Thảo luận Rx350 đời mới có đáng với túi tiền bỏ ra

anhtm

Xe máy
KĐT Vinhomes Riversides, Long Biên, Hà Nội
Đồng ý là bản 4 đ kia ngon hơn, nhưng bản 3 đ mấy mà cụ ý bảo vật liệu rẻ tiền thì em đính chính thôi. Cũng ngon phết rồi cụ à.

Còn tất nhiên người ta làm giá chênh 1 tỷ thì phải có cái gì trông nó khác bọp mới bán được chứ :) mấy chục năm trước em chạy IS250 bản Mỹ đã có nội thất gỗ óc chó hoặc đại khái thé, nhìn đã phê lắm rồi
Tôi khẳng định là Rx Pre chắc chắn là loại lược bỏ hết các chi tiết cần có của một con xe sang ( chẳng nhé lại đi so với Kia, Hyundai, toyota...), tiền nào của nấy. Cái sang của Rx cũng như lexus hơn hẳn mọi đối thủ vẻ ngoài dù bản cao hay thấp đều rất giống nhau, ko có sự phân biệt lớn. ( Ví dụ: GLC 200, GLC 300 đứng cạnh nhau mà tôi còn tưởng là 2 dòng khác nhau, GLC 200 xấu ko để đâu cho hết xấu )
Nhiều người mua xe họ ko cần những chi tiết đấy, đủ với cảm nhận cá nhân và cái logo là được.
Ý bạn nói tôi ăn ốc nói mò, bảo ko biết gì vì làm j có tiền mà chạy Pre lại dám nhận xét thế.
Xin thưa bạn tôi ko có tiền mua Pre thật, và cũng chẳng bao giờ có cơ hội được ngồi lên con đấy. Vì tôi chẳng bao giờ mua RX.

Chỉnh sửa cuối:

z300

Xe điện
Tôi khẳng định là Rx Pre chắc chắn là loại lược bỏ hết các chi tiết cần có của một con xe sang ( chẳng nhé lại đi so với Kia, Hyundai, toyota...), tiền nào của nấy. Cái sang của Rx cũng như lexus hơn hẳn mọi đối thủ vẻ ngoài dù bản cao hay thấp đều rất ổn.
Nhiều người mua xe họ ko cần những chi tiết đấy, đủ với cảm nhận cá nhân và cái logo là được.
Ý bạn nói tôi ăn ốc nói mò, bảo ko biết gì vì làm j có tiền mà chạy Pre lại dám nhận xét thế.
Xin thưa bạn tôi ko có tiền mua Pre thật, và cũng chẳng bao giờ có cơ hội được ngồi lên con đấy. Vì tôi chẳng bao giờ mua RX.
Cụ lớn tuổi mà lại chấp nhặt vậy :) Em chỉ muốn nói nó không phải chất liệu rẻ tiền. Cụ nào sâu Lex vào xác nhận em cái. Còn bản Luxury thì đương nhiên phải dùng hàng cao cấp hơn thì mới bán được chứ!

Còn nếu định vị Lexus nó là "xe sang" thì em cho là chưa phải! Có lẽ người Việt mới coi RX350 là xe sang cụ à. Xe sang phải là Maybach, Rolls, Bently, Fer etc...

Isu_zu

Tháo bánh
Tôi khẳng định là Rx Pre chắc chắn là loại lược bỏ hết các chi tiết cần có của một con xe sang ( chẳng nhé lại đi so với Kia, Hyundai, toyota...), tiền nào của nấy. Cái sang của Rx cũng như lexus hơn hẳn mọi đối thủ vẻ ngoài dù bản cao hay thấp đều rất giống nhau, ko có sự phân biệt lớn. ( Ví dụ: GLC 200, GLC 300 đứng cạnh nhau mà tôi còn tưởng là 2 dòng khác nhau, GLC 200 xấu ko để đâu cho hết xấu )
Cụ này đại gia cỡ nào mà giọng vênh váo khệnh khạng vậy cà b-)

VOICOI

Xe tải

Việt Nam mình chuộng Lexus thật. Em ở Úc thấy Lexus rẻ lắm (Em gửi giá 2 xe LX570 cùng đời các cụ xem, đô Úc 1 ăn 17K thôi). Bên này em đang chạy con RX350L, chạy cũng sướng nhưng so với BIM, MEC thì em thấy kém nhiều.
Giá xe Lex ở VN thì theo em quá ko tương xứng với xe. Đắt quá !!! Nhưng xe bán ra vẫn phải đặt và chờ đợi thì LEXUS tại VN cũng nên tăng giá thêm nữa mà kiếm thêm lời, nhu cầu vẫn cao lắm.

Chỉnh sửa cuối:

MrFank

Xe tăng
{Kinh doanh chuyên nghiệp}

Việt Nam mình chuộng Lexus thật. Em ở Úc thấy Lexus rẻ lắm (Em gửi giá 2 xe LX570 cùng đời các cụ xem, đô Úc 1 ăn 17K thôi). Bên này em đang chạy con RX350L, chạy cũng sướng nhưng so với BIM, MEC thì em thấy kém nhiều.
Giá xe Lex ở VN thì theo em quá ko tương xứng với xe. Đắt quá !!! Nhưng xe bán ra vẫn phải đặt và chờ đợi thì LEXUS tại VN cũng nên tăng giá thêm nữa mà kiếm thêm lời, nhu cầu vẫn cao lắm.
Giá Rx350 hiện tại chỉ tầm 3,4 ~ 4,9 tỉ thôi chứ cụ nhỉ, lăn bánh cộng thêm con sedan nữa vào