Rượu mạnh – Lịch sử, nghệ thuật, văn hóa, đam mê, sưu tầm và chia sẻ (Nhà số 7)

Trạng thái
Thớt đang đóng

winecellar

[Tịch thu bằng lái]
Website
www.winecellar.vn
Tình hình là vẫn chưa thấy nhà mới. Chả bõ công thức cả đêm chờ đặt gạch. Anh em BSC phát biểu có nên phạt CT không?
Cứ quy ra rượu thôi cụ ạ, Kho cụ này nhiều rượu lắm. Theo em nghĩ thì một vài chai tầm tầm hơn 30yo thì hợp lý

Cụ B có bia La Trappe Quadrupel 330ml không? Em đang muốn lấy một thùng.

gaunhua0203

Xe máy
Các cụ ở sài gòn chỉ cho em mđịa chỉ mua chai sherindan's được không ạ, em chân thành cảm ơn :)

winecellar

[Tịch thu bằng lái]
Website
www.winecellar.vn
Chỉnh sửa cuối:

minhchi233

Xe điện
Hôm qua có vụ Sinh nhật đột xuất, em chả biết làm gì đành chạy qua chỗ cụ Bảo làm 1 chai CV. Mình em chiến đấu với từng này đây.:D

Khiếp, lão uống hơn uống La vie nhỉ. Mới khuân 2 thùng chửa được một tuần.
Mà lão bố trí thớt rượu ở khu vực các Chi hội KHÁC thì hơi xa nhỉ. Lão xem xét bỏ chữ KHÁC đi có được không? Cho nó P ờ rồ.Sinh nhật Mai Phương hay mợ nào vậy Cụ?

Chỉnh sửa cuối:

MaltBrothers

Xe buýt
Hôm qua có vụ Sinh nhật đột xuất, em chả biết làm gì đành chạy qua chỗ cụ Bảo làm 1 chai CV. Mình em chiến đấu với từng này đây.:D
Chiến đấu với từng ..... "này" với vũ khí chỉ là một chai CV, mà từng "này" của cụ em thấy rất hứa hẹn là hấp dẫn mà sáng nay cụ vẫn chăm chỉ cm thì em thật ngưỡng mộ 8->8->8->
Cụ Clayton vừa trưa qua ngồi ăn trưa với em đã khẳng định thế nào nhỉ mà em vẫn chưa thấy cụ lập nhà mới. Cứ chậm một ngày phạt một chai SM được không các cụ.

Chỉnh sửa cuối:

MaltBrothers

Xe buýt
Chiều qua em có dịp thưởng thức lại chai Springbank 10yo lô thứ hai về VN. Đúng như cụ Jackal76 và một vài cụ nữa đã nhận xét. Em thấy chai Springbank 10yo lần này ngoài việc vẫn có hương vị ấn tượng như lần trước thì cảm nhận của em là có vị khói than bùn đậm hơn và hài hòa trải đều từ nose đến taste và finish.

Hương: khá tươi mát (sea air) với nhiều hương cam, táo, lê mứt gừng, mật ong, gia vị + khói than bùn (earthy) và ẩn hiện 1 chút dấu vết của sherry.

Vị: ngọt mượt nhẹ nhàng của cam, malty và ẩn tàng chút khói than bùn quấn quyện.

Hậu vị: medium, thanh sạch dịu ngọt của malty với spicy, than bùn.

Ấn tượng: khá cân bằng và rất thích thú với hương vị khói than bùn đặc trưng của Springbank. Chai Springbank 10 cùng với CV sẽ là món uống khá phù hợp trong nhiều hoàn cảnh thưởng thức với khí hậu nhiệt đới của Việt Nam. Các cụ có thể là uống neat, cho đá, dô dô 100% vui vẻ. Thời tiết xuân, hè thu đông đều uống được chưa kể phù hợp tiêu chí thưởng thức một chai Single malt Whisky ngon bổ rẻ. OK

Chỉnh sửa cuối:

BarleyRiver

Xe tải
Có lẽ để thớt ở Cafe như hiện nay thì tiện lợi nhất. Anh em vào cafe có bài nào mới post lên cũng tiện, hoặc đang ở thớt rượu thoát ra Cafe cũng nhanh và đông vui.
BSC làm sao kết nạp được cụ Bụp để cụ ấy ưu ái cho thớt như trước, chứ các cụ làm cụ ấy phật ý, chuyển thớt đi đâu đâu ý, là BSC phải xem lại công tác gấp.
Lập thớt thì trước nay cụ Clayton hay lập, nhưng dạo này ít vào. Có khi các cụ cũng lại phải xem, ra 1 quy tắc, cụ nào lập thớt phải vào thớt hàng ngày, ít nhất 1 lần để khuyến khích tinh thần anh em, các cụ nhỉ.

minhchi233

Xe điện
Chai Glenmorangie Cellar 13 nhà cháu đây ạ. Nắp màng tròn tròn phía trên bị bong ra mất hơn 1 nửa rồi.

