Rủ rê các cụ cung đường Hà Nội - Quy Nhơn

dinhson221

Xe tải
Tết âm em định chạy cung Hà Nội- Quy Nhơn như sau: Sáng mồng 2 tết chạy sớm ăn sáng và ăn trưa tự túc, tối đến Hội an nghỉ, trưa ngày mồng 3, chạy đến Quy nhơn, ngày 4,5 chơi Quy nhơn và sáng ngày mồng 6 ra Huế, ngày 7 chạy ra tới Tây xứ nghệ, mồng 8 về tới Hà Nội. Các cụ đi rồi thì cho em ít kinh nghiệm
E cũng dự định mùng 3 tết đi. Năm ngoái e chạy Đà Nẵng rồi thấy ok. Vì tết ko có xe tải, xe khách, đường vắng nên đi tốt.

baosam

Xe hơi
em lót dép hóng.

hieutd2

Xe tăng
năm ngoái đoàn nhà e 4 xe cũng làm tour hn - huế với lịch như sau:
- mùng 2: hà nội - đồng hới (ngủ Mường Thanh, hàng quán đã mở nhưng đông, phải đứng chờ ở bếp đợi đồ ăn thì mới nhanh)
- mùng 3: đồng hới - tp huế, ăn trưa quán chạn rồi về laguna - lăng cô, tối hải sản bé thân gần chân đèo hải vân
- mùng 4: laguna, hải vân quan (trưa: hải sản gần laguna; tối hải sản bé đen gần chân đèo hải vân
- mùng 5: laguna (hơn 8h30 xuất phát) - hn, ăn trưa bãi đá nhảy Quảng Bình, ăn tối TP Thanh Hóa và về HN tầm 22h00.
Năm nay đoàn cũng đang lên kế hoạch m2 hn - đà nẵng; m3+4 đà nẵng, hội an và m5 đà nẵng - hn nhưng chưa chốt. có thể xê dịch lịch từ chiều m4 chạy dần về hn (ngủ hà tĩnh hoặc vinh) và m5 chạy hn.

Binhhidecc

Xe buýt
năm ngoái đoàn nhà e 4 xe cũng làm tour hn - huế với lịch như sau:
- mùng 2: hà nội - đồng hới (ngủ Mường Thanh, hàng quán đã mở nhưng đông, phải đứng chờ ở bếp đợi đồ ăn thì mới nhanh)
- mùng 3: đồng hới - tp huế, ăn trưa quán chạn rồi về laguna - lăng cô, tối hải sản bé thân gần chân đèo hải vân
- mùng 4: laguna, hải vân quan (trưa: hải sản gần laguna; tối hải sản bé đen gần chân đèo hải vân
- mùng 5: laguna (hơn 8h30 xuất phát) - hn, ăn trưa bãi đá nhảy Quảng Bình, ăn tối TP Thanh Hóa và về HN tầm 22h00.
Năm nay đoàn cũng đang lên kế hoạch m2 hn - đà nẵng; m3+4 đà nẵng, hội an và m5 đà nẵng - hn nhưng chưa chốt. có thể xê dịch lịch từ chiều m4 chạy dần về hn (ngủ hà tĩnh hoặc vinh) và m5 chạy hn.
Cháu cũng lên kế hoạch chạy ngày đầu đến Hội An nhưng đoàn gàn quá, mồng 2 chỉ đến được Huế thôi

hieutd2

Xe tăng
Cháu cũng lên kế hoạch chạy ngày đầu đến Hội An nhưng đoàn gàn quá, mồng 2 chỉ đến được Huế thôi
từ huế vào lăng cô gần 80km nên cụ chạy 1h30 phút là đến mà. e nghĩ đoàn nhà cụ thích 1 tối check in ở huế cho vui, chứ đêm ở lăng cô buồn lắm :))

muadem

Xe cút kít
Nếu 1 mạch tới Hội An thì phải 2 tài và hành khách khỏe, còn mình em đã quất Hà Nội - Bạch Mã hơn 700km trong ngày được. Đường xá thì khá dễ đi, Tết thông Mai Sơn - Cam lộ - La Sơn thì sẽ rút ngắn đáng kể thời gian. Cụ nhớ đi tất cả các đường tránh và cũng nhớ đi tới Huế thì vào đường tránh để đi La sơn - Túy Loan là vào Hội An quá dễ. Cung còn lại tùy vào sức khỏe và sức chơi cũng như độ chịu chi cho thỏa thích :D

