Rượu mạnh – Lịch sử, nghệ thuật, văn hóa, đam mê, sưu tầm và chia sẻ

Trạng thái
Thớt đang đóng

webzy

Xe tải
Tưởng là chai này đã được xử lý từ hôm tụ họp tháng 6 rồi chứ hả? Cụ có chai khác à?
Dạ chai này em vẫn còn để ngắm thôi ạ. Đang đợi các cụ comment để tuỷên thêm mấy em của nó nữa ạ.

Thomas95

Xe đạp
Nói về đẹp thì cụ chụp chai này đã đẹp nhưng nếu làm sao để nó phát ra ánh sáng tía xuyên qua chai thì chắc là tuyệt vời. Glenmorangie về tay nhà chuyên sx đồ thời trang cao cấp có khác, hình thức của chai rượu quý thật là sang trọng luôn. Nếu cụ chuyên sâu một số dòng Highland malts thì đây có lẽ là một chai OB thuộc vào line Glenmorangie cơ bản cần phải mua như ý cụ Congannhandan đã nêu. Tuy nhiên chai này cũng thuộc loại đắt, giá cao gấp đôi chai Signet. Mà chai Signet là 1 chai danh tiếng của nhà Glenmorangie cụ cũng biết rồi. Hình thức Signet cũng rất đẹp. Cụ nên có cả em nó nữa, đăt cạnh nhau lên ảnh chắc phê lun. Chúc mừng cụ đã có chai này.

Chỉnh sửa cuối:

webzy

Xe tải
Nói về đẹp thì cụ chụp chai này đã đẹp nhưng nếu làm sao để nó phát ra ánh sáng tía xuyên qua chai thì chắc là tuyệt vời. Glenmorangie về tay nhà chuyên sx đồ thời trang cao cấp có khác, hình thức của chai rượu quý thật là sang trọng luôn. Nếu cụ chuyên sâu một số dòng Highland malts thì đây có lẽ là một chai OB thuộc vào line Glenmorangie cơ bản cần phải mua như ý cụ Congannhandan đã nêu. Tuy nhiên chai này cũng thuộc loại đắt, giá cao gấp đôi chai Signet. Mà chai Signet là 1 chai danh tiếng của nhà Glenmorangie cụ cũng biết rồi. Hình thức Signet cũng rất đẹp. Cụ nên có cả em nó nữa, đăt cạnh nhau lên ảnh chắc phê lun. Chúc mừng cụ đã có chai này.
Cám ơn cụ, e cũng đang đi tìm Signet . Hy vọng sớm gặp được em nó.

tauluon

Xe buýt
Bushmills 10yo là 1 chai ngon đấy, cụ ơi. Hương vị của em nó khá là giống với Jameson Gold Reserve.
Cảm ơn Chủ tịch
Có 1 chai nữa xin hỏi tiếp

@ cụ Bảo: E xin đăng ký 1 suất trưa mai ở 46 KM nhé và thanh lý các khoản còn nợ :-c

tauluon

Xe buýt
Khiếp, nhà Cụ Tàu Lượn chỗ mô cũng thấy báng dáng rượu, xa xa lấp ló bóng dáng chai Lp 18, JW và chai gì nữa.
Cụ ơi, đây không phải ở nhà em mà là góc bàn làm việc tại cơ quan thôi. Cụ chỉ "ngắm" đằng xa nhiều khi nhầm đấy .... Có thể chỉ là vỏ hộp thôi:)]

tuankts

Xe tải
Cảm ơn Chủ tịch
Có 1 chai nữa xin hỏi tiếp
Chai này cá nhân em cũng đã dùng khá nhiều, ko thích lắm, màu rượu vàng hơi sáng, cốt rượu nhẹ nhàng, gần như 100% bourbon, thơm mùi hoa quả. Đợt trc nhà em có lấy 1 thùng 6 chai 70 có 115 đồng Mẽo. Với cá nhân em thích sherry thì chai này chỉ uống 1 lần cho biết.

winecellar

[Tịch thu bằng lái]
Website
www.winecellar.vn
Well come cu Tauluon va cac cu

Thomas95

Xe đạp
Cụ Công lực ơi, em có quả IB này, em đối chiếu với quả OB theo lời cụ xem sao nhé. Nhõn cái là 2 chú đều trẻ, chắc chưa theo quy luật giá rổ gì, cụ nhở.

Chỉnh sửa cuối:

Vulcan V70

Xe trâu
Cụ ơi, đây không phải ở nhà em mà là góc bàn làm việc tại cơ quan thôi. Cụ chỉ "ngắm" đằng xa nhiều khi nhầm đấy .... Có thể chỉ là vỏ hộp thôi:)]
Hì hì. Chai JW vàng của cụ chắc chắn là còn một nửa.
Cụ Thomas chín năm có chai Chieftians còn mơi nhể. Nhà cháu cũng có một chai cỏ mà nom cũ kỹ lắm.

Chỉnh sửa cuối:

jackal76

Xe tải
Nhà cháu đăng ký 1 khách mời tham gia cùng, offline trưa mai (CN, 7/7) nhé, cụ Bảo.

Congannhandan

Xe đạp
Cụ Công lực ơi, em có quả IB này, em đối chiếu với quả OB theo lời cụ xem sao nhé. Nhõn cái là 2 chú đều trẻ, chắc chưa theo quy luật giá rổ gì, cụ nhở.

Hai chai của cụ 12yo, nhưng nhặt đúng điệu cùng speyside thế này ko phải dễ.

Chỉnh sửa cuối:

SMW

Xe máy
Nhà em có chai này , hôm trước thấy cụ Congannhandan có chai 28 em cũng muốn quá cho nó đủ cặp mà chưa biết mua ở đâu ạ

SMW

Xe máy
Oh, chai của cụ tuyệt vời. Cụ giúp em mua chai này. Em giúp cụ chai giống của em.
Được vậy thì tuyệt vời , đúng ý nghĩa giao lưu của những người cùng sở thích cụ nhỉ . Để em hỏi lại xem chỗ em mua họ còn không , thanks cụ

Thomas95

Xe đạp
Chai 24yo của cụ SMW là chai IB Rare Malts, thuộc nhà United Distillers (chính là Diageo Scotland) tung ra, nhưng gọi là chai OB cũng được vì Diageo đã sở hữu Convalmore từ trước đó. Rare Malts thì có nhiều chai rất xịn, nhiều cụ trên diễn đàn có. Như cụ Phamhavn gần đây cũng có giới thiệu chai Blair Athol.
Tuy nhiên chai của cụ VNAVNA và cụ Congannhandan thì 28yo, thực sự là OB, dù nhà này ngừng chưng cất đã mấy chục năm. Hình như em minh họa dưới đây. Chai OB này thì còn khó kiếm hơn nữa so với chai 24yo. Mặc dù giá ban đầu chai 28yo rẻ hơn.
Nếu các cụ có điều kiện sở hữu được cả 2 em nó thì nhất, thuộc dòng sưu tập chất lượng rất cao.

Chỉnh sửa cuối:
Trạng thái
Thớt đang đóng