Rượu mạnh – Lịch sử, nghệ thuật, văn hóa, đam mê, sưu tầm và chia sẻ

Trạng thái
Thớt đang đóng

milicaanj

Xe buýt
Tưởng nhớ
He he, cuối tuần, tự dưng em được triệu tập đi uống rượu ở nhà Chủ tịch. Hơi bị ngon :). Tý em chụp ảnh cho các cụ thèm. :))
Chủ tịt ơi là chủ tịt, họp kín thì phải kín chứ ai lại hở hở một tí thế này hả chủ tịt :)))

flat

Xe buýt
Chủ tịt ơi là chủ tịt, họp kín thì phải kín chứ ai lại hở hở một tí thế này hả chủ tịt :)))
Vớ vẩn, hôm nay cụ CLAYTON trổ tài nấu ăn, đây, suất ăn của nhà em đây:

Tý nữa thẩm xong chai La-Foy, Chủ tịch còn hứa mở chai ...chai.....chai......gì mà điệp viên 007 hay uống ấy nhỉ? Em quên mất roài :(

@cụ Bảo - 198 Thái Hà: bia La Trappe của cụ tuyệt ngon, đặc biệt loại 10 độ !

Chỉnh sửa cuối:

flat

Xe buýt
He he, vừa no vừa say, số mình son thật, hóa ra CT mở chai Martini cho nhà em uống. Thôi, em say lắm rồi, chúc các cụ cuối tuần vui vẻ :))

MaltBrothers

Xe buýt
He he, cuối tuần, tự dưng em được triệu tập đi uống rượu ở nhà Chủ tịch. Hơi bị ngon :). Tý em chụp ảnh cho các cụ thèm. :))
Ơ thế cụ Flat đc xếp lịch ca 2 a? Vì mỗ E và cụ CT ngồi quán cafe thẩm mấy mấy thứ và bàn giao chai rượu 25yo cho cụ chủ tịch đến ngôì đến 7h mới về. Mà có khi nhà em cũng là ca thứ mấy rồi cũng nên hehe

Tối sau khi đi ắn hải sản cùng gấu mẹ gấu còn về và lừa cho đi ngủ hết E khui 1chai vang carbernet của Chile 1996 thuộc style sweet wine. Công nhận rất tuyệt dù nhà E chả biết chém.

Nghe tây đồn cụ Flat quyết định tậu bộ ly Camus về thẩm rượu cho đã ko biết đã đủ bộ chưa ạ? Vì bây giờ hộp quà camus xo có đôi ly hơi bị hiếm. Nhà E cũng muốn kiếm thêm 1đôi nữa nhưng chưa dứt điểm đc

Chỉnh sửa cuối:

VNAVNA

Xe tải
Thưa các cụ, tối nay em vừa tiếp khách đến 1h30 sáng mới chia tay. Khách là thân tình lệch tuổi đến mấy chục năm nhưng rất trân trọng. Đã vài năm rồi mới gặp lại. Em được tặng mấy món quà, trong đó có một chai rượu dưới đây. Vintage 2012, đánh số chai, màu tự nhiên, chai mờ, nút bấc. Người tặng em là dân chuyên sâu Cognac, Armagnac của Pháp nhưng lại khen chai này. Em thấy khá hấp dẫn và định sẽ nếm qua. Xin up cùng các cụ.

