Royal enfield Interceptor 650

Ryan848

Xe container
Cụ yêu cầu cao về các chi tiết cụ thể quá cũng tốt nhưng nói chung xét một cách tổng thể là ok. Khả năng máy móc vận hành theo em đánh giá là ổn, nếu không muốn nói là NGON. Ga lên ga xuống, các dải số mượt mà, xe vận hành ổn định không rung lắc, chạy tốc độ cao cỡ 100km-130km ổn định đầm chắc, cao hơn em chưa dám thử. Khả năng tăng tốc nhanh so với các dòng classic khác.
Nếu cụ yêu cầu cao thì có ngay bản rẻ nhất của Triumph là Street twin 360 củ (gấp đôi) hoặc T120 hơn 500 củ. Phân khúc thị trường rõ ràng quá nên khả năng đến đâu múc đến đó.

Hỏi nhỏ tí cụ đang chạy em gì thế, nếu trẻ trẻ cỡ 3x thì thôi đừng quan tâm RE cụ ê
E đang chạy W175 thôi ạ. Ý em là tầm tiền có thể lựa sang Rebel 300/500, độ hoàn thiện tốt hơn nhiều, cảm giác lái cũng em ái. Cụ cứ tưởng tượng vợ 2 mình da dẻ ko mịn màng thì trông cứ chối chối tnào ấy.
Nói chung là hàng Nhật độ hoàn thiện cao hơn ạ.

formula_one

Xe tăng
E đang chạy W175 thôi ạ. Ý em là tầm tiền có thể lựa sang Rebel 300/500, độ hoàn thiện tốt hơn nhiều, cảm giác lái cũng em ái. Cụ cứ tưởng tượng vợ 2 mình da dẻ ko mịn màng thì trông cứ chối chối tnào ấy.
Nói chung là hàng Nhật độ hoàn thiện cao hơn ạ.
Em để ý lại thấy cụ đã post trong topic W175. Thú thực mà nói với thể hình của cụ 1m80 nặng 70kg (hơi gầy so với chiều cao) chạy W250 cũng đã quá phí chứ chưa nói gì đến W175 vì xe bé và yếu quá. Cụ hãy thử ngồi lên RE650 để cảm nhận nó thế nào nhé, W650 là ông bác của W250 mà còn chưa ăn thua lại thì cỡ em út W175 thì ....

PS mà cụ đánh giá hoàn thiện em tưởng so với Triumph với HD chứ so sánh với W250/175 bản nhập Indo thì cụ đánh giá thấp RE650 quá :D (sorry cụ đoạn này em nhầm, cụ so với Rebel nhưng mỗi ông 1 đặc trưng, so sánh hơi khó )

Ryan848

Xe container
Em để ý lại thấy cụ đã post trong topic W175. Thú thực mà nói với thể hình của cụ 1m80 nặng 70kg (hơi gầy so với chiều cao) chạy W250 cũng đã quá phí chứ chưa nói gì đến W175 vì xe bé và yếu quá. Cụ hãy thử ngồi lên RE650 để cảm nhận nó thế nào nhé, W650 là ông bác của W250 mà còn chưa ăn thua lại thì cỡ em út W175 thì ....

PS mà cụ đánh giá hoàn thiện em tưởng so với Triumph với HD chứ so sánh với W250/175 bản nhập Indo thì cụ đánh giá thấp RE650 quá :D (sorry cụ đoạn này em nhầm, cụ so với Rebel nhưng mỗi ông 1 đặc trưng, so sánh hơi khó )
Vâng cụ, em khoái kiểu chạy xe vừa vừa, dễ vần hoặc e hơi già về tư tưởng. Quan điểm e chỉ chạy xe 180kg /400cc đổ lại. Thực tế e cũng chơi gym hơn chục năm, nhưng ko khoái xe to quá, mình bị nó vần cụ ạ 😅

hn2

Xe tải
Cụ nào muốn mua lướt RE650 giá 14x thì ib, odo 1900km sang tên ngay.

mrhuy92

Xe hơi
Website
mangfpt.org
Cá nhân e thấy xe này trông không được bền. Giá thành hơi cao.

mrhuy92

Xe hơi
Website
mangfpt.org
Chán thật. Bác đã sở hữu em nó chưa mà kêu ko bền? Mà có xe classic 2 máy nào chất lượng tương đương rẻ hơn nó ko bác?
Có người e chơi cũng chạy con này, cũng hay đi phượt, e thấy sau 1 thời gian, dù cũng chăm sóc xe. Mà e thấy nó trông ko giữ đc như các xe hãng như honda, yamaha trông xuống cấp nhanh hơn.

hatoyota

Xe tăng
Cứ ngồi lên và chạy thì mới đánh giá chính xác được các cụ ơi.

duygen

Xe hơi
Website
xuongdogothachthat.com
Em thấy triump vẫn đẹp nhất về classic cụ ạ, con này chưa biết thế nào, sửa chữa thay thế khó không

lenguyendv

Xe buýt
Website
www.facebook.com
Em cũng hóng xe này lúc mới ra nhưng xem tận mắt thấy độ hoàn thiện không cao, còn về thiết kế thì em thấy cái yên xe không thể nào ngửi đượct! Đơ đơ đúng kiểu xe Ấn.

