[Funland] Rút 3 triệu đồng mất phí 90k - sự móc túi trắng trợn của hệ thống ngân hàng.

xegiacmo

Xe container
Visa debit nó link đến tài khoản bank nhé, đúng là visa thì để chi tiêu, mua sắm. Tôi vẫn dùng nó để rút ở cây ATM ACB thì chả khác gì thẻ ATM cả.
Cái đấy thì biết rồi . Xem lại visa debit là cái gì rồi hãy kêu . Rút cùng hệ như thẻ atm thường . Khắc hệ là chém như visa ka ka

Friedrich II

Xe tải
Chào các cụ,
E viết mấy dòng để các cụ tránh rơi vào trường hợp của e, bị bọn bank móc túi một cách trắng trợn.
Em có cái thẻ visa devit ACB vẫn dùng nó để rút tiền từ cây ATM ACB thì không gặp vấn đề gì. Phí rút tiền cho mỗi giao dịch là 1100 vnd.
Hôm trước ra cây ACB rút tiền mà nó sửa chữa, loanh quanh đấy không còn cái cây ACB nào nên e vào cây Vietcombank để rút tạm 3M bằng visa ACB. Xong việc em cũng không để ý lắm vì nghĩ phí rút tiền ở cây của ngân hàng khác thì cùng lắm cũng chỉ gấp 10, tức là 11k.
Đến hôm nay ACB gửi thông báo trừ tiền từ tài khoản thì quả thật e không thể chấp nhận được cái cách tính phí rút của bọn nó. Phí rút là 90K cho 3M —> không thể ngửi nổi, số tiền không nhiều nhưng cảm thấy rất bực, giống như kiểu bị ăn cắp một cách trắng trợn vậy.

Âu cũng là rút kinh nghiệm cho bản thân và cảnh báo các cụ.
Thẻ của cụ là thẻ tích hợp giữa Visa và Atm. Cụ rút tiền ở cây ATM của ngân hàng phát hành thì nó là thẻ ATM, rút ở Ngân hàng khác thì nó là thẻ Visa nên phí rất cao. Thẻ này có tiện lợi là khi phát hành cụ không cần tài sản. Có thể thanh toán như thẻ Visa.

vnledigmann

[Tịch thu bằng lái]
Chào các cụ,
E viết mấy dòng để các cụ tránh rơi vào trường hợp của e, bị bọn bank móc túi một cách trắng trợn.
Em có cái thẻ visa devit ACB vẫn dùng nó để rút tiền từ cây ATM ACB thì không gặp vấn đề gì. Phí rút tiền cho mỗi giao dịch là 1100 vnd.
Hôm trước ra cây ACB rút tiền mà nó sửa chữa, loanh quanh đấy không còn cái cây ACB nào nên e vào cây Vietcombank để rút tạm 3M bằng visa ACB. Xong việc em cũng không để ý lắm vì nghĩ phí rút tiền ở cây của ngân hàng khác thì cùng lắm cũng chỉ gấp 10, tức là 11k.
Đến hôm nay ACB gửi thông báo trừ tiền từ tài khoản thì quả thật e không thể chấp nhận được cái cách tính phí rút của bọn nó. Phí rút là 90K cho 3M —> không thể ngửi nổi, số tiền không nhiều nhưng cảm thấy rất bực, giống như kiểu bị ăn cắp một cách trắng trợn vậy.

Gõ phím chậm thôi, máu lên não thiếu à? Cái này ở đâu nó cũng thế. Mà dùng VISA sao ko hỏi tư vấn trước, cắm đầu ký thì chả thế?

NNS

Xe ngựa
=))=))
dùng thẻ vs debit để rút tiền mặt ngoài thì kêu gì nữa?

Rivers

Xe container
Kể cũng chát thật, em có cái thẻ payoneer mà phí rút 1 lần có 2 hay 3$ gì ấy, nếu của cụ cao thế khả năng do ko cùng ngân hàng nên nó tính theo % số tiền rút rồi.

horkbajir

Xe máy
Gõ phím chậm thôi, máu lên não thiếu à? Cái này ở đâu nó cũng thế. Mà dùng VISA sao ko hỏi tư vấn trước, cắm đầu ký thì chả thế?
Cụ nặng lời quá, cụ chủ hơi cay cú nhưng cũng để cảnh báo các cụ khác thôi. Nhân viên NH lúc mở thì giới thiệu visa debit như ATM nhưng lại không nói rõ mấy khoản phí này, mà có mấy cụ nào đọc biểu phí trước khi mở đâu :D

HungNguyen83

Xe hơi
Thẻ visa debit link đến tài khoản bank nhé, e vẫn dùng nó để rút ở cây atm ACB thì chả khác gì thẻ ATM cả.
Vấn đề là lúc rút nó chả có cảnh báo gì, cũng không thông báo phí rút luôn. Xong thì trừ tiền thế thôi.

haivanphe

Xe container
Từ hồi rút tiền ở cây ATM bị tính phí thì em toàn vào thẳng ngân hàng viết tờ giấy rút tiền, cũng nhanh lắm.

