[Funland] Ronaldo về MC

glory4us

[Tịch thu bằng lái]
Chấp nhận giảm mớ lương thì chỉ có thể là đi dưỡng già :D
Giải Anh đang rank #1 còn giải Pháp đang xếp thứ 6 thuộc hạng 2 của UEFA đấy. ManC cũng là đội đầy tham vọng. Ko phải mua về chơi. Có thể họ cần 1 siêu dự bị.

Nhiều cụ đổ lỗi Juv ko vô địch CL cho Ro. Thế PSG có Neymar và M3P thì đc gì. Lãnh đạo đổ lỗi ai?

nhuataiche

Xe container
Tất cả điều cụ vừa nêu đều là tiêu chí của 1 trung phong đẳng cấp. ManC đang thiếu 1 trung phong có khả năng chọn vị trí, đánh hơi bàn thắng, đệm bóng, sút pen, đánh đầu, dứt điểm, làm tường,.. trung phong không sút pen đệm bóng đánh đầu thì làm gì hả cụ? Sút pen mà dễ chắc cụ không xem euro rồi :))
Làm lính dưới quyền Pep chưa bao giờ dễ dàng, có quá nhiều điều cần ghi nhớ, có quá nhiều nhiệm vụ phải làm. Chạy hộc máu ra ấy chứ !

Nên Ro kiếm một suất trong đội hình chính thức chả phải dễ đâu !

Dracula_HD

Xe hơi
Tầm này CR7 chỉ chơi ngon 45p đc thôi, ở Juve k chịu dự bị hoặc đá chính bị thay ra là thái độ thì ảnh hưởng hơn nhiều. Về MC thì e dự là ngồi ngoài nhiều vì MC nó nhiều phương án thay thế hơn. Pep nó có thương hiệu cũng chẳng dễ bật.

vandatAT

Xe container
về đừng có tranh sút phạt nữa là được.
Lấy đà, đứng dạng chân ra. Chạy hùng hục sút. Nhưng giờ tỉ lệ thành bàn cực kỳ thấp rồi.
Vẫn còn duy trì được quả bật nhảy cao đánh đầu cực kỳ ấn tượng.
Như pha này ngày trước nè..nhìn ông Evra đến tội nghiệp :D

Chauthanh11

Xe điện
Em chả anti gì cả, vì em hâm mộ các nhà quản lý như Ferguson và Klopp chứ ko hâm mộ cầu thủ hay clb. Em cũng đề cao lối đá tập thể như Liverpool hay MC chứ ko đề cao cá nhân.

Nhận xét của em về CR7 cũng sẽ là nhận xét của em về Messi. Cả 2 đều đã già rồi, tới lúc nhường sân khấu cho lớp trẻ rồi.

Như bác thấy, em nhận xét ở góc độ quản lý đội bóng chứ ko phải ở góc độ người hâm mộ. Với góc độ này, PSG ký với Messi cũng có lý, MC mua Ronaldo cũng là lựa chọn ko tồi, mà hlv mới của Juve để CR7 ra đi cũng có thể hiểu được. Mỗi clb, mỗi hlv có nguyên tắc quản lý của họ, và hiệu quả công việc của họ đã được chứng minh trong quá khứ.
Lối chơi tập thể theo ý cụ là chơi như thế nào vậy đây ?
Vậy những Juve hay MC mà CR7 qua không có lối chơi tập thể à ?
Em không biết cụ hâm mộ cái gì cả ?
Nhưng những cầu thủ như Messi , CR7 dù già 34 và 36 tuổi nhưng họ vẫn hơn cả trăm , ngàn cầu thủ tuổi đôi mươi khác cụ ạ . Tuổi tác với 2 ông này vẫn chỉ là con số , họ vẫn ghi bàn ầm ầm . Vẫn đầy sức hút với các đội bóng .
Vậy mà tự nhiên cụ lại kêu họ giải nghệ nghe nó có nực cười không ?
Những nhà quản lý có ý nghĩ như cụ chắc em nghĩ đội bóng sẽ phá sản , chẳng ai tự nhiên từ chối hay không thích những cầu thủ giỏi cả .

