Rượu mạnh – Lịch sử, nghệ thuật, văn hóa, đam mê, sưu tầm và chia sẻ

Trạng thái
Thớt đang đóng

jackal76

Xe tải
;)
Cái chai nhỏ nhắn xinh xắn này chắc này em dự là bottled ở An Nam tại Gia lâm thôn với dung tích 180ml phải ko cụ. tận dụng vỏ chai Sake thì phải
Đang đựng trong Sake 180ml, nghe cụ Malt nhắc đến từ "Sake", em lại thon thót. Chạy gấp về nhà, đổi lấy chai gốc 700ml & refill. Cho an toàn cụ à :-?

skywalkers

Xe buýt
;)

Đang đựng trong Sake 180ml, nghe cụ Malt nhắc đến từ "Sake", em lại thon thót. Chạy gấp về nhà, đổi lấy chai gốc 700ml & refill. Cho an toàn cụ à :-?
Có mang theo cái túi from USA ko bác?
Chiều nay tầm 5h30 các bác nhé, lại xốn xang rồi.
Hôm vừa rồi bọn em có off nhỏ mấy ông bạn. Mở màn bằng 1 chai Caol Ila Provenance Young n Fiesty là 1 chai rượu trẻ, chắc tầm 5 tuổi đổ lại, cảm giác rất fresh, rất tươi mới, trẻ trung. Cốt rượu Caol Ila vẫn khá thanh thoát, nhiều vị trái cây xanh như táo, lê, chanh. So với chai Caol Ila 12 OB thì finish không lâu bằng, thiết đi độ râm ran trong miệng và vòm họng. Tiếp theo đó là 1 chai Yamazaki 10 cũng là 1 chai khá trẻ. Tuy nhiên chất rượu lại khác hẳn, cũng có vị của trái cây tươi nhưng không thanh như chai caol ila, nhiều vị gỗ, có 1 chút vị chát của tanin. Hết chai Y10 thì chuyển sang chai Lowland Auchen 12. Hương vị cũng khá nhẹ, tuy nhiên cá nhanh em thấy chai này không có gì đặc biệt lắm, thuần túy chất lowland nhẹ nhàng, êm ái nhưng thiếu cá tính. Chốt sổ bằng chai Talisker 10 full body đậm đà bản sắc. Chai này thì ko phải tả nhiều vì nó quá quen thuộc với anh em rồi. Với em thì Talisker 10 luôn luôn là 1 chai có p/p tốt nhất trong những chai em đã xơi.
Trong 4 chai trên thì 3 chai đầu đều có thể coi là summer dram được trong khung cảnh mùa hè mặc dù hôm đó trời mới mưa xong nên không khí khá mát mẻ, trong lành và tươi mới. Vừa uống vừa chém, quay đi quay lại 4 tiếng đồng hồ bay vèo 1 cái. Quả là rượu ngon với bạn hiền lại gặp hôm trời đẹp thì chả có gì sung sướng hơn. Phải không các cụ. 2 hours to go man......

MaltBrothers

Xe buýt
Các Cụ cho em hỏi, trưa nay đi ăn cơm có làm 1 chai Chivas 12 loại 1l tem Duty VN, khi mở thấy lạ chai này chả có nút trong gì cả, uống thấy ổn. Liệu có phải Chivas lại thay đổi mẫu ko các Cụ.
Lâu lắm mới thấy cụ quay lại, wellcome cụ. Chai này không phải mẫu mới mà cụ nhưng hàng DFS + hàng âu mỹ vẫn thường là loại không nút bi và như mọi người vẫn nói uống chất hơn hàng Asia bây giờ. Tuy nhiên hôm vừa rồi em có ngưu ẩm một chai chivas 12 DFS ở Philipin cùng là loại không bi thì thấy chả khác gì chai bày bán ở VN. Nhưng những chai chivas 12 đời cũ thì em uống có khác đấy tỷ lệ SM nhiều hơn uống đậm đà và ngọt ngào hơn chứ không thanh như chai đời mới cụ ạ và đương nhiên em thấy nó ngon hơn đấy thành ra bây h lại để ý mua lại những chai chivas đời cũ loại tem nâu có chữ premium scotch đóng chai trước năm 2007 nữa. tiện đây em show luôn hai chai vừa kiếm được ở Hàng Bì, chai mới hơn tí là bên trái đóng chai năm 2007 còn chai cũ hơn nữa bên phải đóng chai từ trước năm 2000.

