[Thảo luận] Rx 450h 29A-238.58 - Xe đẹp, ý thức kém !

Đậu đại ka

Xe buýt
Tối qua 22/5 trời mưa tầm tã, nhiều tuyến đường ngập. Cháu đi cùng Gấu + F1 di chuyển từ Tây Sơn về Hà Đông. Mặc dù cũng vội về với F1 bé vì lo trời mưa + mưa vẫn nặng hạt nên sợ ngập hơn. Đến đoạn cầu sắt vượt Thái Hà Chùa Bộc, khi xe cháu chuẩn bị lên cầu thì bỗng bên phải bác Rx450 trắng biển 29A-2x8.58 vượt lên định đè đầu cháu, mà cháu đã đi sát hàng rào phân cách sắt rồi. Cháu đã định phanh chậm lại để "né" nhưng do vướng 2b nên Rx phanh chậm lại không đè được. Theo phản xạ cháu đành ga thốc lên để vọt lên cầu trước vì nếu mà để né cho Rx lên trước thì cháu phải phanh khự lại chứ không phải chậm. Khi đi trên cầu cháu cũng cố đi nhanh hơn + nghĩ nhỡ bác kia lại vội về có việc nên qua cầu cái là cháu tạt sang phải để nhường Rx đi lên mặc dù trong đầu nghĩ chuẩn bị ăn phanh gấp + đè đầu rồi đây. Ai dè hóa ra thật, thằng này nó không biết nghĩ đúng sai, lúc đầu nó định đè không được nên mặc dù cháu đã đi làn trong nó cũng đi tốc độ rùa bò ngay trên đầu xe cháu từ lúc xuống cầu tới Thái Thịnh rồi mới lại vọt lên, vượt phải, đè đầu xe khác để lên cầu vượt NTS, làm Gấu cũng phải bảo "Thằng điên này đi kiểu gì thế". Việc như này cháu cũng làm suốt, thậm chí còn phanh gấp nhưng đấy là lúc cháu đi 1 mình và xe sau giương pha đằng sau hoặc đi láo đằng này nó đi láo cháu đã nhường đường lại còn tinh tướng hơn. Có cụ nào biết chủ xe này nói lại hộ cháu với chủ xe 1 câu không chủ xe có xe đẹp mà ý thức kém quá.
P/S: mod nào đi qua che giùm e cái biển ở title với ợ. E sorry !

Chỉnh sửa cuối:

Crazycars

Xe tăng
Chán thật!

mockba123

Xe hơi
bó tay với các bác trọc phú nhà ta :(

nvh_hn

Xe container
Việc gì phải che hả cụ?

Meo Thamlam

Xe lăn
Website
www.cognotiv.vn
Bỏ qua đi về nhà cho nhanh, trời mưa to gây sự làm gì !

hoanglee94

Xe tăng
Đi xe xịn có nhiều thằng bựa lắm, cụ chủ không lại với chúng nó đâu..... Chúng mới bán đất đi mua Lệch Xù mà :)) Em dị ứng mấy ông tướng này lắm, xe xịn còn bật cả đèn pha lúc 11h30p trưa cơ mà :))

gió_mát

Xe hơi
cụ về mua bentley hẹn ngày tái ngộ xem nó có dám đè cụ nữa không

gió_mát

Xe hơi
em vừa xem vnexpress thấy mưa lụt, hay chú RX vừa đi vừa rò đường ko dám đi nhanh lên gây ức chế cho cụ chủ,

QUYNHCHI

Xe buýt
Chạy đua vũ trang là ko nên, mình làm quả phi đối xứng chơi em Land đời 8x chẳng hạn, thách cụ nó chả dám đè ;))
Cụ chơi sang thế, em cứ làm con Uoat cho lành, thằng nào tạt đầu em hay chơi bẩn kiểu như trường hợp cụ chủ thì em cứ đạp ga sát sàn, xong rồi vứt xe cho nó rồi về luôn

