[Thảo luận] Rx 450h 29A-238.58 - Xe đẹp, ý thức kém !

Ở đời sao cứ thích phải đè đầu cưỡi cổ nhau thế hả các cụ? hay xe đẹp là của những kẻ nhiều tiền,mà chắc ji đã là của mình hay là của (Bank) các cụ ợ.

minhcuong400

Xe tăng
Cụ giận làm gì! nó còn chưa giẫm vào chưn cụ là may rùi đó!!!!!! Cứ để biển xe nó đó việc gì phải che! Thui cứ tránh đi cho nó lành!

HaJolie

Xe buýt
Chắc xe cụ chủ cũng vào loại có hạng nên nó mới dám chèn đầu xe cụ, chứ gặp xe em chắc nó phải tránh từ xa rồi :D

vnnpool

Xe máy
Thỉnh thoảng em cũng gặp cái xe này, lái xe khá nền, chắc hôm đấy đang bận việc gì đấy

hanoi24h

Xe tải
Hơn nhau ở cái "trí tuệ" chứ hơn nhau mấy cắc bạc thì chắc là "trọc phú" thôi. Nghỉ hè rồi cho F1 về quê chơi để đầu các cháu đỡ chút vẩn đục cụ chủ ah.

whitecolar

Xe hơi
Ôi kệ m. nó bác ạ. Có phải thằng nào đi xe xịn cũng có ý thức đâu. Mình cứ ý thức còn người khác ko ý thức mình cười thôi. Sống ở xã hội này nên AQ một chút cho lành

Oldstar

Xe tăng
Thỉnh thoảng em cũng gặp cái xe này, lái xe khá nền, chắc hôm đấy đang bận việc gì đấy
Ơ cụ không đọc kỹ à? Nếu vội thì vượt được sẽ tít luôn, đằng này nó lại cố tình đi chậm từ Thái Hà đến NTS để đè xe chủ thớt

Just.a.second

Xe buýt
Tối qua 22/5 trời mưa tầm tã, nhiều tuyến đường ngập. Cháu đi cùng Gấu + F1 di chuyển từ Tây Sơn về Hà Đông. Mặc dù cũng vội về với F1 bé vì lo trời mưa + mưa vẫn nặng hạt nên sợ ngập hơn. Đến đoạn cầu sắt vượt Thái Hà Chùa Bộc, khi xe cháu chuẩn bị lên cầu thì bỗng bên phải bác Rx450 trắng biển 29A-2x8.58 vượt lên định đè đầu cháu, mà cháu đã đi sát hàng rào phân cách sắt rồi. Cháu đã định phanh chậm lại để "né" nhưng do vướng 2b nên Rx phanh chậm lại không đè được. Theo phản xạ cháu đành ga thốc lên để vọt lên cầu trước vì nếu mà để né cho Rx lên trước thì cháu phải phanh khự lại chứ không phải chậm. Khi đi trên cầu cháu cũng cố đi nhanh hơn + nghĩ nhỡ bác kia lại vội về có việc nên qua cầu cái là cháu tạt sang phải để nhường Rx đi lên mặc dù trong đầu nghĩ chuẩn bị ăn phanh gấp + đè đầu rồi đây. Ai dè hóa ra thật, thằng này nó không biết nghĩ đúng sai, lúc đầu nó định đè không được nên mặc dù cháu đã đi làn trong nó cũng đi tốc độ rùa bò ngay trên đầu xe cháu từ lúc xuống cầu tới Thái Thịnh rồi mới lại vọt lên, vượt phải, đè đầu xe khác để lên cầu vượt NTS, làm Gấu cũng phải bảo "Thằng điên này đi kiểu gì thế". Việc như này cháu cũng làm suốt, thậm chí còn phanh gấp nhưng đấy là lúc cháu đi 1 mình và xe sau giương pha đằng sau hoặc đi láo đằng này nó đi láo cháu đã nhường đường lại còn tinh tướng hơn. Có cụ nào biết chủ xe này nói lại hộ cháu với chủ xe 1 câu không chủ xe có xe đẹp mà ý thức kém quá.
P/S: mod nào đi qua che giùm e cái biển ở title với ợ. E sorry !
Thường thì xe đẹp hay có lái xe; mà lái xe cho chủ oách oách tí thì hay cậy chủ coi thường thiên hạ :(

Đậu đại ka

Xe buýt
Thanks các cụ. Thường thì đi đường cháu cũng hay nhường nhịn lắm. Hôm đấy về nhà trời mưa, có vài chuyện bức xúc nên lên giãi bày với các cụ thôi.
@cụ billantes: Có gì cụ nhắn với chủ xe hộ cháu 1 câu. Thanks cụ !

nissanfan

Xe hơi
Thôi bỏ đi cho nhẹ đầu, chấp với những chú ấy thì chấp cả ngày. Sống đơn giản cho đời thanh thản Đậu ca ơi!

Yêu Ô tô

Xe tải