Alexandre Ciskob

Xe điện
Tình cờ thấy lại thread này, confirm lại là RE650 đi khá ok trong tầm giá, tất nhiên mình chấp nhận 1 số lỗi vặt hay gặp phải, nhưng hãng bảo hành 3 năm nên thay đơn giản mà ko ảnh hưởng gì đến xe, lỗi em thấy hay gặp nhất là chết dây countermeter, em có mấy thằng bạn cùng lớp chạy Nam bắc bằng con này mà ngoài hỏng cái đó ra thì chưa thấy phàn nàn gì cả, 2 con xe bạn em đây

2 thằng này cày khá nhiều, con đen còn solo lên Tây Nguyên Pleiku mà ko thấy vấn đề gì. Chúng nó đều chạy 2 năm rồi.
Em thấy nhiều cụ bảo nó không đẹp, nói thật là em thấy nó quá đẹp, không hiểu nó xấu ở chỗ nào nữa

Hôm rồi xách đi cafe tắm nắng :) càng ngắm càng yêu

Dân VN mình hay bị cái tư tưởng xe rẻ thì là nó ko đẹp, nhưng thực tế thì không phải vậy, giai nhân đẹp trong mắt người tình, dù cô gái đó không phải là á hậu :)) chân cũng ko dài lắm, đủ ngắm là được

Ảnh mạng thôi các cụ nhé :D ko phải xe em đâu

Chỉnh sửa cuối:

Meow

Xe điện
Tình cờ thấy lại thread này, confirm lại là RE650 đi khá ok trong tầm giá, tất nhiên mình chấp nhận 1 số lỗi vặt hay gặp phải, nhưng hãng bảo hành 3 năm nên thay đơn giản mà ko ảnh hưởng gì đến xe, lỗi em thấy hay gặp nhất là chết dây countermeter, em có mấy thằng bạn cùng lớp chạy Nam bắc bằng con này mà ngoài hỏng cái đó ra thì chưa thấy phàn nàn gì cả, 2 con xe bạn em đây

2 thằng này cày khá nhiều, con đen còn solo lên Tây Nguyên Pleiku mà ko thấy vấn đề gì. Chúng nó đều chạy 2 năm rồi.
Em thấy nhiều cụ bảo nó không đẹp, nói thật là em thấy nó quá đẹp, không hiểu nó xấu ở chỗ nào nữa

Dân VN mình hay bị cái tư tưởng xe rẻ thì là nó ko đẹp, nhưng thực tế thì không phải vậy, giai nhân đẹp trong mắt người tình, dù cô gái đó không phải là á hậu :)) chân cũng ko dài lắm, đủ ngắm là được

Vụ chết countermetter không sao. Miễn dừng ở số đẹp là được ạ ;;)

formula_one

Xe tăng

Em đề xuất cụ (1) thay cặp lốp khác và lên không săm. Lốp zin chạy hơi dở, cảm giác bị trượt khi cua đường xấu. (2) cụ làm lại cái yên theo kiểu khác, ví dụ như yên bánh mỳ hay gì gì đó miễn là nhìn ổn và êm hơn zin là được :D

Ng.Hoai

Xe buýt
E đổi gió qua RE650 và thấy nó ngon ngoài mong đợi của mình, vì trước e chạy thửu con RE500 nó rung lắc, côn số kém. Nhưng sang e này thì khác biệt quá nhiều. Nhược điểm là cùm công tắc hơi kém, nhìn ko đc xịn sò lắm và cam cò kêu lè xè 1 chút :)

Em chào các cụ, hôm rồi có 1 cụ chạy con này trên đường lên cầu Nhật Tân, cụ ấy phông màn màu mè quá làm em buồn cười. Pặc pặc, pặc,... bóp côn,.... trôi được 1 lúc,... lại pặc pặc pặc,..... bóp côn trôi 1 lúc,..... pặc pặc pặc tiếp...... =))
Em không thể hiểu vì em đi xe côn chắc khoảng 30 năm có lẻ rồi mà chưa gặp ai đi xe tài tình như thế. Tạo tiếng ồn từ cái pô móc ruột là chính chứ chạy kiểu ấy thì quá đã :))

formula_one

Xe tăng
Em chào các cụ, hôm rồi có 1 cụ chạy con này trên đường lên cầu Nhật Tân, cụ ấy phông màn màu mè quá làm em buồn cười. Pặc pặc, pặc,... bóp côn,.... trôi được 1 lúc,... lại pặc pặc pặc,..... bóp côn trôi 1 lúc,..... pặc pặc pặc tiếp...... =))
Em không thể hiểu vì em đi xe côn chắc khoảng 30 năm có lẻ rồi mà chưa gặp ai đi xe tài tình như thế. Tạo tiếng ồn từ cái pô móc ruột là chính chứ chạy kiểu ấy thì quá đã :))
Hay là bị chết 1 bên máy cụ ơi. Hôm rồi thấy nhóm FB cũng nói có 1 cụ chạy trên đoạn Nhật tân bị chết 1 bên máy (hỏng buji) nên phải chạy cà giật cà giật vậy :D

Hay là bị chết 1 bên máy cụ ơi. Hôm rồi thấy nhóm FB cũng nói có 1 cụ chạy trên đoạn Nhật tân bị chết 1 bên máy (hỏng buji) nên phải chạy cà giật cà giật vậy :D
Khà khà, em vẫn nghe thấy đủ 2 máy,.... có lẽ bác ấy thích chạy theo phong cách đó :D