Rượu mạnh – Lịch sử, nghệ thuật, văn hóa, đam mê, sưu tầm và chia sẻ

Trạng thái
Thớt đang đóng

MaltBrothers

Xe buýt
Vụ này nhà em cũng ủng hộ mà, fải răn đe ngay từ đầu, như vụ gã phamhavn lên cơn dỗi (chắc khi đó hơi quá chén và bị gấu mắng) đòi ly khai nhà em y chỉ cụ CT đưa mức án phạt là gã sợ sun t-rym ko dám ho hen gì nữa, hé hé

Chỉnh sửa cuối:

skywalkers

Xe buýt
Thế em tham gia ko bỏ đợt nào có bị thưởng vạ chai 21 nào hem các cụ?

webzy

Xe tải
...

Em thấy cụ Tuấn Nguyễn đã đăng ký tham dự bổi gặp mặt của anh em BSC tối Thứ Ba tuần tới.

Nếu lần này mà cũng không tham dự nữa, thì với trọng trách được các cụ giao phó, em đệ trình BCN BSC thông qua Nghị quyết 130628/BSC-NQ "trừng phạt" cụ Tuấn Nguyễn "nộp vạ làng" 1 chai Single Malt loại 21yo. Ý các cụ thấy thế nào ạ? :D
Đăng ký 3 lần mà ko đi thì em ủng hộ phạt thôi ạ.

minhchi233

Xe điện
Em thì khoái cái ly này của Hennessy. Nó nằm trong bộ quà VSOP cách đây vài năm, giờ chắc vẫn tìm được. Em có 2 cái, bị vỡ mất 1 cái tiếc quá.
Chiếc ly này đặc biệt ở điểm có một chấm tròn dưới đáy ly. Khi rót rượu vào chấm tròn ấy hiện lên rất rõ, lung linh và huyền ảo như thu gọn cả trăng rằm vào ly rượu. Chính vì thế nên cụ CT thường chọn ly này để thẩm rượu mỗi độ trung thu chăng? chỉ có điều nó hơi to và khó ôm trọn trong lòng bàn tay.

Chỉnh sửa cuối:

tuankts

Xe tải
Nói về ly, hôm rồi lấy của cụ Bảo 2 bộ ly Crystal (bộ này hôm thứ 3 off, thấy cụ nào bảo hết sạch rồi thì phải :D), một lần sau khi rửa, cậy ly dài nhà em vẩy cho ráo nước, 1 phần ko cảm giác dc cái ly nó dài đến thế, làm cái keng rõ to sau khi chạm vào tường gạch men, Gấu dưới nhà cũng nghe thấy, nhà em giật mình xót xa cho cái ly quả này chắc ôi thôi rồi đây, ngó lại cháu nó vẫn y nguyên mới thấy sướng, quả là bộ ly quá chuẩn theo tieu chí ngon bổ rẻ. Tuần rồi nhà có mấy ông khứa, sau tiệc 1 uống bằng ly tumbler, hiệp 2 em kéo lên phòng u tiếp, lôi bộ ly ra mấy ổng kêu sao nó mong manh thế...hẹ...hẹ...em bảo các ông cứ thử đi rồi biết. Quả thật xưa em cũng cứ nghĩ, whisky uống ly tumbler thông thường, điều kiện thì chơi snifter, tulip shape, hơn nữa thì Glencairn Crystal (như quả ảnh ava phamhavn) nhưng thấy uống cái ly nhỏ cao ngông nghênh này cũng khá hay, khá đa năng, có thể u vodka dc, cách cầm thân ly xoay xoay nghiêng xem chân rượu cũng thú, cầm nghiêng mà chạm cốc, quật, keng thô bạo cũng chả ngại. :D

MaltBrothers

Xe buýt
Nói về ly, hôm rồi lấy của cụ Bảo 2 bộ ly Crystal (bộ này hôm thứ 3 off, thấy cụ nào bảo hết sạch rồi thì phải :D), một lần sau khi rửa, cậy ly dài nhà em vẩy cho ráo nước, 1 phần ko cảm giác dc cái ly nó dài đến thế, làm cái keng rõ to sau khi chạm vào tường gạch men, Gấu dưới nhà cũng nghe thấy, nhà em giật mình xót xa cho cái ly quả này chắc ôi thôi rồi đây, ngó lại cháu nó vẫn y nguyên mới thấy sướng, quả là bộ ly quá chuẩn theo tieu chí ngon bổ rẻ. Tuần rồi nhà có mấy ông khứa, sau tiệc 1 uống bằng ly tumbler, hiệp 2 em kéo lên phòng u tiếp, lôi bộ ly ra mấy ổng kêu sao nó mong manh thế...hẹ...hẹ...em bảo các ông cứ thử đi rồi biết. Quả thật xưa em cũng cứ nghĩ, whisky uống ly tumbler thông thường, điều kiện thì chơi snifter, tulip shape, hơn nữa thì Glencairn Crystal (như quả ảnh ava phamhavn) nhưng thấy uống cái ly nhỏ cao ngông nghênh này cũng khá hay, khá đa năng, có thể u vodka dc, cách cầm thân ly xoay xoay nghiêng xem chân rượu cũng thú, cầm nghiêng mà chạm cốc, quật, keng thô bạo cũng chả ngại. :D
"Cụ nào" đó chính là em đây, thấy bộ ly này đa năng và tiện dụng lại là Crystal có thể dùng đề uống nhiều loại rượu mạnh chưa kể nhìn cái chân dài lênh khênh thanh mảnh gợi sự liên tưởng đến những em gái chân dài miên man đến snack nữa chứ :D. Nhìn đi nhìn lại thấy bộ ly này cũng sang và độc đáo nên nhà em đã nhanh tay vơ vét nốt 2 bộ còn lại của nhà cụ Bảo tổng cộng em có 3 bộ, hihi. Bây giờ nhà cụ Bảo vẫn còn vài bộ ly kiểu gần như thế nhưng chân ngắn hơn và miệng không cụp nhiều như bộ Viola này nhưng trông thực sự không hay bằng, cụ nào thích cứ ra rước về ạ.

