[Funland] Rút điện thoại khi dừng đèn đỏ là "văn hoá" ở Hà Nội

j23

Xe container
Em nghĩ phần nhiều là vì công việc, như các cụ trên giải thích rồi, chứ giải trí thì quá ít thời gian

dungsocola

Xe tải
em cũng thinh thoang co thoi quen đó. đang tập để bỏ vì cũng thấy ko có tác dụng ji khi co 20s ko giai quyet dc viec ji?

Culi Japan

Xe đạp
Cháu về được mấy tháng rồi, nếm đủ rồi.
Nhà cháu chả mắng ai, cháu chỉ mong các cụ không ảnh hưởng tới mọi người thôi, chứ cháu để ý rồi, có nhiều mợ vẫn đứng nhắn nốt tới lúc đèn đã xanh rồi, kiểu đang cố nốt, nhìn cực lắm.

tranmanhha

Xe điện
Cụ chủ mới Japan về, cụ thông cảm :)
Thì ra vậy.
Vì em thấy nhiều người đi tha hương cầu thực ở Hà nội. Nhưng lại rất hay chê Hà nội. Nhưng bảo về quê để đóng góp sức mình xây dựng quê hương thì ... thôi.

Culi Japan

Xe đạp
Em chưa đánh giá gì người ta ngoài xã hội, nhưng em góp ý và đánh giá cụ dùng từ ngữ cho chuẩn văn minh văn hoá. đừng nói người khác là "cắm mặt" nhé, cụ về nhà nói chuyện với bề trên, ra cơ quan nói với sếp là "cắm mặt" xem hậu quả sao cụ sẽ rõ.

Còn phản ánh 1 nết chưa đẹp của xh thì phản ánh bt, nhưng nhớ ăn nói cho nó chuẩn mực.
Nhà cháu nói sai gì nhỉ. Cụ giả tạo cũng đừng khuyên người khác giống mình.

nguyentoan.uct

Xe điện
Cụ ấy nói ít nhiều là 20s có phải nói đèn đỏ cố định 20s đâu, 60s của cụ là bắt đầu dừng, đâu phải ai cũng dừng ở lúc bắt đầu đỏ đèn, vặn vẹo mà cũng k xong :-j
Chuẩn rồi cụ, chưa kể nhiều khi vài nhịp đèn có nhích được bao nhiêu đâu, cũng là 1 cách giết thời gian tránh ức chế. Chứ mấy ông ko dùng đt thì nhăm nhăm vào đèn còn vài giây là phóng bạt mạng chen lấn khi dòng kia chưa qua hết rồi.

Culi Japan

Xe đạp
Thì ra vậy.
Vì em thấy nhiều người đi tha hương cầu thực ở Hà nội. Nhưng lại rất hay chê Hà nội. Nhưng bảo về quê để đóng góp sức mình xây dựng quê hương thì ... thôi.
Tôi thì tự biết chưa đóng góp gì cho đất nước này cả, gia đình của tôi, tôi còn nuôi chưa được thì tính gì ai xa

Z90

Xe tăng
Sợ nhất thằng k có việc gì chuyên đi soi mói người khác thôi! Ông bà hay có câu đẻ mày ra đau l.o.z đấy

cusao

Xe lăn
Nhà cháu tạm gọi là văn hoá ở Hà Nội, vì đi đâu cháu cũng gặp:
Cứ dừng đèn đỏ (ít hay nhiều - có 20s) cũng rút điện thoại ra rồi cắm mặt vào đó.
Nhiều khi đèn đỏ hết vẫn ngồi cố gõ nốt mây chữ rồi đi.

Chả lẽ bây giờ, họ bận làm ăn quá nên tranh thủ cả lúc chờ đèn đỏ để đọc báo, lướt fb, giải trí hay sao? Hay đó chỉ là hành động vô thức?

Nhà cháu thì thích ngồi ngắm hơn. Còn các cụ thì đánh giá sao?
Em tự tin giải đáp luôn nhá. 99% trường hợp đó là bận chơi chứ không bận làm. Nhưng công việc thật sự người ta cần chú ý và cẩn trọng tránh sai sót. Vì sai sót là mất tiền. Do đó, không có đồ ngu nào lại đứng giữa đường chờ đèn đỏ để xử lý công việc.
Còn nói là văn hoá thì hơi quá nhưng đó đúng là một thói quen xấu.
Mời bác cùng ai chưa biết sang thăm các nơi công cộng như bến tàu xe, trung tâm thương mại...ở Nhật bủn mọi người sẽ thấy giới trẻ và số đông đều di chuyển như zombie bởi mũi lúc nào cũng dính vào đt...chỉ để chơi và giải trí nhá. Chả có làm ăn gì sất !