Chỉnh sửa cuối:

tuankts

Xe tải
@cụ Tèo: cụ thấy mấy ngày gần đây chai Sassicaia của cụ bán chạy ko ợ :D. Chia cho em ít hoa hồng với nhá ...há....há...

ca_voi

Xe lăn
@cụ Tèo: cụ thấy mấy ngày gần đây chai Sassicaia của cụ bán chạy ko ợ :D. Chia cho em ít hoa hồng với nhá ...há....há...
Hớ hớ, cháu là nạn nhân của cụ đây ạ :)) đợi mãi chưa về :):)

VNAVNA

Xe tải
Thưa các cụ, em thấy cụ Malts có một bài toán khó về 1 chai sứ 25yo Blended của nhà IB ẩn số, nổi danh chuyên các dòng SM. Quả thật là khó có lời giải với thông tin ít ỏi này. Các nhà IB nổi danh với SM thì khá nhiều, kiểu như G&M, Duncan Taylor, Ian Macleod....vv Tuy nhiên, theo em Ian Macleod là nhà rượu vừa có 1 số dòng sản phẩm SM ấn tượng vừa đưa ra nhiều sản phẩm Blended cao cấp đáng quý. Em ko rõ chiến lợi phẩm của cụ Malts là như thế nào, tuy nhiên, nhân nghĩ tới IB Ian Macleod, em lục thấy 1 chai Chieftain's cũng có lâu lâu rồi của nhà này, xin up cùng các cụ.
Hy vọng cụ Malts có lời giải sớm thoả nỗi tò mò cụ ấy gây ra. Đa tạ các cụ.

Chỉnh sửa cuối:

ca_voi

Xe lăn
Cụ VNA VNA khi nào cho cháu tham quan cái hầm/tủ/ngăn kéo rượu của cụ nhé :D

VNAVNA

Xe tải
Cụ VNA VNA khi nào cho cháu tham quan cái hầm/tủ/ngăn kéo rượu của cụ nhé :D
Thưa cụ cá voi, cụ mà chụp ảnh cái ngăn kéo của em thì không thấy gì hấp dẫn đâu. Còn mấy chai trong ngăn kéo thì em chụp rồi up ảnh đều suốt cả. (Tất nhiên ảnh của em thì ko đặt cạnh ảnh của cụ được vì cụ chụp đẹp quá). Tuy nhiên em cũng muốn thu xếp dịp thuận lợi được mời các cụ chúng mình nhậu với nhau lắm đấy ạ. Đa tạ cụ.

Chỉnh sửa cuối:

SMW

Xe máy
Thưa các cụ nhà BSC,
em vẫn theo dõi thớt của các cụ qua các tầng và thấy cái thú thưởng rượu của thật là nhã ạ .Hôm nay tìm mãi mới thấy , nghĩ các cụ đi vắng em mạnh dạn up cái ảnh cho vui nhà . Hai chai này xếp cạnh nhau kể cũng lọng cọng nhưng em cứ up đại cho vui nhé.

Chỉnh sửa cuối:

VNAVNA

Xe tải
Thưa các cụ, hôm trước em có up một cái bản đồ sơ lược các vùng rượu, có khá nhiều địa danh. Tuy nhiên, mấy hòn đảo như Jura, Mull, Arran...vv thì vẫn chưa có. Em nhớ có 1 chai từng vẽ cả mấy địa danh này. Hôm nay em vừa lục lại được chai đó. Hộp vẽ bản đồ màu, nhìn cũng được, có vẻ sinh động, cũng là 1 chai Vintage 21yo. Em xin up cùng các cụ.
Đa tạ các cụ.
.

Chỉnh sửa cuối:

tauluon

Xe buýt
Thưa các cụ nhà BSC,
em vẫn theo dõi thớt của các cụ qua các tầng và thấy cái thú thưởng rượu của thật là nhã ạ .Hôm nay tìm mãi mới thấy , nghĩ các cụ đi vắng em mạnh dạn up cái ảnh cho vui nhà . Hai chai này xếp cạnh nhau kể cũng lọng cọng nhưng em cứ up đại cho vui nhé.

