Rượu mạnh – Lịch sử, nghệ thuật, văn hóa, đam mê, sưu tầm và chia sẻ

Trạng thái
Thớt đang đóng

Clayton

Xe điện
Thưa các cụ, các cụ hẹn hò đình đám vui quá, em đọc cứ nóng cả người. Mà đông người tham gia thế này, có cả cao thủ võ lâm kiệt xuất từ Viễn Đông Đô Thành cũng bay ra tụ hội thì thật là đại hội quần hùng. Những người như em có chút việc đi vắng đúng dịp đại hội quả là tiếc nuối. Chúc quý vị thưởng thức thật là đặc sắc, làm sáng tỏ và rạng rỡ các dòng Single uy danh trấn thiên hạ bấy lâu. Và trên tất cả, các cao nhân cùng một niềm đam mê nhiệt huyết, được ngồi cùng nhau thế này quả là hiếm có và đã rất tuyệt vời rồi.
Xin chúc mừng các cụ.
Cảm ơn về tấm lòng và sự quan tâm của cụ VNAVNA dành cho anh em BSC. Em đã PM cho cụ rồi ạ.

Hy vọng rằng, khi nào cụ có mặt ở HN thì cứ "ới" anh em trên đây (có post trực tiếp theo các mạch bài này) để anh em gặp nhau ngồi chém gió cho vui.

Việc anh em gặp nhau Tasting, chúng ta sẽ cố gắng duy trì dài dài (ơn Trời, nếu cho anh em đủ sức khỏe dài lâu và một số điều kiện khác :D ). Một dịp Tasting sắp tới, cụ nhất định phải tham gia với anh em đấy. :)

Philip Tèo

Xe máy
Cũng xin chia buồn với tèo về mất mát mà cụ vừa hứng chịu nhưng cũng may có ông bảo hiểm lãnh hậu quả rồi, nhưng bảo hiểm đàng trong cũng thông thoáng thật bị vặt gương vẫn đc bồi thường chứ ở đàng ngoài này thì quên đi khẩn trương fải ko cụ Clay.
@ to Jackal: rất sorry cụ là vụ 180ml mỗ em nhân hung tin là mấy chỗ wen biết đã bị chính mỗ em vét hết sạch. Hix, mỗ em cũng đặt rồi hy vọng sớm có đủ cho cụ kể cả loại 750 cũng chung số phận.
Không phải đâu cụ ơi, BH ở đâu cũng thế thôi, cái này là em lường trước rồi nên khi mua em mua thêm mấy điều khoản bổ xung nữa, có 3 cái quan trọng cần bổ xung là em mua luôn: mất cắp phụ kiện, thủy kích , chỉ định gara. Các cụ rút kinh nghiệm để mua cho đủ nhé, tụi nó không tư vấn thêm đâu, khi mất rồi tụi nó mới nói cái đó phải mua thêm.Em có kinh nghiệm của ông bạn nên khi mua mình phải hỏi ngay để nó thêm vào luôn.

Clayton

Xe điện
DANH SÁCH ANH EM THAM GIA TASTING THÁNG NĂM (18/5/2013)

Cập nhật đến 2:30PM ngày 14/5/2013

Sau khi có thêm cụ Minh0075 (giang10) thông tin lại là sẽ tham gia, em xin tiếp tục cập nhật danh sách anh em tham gia Tasting Tháng Năm ngày 18/5/2013 tại Hà Nội như sau:

1. Clayton.
2. MaltBrothers.
3. Letuce.
4. Blacktulip.
5. QTN (thành viên sáng lập BSC, chưa có nick OF).
6. NTTTr (Thư ký BSC từ khi thành lập, chưa có nick OF).
7. Skywalkers.
8. Jackal76.
9. Phamhavn.
10. Tuấn Nguyễn.
11. vmc102.
12. Flat.
13. một cụ là bạn của cụ phamhavn.
14. một cụ (cũng là OF member) là bạn của cụ flat.
15. ngaydoclap
16. Philip Tèo
17. tuankts
18. Minh0075
.............

Chúng ta chắc sẽ được đón thêm cụ hoabinh và một số cụ khác. Welcome các cụ! :)

À, cụ Letuce à, em sửa lại tên cụ rồi nhé. Hết dzzzzzỗi nhé! :D

Clayton

Xe điện
Kính các cụ,

Một số cụ đã thông tin cho em biết là sẽ ủng hộ buổi Tasting một hoặc hai chai rượu.