Chỉnh sửa cuối:

Vulcan V70

Xe trâu
Đúng như cụ tauluon nói, chai này các cụ nên có trong bộ sưu tập. Lý do thứ nhất, đó là 1 chai discountinued và ngày càng hiếm gặp tại VN. Thứ hai, đây là batch năm 2000, được Nhà Balblair đặt tên là Millenium Malt nên làm khá kỹ. Họ chọn lựa barley xuất sắc và làm malt theo phương pháp slow malting. ...

.
Cụ chủ tịch cho eim hỏi thêm về mẻ rượu cuối của thiên niên kỷ của nhà Balblair với ạ. Ngoài những thùng đã mang ra đóng chai vào 2010 như chai cụ đã đề cập thì họ cònn đểg giành cho những năm sau không ạ?
Xin cảm ơn Cụ và các Cụ.

Chỉnh sửa cuối:

webzy

Xe tải
Chỉnh sửa cuối:

webzy

Xe tải
Các cụ cho em hỏi chai Chivas 38 thì có nên sưu tầm ( tức là nó có hiếm dần đi ko ) hay chỉ để uống thôi ? Thấy các cụ nói ở sân bay Incheon Hàn Quốc bán rẻ nhất nên em cũng đang định nhờ mua. Có cụ nào biết em nó là bn ko ạ?

Philip Tèo

Xe máy

Kính chào các cụ, em mới đi về, bổ xung thêm vào tủ nhà em được chai ở giữa.
Mấy chai thất bát này em biết có nhiều cụ ngó nghiêng lắm, sắp sửa có một phi đội sẽ hạ cánh về VN, phải không cụ Cuongle nhỉ
Hẹ Hẹ

MaltBrothers

Xe buýt
Cụ chủ tịch tuyển em gái này part time cho topic này được ko? Tốt nghiệp đại học khoa báo chí loại giỏi mà xinh. Nếu lại viết bài về rượu nữa thì ko biết thread này sẽ nóng như thế nào nhỉl]
Thanks cụ webzy nhé, nhà em đã thu xếp đc cuộc hẹn với em gái đó vào đầu tuần sau E vừa nhận đc CV của em nó rồi a. Và dần dần em sẽ gt em gái làm wen với các cụ sau ạ

Chỉnh sửa cuối:

BALTIC

Xe container
Có cụ nào thử loại mạnh hơn thế này chưa, bọn em mới check thử hôm vừa rồi chai 66% do 1 cụ Ofer bên Đức gửi tặng:

[/QUOTE]

Philip Tèo

Xe máy
Các cụ có ý kiến gì về em này ko ạ. Vồ đc là em fải chụp ngay 1 shot hình show luôn cho nóng, hihi
Cụ malt vồ được ở đâu thế, giá rổ thế nào cụ, bật mí cho anh em thèm chơi.
(nói nhỏ, nếu cụ có ý sang nhượng thì cho nhà cháu biết nhá, để cháu bỏ lợn để dành tiền mua)

skywalkers

Xe buýt
Cụ malt vồ được ở đâu thế, giá rổ thế nào cụ, bật mí cho anh em thèm chơi.
(nói nhỏ, nếu cụ có ý sang nhượng thì cho nhà cháu biết nhá, để cháu bỏ lợn để dành tiền mua)
Linh vẹo bán 17 củ cụ Malt nhỉ. Khả năng cụ malt chưa lấy mà tường thuật trực tiếp từ hiện trường phỏng ạ :)

Chỉnh sửa cuối:

cuongle

Xe tải
Bạn đồng cô yêu cầu khó lắm đấy, cụ chịu được ko? hô hô :))

cuongle

Xe tải

Kính chào các cụ, em mới đi về, bổ xung thêm vào tủ nhà em được chai ở giữa.
Mấy chai thất bát này em biết có nhiều cụ ngó nghiêng lắm, sắp sửa có một phi đội sẽ hạ cánh về VN, phải không cụ Cuongle nhỉ
Hẹ Hẹ
Đâu sẽ có đó và đương nhiên thịt chó sẽ có mắm tôm đi kèm! Cụ yên tâm... :))

Dù sao thì nhìn cái ảnh này lại thấy có mùi GATO là sao?

Lavande

Xe điện
Ghóp vui với các cụ bằng chai 3 con khỉ này :(|), 47 đồng Sing :)

Trạng thái
Thớt đang đóng