Ne0_Njcky

Xe tải
Các cụ làm em lại nhớ 2 năm trước em chạy cung Hà Nội - Huế. 4h30 sáng xuất phát. Dọc đường trời mưa như trút nước. Đặc biệt tại Đông Hà, Phong Điền.
18h30 em đỗ xe vào nhà nghỉ Huế. Xe em 1 lái chạy suốt nhé.
Mỗi tội phải dừng ăn ở Quảng Bình gần 1 tiếng nên hơi chậm. Qua vụ này thì em có ý kiến cho các cụ như sau:
1. Nếu các cụ đi 2 lái => okie, 1 ngủ 1 thức thì chạy tốt, đỡ tốn tiền nhà nghỉ. Chơi đâu thì chơi, xong biến.
2. Nếu các cụ có 1 lái thôi thì tốt nhất mệt đâu các cụ nghỉ đấy. Như hôm trước vì trót đặt phòng ở Huế nên em phải đến Huế, chứ nếu không em sẽ nghỉ ở Đông Hà luôn. Hôm sau thong thả đi Đà Nẵng
3. Các cụ nên đi vào tầm đầu giờ sáng 4h-7h và chiếu tối 19h-22h. Khung giờ đấy vắng người. Còn lại ở giữa cụ thong thả đi ngắm phố phường vui hơn.
4. Đi đường HCM (đặc biệt ở các tỉnh miền Trung) thì các cụ nên đi vào buổi sáng + trưa. Đi buổi tối nếu các cụ đảm bảo được xe tốt. Nó không có trạm xăng hay sửa dọc đường đâu.
5. Nên làm luôn giấy liên vận VCL nếu các cụ muốn tạt té sang nước bạn. Em trước tạt té sang Pakse rồi vòng về Phông sa lì.

dinhson221

Xe tải
Nếu 1 mạch tới Hội An thì phải 2 tài và hành khách khỏe, còn mình em đã quất Hà Nội - Bạch Mã hơn 700km trong ngày được. Đường xá thì khá dễ đi, Tết thông Mai Sơn - Cam lộ - La Sơn thì sẽ rút ngắn đáng kể thời gian. Cụ nhớ đi tất cả các đường tránh và cũng nhớ đi tới Huế thì vào đường tránh để đi La sơn - Túy Loan là vào Hội An quá dễ. Cung còn lại tùy vào sức khỏe và sức chơi cũng như độ chịu chi cho thỏa thích :D
Năm nay e đi tiếp. Mùng 3 khởi hành. Ko biết có cụ nào trên này đi Đà nẵng ko? Năm ngoái mình e lái phi 1 mạch HN - ĐN mất 12h đến bãi biển Mỹ khê luôn. Năm nay thêm 150km cao tốc nữa thì đi nhàn. Đường đi chậm nhất đoạn Quảng trị. Nhiều đèn và khu đông dân cư vì ko có đường tránh.

z300

Xe điện
Năm nay e đi tiếp. Mùng 3 khởi hành. Ko biết có cụ nào trên này đi Đà nẵng ko? Năm ngoái mình e lái phi 1 mạch HN - ĐN mất 12h đến bãi biển Mỹ khê luôn. Năm nay thêm 150km cao tốc nữa thì đi nhàn. Đường đi chậm nhất đoạn Quảng trị. Nhiều đèn và khu đông dân cư vì ko có đường tránh.

1 mình lái khá oải. Chắc cụ còn trẻ và khoẻ

polizia

Xe container
Tết năm ngoái em cũng xuất phát 7h sáng mùng 2 và 19h đến Đồng Hới ngủ, bị tắc ở mấy lối ra trên Cầu Giẽ - Ninh Bình nên hơi mất thời gian. Hôm sau chạy vào Đà Nẵng.
Lúc ra thì từ Đà Nẵng ra Huế chơi 2 hôm, 9h sáng xuất phát từ Huế thì 21h tối về đến nhà.
Năm nay cũng định đi Quy Nhơn nhưng xem chừng nếu đi thế thì gấp quá ko chơi đc nhiều.
Mà Tết thì Quy Nhơn chắc chán.
Có khi lại vào đến Đà Nẵng rồi loanh quanh Quảng Nam - Hội An xong lộn ra thôi vì Đà Nẵng vẫn sầm uất hơn. Năm nay nếu đi chắc chạy đường biển xem ntn, năm ngoái chạy 1A rồi.

polizia

Xe container
1 mình lái khá oải. Chắc cụ còn trẻ và khoẻ
Cụ chạy tít quá, em chạy Huế - HN 12 tiếng :)
Nghỉ ăn cơm 1 tiếng vs lúc tầm 16h buồn ngủ quá e táp vào bãi đất ngủ 30 phút, chưa kể thời gian đi tè ;))