Chỉnh sửa cuối:

MaltBrothers

Xe buýt
Sake đã không mang, Túi lại càng nên cất nhà, bác à.

Hôm nọ, tiếc k join cùng mấy bác được
Lão này càng ngày càng nông dân tệ, người ta bảo xởi lởi trời cho, lo xo trời còn khó. Cứ giữ đi rồi có khi bốc hơi lúc nào không biết :o)

Chỉnh sửa cuối:

tauluon

Xe buýt
Cụ B nên bố trí tầm 12 người là ok rồi cụ ạ vì em dự chỉ có tầm 10 cụ thôi. Tuy nhiên em vừa soi thấy lão Letuce lò dò vào xem trộm thớt rượu của anh em mình nên em nghĩ lão ý akay em lại cố dự buổi unplugged chiều nay để vác thêm vài chai Glendronach ra vật em đấy ạ.
@ MaltBrothers: Hôm nọ Em có hứa với Cụ là sẽ tham gia nhưng không thấy Chủ tịch cho vào danh sách. Ngại quá

Vulcan V70

Xe trâu
Cụ Malt ơi chai Kavalan giá 800k duyệt được không ạ?

NewPeace

Xe điện
Lâu lắm mới thấy cụ quay lại, wellcome cụ.
Vâng, cảm ơn cụ đã trả lời, tiếc là trưa nay nhà em ko xem kỹ tem. Chỉ có mỗi nắp nhôm trên và vành cao su (nhựa mềm?) bên trong. Em vẫn qua đọc bài trong mạch thường xuyên và nuốt nước bọt 1 mình.

MaltBrothers

Xe buýt
Cụ Malt ơi chai Kavalan giá 800k duyệt được không ạ?
Giá đó được đấy ạ tuy ko rẻ nhưng hợp lý, cụ duyệt ngay cho em nhờ không thì để em duyệt hộ vậy, hehe.
Dạo này ở hà nội maca sherry tăng giá như bong bóng bât động sản ấy cụ ợ, có shop chủ hàng quát văng cả nước bọt tùm lum (may mà em né được) :D với giá 1.770k/chai 12 và chai 18 sherry là 4.700 k/chai, nhưng mà cái bong bóng này hơi khó vỡ mới akay chứ.

Vâng, cảm ơn cụ đã trả lời, tiếc là trưa nay nhà em ko xem kỹ tem. Chỉ có mỗi nắp nhôm trên và vành cao su (nhựa mềm?) bên trong. Em vẫn qua đọc bài trong mạch thường xuyên và nuốt nước bọt 1 mình.
Cụ việc quái gì phải nuốt khan thế cụ tham gia luôn đi cho nó xong. Ấy là em nói vui chứ hội Bao cao su của bọn em mỗi người một hoàn cảnh vẫn tham gia được hết mà cụ, cheer!

@ MaltBrothers: Hôm nọ Em có hứa với Cụ là sẽ tham gia nhưng không thấy Chủ tịch cho vào danh sách. Ngại quá
Cụ cứ tham gia chiều nay luôn đi cho máu, cụ yên tâm vì với cụ CT không thấy cụ có lời chính thức thôi, tứ hải giai huynh đệ cơ mà. Với lại tham gia lần 1 chưa phải cung tiến theo qui định của BSC đâu cụ ạ. Nếu cụ là Member cụ cứ chú ý đi lề phải yên tâm không bị phạt vạ mà em công bố phạt vạ cũng rất chú ý tùy theo kho của mỗi cụ mà đưa ra mức phạt vạ chứ ạ. Tỷ như Lão Phamhavn, phải phạt thật năng như thế vì em biết lão đủ khả năng nộp phạt va ae BSC mới có rượu ngon để uống chứ ạ.

Chai 12 SO 500k thế nào rồi hả cụ
Lấy khẩn trương chứ cụ, vụ này xong rồi mà.

Chỉnh sửa cuối:

skywalkers

Xe buýt
Giá đó được đấy ạ tuy ko rẻ nhưng hợp lý, cụ duyệt ngay cho em nhờ không thì để em duyệt hộ vậy, hehe.
Dạo này ở hà nội maca sherry tăng giá như bong bóng bât động sản ấy cụ ợ, có shop chủ hàng quát văng cả nước bọt tùm lum (may mà em né được) với giá 1.770k/chai và 18 sherry là 4.700 k/chai, nhưng mà cái bong bóng này hơi khó vỡ mới akay chứ.