MotoG

Xe tăng
Em hóng ảnh Welcome to Manchester :D

Chauthanh11

Xe điện
Tôi đang nói 1 trung phong cắm cần những cái gì, yếu tố gì, bản lĩnh gì, khả năng gì và ManC thiếu cái gì? Ro có phù hợp không ? ManC là đội kiểm soát bóng cực tốt, hàng tiền vệ tốt thì lo gì đói bóng, ManC đang cần bơm bóng để chuyển hoá thành bàn thắng mà cụ? Tổng số bàn thắng của ManC mùa vừa rồi chưa đến 90 bàn và phải dựa vào Gundogan với 17 bàn là biết rồi. Pep liên tục thay đổi sơ đồ chiến thuật để đỡ bị bắt bài nhưng thực chất vẫn là sơ đồ không có tiền đạo hoặc tiền đạo ảo.
Nhưng chơi 1 tiền đạo cắm thì có khi phải thay đổi cả hệ thống thi đấu đấy .
Lúc đấy chưa chắc Gundogan , De Buyne có nhiều cơ hội tiếp cận cầu môn đâu .
Nói chung Pep hết bài rồi , giờ chơi ván tất tay với CR7 hòng mong cái C1 thôi .

nhuataiche

Xe container
Lối chơi tập thể theo ý cụ là chơi như thế nào vậy đây ?
Vậy những Juve hay MC mà CR7 qua không có lối chơi tập thể à ?
Em không biết cụ hâm mộ cái gì cả ?
Nhưng những cầu thủ như Messi , CR7 dù già 34 và 36 tuổi nhưng họ vẫn hơn cả trăm , ngàn cầu thủ tuổi đôi mươi khác cụ ạ . Tuổi tác với 2 ông này vẫn chỉ là con số , họ vẫn ghi bàn ầm ầm . Vẫn đầy sức hút với các đội bóng .
Vậy mà tự nhiên cụ lại kêu họ giải nghệ nghe nó có nực cười không ?
Những nhà quản lý có ý nghĩ như cụ chắc em nghĩ đội bóng sẽ phá sản , chẳng ai tự nhiên từ chối hay không thích những cầu thủ giỏi cả .
Mùa bóng mới sẽ trả lời ngay cho bác là Ro 36 tuổi với Messi 34 tuổi có trình độ ở đâu so với các cầu thủ trẻ đang lên. Cái câu tuổi tác chỉ là con số thì mấy phóng viên hay dùng, mà độ tin cậy của phóng viên nhà ta thì thấp lắm.

Bác đang lẫn lộn giữa danh tiếng quá khứ và phong độ hiện tại.

Để khỏi lẫn lộn, bác có thể thử xem clip Ro 36 tuổi với Ro 24 tuổi, hoặc Messi 33 tuổi với Messi 21 hay 22 tuổi gì đó là thấy ngay bản thân họ cũng đã thay đổi ( hay nói đúng hơn là đi xuống ) tới mức nào. Đừng xem clip ghi bàn, xem clip cả trận ấy, những thời điểm họ ko có bóng hoặc phối hợp với những cầu thủ khác.

trinhpcl

Xe tăng
{Kinh doanh chuyên nghiệp}
👋
RONALDO NÓI LỜI CHIA TAY VỚI CÁC ĐỒNG ĐỘI TẠI JUVENTUS
Theo nhà báo Gianluca Di Marzio của Sky Sport, Cristiano Ronaldo đã gửi lời chào tạm biệt tới các đồng đội ở trung tâm huấn luyện của Juventus và rời đi ngay sau đó

Chauthanh11

Xe điện
Mùa bóng mới sẽ trả lời ngay cho bác là Ro 36 tuổi với Messi 34 tuổi có trình độ ở đâu so với các cầu thủ trẻ đang lên. Cái câu tuổi tác chỉ là con số thì mấy phóng viên hay dùng, mà độ tin cậy của phóng viên nhà ta thì thấp lắm.