Đây là một chai độc đáo, ít gặp
Sir Connery 12y 40% Speyside mạch nha đơn , đậm màu hổ phách dễ chịu. Mũi cảm nhận ngay mùi trái cây, hơi phenolig, ấn tượng đầu tiên là đi vào mùi cỏ tươi và chanh cho một ấn tượng tổng thể rất hài hòa. Hương vị rất nghiêm túc, mềm mại như là nước chảy nhẹ nhàng. Khá ấn tượng khi thưởng thức về đêm.
Chúc mừng cụ đã sở hữu được chai này

tauluon

Xe buýt
Thưa các cụ, hôm trước em có up một cái bản đồ sơ lược các vùng rượu, có khá nhiều địa danh. Tuy nhiên, mấy hòn đảo như Jura, Mull, Arran...vv thì vẫn chưa có. Em nhớ có 1 chai từng vẽ cả mấy địa danh này. Hôm nay em vừa lục lại được chai đó. Hộp vẽ bản đồ màu, nhìn cũng được, có vẻ sinh động, cũng là 1 chai Vintage 21yo. Em xin up cùng các cụ.
Đa tạ các cụ.
.
Cái kho của cụ VNAVNA quả là kinh khủng. Đúng là nồi cơm Thạch Sanh. Quý và hiếm! ... làm nản lòng những người đang sưu tầm rượu ???. Trời cao lồng lộng biết khi nào gặp được nhau đây. Nhất là những kẻ chỉ biết uống bằng tai !!!:-| và thẩm bằng mắt như nhà cháu đây=P~

Chỉnh sửa cuối:

phamhavn

Xe tải
Cái kho của cụ VNAVNA quả là kinh khủng. Đúng là nồi cơm Thạch Sanh. Quý và hiếm! ... làm nản lòng những người đang sưu tầm rượu ???. Trời cao lồng lộng biết khi nào gặp được nhau đây. Nhất là những kẻ chỉ biết uống bằng tai !!!:-| và thẩm bằng mắt như nhà cháu đây=P~
Gặp nhau thật e rằng là khó, có khi lại là âm binh và hình nhân thế mạng đến gặp các cụ BSC hehe

minhchi233

Xe điện
Eim nghe giang hồ đồn có một đại gia ngành dươc U 40 hiện sở hữu kho rượu khủng hàng ngàn chai quý hiếm. Chả có nhẽ Cao nhân đó chăng?

jackal76

Xe tải
Đọc thớt 1 - 2 trang gần đây, thấy như đang đắm chìm trong tiểu thuyết Kim Dung.

1 số ít cụ đang tái xuất giang hồ. Đúng là " núi cao còn có núi khác cao hơn". Em không ví em là núi đâu nhé, chắc đồi thôi.

Kiểu này, 1 số anh em mình phải gác kiếm, tìm hang núi nào yên tĩnh, trau dồi thêm tuyệt học võ công, hòng 1 -2 năm nữa, may ra còn so tài được với anh em đồng đạo. Chứ giờ thì :(

Philip Tèo

Xe máy
Cụ giới thiệu bạn đến mua hả,em thấy mấy hôm nay có mấy cụ ra khuân của em một mớ. đặc biệt có cụ còn đến cà thẻ làm một phát 4 em sasicaia luôn.
Đa tạ cụ đã giới thiệu.

jackal76

Xe tải
Cụ giới thiệu bạn đến mua hả,em thấy mấy hôm nay có mấy cụ ra khuân của em một mớ. đặc biệt có cụ còn đến cà thẻ làm một phát 4 em sasicaia luôn.
Đa tạ cụ đã giới thiệu.
Tuần này, hàng ra HN chưa cụ Tèo ? Chất lượng nước của nhà máy không rõ, lại vừa bảo bình đóng chai cũng lởm.

Kiểu này, cứ uống nước Spring của Scotland cho lành, các cụ nhỉ :)

ca_voi

Xe lăn
Đa tạ các cụ.
.
Kính cụm VNAVNA,
Rượu thì nhà cháu không dám múa mép, nhưng mà cái bóng của mấy cái tủ sau chai rượu thì cháu đồ là đây là phòng bày rượu của cụ =))

Trạng thái
Thớt đang đóng