Cụ việc quái gì phải nuốt khan thế cụ tham gia luôn đi cho nó xong. Ấy là em nói vui chứ hội Bao cao su của bọn em mỗi người một hoàn cảnh vẫn tham gia được hết mà cụ.
Chai 12 SO 500k thế nào rồi hả cụ

tauluon

Xe buýt
Cụ cứ tham gia chiều nay luôn đi cho máu, cụ yên tâm vì với cụ CT không thấy cụ có lời chính thức thôi, tứ hải giai huynh đệ cơ mà. Với lại tham gia lần 1 chưa phải cung tiến theo qui định của BSC đâu cụ ạ. Nếu cụ là Member cụ cứ chú ý đi lề phải yên tâm không bị phạt vạ mà em công bố phạt vạ cũng rất chú ý tùy theo kho của mỗi cụ mà đưa ra mức phạt vạ chứ ạ. Tỷ như Lão Phamhavn, phải phạt thật năng như thế vì em biết lão đủ khả năng nộp phạt va ae BSC mới có rượu ngon để uống chứ ạ.
Cung kính không bằng tuân lệnh Kính các cụ nhé

SMW

Xe máy
Cụ Malt nhà mình, đã can thiệp vào Chính trường Miền Nam Việt Nam rồi đấy các cụ ợ.

Kiểu này, nguồn mua rượu lại càng khan đây. Dưới HP thì ít nhất 2 đội SV2013 đi gom hàng cho vài cụ đóng quân ở đó.

Cụ CT ý kiến chỉ đạo thế nào, chứ thế này còn đâu rượu hồi/ngon bổ rẻ mà uống. Mua bên EU thì phức tạp, chi phí phát sinh cao -:(
Theo em biết thì cụ Phamha vẫn một mình thống lĩnh ở HP đấy ạ.Có điều đợt này thấy nhiều xe biển HN tiện đường đi Đồ Sơn cứ ghé vào Lãn Ông thăm thú nên nguồn hàng của cụ Phamha khan cũng dễ hiểu ạ:)

Chỉnh sửa cuối:

t2b

Xe tải
e vừa đươc cho 1 chai maccalan 1824 select oak 1 lít chai màu xanh lá cây mua ở DFS Viêng Chăn. Các bro cho hỏi:
- giá khoảng bao nhiêu tiền
- DFS Lào có đảm bảo không?
- mùi vị uống ra sao
tks các cụ

phamhavn

Xe tải
e vừa đươc cho 1 chai maccalan 1824 select oak 1 lít chai màu xanh lá cây mua ở DFS Viêng Chăn. Các bro cho hỏi:
- giá khoảng bao nhiêu tiền
- DFS Lào có đảm bảo không?
- mùi vị uống ra sao
tks các cụ
Chai này tầm 1.4tr

t2b

Xe tải
thế đắt hơn maccalan 12 tý thôi bác nhỉ, à bằng vì đây 1 lít

flat

Xe buýt
He he, nhà em vừa mới off trong SG với cụ Tèo. Vui tưng bừng, có khi còn tốn rượu hơn HN nhé :))

skywalkers

Xe buýt
Hôm nay cụ nào ko đi thiệt quá. Có 1 cụ ở Châu Âu hâm mộ cụ CT và BSC gửi tặng clb chai port elen 35yo platinum từ uk ship về. Bố maltbrother và cuongle uống cứ như uống lavie. Lúc cụ CT đến còn còn 2 ly.

MaltBrothers

Xe buýt
He he, nhà em vừa mới off trong SG với cụ Tèo. Vui tưng bừng, có khi còn tốn rượu hơn HN nhé :))
Cụ Flat chém vừa vừa thôi nhé, ae BSC tối nay ngôồi nhà cụ B đã call trực tiếp cho cụ Tèo rồi và phát hiện cụ đánh quả lẻ xõa 2 mình nhé. Biết điều khai ngay địa chỉ mua SM xanh đỏ tím vàng ở sài gòn cho cụ CT đi ko là ko ngủ ngon đâu nhé. Hehe.
Anh em BSC tôí nay ooff từ 18h - 22h khá vui và có nhiều cái mới. Thứ nhất kết nạp mem mới là cụ Tauluon với 1chai ballantin17+yamazaki12 còn thứ 2 chờ tuâần sau sẽ rõ vụ ảnh ọt nhờ Tuankts nhé

cuongle

Xe tải
Hôm nay bảo làm 1 tý mà cuối cùng thành nhiều tý quá! Về cứ văng vẳng 2 chai 30 sắp về từ Scotland....

Trạng thái
Thớt đang đóng