Bác đang lẫn lộn giữa danh tiếng quá khứ và phong độ hiện tại.

Để khỏi lẫn lộn, bác có thể thử xem clip Ro 36 tuổi với Ro 24 tuổi, hoặc Messi 33 tuổi với Messi 21 hay 22 tuổi gì đó là thấy ngay bản thân họ cũng đã thay đổi ( hay nói đúng hơn là đi xuống ) tới mức nào. Đừng xem clip ghi bàn, xem clip cả trận ấy, những thời điểm họ ko có bóng hoặc phối hợp với những cầu thủ khác.
Không hiểu cụ có coi bóng đá bao giờ không ? Cụ càng nói càng chẳng đâu vào đâu .
Cụ so sánh giữa CR7 , Messi ở tuổi 24 với bây giờ cụ không thấy nó nực cười à ?
Sao cụ không so CR7 tuổi 37 với Kean ở tuổi 28 , hay Jesus tuổi 24 người sắp mất vị trí vào tay CR7 , ai hơn ở đây ? Đảm bảo CR7 vẫn ăn đứt 2 thằng kia nhé , hay Messi ở tuổi 34 với Stelling ở tuổi 26 , kể cả Mbappe ở tuổi 23 luôn cụ nhé . Đảm bảo họ vẫn chơi tốt hơn những cầu thủ kể trên . Vậy sao cụ lại cứ khăng khăng họ cần giải nghệ ở đây ??
Em nói thật cụ coi 2 thằng kia đá không nhiều bằng em đâu .
Coi để cảm nhận cái hay , chứ toàn cảm tính với anti kiểu gato nó mất hay cụ ạ.

Sclass2021

[Tịch thu bằng lái]
Làm lính dưới quyền Pep chưa bao giờ dễ dàng, có quá nhiều điều cần ghi nhớ, có quá nhiều nhiệm vụ phải làm. Chạy hộc máu ra ấy chứ !

Các cụ ấy fan Rô xem bóng đá rất nguyên thuỷ và ngây ngô :))

Nó là như thế này:
Giả định A
11 ông đang đá ban bật hay=> tạo ra nhiều cơ hội => cần 1 ông mắc màn?

Vậy ta bốc 1 ông mắc màn ngon vào là theo toán học: Cơ hội nhiều + mắc màn ngon = bàn thắng???

Xin thưa ko có chuyện dễ ăn thế đâu. Bóng đá đỉnh cao mà dễ thế thì cần tró gì HLV :))

Nó sẽ thế này:

11 ông ban bật hay => cho 1 ông mắc màn vào => chỉ còn 10 ông ban bật => 10 ông này phải gánh thêm 10% công suất pressing, chạy chỗ vây ráp để gánh tạ cho phần ông mắc màn

Cầu thủ đỉnh cao đá thêm 101-102% trong suốt 90 phút đã rất khó chứ đừng nói 10% => 10 ông ban bật kia sẽ kém đi => cơ hội tạo ra ít hơn + pressing kém nguy cơ thủng lưới cao hơn => Bàn thắng cuối cùng ít hơn :))

Bóng đá ko phải 1+1 =2

Giống liverpool tuyến tiền vệ đá cứng thoát pressing kém tưởng vác ông múa dẻo Thiago alcantara nhét vào là ngon ai ngờ toang :))

Quan Tòa

Xe hơi
về đừng có tranh sút phạt nữa là được.
Lấy đà, đứng dạng chân ra. Chạy hùng hục sút. Nhưng giờ tỉ lệ thành bàn cực kỳ thấp rồi.
Vẫn còn duy trì được quả bật nhảy cao đánh đầu cực kỳ ấn tượng.
Như pha này ngày trước nè..nhìn ông Evra đến tội nghiệp :D
Góc chụp là chính, thằng nhảy lên thằng nhún xuống thì chả chênh cả mét :|

