Rủ rê các cụ cung đường Hà Nội - Quy Nhơn

z300

Xe điện
em với F1 thay nhau chạy, người lái người ngủ nên xe chịu được tới đâu thì chạy tới đó, chứ mình em cũng chỉ chạy 10 tiếng là thôi
Vâng thay tài thì khác hẳn

caisua

Xe lăn
Từ từ sẽ thay đổi được văn hoá này :)
Đúng ạ, giờ 4.0 rồi, cứ hương điện với wifi và webcam là cúng online ngon. Em toàn lùa cả nhà lên xe chạy từ 26 đến mùng 5 về để mùng 6 đến cty nhận mừng tuổi gỡ gạc lại. Cả năm có đợt nào chạy được dài ngày đâu, mua xe để làm gì :)
Miền Trung ko như Tây Bắc, trưa mùng 1 các hàng quán ngon đều mở ăn rầm rập rồi nên chả sợ chết đói

z300

Xe điện
Đúng ạ, giờ 4.0 rồi, cứ hương điện với wifi và webcam là cúng online ngon. Em toàn lùa cả nhà lên xe chạy từ 26 đến mùng 5 về để mùng 6 đến cty nhận mừng tuổi gỡ gạc lại. Cả năm có đợt nào chạy được dài ngày đâu, mua xe để làm gì :)
Miền Trung ko như Tây Bắc, trưa mùng 1 các hàng quán ngon đều mở ăn rầm rập rồi nên chả sợ chết đói
Chỉ có Tết mới nghỉ dài và thoải mái. Thắp hương trước khi đi. Tất cả ở trong tâm hết

z300

Xe điện
Em đang lo vụ xăng đây.
vấn đề thiếu xăng ngày càng nghiêm trọng đấy.
cp này có vẻ đuối

Tết âm em định chạy cung Hà Nội- Quy Nhơn như sau: Sáng mồng 2 tết chạy sớm ăn sáng và ăn trưa tự túc, tối đến Hội an nghỉ, trưa ngày mồng 3, chạy đến Quy nhơn, ngày 4,5 chơi Quy nhơn và sáng ngày mồng 6 ra Huế, ngày 7 chạy ra tới Tây xứ nghệ, mồng 8 về tới Hà Nội. Các cụ đi rồi thì cho em ít kinh nghiệm
Mợ toét 2710 Rô-Ron ui :)

ubisapro

Xe trâu
E mấy lần manh nha đi Đà Nẵng, Quy Nhơn nhưng lúc triển khai toàn … cưỡi máy bay. Cũng do thời gian ko nhiều, đi 4b thì coi như suốt hành trình trên xe @@

Mợ toét 2710

Xe ngựa
{Kinh doanh chuyên nghiệp}
Website
www.gach3ddep.net

Langthang_Mercedes

Xe container
Chạy một mạch thì để gấu với F1 bay vào trước chứ phụ nữ trẻ em cày liên tục rất mệt
Tiền nhiều không bàn nhưng trẻ con khoẻ hơn người lớn, phụ nữ ngồi 1 ngày xe là chuyện nhỏ, mệt là thằng lái xe thôi. Đã vậy chơi lớn, gửi xe vào SG, cả nhà bay đuổi theo rồi lái ra, được cả nhiều đường, mỗi chi phí là cao.

Langthang_Mercedes

Xe container
Nên thế cụ ạ. Em thường chỉ chạy đến Quảng bình là nghỉ. Nghỉ nhiều hôm sau lại chạy dài không bị oải
Hôm sau ở lại nghỉ và chơi loanh quanh luôn chạy đâu nữa mà oải, ăn nhau là lập chương trình hợp lý. Ngày nào cũng chạy mới là mệt.

Chạy thế này thì khiếp quá cụ hungalpha
Sáng 5h xuất phát, đêm là tới Hội An chứ mấy :)

Em có 2 lần chạy cũng kinh
- Lần 1 mình em chạy:từ Hải Dương đi tới Thanh Hóa, rẽ vào sân bay Sao Vàng đi đường HCM và vào Huế, cả ngày hôm ấy từ lúc chạy đến lúc dừng là 16 tiếng

- Lần 2 có 2 tài: 16h30 còn lang thang thành nội Huế, bỗng thấy nhớ nhà nên cùng cụ Vinh Nguyễn về luôn.
5h30 sáng hôm sau leo lên giường mà gấu không biết.

