[Funland] Rút 3 triệu đồng mất phí 90k - sự móc túi trắng trợn của hệ thống ngân hàng.

hnilqhuy

Xe tăng
cụ chủ này vẫn cứ khăng khăng chuyện thẻ link với tài khoản NH. ai chả biết điều đó, đơn giản ở nhà cụ là bố của con cụ, sang hàng xóm thì chỉ là 1 ông ng lạ và thằng con chủ nhà dù có là bạn của con cụ chủ cũng có thể đuổi cổ cụ ra khỏi nhà

hdv

[Tịch thu bằng lái]
Visa debit này tích hợp ATM cụ nhé, rút cây ACB thì không khác gì ATM cả.
Cụ này bảo thủ nhỉ? Bao nhiêu người góp ý rồi mà vẫn chưa thông.

Nó tích hợp chức năng rút tiền, không có nghĩa là phí rút tiền của nó rẻ như ATM mà cụ cứ so sánh làm cái gì.

Còn ra ngoài xã hội luôn phải hiểu biết, cái gì không biết thì tìm hiểu , thế thôi.

Giờ giả dụ cụ động vào mấy cháu gái 14,15 tuổi...đến khi cảnh sát nó bắt thì lại kêu tôi có biết gì đâu?!

Còn cách nói như cụ dưới đây là muốn chửi thằng ngân hàng rồi chứ gì nữa.

Vấn đề là lúc rút nó chả có cảnh báo gì, cũng không thông báo phí rút luôn. Xong thì trừ tiền thế thôi.
Đến hôm nay ACB gửi thông báo trừ tiền từ tài khoản thì quả thật e không thể chấp nhận được cái cách tính phí rút của bọn nó. Phí rút là 90K cho 3M —> không thể ngửi nổi, số tiền không nhiều nhưng cảm thấy rất bực, giống như kiểu bị ăn cắp một cách trắng trợn vậy.
Cũng coi như bài học thôi cụ, và kinh nghiệm cho những cụ nào chưa va phải.

ca_voi

Xe lăn
P/s : Thẻ visa debit link đến tài khoản bank nhé, e vẫn dùng nó để rút ở cây atm ACB thì chả khác gì thẻ ATM cả.
Vấn đề là lúc rút nó chả có cảnh báo gì, cũng không thông báo phí rút luôn. Xong thì trừ tiền thế thôi.

Chào các cụ,
E viết mấy dòng để các cụ tránh rơi vào trường hợp của e, bị bọn bank móc túi một cách trắng trợn.
Em có cái thẻ visa devit ACB vẫn dùng nó để rút tiền từ cây ATM ACB thì không gặp vấn đề gì. Phí rút tiền cho mỗi giao dịch là 1100 vnd.
Hôm trước ra cây ACB rút tiền mà nó sửa chữa, loanh quanh đấy không còn cái cây ACB nào nên e vào cây Vietcombank để rút tạm 3M bằng visa ACB. Xong việc em cũng không để ý lắm vì nghĩ phí rút tiền ở cây của ngân hàng khác thì cùng lắm cũng chỉ gấp 10, tức là 11k.
Đến hôm nay ACB gửi thông báo trừ tiền từ tài khoản thì quả thật e không thể chấp nhận được cái cách tính phí rút của bọn nó. Phí rút là 90K cho 3M —> không thể ngửi nổi, số tiền không nhiều nhưng cảm thấy rất bực, giống như kiểu bị ăn cắp một cách trắng trợn vậy.

Âu cũng là rút kinh nghiệm cho bản thân và cảnh báo các cụ.
ơ sao nhiều thế nhỉ?, Cụ alo bọn nó chưa?

htran

Xe hơi
Mãi em mới mở 1 cái thẻ visa chỉ vì biết là phải rút tiền mặt bằng thẻ đó phí quá cao. Giờ mở rồi mới biết là nó rút cùng hệ thống như ATM đấy. Thôi cứ cẩn thận không thừa. Chứ cụ chủ mở không biết sự khác biệt của nó thì khổ rồi. May rút có 3 củ.
VISA Debit thì rút cùng hệ thống mới như thẻ ATM thôi cụ nhé. VISA thường vẫn phí cao đấy.

ghetcongaixau

Xe tăng

Nó tích hợp chức năng rút tiền, không có nghĩa là phí rút tiền của nó rẻ như ATM mà cụ cứ so sánh làm cái gì.

Còn ra ngoài xã hội luôn phải hiểu biết, cái gì không biết thì tìm hiểu , thế thôi.

Giờ giả dụ cụ động vào mấy cháu gái 14,15 tuổi...đến khi cảnh sát nó bắt thì lại kêu tôi có biết gì đâu?!

Còn cách nói như cụ dưới đây là muốn chửi thằng ngân hàng rồi chứ gì nữa.
Tóm lại em thấy ông thớt thiếu hiểu biết, thiếu trách nhiệm với quyền lợi và nghĩa vụ của mình (không đọc kỹ điều khoản, điều kiện và biểu phí trước khi mở thẻ) tính lại lom dom, có mấy chục ngàn mà bù lu bù loa vu cho ngân hàng móc túi

htran

Xe hơi

Ý cụ ấy là Visa debit mà rút cây cùng hệ thống thì phí bằng ATM đúng mà cụ. Rút khác cây thì phí cao là đúng rồi.

fishbed4

Xe tăng
Xóa thớt mau không gạch bít hết lối về giờ cụ chủ.

vietran

Xe ba gác
Đã liên quan đến tiền thì phải cẩn thận. Thứ 2 là ngay cái tên VIsa Debit nó đã khác tên thuờng là ATM thì nếu đọc thấy khác phải hỏi ngay. Hầu hết các bố cứ nghe mồm nó nói xong ký. Thế mình ký là nó trả tiền hay mình trả tiền?
Thánh này chả biết éo gì về thẻ mà bi bô như đúng rồi, visa debit nó k phải là atm thì là cái gì

