[Funland] Ronaldo vẫn quá đẳng cấp các cụ nhỉ!

Vomoicuoi

Xe tăng
Việt nam mình có lê công vinh cũng tàm tạm các cụ nhỉ , nếu nói về kỷ luật và độ chuyên nghiệp trong luyện tập

nguyenhuy2210

Xe điện
2 ông này là siêu nhân rồi cơ mà em vẫn khoái Rô béo và Rô vẩu hơn, có cảm xúc kiểu gì ấy

Happykiss

Xe buýt
Messi chắc chie còn nốt mùa này nữa là dự bị rồi. Bây h toàn đi bộ thôi.

LeTai1979

Xe cút kít
Xem Ro là để xem cảnh giới của con người đạt đến đâu, xem Si là để thưởng thức, vì hắn ngoài cảnh giới của con người. Rô là mẫu để các bạn trẻ cố gắng vì nếu cố gắng có thể sẽ làm được. Si thì cứ ngồi im mà thưởng thức thôi, vì biết có tập đến cỡ nào cũng không thể chạm vào được.
Cố gắng có thể làm đc thì thế giới có cả nghìn thằng Ro Cụ ạ. :))
Sí rời Baca em đoán chắc chắn tịt, nhìn nó đá ở ĐTQG thì thấy. :D

Dan du an

Xe ba gác
Với kiểu ăn tập, sống điều độ như bây giờ thì CR7 còn đá tốt dài dài :)

Theo Daily Mail, thành tích ấn tượng này phần nào được lý giải bởi chế độ sinh hoạt của ngôi sao người Bồ Đào Nha.
Với 6 bữa ăn mỗi ngày, thực đơn chính của Ronaldo bao gồm: thịt gà, cá kiếm, cá tuyết và cá ngừ - tất cả đều tươi sống và không được đóng đông. Ngoài ra, CR7 cũng duy trì sử dụng thực phẩm có hàm lượng mỡ thấp và protein cao. Anh nói không với các loại thịt đỏ, hạn chế tối đa đồ uống có gas/cồn.

Thông thường, Ronaldo ưu tiên thịt nguội, phô mai, kèm sữa chua ít béo ở bữa sáng. Khi muốn ăn nhẹ, ngôi sao 34 tuổi chuyển sang dùng bơ hay khoai tây nghiền với bánh mì nướng.

Bên cạnh đó, bữa trưa và tối đồng thời được CR7 linh động thành 2 lần. Lần đầu, anh sử dụng thịt gà với salad, còn lần hai có thể là cá, salad, trứng và ô liu.

Giấc ngủ cũng là một điểm nổi bật trong chế độ rèn luyện của Ronaldo. Thay vì trải qua 8 tiếng ngủ liền mạch, cựu chân sút Real Madrid chọn thực hiện 5 lần ngủ ngắn mỗi ngày - với 90' phút/giấc. Theo các chuyên gia, cường độ trên giúp cơ thể con người thụ nạp và chuyển hóa năng lượng nhanh hơn.

Song song với giấc ngủ, CR7 đặt chỉ tiêu tối thiểu 5 buổi tập gym mỗi tuần. Ở quá trình nâng cao hình thể, anh kết hợp bơi và tập pilates (luyện sự cân bằng và sức bền).

Hồi tháng 7/2018, kết quả kiểm tra sức khỏe cho thấy Ronaldo hiện sở hữu thể trạng của một cầu thủ 23 tuổi. Với 7% lượng mỡ thừa, anh vượt trội so với các cầu thủ chuyên nghiệp khác là 10-11%.

Trong khi đó, tổng khối lượng cơ bắp của Ronaldo chiếm 50% trọng lượng cơ thể, con số này với những cầu thủ bình thường chỉ là 46%.
Đúng là khoa học làm được những điều kì diệu. Thật buồn cho cầu thủ của mình không có điều kiện như họ nên hai mấy tuổi đã vừa đá vừa đi bộ

xukixuka

Xe tải
Cố gắng có thể làm đc thì thế giới có cả nghìn thằng Ro Cụ ạ. :))
Sí rời Baca em đoán chắc chắn tịt, nhìn nó đá ở ĐTQG thì thấy. :D
Có thể nghĩa là thời điểm này chưa có nhưng sau này có, vì nó nằm trong giới hạn của con người. Si thì ở một thế giới hoàn toàn khác, vượt tầm khả năng con người. DTQG thì 1 người không thể gánh được cả team 11 người cụ nhé, cụ ghi 1 bàn, hàng thủ để lọt lưới 2 bàn thì không thua mới là lạ.:)):))

Phục Quy

Xe tăng
Có thể nghĩa là thời điểm này chưa có nhưng sau này có, vì nó nằm trong giới hạn của con người. Si thì ở một thế giới hoàn toàn khác, vượt tầm khả năng con người. DTQG thì 1 người không thể gánh được cả team 11 người cụ nhé, cụ ghi 1 bàn, hàng thủ để lọt lưới 2 bàn thì không thua mới là lạ.:)):))
Nói gánh team thì hơi quá rồi . Si chẳng hề gánh team ở ĐTQG nổi cụ ạ kể cả WC 2014 khi Arg vào CK . Về ĐTQG chỉ cần Si chơi 80% ở Barca là quá ổn .

Xét chung thì em vẫn thích thằng điệu hơn, bản thân nó đã trải nghiệm qua 4 nền bóng đá rồi, trong đó nó toả sáng ở 3 giải đỉnh cao. Cậu lùn thì cần phải ra khỏi Barca để kiểm nghiệm tính đa dạng mới biết được.

