Rút kinh nghiệm SN OF (Admin đóng mất rồi)

Trạng thái
Thớt đang đóng

bonbanhloiruong

Xe tăng
Vì tên của cái thớt này cho nên em cũng có vài nhời:
- Thứ nhất về chuyện đóng góp: Các bác cứ coi như tặng quà sinh nhật, có thì tặng, không có thì đến góp vui.
- Về việc tổ chức trong nhà: Thế là được roài.
- Về việc tổ chức ngoài trời: BTC cần nghiêm túc rút kinh nghiệm mấy ý sau:
+ Chúng ta vui, máu, nhưng không phải là bất cần, những màn biểu diễn SideCar hoàn toàn không đội mũ bảo hiểm, thậm chí cả mem nữ không đội mũ bảo hiểm nửa ngồi nửa đứng khi xe bênh thuyền được đăng trên các báo điện tử chắc chắn sẽ nhận được những phản ứng từ phía độc giả, em cảm ơn trời phật cho quả sidecar lật nhưng may không có thương vong đáng tiếc...
+ Một số mem có kiểu biểu diễn tự phát không nằm trong chương trình, điển hình là quả wave chiến lao như tên bắn trong khi bác Tô Ma Hốc đang biểu diễn... Em cảm ơn trời phật lần nữa.
-BTC nên nghiên cứu sắp xếp thứ tự các phần cho hợp lý hơn, em thấy việc hò dô bia bọt quá trời sau đó ầm ầm phi ra ngoài trời tham gia cargames, một số người chắc chắn sẽ máu hơn nhưng cũng sẽ coi thường tính mạng hơn trong hoàn cảnh đó.
Vài lời thiển ý, có gì không phải các cụ bỏ quá cho!
Một lần nữa cảm ơn tất cả các cụ!(k)
Thiển ý củ cụ rất xác đáng :41::41::41:

Theo gương BBLR, em cũng có ít đồ chơi SNOF3 định để làm kỷ niệm gồm:
-Bao da
-LoGô Limited
-Găng Tay
-Mũ Trắng
-Một bó hoa hồng to
-Lô Gô Basic
-Áo ngành người lớn
-Áo ngành trẻ em
-Áo Nghành O-Fở
..........
Nay em tự thấy em có nhiều đồ chơi hơn một số bác cũng đóng 250k như em, em cảm thấy lương tâm em vô cùng cắn rứt,em thề, em hứa, em đảm bảo là em rất hối hận.
Vậy em xin mời bác nào quá bức xúc vì thua thiệt xin PM cho em, em đảm bảo sẽ tặng lại bác ấy (b)(b)(b)(b)
PS-Fun: Bị chuột rút vì chạy nhiều đến hôm nay vẫn còn đau chân, đã đi xoa bóp mát xa 2 lần hết 500k( có lấy hóa đơn) không biết có được mụ Z4 thanh toán cho khoản này không nhỉ:21::21::21::)):)):))
Cụ này dại, ai lại cho không thế, thớt này đang hot mừ, đem đấu giá đê, có cụ máu không trả 250K mà trả 250mil ấy chứ, lúc đấy đủ để đền bù cho bác nào thấy 250K là nhiều. :P
Mà này, cụ lấy trộm bó hoa hồng của Mèo xí xọn phỏng?

lancer01

Xe tải
Ờ Ờ:^):^):^):^) Có khi đem đấu giá lại hay ấy nhỉ, việc léo gì phải cho không nhỉ, đồng chí lào quá bức xúc thì tự đập đầu vào tường nhé:21::21::21:Tớ nghĩ lại rồi
:)):)):)):))
Cụ fun thật đấy:)):)):))Cụ mà đấu giá thì tuyệt:)):)):))

Z4

Xe điện
Website
www.cavicovn.com
Ai còn giữ ảnh đeo thẻ năm ngoái Post lên cái nhỉ ???
Hình như Thành viên cũ dễ tính hơn hay sao ấy, thế mà không kêu ca gì, vui đến tận năm nay,

Năm nay chiên nghiệp hơn thì lại bị ăn chửi te tua vì cái thẻ, chắc tại năm nay thuê địa điểm đẹp quá, nên mức đòi hỏi phải thể hiện có Class hơn thì phải, Cư như hai năm truớc, chen chúc dưới bất cứ gốc cây nào mà tránh nắng, Mưa ập xuống, mọi nguời đều trú, chỉ có 2 MC vẫn bám chốt trên sân khấu, ai thích làm gì thì làm, loạn cào cào lại vui hơn.