PhongFood

Xe điện
Vào thang máy nhiều lúc cắm đầu vào đt để đỡ phải nhìn người xung quanh đấy. Xung quanh toàn múi mít u18 thì lại chả bao h dùng đt luôn :))
Vào thang máy đi 2,3 tầng không sao, chứ đi quãng tầng xa nếu không nhìn điện thoại thế cụ nhìn cái gì? chẳng lẽ nhìn mặt mọi người suốt :P
Vào thang máy cứ như này thì chả bao giờ dùng ĐT làm gì :))

Wave cùi bắp

Xe điện
Đặc biệt với các nhà thần số học thì càng gần tới giờ phán xét là càng tranh thủ xem đt mọi lúc mọi nơi ạ, hồi hộp theo từng con số ấy chứ :-j
P/s : xsmn 16h, xsmb 18h

mamtom7981

Xe buýt
Kaka, Cụ chủ được tặng nhiều vang quá.
1. Ở đâu cũng thế không chỉ ở Hà nội nên việc này đừng kết luận gì liên quan đến vùng miền
2. CV giờ bận rộn, đọc tin nhắn và trả lời chả có gì sai. cụ / mợ nào bán hàng thì nó là 24/7 mất rồi.
3. Ai làm gì thì làm, miễn là không vi phạm pháp luật, không sai thuần phong mỹ tục thì nên để kệ họ.

Ngừng phán xét ạ.

ADN

Xe tải
Cứ trên 30s em rút đt , vì công việc cần kíp nên vậy. Chứ ko em chả rút làm gì
Hôm Tết em vào Cần Thơ chơi, có thuê xe có lái, thấy cậu lái xe cứ bóp còi liên tục, em mới hỏi; "Sao em bóp còn nhiều vậy", cậu ấy trả lời: "Người trong này đi xe máy ko quan tâm ô tô, em phải bóp kèn nhiều để họ biết họ tránh. Em cũng có muốn bóp kèn nhiều đâu, bóp nhiều em cũng mỏi tay chứ bộ".
Em chỉ biết cười.

toyennha

Xe lăn
Tại vì HN không phải là SG ạ :))
Tầm bậy tầm bạ. SG em seo-phì mặc dùng đang đeo khẩu trang :(( . chưa kể thằng
Kaka, Cụ chủ được tặng nhiều vang quá.
1. Ở đâu cũng thế không chỉ ở Hà nội nên việc này đừng kết luận gì liên quan đến vùng miền
2. CV giờ bận rộn, đọc tin nhắn và trả lời chả có gì sai. cụ / mợ nào bán hàng thì nó là 24/7 mất rồi.
3. Ai làm gì thì làm, miễn là không vi phạm pháp luật, không sai thuần phong mỹ tục thì nên để kệ họ.

Ngừng phán xét ạ.
Cụ có âm lịch hay dương lịch như cụ chủ. Em dương lịch. Tiếc là em bóng banh quá nên bị âm rồi em vừa thấy 1 vụ đây đi bộ qua đường đúng vạch,đúng đèn nhưng vẫn bị tông vì vừa qua đường vừa ngắm điện thoại và 1 chú xe máy cố vượt đèn đỏ

vanhai493

Xe điện
Cứ dừng đèn đỏ (ít hay nhiều - có 20s) cũng rút điện thoại ra rồi cắm mặt vào đó.

Chả lẽ bây giờ, họ bận làm ăn quá nên tranh thủ cả lúc chờ đèn đỏ để đọc báo, lướt fb, giải trí hay sao? Hay đó chỉ là hành động vô thức?

em thì phải đứng ngắm vì em đi xe máy. đèn đỏ thì đứng lên tý cho đỡ mỏi mông. e chạy grab :D

Vdung1972

Xe container
Nơi tôi sinh-Hà Nội.Ngày tôi sinh-Một ngày bỏng ch
Website
www.nhtm.gov.vn

Nhiều người cv họ bận hơn cụ, tranh thủ lúc dừng để check. Em cũng vậy, nhưng time ngắn chỉ check, khi nào đèn đỏ 50s trở lên em mới gõ tin, còn 10s mà chưa xong thì em cũng dùng gõ để đi, lát sau có đèn đỏ lại gõ nốt chứ ko bao giờ cố cho xong tin khi đèn đã chuyển sang xanh.