Suneo99

Xe tải

Công nhận với cụ. Pep tài năng còn tính tình thù dai hay không e không rõ nhưng Ibra viết trong cuốn tự truyện từng chửi thẳng mặt là "nguỵ quân tử, không có bi" :D xác xuất Cr7 đi vào vết xe đổ như Ibra không phải là không có ạ :D

nhuataiche

Xe container
Không hiểu cụ có coi bóng đá bao giờ không ? Cụ càng nói càng chẳng đâu vào đâu .
Cụ so sánh giữa CR7 , Messi ở tuổi 24 với bây giờ cụ không thấy nó nực cười à ?
Sao cụ không so CR7 tuổi 37 với Kean ở tuổi 28 , hay Jesus tuổi 24 người sắp mất vị trí vào tay CR7 , ai hơn ở đây ? Đảm bảo CR7 vẫn ăn đứt 2 thằng kia nhé , hay Messi ở tuổi 34 với Stelling ở tuổi 26 , kể cả Mbappe ở tuổi 23 luôn cụ nhé . Đảm bảo họ vẫn chơi tốt hơn những cầu thủ kể trên . Vậy sao cụ lại cứ khăng khăng họ cần giải nghệ ở đây ??
Em nói thật cụ coi 2 thằng kia đá không nhiều bằng em đâu .
Coi để cảm nhận cái hay , chứ toàn cảm tính với anti kiểu gato nó mất hay cụ ạ.
Thực tế sẽ trả lời, mà thực tế thì phũ phàng lắm. Thời gian không chừa một ai. Bóng đá đỉnh cao không có chỗ cho danh tiếng quá khứ đâu, chỉ có chỗ cho phong độ hiện tại thôi. Thể thao tàn nhẫn lắm.

Mà bác so Mbappe với Messi ở thời điểm hiện tại thì em cũng nể cái sự hâm mộ của bác.

hoangduc.sbr

Xe container
Các cụ ấy fan Rô xem bóng đá rất nguyên thuỷ và ngây ngô :))

Nó là như thế này:
Giả định A
11 ông đang đá ban bật hay=> tạo ra nhiều cơ hội => cần 1 ông mắc màn?

Vậy ta bốc 1 ông mắc màn ngon vào là theo toán học: Cơ hội nhiều + mắc màn ngon = bàn thắng???

Xin thưa ko có chuyện dễ ăn thế đâu. Bóng đá đỉnh cao mà dễ thế thì cần tró gì HLV :))

Nó sẽ thế này:

11 ông ban bật hay => cho 1 ông mắc màn vào => chỉ còn 10 ông ban bật => 10 ông này phải gánh thêm 10% công suất pressing, chạy chỗ vây ráp để gánh tạ cho phần ông mắc màn

Cầu thủ đỉnh cao đá thêm 101-102% trong suốt 90 phút đã rất khó chứ đừng nói 10% => 10 ông ban bật kia sẽ kém đi => cơ hội tạo ra ít hơn + pressing kém nguy cơ thủng lưới cao hơn => Bàn thắng cuối cùng ít hơn :))