Khổ quá, viết bài tổng kết cái mà cứ ám ảnh với cái thớt này, ..... chắc phải log out OF và viết bài ra Word mới tĩnh tâm viết một bài tử tế đuợc.

à, mà có ai nhớ , năm ngoái, Admin đọc diễn văn khai mac: chào mừng các bạn đến với buôi sinhnhật diễn đàn ô tô phân lần thứ 2 không nhỉ ?????

Otofun là thế ... vẫn và mãi là thế, con số thành viên tăng lên chóng mặt .....thì Otofun vẫn thế ..

babetnhe

Xe điện
Chào các cụ.

Em cũng đã là mem của OF cũng khá thời gian rồi ợ. Nghe các cụ nói em cũng muốn giãi bày tí.
- Thứ nhất là em thấy rất vui...fun thật sự ạ. Tuy nhiên OF cũng cần phải có nevo mới cho phù hợp với sự phát triển, lớn mạnh...
- Thấy các bác ban tổ chức vất vả quá .( Rất nhiều mem trong OF là các nhà quản lý, họ sẽ rất hiểu được sự vất vả này của các bác ban tổ chức) Rất cám ơn các bác.
- Khâu lễ tân ...kém. Nói thật với các bác em chỉ thấy mỗi đóng tiền thôi ạ. Chả có người hướng dẫn....(đến giờ em mới biết là mỗi mem có 1 áo, lại còn cả người đóng người không).
Các bác nói không tôn trọng mem thì hơi quá một chút đấy ạ. Vì tinh thần OF là :Tự nguyện - Bình đẳng - Giao lưu, chia sẻ.....mà.

******* Ra về mà vui mà cứ thấy băn khoăn. Giá mà có em lễ tân cho một nụ cười khi đến, hay khi về có cái lô gô gắn đít xe...Giá mà chương trình giao lưu mở rộng ra tí nữa cho mọi thành viên. Giá mà có mấy anh bảo vệ giữ an toàn và trật tự khi chơi game Car. Giá mà...giá mà......

Dẫu sao em cũng vẫn yêu OF...mặc dù chẳng có áo, cũng chẳng có lô gô..:21::21:.
Có mỗi cái thẻ phải giữ làm kỷ niệm chứ, sao cụ lại quẳng đi như vậy em thấy xót nên đang giữ hộ cụ đây.
Còn mợ Z4 , mợ Khuê với các mợ lễ tân lần sau rút kinh nghiệm nhá lúc thu xiền thì phải nhe răng ra, em xung phong tài trợ 1 gói tăm tre nhọn 2 đầu nhé cứ chống vào lợi ấy đảm bảo lúc nào cũng tươi :21:

bonbanhloiruong

Xe tăng
Hình như Thành viên cũ dễ tính hơn hay sao ấy, thế mà không kêu ca gì, vui đến tận năm nay,

Năm nay chiên nghiệp hơn thì lại bị ăn chửi te tua vì cái thẻ, chắc tại năm nay thuê địa điểm đẹp quá, nên mức đòi hỏi phải thể hiện có Class hơn thì phải, Cư như hai năm truớc, chen chúc dưới bất cứ gốc cây nào mà tránh nắng, Mưa ập xuống, mọi nguời đều trú, chỉ có 2 MC vẫn bám chốt trên sân khấu, ai thích làm gì thì làm, loạn cào cào lại vui hơn.

Khổ quá, viết bài tổng kết cái mà cứ ám ảnh với cái thớt này, ..... chắc phải log out OF và viết bài ra Word mới tĩnh tâm viết một bài tử tế đuợc.

à, mà có ai nhớ , năm ngoái, Admin đọc diễn văn khai mac: chào mừng các bạn đến với buôi sinhnhật diễn đàn ô tô phân lần thứ 2 không nhỉ ?????

Otofun là thế ... vẫn và mãi là thế, con số thành viên tăng lên chóng mặt .....thì Otofun vẫn thế ..
Lại có người tủi thân rồi. :^)
Đêm qua có 1 bạn TNV mới học hết 12, đang ôn thi đại học, bức xúc quá tham gia thớt này và than rằng 250K cháu tiết kiệm mãi mới được, cháu đi TNV chỉ vì muốn vui, đến từ khi mọi người chưa đến, khi nắng chang chang phải ra đường xếp xe, trưa được cái bánh mỳ chai nước, chị Pha Lê biểu diễn cháu cũng chẳng được xem, thế mà các bác các chú trên này cứ kêu gào 250K là đắt. :102:
Cũng lại 1 bạn TNV nữa sinh nhật đúng 6/6 bỏ cả bạn bè bố mẹ để đi phơi nắng (bạn ấy đứng ngay cổng, bác nào đến chắc chắn sẽ gặp) mà cũng chả kêu ca phàn nàn gì. :102:
Thôi, mợ cứ nhìn những người ấy cho đời nó vui, ai nghĩ gì thì nghĩ.

