[Funland] Rủi ro khi lấy phải vợ xinh??

Smart4Two

Xe hơi

mr.ken_no1

Xe container
Ngày xưa: "Vợ xấu mới là vợ mình"
Em thấy cũng chạ đúng lắm với thời buổi bây giờ: "Gái xấu mới là rau sạch"
Hờ hờ

vaio9700

Xe buýt
Bác đọc hộ cái chữ ký của em nhé.

Đàn bà lăng nhăng là do bản tính chứ không phải do xinh hay xấu ah. Có con mồm vẩu răng hô nhưng cũng hay õng ẹo lăng nhăng trong khi nhiều em đẹp vãi lúa thì chỉ nhất nhất theo chồng.

Em nghĩ nếu anh em mình đàng hoàng, đủ bản lĩnh để phái đẹp yêu thì không phải lo gì cả, cái đẹp nó có phải tội lỗi gì đâu. Chẳng qua người đẹp thì rất dễ bị cám dỗ, e nào ngoan thì vượt qua được, em náo không ngoan mà lại thiếu bản lĩnh thì dễ hư là vì thế.

Em nghĩ cơ hội và xác xuất là 50/50. Bác nên tìm hiểu kỹ, nếu em thích đẳng cấp đại gia mà bác như em thì nên té. Nếu em nó chỉ đẹp thôi, mà cái khác như các em bình thường thì chớ có ngại ngần, k sau này hối tiếc lắm đấy.

Bật mí tý tại sao con gái xinh hay lấy những thằng vớ vẩn lởm khởm vì những thằng ấy không nghĩ kỹ quá, nên vớ bở
Thớt này hót quá ta.Theo đánh giá của cá nhân em thế này :
Mấy anh đẹp zai nhiều tiền khi yêu thì toàn chân dài,hót gơn để thể hiện đẳng cấp.Còn lấy thì lấy cô vừa vừa,tầm tầm.Miễn sao hình thức vừa phải,ngoan ngoãn,tử tế..vì mấy anh ấy chơi bời nhiều biết tỏng ra rồi.Mấy cô chân dài chỉ ăn chơi là giỏi,có biết cái gì đâu,ko thể là sân sau vững chắc được.Chưa kể chuyện lăng nhăng này nọ vì nhiều anh nhòm ngó mà.Với lại 10 ông thì đủ 10 ông ko thích lấy vợ trác tán sàn,bar....
Còn lý giải vì sao mấy cô xinh lại lấy mấy anh xấu là thế này : Vì sao 1 hồi yêu đương tới bến,mấy anh đại gia dạt hết,lấy vợ ngoan ngoãn hiền lành.Mấy cô tự nhiên bơ vơ đành lấy tạm mấy anh xấu xấu,lành lành để tiện bề bắt nạt.Vì xinh đồng nghĩa với chảnh.Mà chảnh thì thích đè đầu người khác.Đè mấy ông xấu thôi,đè đại gia nó oánh bỏ mợ.Còn mấy ông xấu xấu bỗng dưng vớ đc vợ đẹp.Thế là chiều như chiều vong,sợ mất nên tổ chức cưới ngay.
Theo em chỉ có thế là lý do thôi :)) :))
hai bài trên e thấy hiện dần lên cái cần nói rồi :)) :)) e cũng thấy thế, lấy vợ về chẳng phải để làm cảnh, nhưng xấu quá thì... hỏng hết bánh kẹo. Vừa vừa là ngon rồi. Nhưng như cụ nào nói là chỉ cần "hợp", nói thật e thấy khái niệm ấy xa vời lắm, với lại "hợp" 1 cái là hay mệt, mỏi lưng ợ
Theo em lấy vợ đẹp hay xấu thì mỗi Cụ đều nên lựa sức mình để mà chọn.Cụ chủ thớt cũng có ý đúng đứng ở góc nhìn của cụ. Nếu cụ cứ làm đại gia thử xem lúc đó chắc cứ chọn em nào xinh đẹp chân dài và có cảm tình......chứ cũng ko mất công so đo tính toán nhiều ;))
chắc e ko có quan niệm muốn làm đại gia lắm, nói là khái niệm "đủ" thì cũng hơi xa vời nhưng e muốn về nhà ăn đc bữa cơm thì lúc nào cũng phải có tiếng cười cho thoải mái ợ. Ra ngoài đã phải vất vả lắm rồi, cũng phải có chỗ để lấy lại thăng bằng chứ (e ko nói đến ý thăng bằng linh tinh nhé :D)
Hoa đẹp thì nhiều người muốn hái, gái đẹp thì nhiều trai muốn... :)
Hoa đẹp thì nhiều người muốn hái, gái đẹp thì nhiều trai muốn...... sài
Ngày xưa: "Vợ xấu mới là vợ mình"
Em thấy cũng chạ đúng lắm với thời buổi bây giờ: "Gái xấu mới là rau sạch"
Hờ hờ
đề nghị cụ cho e cái pass 2 share :)) (bạn a ken???)