Các cụ mới ra mắt BSC lần đầu cũng đã báo lại cho em biết là sẽ mang rượu ra mắt anh em theo đúng quy tắc của CLB.

Tuy nhiên, chai gì, loại nào, độ tuổi bao nhiêu v.v..., hiện nay mới chỉ có một số cụ thông tin chi tiết cho em. Cá biệt, em đã nhận được 1 chai rượu do 1 cụ giao trước cho em.

Để lên được list rượu mà anh em BSC sẽ có đợt này, sau đó cân nhắc quyết định sẽ dùng những chai nào cho việc Tasting ngày 18/5, rồi trong quá trình Tasting thì nên dùng chai nào trước, chai nào sau... em rất cần có List rượu (chính xác tên loại, tuổi) để lên kế hoạch.

Vì vậy, kính đề nghị các cụ, cụ nào đã thông tin cho em về việc sẽ mang rượu tới, thì từ hôm nay đến hết ngày Thứ Năm (16/5), đề nghị các cụ PM cho em hoặc sms điện thoại cho em biết thông tin chi tiết ề chai rượu đó.

Kính các cụ!

fordmrcong

Xe hơi
Rượu, thứ đồ uống làm thay đổi cả thế giới

skywalkers

Xe buýt
Kính các cụ,

Một số cụ đã thông tin cho em biết là sẽ ủng hộ buổi Tasting một hoặc hai chai rượu.

Các cụ mới ra mắt BSC lần đầu cũng đã báo lại cho em biết là sẽ mang rượu ra mắt anh em theo đúng quy tắc của CLB.

Tuy nhiên, chai gì, loại nào, độ tuổi bao nhiêu v.v..., hiện nay mới chỉ có một số cụ thông tin chi tiết cho em. Cá biệt, em đã nhận được 1 chai rượu do 1 cụ giao trước cho em.

Để lên được list rượu mà anh em BSC sẽ có đợt này, sau đó cân nhắc quyết định sẽ dùng những chai nào cho việc Tasting ngày 18/5, rồi trong quá trình Tasting thì nên dùng chai nào trước, chai nào sau... em rất cần có List rượu (chính xác tên loại, tuổi) để lên kế hoạch.

Vì vậy, kính đề nghị các cụ, cụ nào đã thông tin cho em về việc sẽ mang rượu tới, thì từ hôm nay đến hết ngày Thứ Năm (16/5), đề nghị các cụ PM cho em hoặc sms điện thoại cho em biết thông tin chi tiết ề chai rượu đó.

Kính các cụ!
Điểm sơ sơ có lẽ chúng ta cũng có khoảng trên 10 chai SM các loại. Hy vọng là hôm đó sẽ đông đủ anh em tham dự.

Bảo Ngọc

Xe hơi
Website
kiamorning.net.vn
em ko biết uống rượu và cũng ko uống được rượu, mọi người uống vào thì đởmatj mà e uống vào mặt cứ tái mét đi là thế nào các cụ

VNAVNA

Xe tải
Cảm ơn về tấm lòng và sự quan tâm của cụ VNAVNA dành cho anh em BSC. Em đã PM cho cụ rồi ạ.

Hy vọng rằng, khi nào cụ có mặt ở HN thì cứ "ới" anh em trên đây (có post trực tiếp theo các mạch bài này) để anh em gặp nhau ngồi chém gió cho vui.

Việc anh em gặp nhau Tasting, chúng ta sẽ cố gắng duy trì dài dài (ơn Trời, nếu cho anh em đủ sức khỏe dài lâu và một số điều kiện khác :D ). Một dịp Tasting sắp tới, cụ nhất định phải tham gia với anh em đấy. :)
Xin cảm ơn cụ. Em rất vinh dự nếu hôm nào được dịp gặp cụ Chủ tịch và các cụ trên diễn đàn ạ. Buổi gặp mặt này được cụ Clayton cáng đáng và các cụ tâm huyết hỗ trợ hết lòng, chắc chắn vui lắm. Mong các cụ sẽ tổ chức ngày càng thường lệ hơn.
Đa tạ các cụ.

Clayton

Xe điện
Bá cáo các cụ là em vừa đi nhận quà tặng và vừa trở về văn phòng.