Vũ Thanh Long

Đi bộ
Lần đầu tiên tham dự OF, trong các nữ OF, tôi thấy đẹp nhất là mợ Z đấy. Tôi không nịnh đâu nhé, người cao tuôi không biết nói dối.
Nhưng mà mợ Z đừng nói thế. Và cũng đừng nghĩ là cũ dễ tính hơn mới, so sánh thế dễ dẫn đến hiểu nhầm, mất vui. Sinh nhật vui đấy chứ, dù tôi không được tham dự hết. Mọi người thật nhiệt tình nhưng góp ý là để lần sau làm hay hơn mà thôi, không chỉ vì các thẻ đâu. Hy vọng còn nhiều lần sau nữa.
Chúc mợ Z ngày càng trẻ, đẹp.

sonnguyen

Xe buýt
Thẻ năm ngoái nhà mợ đây :)):

Theo em, việc góp ý của các thành viên là cần thiết, tuy nhiên, khi tham gia OF, các bác đã tham gia vào một cộng đồng lấy fun làm tiêu chí, vậy các bác nên cân nhắc chọn cách góp ý và phản bác 1 cách tế nhị hơn, không nên gây ra hiểu lầm và bức xúc, hơn nữa, qua diễn đàn, các bác đều đã biết nick của Min, Mod....và các cụ đứng ra tổ chức các sự kiện của OF, nên chăng, khi cần góp ý, các cụ cứ PM thẳng cho mấy vị ấy, đưa lên đây, e rằng không được hay và fun cho lắm.....Cá nhân em, hôm ấy bị uống nhiều beer quá, bây giờ vẫn chưa tỉnh để đi nhận giải Car Game, ***, có khi phải đóng thêm tiền chứ chả chơi, cụ nào biết chỉ em chỗ để đóng với nhớ....:21::21::21:

Babetta

Xe điện
Website
www.songphuong.com.vn

Đây rồi ảnh thẻ năm ngoái , tầm cỡ cò UAZ mà đâu có được đeo khung có dây da:

Chỉnh sửa cuối:

ducquanhp

Đi bộ
Website
www.parker.vn
em thấy vấn đề này các bác nói gay gắt quá, chúng ta nên rút kinh nghiệm một cách nhẹ nhàng, tế nhị, không cần phải nói " thằng nọ thằng kia" chúng ta là một tập thể đến để vui, để thêm hiểu biết, để giảm stress, việc đóng góp tôi nghĩ ban tổ chức nỗ lực hơn một chút là ok, đi oto mà không có tiền để đóng thì đi xe đạp, xe thồ, hay xích lô, ... đây có được xem là OF member không?

babetnhe

Xe điện
k nhắc tới thì thôi chứ nhắc thấy nhiều cái phải rút kn lắm
em a kay nhất là đóng 250k mà đc cái mảnh giấy nhét vội trong mảnh mica vào đến trong thấy có ng tên nick của họ trang trọng trong miếng da đã thấy mình bị phân biệt đối xử rồi.khi em hỏi tại sao họ có miếng da đó thì đc nghe đó là quan chức mới đc còn ông tuổi gì mà đòi
vâng tôi cứ nghĩ mọi ng đến sinh nhật là đc bình đẳng nhưng tôi đã nhầm 1
tôi chưa có F1 nhưng tôi thấy các cháu nên có quà mang về (k biết có phải đóng tiền SN năm nay k?) 2
tôi đoán cũng nhiều ông bố 1 mình đưa con đi khi về chắc cũng tạt té đâu mua chút quà cho F1 k về gấu mẹ hỏi cũng khó thanh minh lắm
BTC làm vậy thì ông bố đưa F1 đến chơi sẽ có 2 lựa chọn cho lần sau
1 đưa gấu mẹ và toàn thể gia quyến đến
2 ở nhà
tôi k đc tham dự SN lần 1-2 nhưng đến lần 3 mà tổ chức như vậy thấy thế nào.có lẽ BTC cần xem xét lại cách tổ chức rút kinh nghiệm cả 3 lần
thẻ hội viên nếu kinh phí hạn hẹp có thể thu thêm nhưng làm thế nào để cho ng tham gia cảm thấy đc trân trọng.tôi chưa thấy hội nào làm ẩu như SN lần 3.nếu là lần 1 có thể châm trước bỏ qua nhưng đây lại là lần thứ 3 rồi.
mấy cái hình đầu lâu kỳ quặc nên dẹp bỏ vì còn có F1 tham gia thay vào đó có thể trang trí hình hoa hoặc thiên nhiên gì đó 3
1 điều nữa cũng có thể nhiều thành viên thắc mắc tiện đây tôi cũng xin nói luôn
VLV và SN đều thu 250k mà vẫn chưa có giải trình công khai minh bạch tài chính nên cũng đề nghị Min Mod lựa số tiền thu đc vào các khoản cho hợp lý rồi công bố trong 1 box riêng.tôi đã đc nghe rất nhiều ng nói về chuyện này nhưng chưa thấy ai chịu viết bài mà chỉ kêu 4 .tôi chưa đủ chức năng để làm nhưng việc trên
1- Bình đẳng ư ? Sao bác không đến từ sáng cùng khuân vác với mọi người cho nó bình đẳng ? SN chung mà bác đóng góp công sức gì không mà chê ẩu ?
2- F1 đi theo bố mẹ đều được tặng quà.
3- Bác đang học lớp mầm hay lớp lá ? Bác quên nhận quà à ?
4- Tổng kết là đang âm khá nặng đấy bác có cao kiến gì chỉ đạo không ạ ?
:77::77::77:

