Rượu mạnh – Lịch sử, nghệ thuật, văn hóa, đam mê, sưu tầm và chia sẻ

Trạng thái
Thớt đang đóng

Clayton

Xe điện
Cụ webzy nói làm em lại nhớ về 2 bộ ly Crystal hôm đó lấy của cụ Bảo, ngẫm mới thấy thán phục khả năng tạo sóng (cái này mấy ông sale BĐS gọi = cụ), sau sóng cao sóng thấp là khả năng vơ vét, bộ ly cao Crystal của nhà cụ Bảo sau hiệu lệnh từ cụ Flat đã dc vét sạch tại chỗ sau 2 phút....hẹ...hẹ...thế mới thấy cái j mà dc chứng nhận bới các cụ BSC nhà mình thì đều bán chạy cả, cái này e dc chứng kiến sau vụ chai Benromach Sassicaia hồi tháng 5 :D
Còn một loạt các món hấp dẫn nữa sắp tới sẽ tạo sóng.

Không phải sóng thường, mà là................................... ............... . ........... SÓNG THẦN luôn, hehe :D :D Tha hồi cho Tuấn Ký Thuật Số vẫy vùng.

Sang tháng 7, em sẽ cố gắng "tạo sóng" bằng 1 "quả"..... 45yo, hihi. ;)

Clayton

Xe điện
Cảm ơn ca_voi nhé! Ảnh lần nào cũng... "chất" và có nét riêng.

Đợi anh em up hết ảnh hôm qua đi đã, sau đó, em sẽ dành một số tấm ảnh rất đặc biệt để tặng các cụ.

MaltBrothers

Xe buýt
Tranh thủ thời gian rảnh đầu tuần mỗ em cũng up vài cái.
Đây là quang cảnh bàn tiệc lúc còn hoang sơ chưa người sờ mó

Một vài phút trầm ngâm suy ngẫm nghe lời giáo huấn của cụ Chủ tịt trước khi chuyển sang màn hít - ngửi - nếm náp và phá mồi

Chỉnh sửa cuối:

MaltBrothers

Xe buýt
Những chai rượu vẫn còn nguyên bản chuẩn bị cho màn tasting blind

Còn đây là lúc đã đập phá tan hoang.

Và còn đây là em Jenda đang show chai rượu chuẩn bị đấu giá.

Còn đây là hình ảnh người thắng cuộc trong cuộc chiến đấu giá giành phần thắng là một chai Maca 12yo sắp tuyệt chủng và số điện thoại + một cuộc hẹn uống cafe cùng người đẹp Jenda - thư ký CLB chụp ảnh cùng với cụ chủ tịt và em Jenda xinh đẹp (cũng được tặng một chai rượu và đang giơ cao chiến lợi phẩm). Chả hiểu sao lại có Lão Blacktuylip ở đâu nhào vô show hàng và cười như địa chủ được mùa. Không hiểu tay lão này khua khoắng chỗ nào nữa mà em Jenda cười gượng thế kia chắc vì có nhiều bàn tay cùng chung hành động quá chăng, hehehe.

Chỉnh sửa cuối:

vmc102

Xe hơi
em phát hiện ra tay cụ Tèo rất dài ... hoặc chủ tịch rất ... nhanh tay :))

phamhavn

Xe tải
Xin lỗi các cụ; giờ nhà cháu mới up ảnh lên được, phải nói rằng... ai không đi được hôm vừa rồi, quả thực là 1 điều thực sự đáng tiếc, thực sự đáng tiếc :D

Ảnh đẹp quá cụ ơi

Tuan nguyen

Xe buýt
Em GATO với các cụ quá.
Kể mà từ Cam Bốt về VN mà có chuyến sớm thì chắc em được tham gia cùng các cụ roài.
Mà thôi, em chẳng có gì để tiếc, giờ chuẩn bị tinh thần, đón sóng tháng 7 của chủ tịch thoai.

Reva

Xe tải
Website
www.milkhouse.com.vn
Các cụ đã nghe đến whisky singlemalt "White Oak" của Nhật chưa ạ. Tết vừa rồi em được cho 1 chai nhưng chưa uống. Cụ nào đã thẩm loại này chưa?

tuankts

Xe tải
Ae chuẩn bị đón sóng tháng 7 với những món quà đặc biệt của Chủ Tịt trong chuyến công cán xứ sở Scotch Whisky cùng các em chưn rài của đại gia Benny Ng nhỉ...hé...hé...E là e khoái nhà Ardbeg từ lâu roài, đã có Ten và Uigeadail, dg thèm e Corryvreckan nữa, nhưng mà thôi, Chủ Tịt đi về tặng ae BSC mỗi người 1 cái ly TASTING GLASS có nắp đậy đẹp phê lòi của nhà Ardbeg là ngon rồi...:D

jackal76

Xe tải
Khổ thân cụ.