Giờ có tí tuổi, cứ chạy khoảng 4 tiếng là em dừng nghỉ, trà cafe cho khoan khoái rồi mới đi tiếp

fantasy0178

Xe tăng
Tiền nhiều không bàn nhưng trẻ con khoẻ hơn người lớn, phụ nữ ngồi 1 ngày xe là chuyện nhỏ, mệt là thằng lái xe thôi. Đã vậy chơi lớn, gửi xe vào SG, cả nhà bay đuổi theo rồi lái ra, được cả nhiều đường, mỗi chi phí là cao.
Nếu k có thời gian đi thong thả cả hai chiều thì như thế là chuẩn, hùng hục cắm đầu cắm cổ chạy thì mất cái thú đi chơi ngắm cảnh.

caisua

Xe lăn
Chạy một mạch thì để gấu với F1 bay vào trước chứ phụ nữ trẻ em cày liên tục rất mệt
Gấu ngồi cạnh để nhác nhở, dạy bảo đi cho cẩn thận, đàng hoàng. F1 nằm ngủ ghế sau thì chả mệt gì đâu. Đi cùng vừa vui vừa tiết kiệm, nhà em toàn thế

minhmo

Xe cút kít
Tết âm em định chạy cung Hà Nội- Quy Nhơn như sau: Sáng mồng 2 tết chạy sớm ăn sáng và ăn trưa tự túc, tối đến Hội an nghỉ, trưa ngày mồng 3, chạy đến Quy nhơn, ngày 4,5 chơi Quy nhơn và sáng ngày mồng 6 ra Huế, ngày 7 chạy ra tới Tây xứ nghệ, mồng 8 về tới Hà Nội. Các cụ đi rồi thì cho em ít kinh nghiệm
Nên thế cụ ạ. Em thường chỉ chạy đến Quảng bình là nghỉ. Nghỉ nhiều hôm sau lại chạy dài không bị oải
Lịch trình nhà em đã đi:
- Ngày 1 (Mồng 2 tết):
Em xuất phát sáng sớm mồng 2 tết, cả nhà có 4 người, hai vc lái, nhưng lái chính là em. Trưa vào Vinh chúc tết nhậu luôn. Chiều viếng mộ cụ Võ Nguyên Giáp, tối ngủ ở Đồng Hới ở khách sạn có ăn sáng. Đến Đồng Hới đã có bán hàng ăn tối.
- Ngày 2 (Mồng 3 tết): Chúc tết nhà anh bạn, ăn trưa luôn. Từ Huế vào hàng quán mở như ngày bình thường. Đến Đà Nẵng check in Cầu Rồng rồi chạy thẳng đến Quảng Ngãi ăn tối và nghỉ.
- Ngày 3 (Mồng 4 tết): Chạy đến Sa Huỳnh, buổi trưa chúc tết và nhậu tại nhà chú em. Chiều thăm đèo Nhông, Tháp Bánh Ít. Tối nghỉ tại Quy Nhơn. Đêm mồng 4 tết nên đồng bào các tỉnh Gia Lai, Kon Tum, Đăk Lắc, Tuy Hòa, Quảng Ngãi...tập trung ở Quy Nhơn để ngày 5 tết dự lễ hội Quang Trung, bởi vậy không thể tìm được chỗ nào ngủ. Em đành đi các KS nhiều sao để số ĐT cho lễ tân và bảo họ nếu có ai bỏ phòng thì gọi. Sau đó đi nhậu với mấy chú em. Nhậu đến 22h thì cóĐT của Mường Thanh báo có phòng người ta bỏ, nhưng giá đắt, anh có ở không?
- Ngày 4 (Mồng 5): Người ta tham dự lễ hội Quang Trung thì em đi Gành Ráng, bãi tắm Hoàng Hậu, trại phong Quy Hòa, ăn trưa tại bè nổi Sông Cầu, Phú Yên. Chiều tắm biển Tuy Hòa, ăn mắt cá ngừ, nghỉ tại Tuy Hòa.
- Ngày 5 (Mồng 6): Thăm quan tháp Nhạn, hải đăng Đại Lãnh, ăn trưa tại Vũng Rô. Chiều quay về Gành đá đĩa, nhà thờ Mằng Lăng. Tối ngủ tại Quy Nhơn, hôm nay đầy phòng trống.
- Ngày 6 (Mồng 7): Thăm quan khu di tích Tây Sơn rồi lên Pleyku chơi tết nhậu với anh em. 14h đưa vợ con ra Sân bay để về Hà Nội đi học và đi làm.
- Các ngày tiếp theo em lập team đi Buôn Mê Thuột chơi 2 ngày, sau đó quay lại Pleyku trả người. Rồi một mình em đi theo đường Hồ Chí Minh ra đến thành phố Đồng Hới rẽ xuống QL1về Hà Nội.
Em vội về để còn ăn rằm tháng giêng. :D

Binhhidecc

Xe buýt
vì gấu nhà cháu và 2 f1 còn đi học vào ngày mồng 9 nên chiều mồng 8 là phải có mặt tại hà nội rồi, nên đi có 6 ngày mất 4 ngyaf chạy thì mệt lắm, nên tranh thủ ngày mồng 2 chạy cố thôi

dinhson221

Xe tải
Tết năm trước em chạy một mạch 6h sáng từ HN, 20h đến ĐN
Nếu cao tốc Mai Sơn - quốc lộ 45 và Cam Lộ - La Sơn thông xe thì đỡ, chứ không thì cũng phải tầm 15 tiếng mới tới Hội An
E cũng vừa đi tết vừa rồi. 1 tài đi từ 6h30 sáng HN đến 18h30 tối là đến Đà Nẵng. Nghỉ 30ph đổ xăng, vs. Năm nay lại đi tiếp hy vọng có thêm 150km cao tốc