa chọn, k có dòng xe nào thỏa mãn tất cả các nhu cầu của mình hết được, theo anh nếu mục đích sử dụng thiên về gia đình để đi chơi xa nên mua venza, vì có ưu điểm rộng rãi hơn lexus.

Có bác nào đã chạy thử cả 2 xe này chưa ạ? em thì em nghĩ phải có gì đó khác biệt, chứ nếu chỉ để sành điệu hơn thôi mà giá chênh lệch tương đối nhiều thì lãng phí quá ạ.
Em chỉ mới được chạy RX350 thấy cũng được, lái nhẹ nhàng êm ái, bốc vừa phải cách âm tốt ... còn em đoán Venza chạy thích hơn Camry tí :))

nguyenlongan

Xe tải
RX 350 đi mợ ơi. (b)

joni

Xe đạp
Cám ơn đại gia đình nhà mình, em quyết định cưới dì 2 RX cho anh xã rồi ạ. Thôi thì bớt tiền sữa của con đi cho bố nó sướng vậy. Thế mà anh xã nhà em vẫn chưa hài lòng đấy, còn lèo nhèo rằng niềm đam mê của anh là BMW cơ. Cái này đúng là được voi đòi 2 bà trưng.Theo các bác có nên ném đá cho hắn vỡ đầu ko ạ. (Em hỏi nhỏ các bác ở nhà cũng củ hành gấu như vậy ah).

hi_lander_6052

Xe buýt
Cám ơn đại gia đình nhà mình, em quyết định cưới dì 2 RX cho anh xã rồi ạ. Thôi thì bớt tiền sữa của con đi cho bố nó sướng vậy. Thế mà anh xã nhà em vẫn chưa hài lòng đấy, còn lèo nhèo rằng niềm đam mê của anh là BMW cơ. Cái này đúng là được voi đòi 2 bà trưng.Theo các bác có nên ném đá cho hắn vỡ đầu ko ạ. (Em hỏi nhỏ các bác ở nhà cũng củ hành gấu như vậy ah).
ném cho hắn vỡ phụ kiện đi mợ:)):)):))

chocobo1189

Xe tải
cụ hành mà bị gấu ném vỡ đầu ai dám củ hành các mợ ạ:77: Mợ đã mua xe chưa ạ? Mua rùi thì phọt ảnh lên cho anh em xem đi

Bắp Bơ

Xe điện
Website
gomsuminhlong.net
Xe thì E không biết gì lên chỉ giúp được cụ chủ thớt cái vấn đề nhỏ này thôi.
Gấu = Già + Xấu
Đọc nhanh và ghép lại thì nó ra cái giống đấy. E thề

Audi A8

Xe hơi
Các bác quây em nó kinh quá, thôi em cưới vợ 2 cho Mèo khi nào động phòng thì cho bài cảm nhận nhé

NamThanglong1

Xe buýt
Mợ chủ thớt ạ, Gấu đích thực là nhập khẩu vào ta, bởi tại dân gian chỉ thấy nói đến Sư tử thui chứ không nói đến gấu. Còn tụi đàn ông chúng em hay la cà ngoài quán xá nói lén sau lưng các mợ, ông nào mà chả biết Gấu mẹ vĩ đại hàng nhập khẩu từ Liên xô cũ đới.:21::21::21: