[Funland] Rút điện thoại khi dừng đèn đỏ là "văn hoá" ở Hà Nội

Đi Jây

Xe tăng
Kaka, Cụ chủ được tặng nhiều vang quá.
1. Ở đâu cũng thế không chỉ ở Hà nội nên việc này đừng kết luận gì liên quan đến vùng miền
2. CV giờ bận rộn, đọc tin nhắn và trả lời chả có gì sai. cụ / mợ nào bán hàng thì nó là 24/7 mất rồi.
3. Ai làm gì thì làm, miễn là không vi phạm pháp luật, không sai thuần phong mỹ tục thì nên để kệ họ.

Ngừng phán xét ạ.
Bị vang nhiều có ảnh hưởng đến việc kinh doanh trên OF ko CCCM ơi? Em đoán cụ chủ thớt chắc đánh đồ Nhựt bãi về.

xukthal

Xe lăn
Bị vang nhiều có ảnh hưởng đến việc kinh doanh trên OF ko CCCM ơi? Em đoán cụ chủ thớt chắc đánh đồ Nhựt bãi về.
Tẩy đc vang mà ;)) Chắc tạo thớt lấy đủ 100 còm rồi vào chợ thôi :))

vutuanlong

Xe điện
Nhà cháu tạm gọi là văn hoá ở Hà Nội, vì đi đâu cháu cũng gặp:
Cứ dừng đèn đỏ (ít hay nhiều - có 20s) cũng rút điện thoại ra rồi cắm mặt vào đó.
Nhiều khi đèn đỏ hết vẫn ngồi cố gõ nốt mây chữ rồi đi.

Chả lẽ bây giờ, họ bận làm ăn quá nên tranh thủ cả lúc chờ đèn đỏ để đọc báo, lướt fb, giải trí hay sao? Hay đó chỉ là hành động vô thức?

Nhà cháu thì thích ngồi ngắm hơn. Còn các cụ thì đánh giá sao?
"Chả lẽ bây giờ, họ bận làm ăn quá nên tranh thủ cả lúc chờ đèn đỏ để đọc báo, lướt fb, giải trí hay sao? Hay đó chỉ là hành động vô thức?"
Cụ hơi quy chụp đoạn này, check điện thoại lúc dừng đèn đỏ là hợp lý vì an toàn, còn xem đt vì nội dung nào thì cụ liệu có biết? Có rất nhiều việc cần xác nhận khi đang di chuyển cụ ạ (ý em là thông tin kịp thời đó)

tinhhn

Xe hơi
Vẫn hơn là vừa đi vừa dùng cụ ah

xukthal

Xe lăn
Nên làm cái giá kẹp như team Grab bike gắn trước bàn thờ, vừa chắc chắn lại tiện chát khi di chuyển :))

mb.vaynganhang

Xe tăng
Đeo cái smartwatch kể cũng tiện, giảm dc tương đối số lần rút điện thoại ra để check notification!!! E cũng xét ở khía cạnh mang tính xây dựng của chủ topic để hạn chế rút điện thoại check mấy thứ ko cần thiết như lướt face đọc báo xem tíc tóc

clicklacp

Xe buýt
em thì chỉ thấy việc dùng dt thành một thói quen khó bỏ. Em quan sát nhiều người, và bản thân mình đôi khi cũng thế, cứ ngồi là mở dt ra dù không có tn, hoặc lướt lại các loại mạng xã hội như zalo, face... Hình như cảm giác cần đến một sự kết nối, một cái gì mới trở thành thường trực và quả thực ám ảnh rất kinh khủng.

badungc4

Xe tải
Cám ơn cụ chủ thớt. Sáng em rút điện thoại vào đọc thớt này cất luôn. Đến giờ mới rút ra để cmt. Đúng là 1 thói quen xấu. E sẽ sửa dần

Vdung1972

Xe container
Nơi tôi sinh-Hà Nội.Ngày tôi sinh-Một ngày bỏng ch
Website
www.nhtm.gov.vn
Đeo cái smartwatch kể cũng tiện, giảm dc tương đối số lần rút điện thoại ra để check notification!!! E cũng xét ở khía cạnh mang tính xây dựng của chủ topic để hạn chế rút điện thoại check mấy thứ ko cần thiết như lướt face đọc báo xem tíc tóc
Với người trẻ thì ok, với người già thích cổ điển thì lại thích 1 cái đh cơ hơn.

Đi Jây

Xe tăng
Em hay dùng đt để xem đường nào tắc hơn mà còn tránh. Nhưng cũng có lúc cả thủ đô đường nào cũng đỏ rực.

77665508

[Tịch thu bằng lái]
Bận thật mà cụ. E cũng thế.

Diep1979

Xe container
Nếu là Sài Gòn thì đèn đỏ chả ai rút điện thoại ra đâu cụ ạ. Nhưng đây là Hà Nội, và đèn đỏ có nhiều chỗ 90s lận :))

cmyk77

Xe điện
Hôm trước ở lối rẽ trái Minh Khai vào Tam Trinh đèn xanh có mười mấy giây mà cụ đứng đầu dùng đt thế là cả dãy phải đợi tiếp 95 giây làm kẹt xe thêm. Nếu là các cụ đứng sau kiểu gì chả chửi um lên.....

muadem

Xe cút kít
Trăm thứ bà dằn nó liên quan đến đt, xm thì ko phải lúc nào cũng nhìn được màn hình nên tranh thủ như thế là tốt. Nhỡ phát gì đó lại mất cơ hội hoặc mất tiền như chơi.
Thớt có lẽ có vài cái nhà mặt tiền cho thuê hoặc có chục tỏi gửi bank nên khỏi cần dùng đt cũng được. Hết chuyện.

Foxz

Xe hơi
Em cũng tranh thủ đèn đỏ vì công việc chính là phản hồi khách hàng qua zalo, cũng chưa có gây cản trở với bất kỳ ai cả.

Ca phê thôi

Xe tăng
Nhà cháu tạm gọi là văn hoá ở Hà Nội, vì đi đâu cháu cũng gặp:
Cứ dừng đèn đỏ (ít hay nhiều - có 20s) cũng rút điện thoại ra rồi cắm mặt vào đó.
Nhiều khi đèn đỏ hết vẫn ngồi cố gõ nốt mây chữ rồi đi.

Chả lẽ bây giờ, họ bận làm ăn quá nên tranh thủ cả lúc chờ đèn đỏ để đọc báo, lướt fb, giải trí hay sao? Hay đó chỉ là hành động vô thức?

Nhà cháu thì thích ngồi ngắm hơn. Còn các cụ thì đánh giá sao?
Rút điện thoại ra cắm mặt vào là còn tốt đấy chứ nhiều người tham gia giao thông còn không dừng đèn đỏ cơ. Vấn nạn của HN thời gian dài rồi, vượt đèn đỏ theo bầy đàn, khiếp luôn.

Tommytep

Xe tăng
Em thấy chưa bằng đi thang máy ở các toà văn phòng hay chung cư. Nhấn số tầng phát là cặm cụi nhìn điện thoại, thang dừng 1 phát là cứ thế bước ra trong khi mắt ko rời điện thoại. Có khi nhầm tầng, cửa thang bắt đầu khép lại thì mới nhận ra và quay vào đi tiếp :D . Nhỡ may lúc ấy đi 1 mình thang bị sự cố dừng giữa 2 tầng, cửa mở ra thì chưa biết thế nào.
em ghét nhất là tình trạng này, nhất là đứng chờ thang máy cứ cắm mặt vào điện thoại, thang đến mở 1 lúc ko thấy đâu, gọi hỏi có ai đi không thì mới lật đật ở đâu chạy lại: có có. còn đứng trong thang máy rồi thì ko nói, không gian chật hẹp thôi cắm mặt vào điện thoại cũng đc đỡ phải va vào nhau.