Chi Chi

Xe điện
Túm lại lấy vợ xinh xấu tốt đẹp ntn cũng là cái phúc cái may của các cụ ông đấy ạ, các cụ ông ngồi đấy mà chém gió với tưởng bở :)

sparkvan

Xì hơi lốp
rủi ro dư thế lào, em vẫn chưa bít ạ

Matizcoi

Xe cút kít
cái tít này ko khéo làm ối cụ giật mình nhưng e vẫn cứ đưa lên hỏi các cụ ;))

Bình thường e thấy nhiều lão mặt tiền sáng sủa, điều kiện có nhưng chỉ lấy các em "tạm ưa nhìn", nhưng lúc yêu thì phải cực xinh, chân dài tới nách - lông nách dài tới chân. Liệu có phải ngày trước các cụ ấy "yêu" nhiều e chân dài quá, thấy rủi ro rồi nên khi lấy vợ nó phải chọn phương án an toàn ko nhỉ? 8-> các cụ cho e ý kiến với
Rủi ro nhất là thèng hàng xóm ăn cơm xong chả dám xỉa dăng vì sợ nuốt cả tăm :D

dungblhk

Xe buýt
lấy vợ xinh quá lúc nào cũng lo bị thằng khác nó chén mất

repsol

Xe container
“Sống một kiếp người, bình an là Được
Hai bánh bốn bánh, chạy được là Được
Tiền ít tiền nhiều, đủ ăn là Được
Người xấu người đẹp, dễ coi là Được

Người già người trẻ, miễn khỏe là Được
Nhà giàu nhà nghèo, hòa thuận là Được
Ông xã về trễ, miễn về là Được
Bà xã càu nhàu, thương mình là Được

Tiến sỹ cũng được, bán rau cũng được
Tất cả phiền não, biết xả là Được
Kiên trì cố chấp, biết quên là Được
Bạn bè xa gần, nhớ nhau là Được

Không phải có tiền việc gì cũng Được
Tâm tốt, việc tốt số mệnh đổi Được
Ai đúng, ai sai Trời biết là Được
Tích đức tu thân, kiếp sau cũng Được

Thiên địa vạn vật, tùy duyên là Được
Có rất nhiều việc, nhìn xa sẽ Được
Nói nhiều như vậy, hiểu được là Được
Vẫn còn chưa hiểu, xem lại là Được”

Chỉnh sửa cuối:

vw_han

Xe hơi
Chân dài là của đại gia...đùi to chân ngắn mới là vợ anh! Em nghe thoang thoảng câu này ở đâu í ạ, ngẫm cũng đúng phết

minhab

Xe điện
Vợ sắp cưới của em xinh, dáng chuẩn nhưng mờ cưới vợ xinh của em nó khổ ở chỗ ra ngoài đường lỡ có liếc ngang liếc dọc em nào vì em ấy hở chỗ này chỗ nọ hay dáng nuột toàn bị ăn véo kèm theo câu : Em đẹp hơn nó sao anh cứ đi nhìn nó thế nhỉ, muốn ăn mấy cái véo không. Đoạn này thì em cũng ứ đỡ được, không trả lời được cái là ăn véo đau hết cả sườn :))

nhadatuytin

Xe container
“Sống một kiếp người, bình an là Được
Hai bánh bốn bánh, chạy được là Được
Tiền ít tiền nhiều, đủ ăn là Được
Người xấu người đẹp, dễ coi là Được

Người già người trẻ, miễn khỏe là Được
Nhà giàu nhà nghèo, hòa thuận là Được
Ông xã về trễ, miễn về là Được
Bà xã càu nhàu, thương mình là Được

Tiến sỹ cũng được, bán rau cũng được
Tất cả phiền não, biết xả là Được
Kiên trì cố chấp, biết quên là Được
Bạn bè xa gần, nhớ nhau là Được

Không phải có tiền việc gì cũng Được
Tâm tốt, việc tốt số mệnh đổi Được
Ai đúng, ai sai Trời biết là Được
Tích đức tu thân, kiếp sau cũng Được

Thiên địa vạn vật, tùy duyên là Được
Có rất nhiều việc, nhìn xa sẽ Được
Nói nhiều như vậy, hiểu được là Được
Vẫn còn chưa hiểu, xem lại là Được”
em kết bài thơ này

BabyAlo

Xe máy
Website
anninhtoancau.vn
cái tít này ko khéo làm ối cụ giật mình nhưng e vẫn cứ đưa lên hỏi các cụ ;))

Bình thường e thấy nhiều lão mặt tiền sáng sủa, điều kiện có nhưng chỉ lấy các em "tạm ưa nhìn", nhưng lúc yêu thì phải cực xinh, chân dài tới nách - lông nách dài tới chân. Liệu có phải ngày trước các cụ ấy "yêu" nhiều e chân dài quá, thấy rủi ro rồi nên khi lấy vợ nó phải chọn phương án an toàn ko nhỉ? 8-> các cụ cho e ý kiến với
Trên này có cụ nào lấy được vợ xinh đâu? Lúc yêu thì rất xinh xắn, lấy về mới đỡ đi nhiều đấy. Sống lâu thì nó biết thành Gấu, Cáo cả rồi ...

repsol

Xe container
Vợ sắp cưới của em xinh, dáng chuẩn nhưng mờ cưới vợ xinh của em nó khổ ở chỗ ra ngoài đường lỡ có liếc ngang liếc dọc em nào vì em ấy hở chỗ này chỗ nọ hay dáng nuột toàn bị ăn véo kèm theo câu : Em đẹp hơn nó sao anh cứ đi nhìn nó thế nhỉ, muốn ăn mấy cái véo không. Đoạn này thì em cũng ứ đỡ được, không trả lời được cái là ăn véo đau hết cả sườn :))
Cụ chưa cao đòn thôi.e đi với gấu á.ngắm ngía e nào là quay sang bàn luận với gầu luôn.kiểu như: e này nhìn ngon nhỉ nhưng chắc cũng chát thôi...ko chát ko bằng e đc...thế là gấu nó cũng quay ra nhòm rồi bàn luận nhiệt tình.cụ cứ âm thầm nhòm 1 mình bảo sao gấu chả đá đểu :))