GloryJack

Xe container
Đúng là khoa học làm được những điều kì diệu. Thật buồn cho cầu thủ của mình không có điều kiện như họ nên hai mấy tuổi đã vừa đá vừa đi bộ
Sự so sánh là không tránh khỏi. Nhưng cái gì nó cũng phải đồng bộ với cả xã hội mà cụ. Khi người ta là cỗ máy kiếm tiền thì sẽ có được các dịch vụ đi kèm để duy trì được cố máy đó càng lâu càng tốt... Team support và đội cty đại diện của CR7 quá xuất sắc!

Father Bon

Xe hơi
Em xem Ro vì thích từ hồi MU ( lúc đấy Si chưa nổi lắm ). Sau Ro đi đâu cũng vẫn thích. Còn Si ko thích nhưng cũng ko thể ghét, xem Si là thưởng thức nghệ thuật. Xem Ro là tận hưởng cuộc chơi

khong_co_xe

Xe tăng
Em phụ nữ xem cả 2 chú Rô và Si, e thích Rô hơn. Đẹp trai cao to đá giỏi ,chăm chỉ luyện tập, vào trận máu lửa, thua cũng hò hét kích động tinh thần đồng đội. Si thì lùn xấu đã thế cứ để râu nhìn gớm lại hay ỉu ỉu xìu xìu đi bộ thấy phát chán thêm cái kiểu tinh tướng lấn áp HLV, e ghét cả đời đu chân ở 1 câu lạc bộ.
Đụng chạm nhiều ak nha! Nói lại đc ko? (Nắn bóp tay kêu răng rắc rồi) :D

thanhvy2

Xe hơi
Rê bóng -> vấp ngã.
Sút -> bắn chim, vào đồng đội, thậm chí ra biên dọc ...
Đệm -> trượt
Bắt vô lê -> trượt
Chuyền -> chả biết đi đâu
Chạy chỗ -> tự ngã.
...................
Hix, không hiểu ... số mấy nịch sử đây :-o

tieunhupha

Xe điện
Nói gánh team thì hơi quá rồi . Si chẳng hề gánh team ở ĐTQG nổi cụ ạ kể cả WC 2014 khi Arg vào CK . Về ĐTQG chỉ cần Si chơi 80% ở Barca là quá ổn .
Gánh team sao nổi khi đồng đội phá cụ ơi. Mà đồng đội trên tuyến còn là Higuain lẫn Aguero mà trước goal trống còn sút được ra ngoài thì đỡ sao nổi hả cụ. Bóng đá là môn thể thao tập thể đến mức ở một số đội việc thủ môn chơi chân tốt để tham gia luân chuyển bóng thì việc một cầu thủ giỏi nhưng đồng đội ko quyết chiến thì cũng vứt đi thôi.

hoangduc.sbr

Xe container
Gánh team sao nổi khi đồng đội phá cụ ơi. Mà đồng đội trên tuyến còn là Higuain lẫn Aguero mà trước goal trống còn sút được ra ngoài thì đỡ sao nổi hả cụ. Bóng đá là môn thể thao tập thể đến mức ở một số đội việc thủ môn chơi chân tốt để tham gia luân chuyển bóng thì việc một cầu thủ giỏi nhưng đồng đội ko quyết chiến thì cũng vứt đi thôi.
Trận ck WC với Đức dư luận chỉ xoáy sâu vào pha miss của Higuan nhưng lại nhanh chóng bỏ qua pha miss trc đó của Messi cũng tiếc nuối ko kém.

Phục Quy

Xe tăng
Higuain là con dê tế thần thôi cụ . Messi cũng bỏ lỡ như vậy nhưng không nhắc đến .
Messi ở Barca với Agr nó khác nhau nhiều lắm , về Agr thì Messi đá có phần gò bó khô cứng ít bùng nổ . Em nghĩ có thể do tâm lý của Messi

tieunhupha

Xe điện
Trận ck WC với Đức dư luận chỉ xoáy sâu vào pha miss của Higuan nhưng lại nhanh chóng bỏ qua pha miss trc đó của Messi cũng tiếc nuối ko kém.

Messi đá trượt quả đó nhưng vẫn đá hay nên ngoài đội anti nhắm đến Messi thì rõ ràng đội bóp team phải được nhắc đến rồi cụ.

tieunhupha

Xe điện
Higuain là con dê tế thần thôi cụ . Messi cũng bỏ lỡ như vậy nhưng không nhắc đến .
Messi ở Barca với Agr nó khác nhau nhiều lắm , về Agr thì Messi đá có phần gò bó khô cứng ít bùng nổ . Em nghĩ có thể do tâm lý của Messi
Ở Barca Messi là trùm và thích đá đâu thì đá, các cầu thủ khác buộc phải khớp khung mới tồn tại được. Đến Neymar cũng phải thay đổi nhiều mới hợp được với Messi mà đến lúc cũng phải té ngay đi. Ở Arg vào thời điểm này ko có 1 cầu thủ hổ báo cầm trịch như Simeone, Janetti hay hổ báo nhất là Maradona nên Messi bị lạc lõng, lùi sâu xuống đá như tiền vệ để tranh cướp bóng mà chuyền đến chân tiền đạo còn đá trượt thì cũng chịu, trong khi hậu vệ với thủ môn bán thành thói quen. Em cảm giác cầu thủ Argen đá theo kiểu cứ chuyền cho Messi là hết trách nhiệm chứ còn ko chịu chạy chỗ để thu hút, phối hợp tiếp nữa.

vostok

Xe tải
cả hai cầu thủ đều đáng để thưởng thức.