Nhìn vào sự đam mê, say sưa khám phá, thưởng thức rượu của các cụ BSC nhà mình, em nghĩ rằng chắc có lẽ chưa cần đợi đến Tasting Event Tháng Bảy, các cụ BSC nhà ta sẽ í ới nhau kéo đến Beer Plaza để tập hợp ngay một un-official Tasting Event nữa trong những ngày sắp tới (giống như lần 24/5 vừa rồi). Khi đó, nếu có buổi đó, thì các cụ chipchep và t2b tham gia cho vui.
Ý tưởng offline lần 2 monthly, tổ chức sau Offline chính thức cũng rất hay. Để cụ nào bận, chưa tham gia được, có thể tham gia.

Ngoài ra Mem nào thích tụ tập thêm, thu xếp được, lại nhào vô.

CT ơi, hay lại cuối giờ chiều nào đó cuối tuần này :)

skywalkers

Xe buýt
Ý tưởng offline lần 2 monthly, tổ chức sau Offline chính thức cũng rất hay. Để cụ nào bận, chưa tham gia được, có thể tham gia.

Ngoài ra Mem nào thích tụ tập thêm, thu xếp được, lại nhào vô.

CT ơi, hay lại cuối giờ chiều nào đó cuối tuần này :)
Cụ Jack vật vã quá nhỉ :) Mà cụ hỏi cụ CT hay hỏi em Jenda đấy.
Trang ơi em tranh thủ thống kê gửi lại danh sách cập nhật các thành viên CLB nhé.

MaltBrothers

Xe buýt
Ae chuẩn bị đón sóng tháng 7 với những món quà đặc biệt của Chủ Tịt trong chuyến công cán xứ sở Scotch Whisky cùng các em chưn rài của đại gia Benny Ng nhỉ...hé...hé...E là e khoái nhà Ardbeg từ lâu roài, đã có Ten và Uigeadail, dg thèm e Corryvreckan nữa, nhưng mà thôi, Chủ Tịt đi về tặng ae BSC mỗi người 1 cái ly TASTING GLASS có nắp đậy đẹp phê lòi của nhà Ardbeg là ngon rồi...:D
Ly thì OK rồi nhưng nhà em muốn cụ Chủ tịt phải kiếm được chai Ardbeg Galileo - chai vừa đoạt giải "World 's Best single malt whisky" của whisky mag năm 2013 về anh em BCS thẩm xem ra làm sao mới đủ sướng.
Mà kiểm tra trong list chai được giải lại thấy lòi ra ông Hibiki 21yo ẵm giải "world 's best blended whisky", không hiểu sao cái chai Hibiki 21 này ra sao mà cứ liên tùng tục ẵm giải từ 2010 đến giờ. Chắc phải khui chai này ra thẩm quá.

Em GATO với các cụ quá.
Kể mà từ Cam Bốt về VN mà có chuyến sớm thì chắc em được tham gia cùng các cụ roài.
Mà thôi, em chẳng có gì để tiếc, giờ chuẩn bị tinh thần, đón sóng tháng 7 của chủ tịch thoai.
Cụ Tuấn Nguyễn yên tâm chả việc gì phải ngợi cụ về đi rồi hẹn buổi chiều nào đó anh em BCS lượn qua nhà Cụ Bảo nhấm nháp một chút. Cứ đủ 10 cụ bô lão là được "phá kho thóc nhật" roài. Em tính sơ sơ có vài cụ có thể tham gia được gồm: Clayton, Maltbrothers, Blacktuylip, jackal76, Ca_voi, Skywalker, Tuankts, Tuấn Nguyễn, Flat, WineCellar và .......... vài cụ phục sẵn trong cửa hàng nhà cụ Bảo nữa vị chi là trên chục cụ rồi đấy, đập phá mái thoải luôn cụ ạ.

Chỉnh sửa cuối:

jackal76

Xe tải
Cụ Jack vật vã quá nhỉ :) Mà cụ hỏi cụ CT hay hỏi em Jenda đấy.
Trang ơi em tranh thủ thống kê gửi lại danh sách cập nhật các thành viên CLB nhé.
Kêu gọi CT, tất nhiên bao giờ chẳng có Ban Thư ký tháp tùng, cụ Sky. Các cụ có thấy, Jenda bao giờ chẳng ngồi cạnh CT. BSC chưa có name tag trên bàn, chứ không đọc liền tên của CT & TK ngồi cạnh nhau thì....

Giờ chỉ có 1 TK, sau có thể thêm MEM TK mới, lúc đó gọi là Tiểu Ban Thư Ký cho oách.

jackal76

Xe tải
Cụ Tuấn Nguyễn yên tâm chả việc gì phải ngợi cụ về đi rồi hẹn buổi chiều nào đó anh em BCS lượn qua nhà Cụ Bảo nhấm nháp một chút. Cứ đủ 10 cụ bô lão là được "phá kho thóc nhật" roài. Em tính sơ sơ có vài cụ có thể tham gia được gồm: Clayton, Maltbrothers, Blacktuylip, jackal76, Ca_voi, Skywalker, Tuankts, Tuấn Nguyễn, Flat, WineCellar và .......... vài cụ phục sẵn trong cửa hàng nhà cụ Bảo nữa vị chi là trên chục cụ rồi đấy, đập phá mái thoải luôn cụ ạ.
Rất chi là đồng ý với cụ Malt về vấn đề này.