Cảm ơn cụ đã tặng quà, một món quà thật quý giá và có ý nghĩa đối với anh em BSC. Do cụ ấy chưa muốn nêu tên, nên em chưa tiện thông báo ở đây. Tuy nhiên, em sẽ thông tin lại cho các cụ cùng biết tại buổi Tasting của anh em chúng ta vào trưa 18/5. Chắc có lẽ những ngày này cụ ấy đang công cán nước ngoài nên không thể tham gia được với anh em. Dù không tham gia được, cụ ấy vẫn tặng anh em một món quà.

Quà của cụ ấy tặng anh em BSC là một em trắng trẻo, xinh xắn, trẻ trung, cao ráo đô con và tràn trề nhựa sống. Nhìn thấy em ấy là các cụ sẽ ngất ngây, như nghe thấy tiếng sóng vỗ ì oạp xô bờ hay tung bọt trắng dạt dào ôm ấp những con tàu. Một em rất thích hợp để thưởng thức vào mùa hè - a Summer Dram. Các cụ hẳn sẽ muốn nâng niu, ôm ấp rồi nồng say cùng em ấy trên một bãi biển nào đó như Đồ Sơn, Thịnh Long, Sầm Sơn, Cửa Lò, Thiên Cầm, Mỹ Khê, Quy Nhơn, Nha Trang, Mũi Né hay Vũng Tàu. Hoặc các cụ cũng sẽ muốn có em ấy cùng mình lênh đênh trên một con tàu dập dềnh sóng nước, nếu không được trên chuyến hải hành ra Trường Sa, thì chí ít cũng là trên những con tàu du lịch tung tăng lướt sóng trên vịnh Hạ Long hoặc vinh Lan Hạ.

Thôi, chẳng sao cả, em nhé. Mình không thể cùng nhau trên bờ biển hoặc trên mặt biển khơi, thì hãy cùng nhau nồng nhiệt chốn Đô Thành vào cuối tuần này vậy.

Em ấy chỉ muốn nói với các cụ rằng: "Thưa các anh, em sẽ tới gặp các anh vào Thứ Bảy sắp tới. Để xem các anh có chịu nổi em không!" ;)

Em gái cao lớn này trên áo khoác còn ghi rất rõ "Travel Exclusive" (Hàng dành riêng cho kênh miễn thuế sân bay). Chắc cụ chủ đã có được em ấy trong một chuyến công cán nước ngoài.

Để giữ bí mật cho việc Tasting, thì hiện giờ em chưa thể cho em ấy ló mặt ra trình diện các cụ được ;) :D

minh0075

Xe điện
Hic, đúng 18 em đi Vĩnh Phúc chiều mới thấy lịch, tối lại đi gác đền chán vãi tè.
Trưa nay em đi với sếp khui chai Beluga gold line, lần đầu uống loại này cũng thấy hợp lý phết, đắt hơn cả dôn xanh cũng có lý của nó.

minhchi233

Xe điện
Chẹp chẹp! nghe cụ CT tả eim gì đó trắng trẻo chưn dài lại to con làm eim liên tưởng đến eim Lph.

jackal76

Xe tải
Lph cũng trắng trẻo, đô con, đầy nóng bỏng nhưng k phải là summer dram cụ à.

Như cụ CT tả, em dự em nó họ O, tên P (OP) hoặc Balblair :)

Clayton

Xe điện
Vâng, các cụ cứ đoán em nó là ai, hehe

Và các cụ cứ kiên nhẫn chờ đợi nhé... bởi vì "chờ đợi là một điều kinh khủng, nhưng không có gì để chờ đợi................ lại còn kinh khủng hơn" ;)

Clayton

Xe điện
Lph cũng trắng trẻo, đô con, đầy nóng bỏng nhưng k phải là summer dram cụ à.

Như cụ CT tả, em dự em nó họ O, tên P (OP) hoặc Balblair :)
Em OP mà "phiên" sang chiều cao của loài người, thì chắc chỉ độ tầm mét sáu, còn em Balblair thì chắc độ cỡ mét bốn lăm mà nặng bảy mươi kí lô cụ ơi :D :D

Vẫn chưa thể xếp vào hạng... to cao :P

tuankts

Xe tải
Bá cáo các cụ là em vừa đi nhận quà tặng và vừa trở về văn phòng.

Cảm ơn cụ đã tặng quà, một món quà thật quý giá và có ý nghĩa đối với anh em BSC. Do cụ ấy chưa muốn nêu tên, nên em chưa tiện thông báo ở đây. Tuy nhiên, em sẽ thông tin lại cho các cụ cùng biết tại buổi Tasting của anh em chúng ta vào trưa 18/5. Chắc có lẽ những ngày này cụ ấy đang công cán nước ngoài nên không thể tham gia được với anh em. Dù không tham gia được, cụ ấy vẫn tặng anh em một món quà.