X_FIVE

Xe điện
Cái này lỗi do cụ khi dùng sản phẩm mà lại không biết gì về sp mình đang dùng.
Người ta vẫn nói đọc kỹ hướng dẫn sử dụng trước khi dùng không thừa mà.

JasonNghia

Xe điện
Thẻ visa debit link đến tài khoản bank nhé, e vẫn dùng nó để rút ở cây atm ACB thì chả khác gì thẻ ATM cả.
Vấn đề là lúc rút nó chả có cảnh báo gì, cũng không thông báo phí rút luôn. Xong thì trừ tiền thế thôi.
Do cụ thôi trách được ai ợ. Nếu thẻ visa debit mà coi như atm thì đã chẳng phân loại ra thẻ atm với lại thẻ debit. Đợt em lấy nhầm thẻ master trong ví ra rút cây khác ngân hàng, rút có 100k nó chém cho 11k phí, đau hơn hoạn :))

SƠN CƯỚC

Xe điện
Vcb lúc cụ rút trở thành đại lý thu hộ thẻ visa , nó lấy 3% cho thẻ visa là đúng rồi . Cụ đi mua hàng đúng giá nó cũng thu vậy. Còn cụ mua hàng tự định giá thì giá nó + luôn phí.. chuẩn rồi cụ thớt nhé

hdv

[Tịch thu bằng lái]
.
Nói như cụ thì vợ với cave chả khác éo gì nhau cả, chỉ dùng để chịch thôi ;))

HungNguyen83

Xe hơi
Em thấy cũng có nhiều trẩu trong này phết nhể :)). Biết là mất tiền ngu, cũng coi như là kinh nghiệm cho các cụ.
Nói thật những cái biểu phí, qui định ngân hàng lúc mở thẻ có ai hứng thú mà đọc, nhớ đâu.

greentechbox

Xe điện
Website
greentechbox.com
P/s : Thẻ visa debit link đến tài khoản bank nhé, e vẫn dùng nó để rút ở cây atm ACB thì chả khác gì thẻ ATM cả.

Chào các cụ,

Thẻ visa mà không kiểu tích hợp ATM rút là bị ăn phí như này còn rẻ đấy cụ nhé! Trước (cách đây 3 năm rồi) bọn em xài thẻ 1 phát rút 100K, đây là loại thẻ khuyến khích mua hàng bằng thẻ chứ không tiêu tiền mặt!

vnledigmann

[Tịch thu bằng lái]
Cụ nặng lời quá, cụ chủ hơi cay cú nhưng cũng để cảnh báo các cụ khác thôi. Nhân viên NH lúc mở thì giới thiệu visa debit như ATM nhưng lại không nói rõ mấy khoản phí này, mà có mấy cụ nào đọc biểu phí trước khi mở đâu :D
Đã liên quan đến tiền thì phải cẩn thận. Thứ 2 là ngay cái tên VIsa Debit nó đã khác tên thuờng là ATM thì nếu đọc thấy khác phải hỏi ngay. Hầu hết các bố cứ nghe mồm nó nói xong ký. Thế mình ký là nó trả tiền hay mình trả tiền?

JasonNghia

Xe điện
Em thấy cũng có nhiều trẩu trong này phết nhể :)). Biết là mất tiền ngu, cũng coi như là kinh nghiệm cho các cụ.
Nói thật những cái biểu phí, qui định ngân hàng lúc mở thẻ có ai hứng thú mà đọc, nhớ đâu.
Ai bẩu cụ để cái tiêu đề với nội dung như kiểu nó ăn cướp của cụ, trong khi biểu phí của nó công khai rõ ràng, google 30 giây ra kết quả :))

hdv

[Tịch thu bằng lái]

Đừng chết vì thiếu hiểu biết!

Trách ai bây giờ, trách mình thôi ;))