Website
www.facebook.com
Khiếp, lão uống hơn uống La vie nhỉ. Mới khuân 2 thùng chửa được một tuần.
Mà lão bố trí thớt rượu ở khu vực các Chi hội KHÁC thì hơi xa nhỉ. Lão xem xét bỏ chữ KHÁC đi có được không? Cho nó P ờ rồ.Sinh nhật Mai Phương hay mợ nào vậy Cụ?
Làm sao đã uống hết được. Ngưu ẩm cũng ko đến thế.=))

MaltBrothers

Xe buýt
Có lẽ để thớt ở Cafe như hiện nay thì tiện lợi nhất. Anh em vào cafe có bài nào mới post lên cũng tiện, hoặc đang ở thớt rượu thoát ra Cafe cũng nhanh và đông vui.
BSC làm sao kết nạp được cụ Bụp để cụ ấy ưu ái cho thớt như trước, chứ các cụ làm cụ ấy phật ý, chuyển thớt đi đâu đâu ý, là BSC phải xem lại công tác gấp.
Lập thớt thì trước nay cụ Clayton hay lập, nhưng dạo này ít vào. Có khi các cụ cũng lại phải xem, ra 1 quy tắc, cụ nào lập thớt phải vào thớt hàng ngày, ít nhất 1 lần để khuyến khích tinh thần anh em, các cụ nhỉ.
Cụ nói trùng suy nghĩ của em ạ và nhiều cụ. Tuy nhiên như cụ "Chã" Bụp có nói là nếu cứ để ở Cafe oto fun thì các thớt đầu sẽ bị xóa xổ dần theo qui định bởi cụ "Chã" Đi Chậm và như thế thì không ổn, trừ phi thành lập chi hội thì dự liệu sẽ được bảo tồn. Em có trao đổi với cụ Bụp thì cụ ý nói cứ mở thớt mới đã rồi sẽ thành lập chi hội "Rượu mạnh - Brothers Single Malt Club Hà Nội (BSC) gì đó sau và mở nhiều chuyên mục trong đó có tính chuyên môn hơn và cụ ý sẽ chuyển dữ liệu 7 thớt rượu vừa qua vào đó và lọc bỏ những cm vụn vặt chỉ lưu lại những cm chất lượng và fun hay. em cũng có ý định sẽ copy những bài viết hay của cụ Hoài Hương từ filux2 vào một chuyên đề để các cụ newbe có thể vào tìm hiểu trước và có kiến thức căn bản về rượu mạnh (cognac, whisky ....)

Cái này thì em cũng nhờ các cụ có đam mê cho ý kiến thêm, tới thời điểm hiện tại thì 6 thớt kia chưa bị xóa nhưng không ai nói trước được vào một ngày đẹp trời nào đó bỗng dưng cả 6 thớt này biến mất không còn tì vết :D

@Cụ Clayton: đề nghị cụ nhanh chóng thành lập nhà mới theo kiến nghị của các cụ bô lão trên đây, nếu không là em đành nhờ mợ Hoài Hương vậy và phạt cụ một chai SM Whisky 57yo mà cụ vừa khoe khéo với nhà em hôm qua

Chỉnh sửa cuối:

flat

Xe buýt
Ơ, mãi vẫn chưa có nhà mới, úp cái ảnh Series Glenmorangie để các cụ thèm nào :)

winecellar

[Tịch thu bằng lái]
Website
www.winecellar.vn
Cụ nói hoàn toàn đúng, cụ Bụp cố gắng giúp anh em để thớt RƯỢU MẠNH này ở mục nào mà anh em dễ vào nhất và đông vui nhất. Anh em cứ thống nhất phạt cụ Clayton một chai SM trên ba chục tuổi thôi.

Chỉnh sửa cuối:

MaltBrothers

Xe buýt
Ơ, mãi vẫn chưa có nhà mới, úp cái ảnh Series Glenmorangie để các cụ thèm nào :)

ảnh đẹp ảnh đẹp, thế cụ đã mở hết 4 chai này rồi à, em thì chưa mở tí nào vẫn để bày ở văn phòng.

minhchi233

Xe điện
Cụ nói hoàn toàn đúng, cụ Bụp cố gắng giúp anh em để thớt RƯỢU MẠNH này ở mục nào mà anh em dễ vào nhất và đông vui nhất. Anh em cứ thống nhất phạt cụ Clayton một chai SM trên ba chục tuổi thôi.
Theo thiển ý của nhà cháu thì Cụ Bụp và các Cụ nghiên cứu phươbg án sau xem có ổn không: CLB xin mảnh đất trong Box các chi hội nhyw Cụ Mlat đề xuất. Riêng thớt rượu thì vẫn cứ mở ở Cafe theo truyền thống,khi đủ trăm trang thì khuân sang box của chi hội bảo quản và lại mởthớt mới. Một số vấn đề chuyên sâu có thể mở thớt khac trong box Câu lạhc bộ ội.

BarleyRiver

Xe tải
Theo thiển ý của nhà cháu thì Cụ Bụp và các Cụ nghiên cứu phươbg án sau xem có ổn không: CLB xin mảnh đất trong Box các chi hội nhyw Cụ Mlat đề xuất. Riêng thớt rượu thì vẫn cứ mở ở Cafe theo truyền thống,khi đủ trăm trang thì khuân sang box của chi hội bảo quản và lại mởthớt mới. Một số vấn đề chuyên sâu có thể mở thớt khac trong box Câu lạhc bộ ội.
Em thấy phương án của cụ là tốt nhất. Vừa lưu trữ được các tư liệu lâu dài, vừa đảm bảo tính tiện lợi cho trao đổi hàng ngày của các anh em quan tâm tới thớt rượu. Tóm lại là thớt này vẫn trong mạch giao lưu đông vui hàng ngày của diễn đàn chứ không bị chuyển đi góc nào khuất nẻo khó tìm. Việc này cần được các cụ Min/Mod tạo điều kiện. Đề nghị các cụ Trưởng Ban Tiếp thị, Đối ngoại vào lãnh trách nhiệm gấp đi thôi.

Trạng thái
Thớt đang đóng