Pvsc

Xe ba gác
Cụ nên dùng ngân hàng tiền mặt :D

vietran

Xe ba gác
Cái đấy thì biết rồi . Xem lại visa debit là cái gì rồi hãy kêu . Rút cùng hệ như thẻ atm thường . Khắc hệ là chém như visa ka ka
Lại được cả thánh này nữa.
Nói chung đọc thớt này thì thấy 80% người cầm trên tay tấm thẻ ATM mà rất lơ mơ k hiểu gì về nó, nhưng chém chủ thớt như đúng rồi

nyny

Xe tải
Visa debit nó link đến tài khoản bank nhé, đúng là visa thì để chi tiêu, mua sắm. Tôi vẫn dùng nó để rút ở cây ATM ACB thì chả khác gì thẻ ATM cả.
Vấn đề nếu rút ở cây ACB thì nó mới nhận diện thẻ này như ATM. Rút khác ngân hàng thì nó cứ coi như thẻ visa: 3% tiền phí và tối thiểu 50K. Thế nên bọn TCB muốn add tính năng visa vào thẻ debit của em miễn phí em cũng không cho. Cứ dùng 2 thẻ độc lập: 1 credit và 1 atm bình thường cho lành.

LeTai1979

Xe cút kít
3% của tổng tiền giao dịch cụ nhé.
3% của 3tr chứ không phải 3% là 60k ạ :|
Em thấy rồi, lúc nãy là chưa nghĩ đến cụ chủ rút 3tr, mới nghĩ đến biểu phí thôi nên đi tìm 90k với 60k thì 30k nó đi đâu. Đấy lù lù nhân chia cộng trừ chưa nên thân nên cụ chủ xoắn bất ngờ cũng là thông cảm được :))

vnledigmann

[Tịch thu bằng lái]
Thánh này chả biết éo gì về thẻ mà bi bô như đúng rồi, visa debit nó k phải là atm thì là cái gì
Thêm 1 ông quá nguy hiểm. Nó là ATM thì đặt cmn là ATM sao người ta lại rảnh háng đặt là Visa Debit.

vietran

Xe ba gác
Chủ thớt thỉ hiểu về các loại thẻ, tuy nhiên k đọc rõ quy định nên bị "chém" khi rút ở cây khác hệ thống. Thớt đưa lên đây để cảnh báo các cụ là rất hữu ích, tuy nhiên nhiều thánh vào chém rất lực cười ngớ ngẩn.

xegiacmo

Xe container
Lại được cả thánh này nữa.
Nói chung đọc thớt này thì thấy 80% người cầm trên tay tấm thẻ ATM mà rất lơ mơ k hiểu gì về nó, nhưng chém chủ thớt như đúng rồi
Thánh đơi , visa debit thánh xài của ngân hàng khác Acb của thớt . Rút cây atm của đơn vị phát hành thẻ miễn phí , còn ra ngân hàng khác nó bem như visa .
Có gì sai xin chỉ giáo ?

Còn thằng nào bảo thẻ visa debit là thẻ atm thì ngu quá chó

khonglaaica

Xe điện
Hôm bữa cũng y như cụ này. Nhg may cũng tỉnh nên vào thẳng bank rút tiền. Cô nv còn bảo ko rút đc ở ATM này thì ra ATM khác hệ thống rút tiền cũng được. Vl :))
Em ấy nói đúng mà cụ, kakak
Chỉ là không nói đến vụ phí thôi.

Tóm lại, đừng chết vì thiếu hiểu biết, tiên trách kỷ hậu trách nhân

vietran

Xe ba gác
Thêm 1 ông quá nguy hiểm. Nó là ATM thì đặt cmn là ATM sao người ta lại rảnh háng đặt là Visa Debit.
Đã dốt thì chịu khó mà nghe khi người ta nói cho mà biết.
Thế sao cái ô tô đặt tên là ô tô rồi lại còn bày đặt là suv, sedan, bán tải...
Đã suv, sedan lại còn bày đặt tên là toyota, huyndai
Đã toyota lại bày đặt là vios, camry
Thế nào, bắt đầu đã sáng ra tí nào chửa

vietran

Xe ba gác
Thánh đơi , visa debit thánh xài của ngân hàng khác Acb của thớt . Rút cây atm của đơn vị phát hành thẻ miễn phí , còn ra ngân hàng khác nó bem như visa .
Có gì sai xin chỉ giáo ?

Còn thằng nào bảo thẻ visa debit là thẻ atm thì ngu quá chó
Thứ nhất cụ phải hiểu visa là 1 thương hiệu chứ k phải 1 loại thẻ, nó như vietin, Agri hay bidv, nó liên kết với các ngân hàng trong nước để phát hành nên có các lạoi thẻ visa bidv, visa vietin.
Các bank trong nước k chỉ liên kết với visa mà nhiều hãng khác như jib, mastercard

butchikim

Xe ba gác
Đọc kỹ HDSD trước khi dùng.

vnledigmann

[Tịch thu bằng lái]
Đã dốt thì chịu khó mà nghe khi người ta nói cho mà biết.
Thế sao cái ô tô đặt tên là ô tô rồi lại còn bày đặt là suv, sedan, bán tải...
Đã suv, sedan lại còn bày đặt tên là toyota, huyndai
Đã toyota lại bày đặt là vios, camry
Thế nào, bắt đầu đã sáng ra tí nào chửa
Cụ nói chuẩn. Như thế người ta hay gọi là đã ngu còn tỏ ra nguy hiểm đấy đúng không cụ. Cụ ko nói sớm giờ em mới biết.