Phá kho thóc Nhật hoặc Cụ nào, có chai hay, lạ, ngon / có thể mang ra để anh em thẩm cùng (sau lại mang về hoặc nhập kho BSC, việc này thoải mái, không quan trọng lắm, tùy ý cụ đó). Miễn là lại được ngồi với nhau 1 lần nữa, trước khi Tasting Event T7, các cụ nhỉ :)

MaltBrothers

Xe buýt
Kêu gọi CT, tất nhiên bao giờ chẳng có Ban Thư ký tháp tùng, cụ Sky. Các cụ có thấy, Jenda bao giờ chẳng ngồi cạnh CT. BSC chưa có name tag trên bàn, chứ không đọc liền tên của CT & TK ngồi cạnh nhau thì....

Giờ chỉ có 1 TK, sau có thể thêm MEM TK mới, lúc đó gọi là Tiểu Ban Thư Ký cho oách.

Cụ không thấy là ngồi cạnh nhau thì mới có "Nghĩa" là "Nghĩa Trang" chứ. Mà đấy lại là một địa danh cũng rất nhiều ý "Nghĩa" đối với các đệ tử của Lưu linh. Các cụ xem đang trên đà máu thì cuối tuần này làm một vụ unpluged offline đi cũng là để cho cụ Tuấn Nguyễn giải tỏa ức chế luôn.

jackal76

Xe tải
vậy các cụ xem ngày giờ nào, để fix. Cụ nào có hứng, lên tiếng nhể

Cháu thì offline UNPLUGGED như cụ Malt nói, thích buổi tối hơn buổi trưa. Thứ sáu hoặc thứ 7, tùy theo phần đông các cụ/mợ

tuankts

Xe tải
Rất chi là đồng ý với cụ Malt về vấn đề này.

Phá kho thóc Nhật hoặc Cụ nào, có chai hay, lạ, ngon / có thể mang ra để anh em thẩm cùng (sau lại mang về hoặc nhập kho BSC, việc này thoải mái, không quan trọng lắm, tùy ý cụ đó). Miễn là lại được ngồi với nhau 1 lần nữa, trước khi Tasting Event T7, các cụ nhỉ :)
Ông Jack đợt này cuồng tasting gớm nhỉ :D, nói vui vậy chứ các cụ nhà ta những vụ nhỏ thì tuần nào chả có, đang định hẹn cụ Jack hôm nào cuối tuần ghé bia Sửu - PCT, gần ngõ nhà em và chỗ làm vc của cụ Jack, gọi vài món thẩm 1 chai nào đấy, em là em thích mùa đông ôm chai Whiskey Mẽo ngồi vỉa hè lắm đấy ạhh, mỗi tội chờ mùa đông hơi lâu:D

Còn về ý kiến của cụ Mô thì em thấy cụ...hơi bị hay đấy ợ, đếm sơ sơ ae BSC làm vc hay nhà ở loanh quanh mạn Trần Duy Hưng, Háng Lạ đã tầm gần chục :D, kết hợp với mấy cụ Thập diện mai phục ở Beer Plaza là trên chục roài, hay theo ý của em, phong cụ Mô làm đội trưởng đội phản ứng nhanh 10+ chuyên phá kho thóc đi nhỉ? :D

Chỉnh sửa cuối:

jackal76

Xe tải
Ông Jack đợt này cuồng tasting gớm nhỉ :D, nói vui vậy chứ các cụ nhà ta những vụ nhỏ thì tuần nào chả có, đang định hẹn cụ Jack hôm nào cuối tuần ghé bia Sửu - PCT, gần ngõ nhà em và chỗ làm vc của cụ Jack, gọi vài món thẩm 1 chai nào đấy, em là em thích mùa đông ôm chai Whiskey Mẽo ngồi vỉa hè lắm đấy ạhh, mỗi tội chờ mùa đông hơi lâu:D

Còn về ý kiến của cụ Mô thì em thấy cụ...hơi bị hay đấy ợ, đếm sơ sơ ae BSC làm vc hay nhà ở loanh quanh mạn Trần Duy Hưng, Háng Lạ đã tầm gần chục :D, kết hợp với mấy cụ Thập diện mai phục ở Beer Plaza là trên chục roài, hay theo ý của em, phong cụ Mô làm đội trưởng đội phản ứng nhanh 10+ chuyên phá kho thóc đi nhỉ? :D

Cụ Tuankts, khi nào dự dịnh Off tại quán bia nhà Cụ thì ới cháu hoặc alo trên này, cụ nào có Ngẫu hứng qua cầu thì join cùng cho vui.

Còn vấn đề cử cụ Malt làm đội trưởng " Phản ứng nhanh 10+", nghe qua thấy hợp lý nhưng suy nghĩ sâu xa hơn, cũng nên xem xét lại. Cụ Malt mà chủ trì các Vụ phá kho thóc, anh em BSC các lần PLUGGED OFFLINE sau chẳng còn rượu mà uống :)

Chỉnh sửa cuối:
Trạng thái
Thớt đang đóng