Bóng đá ko phải 1+1 =2

Giống liverpool tuyến tiền vệ đá cứng thoát pressing kém tưởng vác ông múa dẻo Thiago alcantara nhét vào là ngon ai ngờ toang :))
Cụ cứ đùa, tuyến giữa Liv dưới thời J.Kloop chưa bao giờ có khái niệm thoát pressing kém nhé. Trc thời Thiago về thì tuyến giữa Liv vẫn luôn mạnh ở khoản pressing nhờ sức mạnh, độ cơ động và khả năng chuyền bóng ở mức cơ bản.
Gọi là công nhân nhưng mà toàn là công nhân bậc cao thôi, bộ 3 Fabinho - Winaldum - Hederson hồi ấy có thể ko giỏi sáng tạo, chia bài. Nhưng nó hu hồi đc bóng hoặc thoát pressing sau khi triển khai bóng từ sân nhà xong. Là nó luân chuyển bóng ra 2 cánh hoặc đưa hẳn lên cho 3 thằng tiền đạo đá rộng luôn cho bọn phía trên tự làm bóng với nhau.
Liv duy trì lối đá nhanh, càn quét này hiệu quả tới 3 mùa liền thì sau đó mới mua Thiago về phần vì rẻ phần vì Kloop cũng dự đoán đc khả năng lối đá ấy sớm muộn cũng bị bắt bài. Nếu cặp wingback quá tải hoặc bộ 3 tiền đạo ko còn duy trì đc phong độ đồng bộ.

Chauthanh11

Xe điện
Thực tế sẽ trả lời, mà thực tế thì phũ phàng lắm. Thời gian không chừa một ai. Bóng đá đỉnh cao không có chỗ cho danh tiếng quá khứ đâu, chỉ có chỗ cho phong độ hiện tại thôi. Thể thao tàn nhẫn lắm.

Mà bác so Mbappe với Messi ở thời điểm hiện tại thì em cũng nể cái sự hâm mộ của bác.
Thì chuyện đó là tất nhiên rồi , sao cụ lại kêu cần nghỉ ở đây . Trong khi mùa trước họ vẫn chơi hay ?

Messi với Mbappe thì xin lỗi cụ nhé , em đoán là cụ không mấy khi coi Messi hay Mbappe đá , ngoài tốc độ đường dài thì Mbappe còn khuya mới sánh nổi với Messi ở tuổi 34 về các kỹ năng cần có của 1 tiền đạo .

nhuataiche

Xe container
Thì chuyện đó là tất nhiên rồi , sao cụ lại kêu cần nghỉ ở đây . Trong khi mùa trước họ vẫn chơi hay ?

Messi với Mbappe thì xin lỗi cụ nhé , em đoán là cụ không mấy khi coi Messi hay Mbappe đá , ngoài tốc độ đường dài thì Mbappe còn khuya mới sánh nổi với Messi ở tuổi 34 về các kỹ năng cần có của 1 tiền đạo .
Em nói rất rõ là Ro và Si nên giải nghệ ở đỉnh vinh quang, đừng đợi tới lúc già quá rồi mới nghỉ.

Còn Mbappe thì bác chê cứ chê, ý kiến cá nhân của bác mà. Em thì ủng hộ chuyện em nó qua Real, qua đó để làm vua một cõi mà, tại sao ko đi ?

Chauthanh11

Xe điện
Em nói rất rõ là Ro và Si nên giải nghệ ở đỉnh vinh quang, đừng đợi tới lúc già quá rồi mới nghỉ.

Còn Mbappe thì bác chê cứ chê, ý kiến cá nhân của bác mà. Em thì ủng hộ chuyện em nó qua Real, qua đó để làm vua một cõi mà, tại sao ko đi ?
Cái đó thì bản thân họ hay hlv rõ nhất , mình là người coi thấy họ vẫn đá hay thì tất nhiên phải ủng hộ , vì thời gian coi 2 ông này đá không còn nhiều .
Chứ tại sao lại cứ bắt họ giải nghệ trong khi 2 ông ấy vẫn ăn đứt những thằng sao số trẻ hơn ?
Thì rõ rồi nếu Messi không tài thì PSG nó điên hay sao mua về ?
Cầu thủ thằng nào cũng muốn đến Real , Mbappe không ngoại lệ . Nhưng liệu sang Real cụ chắc Mbappe đá tốt không ? Đá không được thì chỉ 1,2 mùa Real nó thải ngay lập tức .