ducquanhp

Đi bộ
Website
www.parker.vn
không nên nói "thằng nọ thằg kia" , việc này chắc ban tổ chức sẽ phải rút kinh nghiệm, đi otô mà không có tiền " đổ xăng" thì đi xe đạp, xe thồ hay xích lô, tham gia OF làm gì? còn nếu người ta chưa đóng tiền thì vì một lý do nào đó, việc này ban tổ chức phải có trách nhiệm, hoặc có những người đi xe đạp, xe thồ hay xích lô mà vẫn đến SN OF thì đành chịu các bác ơi!

bonbanhloiruong

Xe tăng
không nên nói "thằng nọ thằg kia" , việc này chắc ban tổ chức sẽ phải rút kinh nghiệm, đi otô mà không có tiền " đổ xăng" thì đi xe đạp, xe thồ hay xích lô, tham gia OF làm gì? còn nếu người ta chưa đóng tiền thì vì một lý do nào đó, việc này ban tổ chức phải có trách nhiệm, hoặc có những người đi xe đạp, xe thồ hay xích lô mà vẫn đến SN OF thì đành chịu các bác ơi!
Bác chưa đọc hết bài mà đã trích dẫn thế "thằng nọ" "con kia" (con chứ không phải thằng) chính là hội min mod đới.
Câu cuối bác viết khó hiểu quá, em chưa đóng tiền vì 250K là quá đắt thì BTC có trách nhiệm gì bác ơi?

kcar

Xe tải
Ơ, thớt này vẫn chưa close ah, cứ tranh luận kiểu à uôm thế này đến bao giờ mới hết. Xin các bác chớ chửi nhau hay đả kích ở trên đây.

Các cụ thấy em có cái chữ ký hay ko ? :D
- Năm nay em có góp ý với BDH là thuê toàn chưn dài ở các cty PR về hầu beer cho các cụ OF, thuê bảo vệ chuyên nghiệp để bảo vệ tài sản của các cụ, thuê bảo mẫu để chăm sóc F1 để các mợ tha hồ tạo dáng chụp ảnh.
- Phần MC thì phải thuê Lê Anh và Diễm Quỳnh, phần đóng phim thì phải thuê Tự Long, Xuân Bắc (chắc chắn là đắt tiền, 2 tên này ko thể rẻ tiền được).
- Beer uống thì phải có cốc,có đá, phải có ghế có bàn. Bàn ghế thì phải có số, ai ngồi đúng chỗ người ấy.
- Khán giả xem thì phải ngồi im trật tự, vỗ tay đúng lúc, tắt điện thoại và không nói chuyện riêng.
- Lúc chụp ảnh thì phải nghe lời phó nháy, nhìn vào máy ảnh và cười duyên, cấm giơ tay kiều sì tin. Giơ tay lên trời càng kô được ...
- Lúc sidecar bênh thuyền thì diễn viên và tài xế phải đi giầy, đội mũ bảo hiểm. Tuyệt đối không ngồi quá số người quy định, người ngồi bên thuyền phải cài dây an toàn. Cấm các biểu hiện hò hét quá khích dẫn đến tài xế mất tập trung.

Nói chung em đề xuất nhiều lắm, tuy nhiên chả ai nghe em cả ... cuối cùng cái gì cũng tự làm. Các bác ban tổ chức nhận lỗi đê, oan gì nữa ...

Trạng thái
Thớt đang đóng