Quà của cụ ấy tặng anh em BSC là một em trắng trẻo, xinh xắn, trẻ trung, cao ráo đô con và tràn trề nhựa sống. Nhìn thấy em ấy là các cụ sẽ ngất ngây, như nghe thấy tiếng sóng vỗ ì oạp xô bờ hay tung bọt trắng dạt dào ôm ấp những con tàu. Một em rất thích hợp để thưởng thức vào mùa hè - a Summer Dram. Các cụ hẳn sẽ muốn nâng niu, ôm ấp rồi nồng say cùng em ấy trên một bãi biển nào đó như Đồ Sơn, Thịnh Long, Sầm Sơn, Cửa Lò, Thiên Cầm, Mỹ Khê, Quy Nhơn, Nha Trang, Mũi Né hay Vũng Tàu. Hoặc các cụ cũng sẽ muốn có em ấy cùng mình lênh đênh trên một con tàu dập dềnh sóng nước, nếu không được trên chuyến hải hành ra Trường Sa, thì chí ít cũng là trên những con tàu du lịch tung tăng lướt sóng trên vịnh Hạ Long hoặc vinh Lan Hạ.

Thôi, chẳng sao cả, em nhé. Mình không thể cùng nhau trên bờ biển hoặc trên mặt biển khơi, thì hãy cùng nhau nồng nhiệt chốn Đô Thành vào cuối tuần này vậy.

Em ấy chỉ muốn nói với các cụ rằng: "Thưa các anh, em sẽ tới gặp các anh vào Thứ Bảy sắp tới. Để xem các anh có chịu nổi em không!" ;)

Em gái cao lớn này trên áo khoác còn ghi rất rõ "Travel Exclusive" (Hàng dành riêng cho kênh miễn thuế sân bay). Chắc cụ chủ đã có được em ấy trong một chuyến công cán nước ngoài.

Để giữ bí mật cho việc Tasting, thì hiện giờ em chưa thể cho em ấy ló mặt ra trình diện các cụ được ;) :D
Vụ đoán rịu này hay đấy cụ CT ạh, em cũng dự cái. Định đoán OP mà cụ bảo ko phải, lênh đênh con sóng trên những chuyến hải hành, nhâm nhi ly rượu ngồi bên bờ biển ngắm mặt trời mọc, nâng ly rượu sát mặt, tận hưởng làn gió thoang thoảng mằn mặn của biển, vị mặn nhẹ nhàng của ly rượu phả vào mẹt, trong thanh của trái cây xanh (summer Dram mà lỵ) đâu đó vẫn gợn lăn tăn vị khói cực nhẹ, theo em, ngoài Bowmore khó thể là loại khác, em này cũng thuộc dạng cao to, loại 1L, 40% là Surf còn 60% còn lại em xin dự nó là Mariner...hẹ...hẹ...j thì j cứ đợi ngày 18 là nổ thôi.

Chỉnh sửa cuối:

Philip Tèo

Xe máy
Cụ tuấn đoán đúng rồi, 100% là Surf 1L phải không cụ CT

MaltBrothers

Xe buýt
Cụ Tuankts dự chuẩn đâý ạ vì mỗ E cũng vừa thẩm bowmore 12 và bowmore 15 mariner 1L. Ko chỉ có bowmore 15 mà cả bowmore 12 cũng khá hợp để có thể gọi là summer dram với mùi gió biển mằn mặn mơn man, hương the mát rất riêng gợi ý đến mùi ete phòng lạnh y tế hay mùi lá húng bạc hà với khói peat nhẹ nhàng quấn quýt cân bằng. Có hương vị sherry nhưng ko tròn đầy, ko quá đậm đà, finish cũng nhẹ nhàng với vị ngọt nhẹ và khói, cảm giác như có 1 quãng thời gian sử dụng thùng refill sherry

Chỉnh sửa cuối:

Clayton

Xe điện
Các cụ này... KINH THẬT! Toàn đạt đến hàng... ngũ đẳng đai đen cả hết rồi! =D>=D>=D>

cuongle

Xe tải
Bowmore toàn em cao to đen xì chứ làm gì có em nào trắng trẻo đâu nhỉ? Em dự có khi là AnC... chăng?

Trạng thái
Thớt đang đóng