mrkoi

Xe tăng
Tối qua 22/5 trời mưa tầm tã, nhiều tuyến đường ngập. Cháu đi cùng Gấu + F1 di chuyển từ Tây Sơn về Hà Đông. Mặc dù cũng vội về với F1 bé vì lo trời mưa + mưa vẫn nặng hạt nên sợ ngập hơn. Đến đoạn cầu sắt vượt Thái Hà Chùa Bộc, khi xe cháu chuẩn bị lên cầu thì bỗng bên phải bác Rx450 trắng biển 29A-2x8.58 vượt lên định đè đầu cháu, mà cháu đã đi sát hàng rào phân cách sắt rồi. Cháu đã định phanh chậm lại để "né" nhưng do vướng 2b nên Rx phanh chậm lại không đè được. Theo phản xạ cháu đành ga thốc lên để vọt lên cầu trước vì nếu mà để né cho Rx lên trước thì cháu phải phanh khự lại chứ không phải chậm. Khi đi trên cầu cháu cũng cố đi nhanh hơn + nghĩ nhỡ bác kia lại vội về có việc nên qua cầu cái là cháu tạt sang phải để nhường Rx đi lên mặc dù trong đầu nghĩ chuẩn bị ăn phanh gấp + đè đầu rồi đây. Ai dè hóa ra thật, thằng này nó không biết nghĩ đúng sai, lúc đầu nó định đè không được nên mặc dù cháu đã đi làn trong nó cũng đi tốc độ rùa bò ngay trên đầu xe cháu từ lúc xuống cầu tới Thái Thịnh rồi mới lại vọt lên, vượt phải, đè đầu xe khác để lên cầu vượt NTS, làm Gấu cũng phải bảo "Thằng điên này đi kiểu gì thế". Việc như này cháu cũng làm suốt, thậm chí còn phanh gấp nhưng đấy là lúc cháu đi 1 mình và xe sau giương pha đằng sau hoặc đi láo đằng này nó đi láo cháu đã nhường đường lại còn tinh tướng hơn. Có cụ nào biết chủ xe này nói lại hộ cháu với chủ xe 1 câu không chủ xe có xe đẹp mà ý thức kém quá.
P/S: mod nào đi qua che giùm e cái biển ở title với ợ. E sorry !
K phải che đâu cụ ơi, mình đúng thì sao lại phải sợ sệt ợ ;)

Đi đường bây giờ phức tạp lắm ...Chắc Cụ gặp giang hồ đi đòi nợ thuê đấy !!!
ức chế làm giề cho nó nặng cái đầu...
để mà nghĩ chuyện kiếm xiền cho nó lành

aquatichung

Xe tải
Nếu cụ đi xe tải, hoặc xe u óat thì nó né xa và nhường cụ đi trước

csc688

Xe buýt
Bó tay, cụ liếc trong xe xem có súng hoa cải không

giacmoxe4

Xe điện
Chuyện thường ngày trên đường phố Hà Nội rồi Cụ ơi.Coi như là không nhìn thấy cho nhẹ nhõm Cụ ạ.

mAd_lOvE

Xe lăn
{Kinh doanh chuyên nghiệp}
Website
www.myphamxachtay.com
Việc như này cháu cũng làm suốt, thậm chí còn phanh gấp nhưng đấy là lúc cháu đi 1 mình và xe sau giương pha đằng sau hoặc đi láo đằng này nó đi láo cháu đã nhường đường lại còn tinh tướng hơn.
Em thì xe sau có thế thôi em cũng kệ, đã vô văn hóa thì em cũng tránh đi cho được việc :D

NấmLinhChi

Xe tải
Lúc gần 21h e có đi qua nhà cụ thấy e Audi nằm luôn trên phố nhà cụ có cả chăng dây cảnh báo. Không biết sáng nay cứu hộ đã cứu e ấy chưa. Thế hôm qua về xe cụ có sao ko? Nếu đi xe gầm thấp có khi tèo khi vào phố nhà cụ ;))

hungnhd

[Tịch thu bằng lái]
Rx 450h 29A-238.58 e nhớ để tránh rồi. việc gì phải dấu hả cụ. xã hội nên đào thải dần những loại vô văn hóa như thế. e hay lầm bầm ghi gặp bọn này là vô học. đi gặp kiểu đấy ức chế lắm