[Funland] Ronal đô!!!

Patriots

Xe lăn
Rô béo chưa đc cái C1 nào nên em thấy còn thua Cr7 nhiều đấy.
Trong tốp 1 thì Rô béo và Maradona đều chưa có cái C1 nào. Tốp 2 tất cả đều có C1 nhưng chưa ai có WC. Tốp 3 có người có cả C1 lẫn WC, có người chỉ có C1, nhưng cháu thấy cả ở cấp độ cá nhân và đội bóng chia như vậy là cân bằng. Messi có thể so với CR 7 được nhưng ngay với người Argentina anh ta chưa thể ngang tầm Maradona, còn Rô béo ở cấp độ quốc tế và dân tộc không hề thua kém Maradona

Phục Quy

Xe tăng
Ro béo ko bị chấn thương thì cũng chưa biết ai ở đỉnh cao lâu hơn :)
Có chữ Nếu thì em nghĩ Nếu Công Phượng , Công Vinh sống ở châu Âu chắc cũng chả kém CR7 hay M10 cụ ạ ! Chấn thương nó là 1 phần của bóng đá , CR7 , M10 ít khi chấn thương bởi vì họ luyện tập nghiêm túc khoa học nên thời đỉnh cao mới kéo dài và ít chấn thương là vậy !

xmen_pro

Xe điện
Tiếc là thời kỳ đỉnh cao quá ngắn...

hientyt09

Xe đạp
Như vậy chắc Giroud còn tài hơn CR7 vì anh ấy đoạt WC rồi .
Tài năng bóng đá thì nó phải diễn ra trong cả cuộc đời cầu thủ chứ không phải 1,2 mùa hay lóe sáng trong 1 giải đấu .
Cụ nghĩ thế nào là đạo đức nghề nghiệp mà Ro béo hơn CR7 ? CR7 là cầu thủ luyện tập hay thi đấu cực kỳ nghiêm túc ! Các cầu thủ như Ro béo , Ro vẩu , Romario tài năng nhưng lối sống cực kỳ bê bối , chẳng bao giờ là tấm gương cho lớp trẻ noi theo được !
đã bao giờ Giroud được đem ra so sánh liệt kê ở trong top 10 mà đeo so sánh kiểu đó . ít thì cũng phải được vào top 10 thì mang ra so sánh kỹ hơn nhé .

Bemagauvn

Xe điện
Cụ nghĩ thế nào là đạo đức nghề nghiệp mà Ro béo hơn CR7 ? CR7 là cầu thủ luyện tập hay thi đấu cực kỳ nghiêm túc ! Các cầu thủ như Ro béo , Ro vẩu , Romario tài năng nhưng lối sống cực kỳ bê bối , chẳng bao giờ là tấm gương cho lớp trẻ noi theo được !
Chính cái đoạn này của cụ mấy thằng liu manh cụ liệt kê mới mang lại những cảm xúc thăng hoa vỡ òa trong bóng đá. Chúng nó là trời phú và mang lại cực nhiều bất ngờ.
Thằng điệu em thấy cực công nghiệp, ngoài ra em không bàn thêm, cũng không so sánh, chỉ là sở thích quan điểm mỗi người.
So sánh các bạn ý với nhau rất khập khiễng, bản thân các bạn ý cũng ko dám nói tao ghê hơn thằng kia.

shiluo

Xe container
Em được biết trong bảng xếp hang top những cầu thủ xuất sắc nhất lịch sử bóng đá thì Si lùn thường xuyên vào top 3 còn R9 thường xuyên ngoài top 10. Nên về số đông người ta công nhận Si xuất sắc hơn, còn các cụ có ý kiến cá nhân thì khác nhau là bình thường ^^

Phục Quy

Xe tăng
đã bao giờ Giroud được đem ra so sánh liệt kê ở trong top 10 mà đeo so sánh kiểu đó . ít thì cũng phải được vào top 10 thì mang ra so sánh kỹ hơn nhé .
Uh thì không Giroud vậy Antoine Griezmann hay Mbape bây giờ được chưa , 2 anh này dư sức trong top 10 bây giờ . Vậy 2 anh ấy giỏi hơn CR7 và M10 à ??

Chỉnh sửa cuối:

Vomoicuoi

Xe tăng
Năm đó tập thể bò tót quá mạnh, lối đá quá nhuyễn, vị trí nào cũng xuất sắc.
Thời Ma nghiện một mình anh ấy kéo đội đoạt cúp vàng đấy, thời Si lùn bao nhiêu là hảo thủ cùng thời mà có làm được gì đâu?
Em không nói Si lùn không tài năng, nhưng để bước lên tầm huyền thoại ngang Ma nghiện thì điều kiện đủ phải là có cúp vàng, không có cúp vàng thì vẫn chưa được xếp ngang được.
Em đồng ý với cụ . Quả gặp đội tuyển anh ở bán kết mehyco 86 . Đi bóng từ sân nhà phi lên lừa qua nửa đội tuyển anh ghi bàn . Lúc đi bóng tốc độ cao mà bóng như dính chặt vào chân.

hientyt09

Xe đạp
Giờ cụ còn thấy đội nào chơi Libero như trước nữa không ? Ngay cả Đức họ cũng bỏ luôn cụ nhé ! Đơn giản là nó đã lỗi thời rồi ! Mà WC 1990 đỉnh cao của Matthaus thì anh ấy đá tiền vệ cụ ạ !
Vô địch WC nó còn nhiều yếu tố nữa , vì WC nó chỉ là giải đấu ngắn ngày , đôi khi phong độ ảnh hưởng rất lớn .
Argentina giai đoạn 1998-2006 chả cần Si lùn thì vẫn là 1 đội cực mạnh rồi . Về lý thuyết chả ngán đội nào thời đấy , nhưng bđ đâu cứ nhiều càu thủ giỏi là vđ đâu ?
Nói như cụ thế những Maldini , Baresi , so làm sao với Ramos vì làm gì có cái cúp nào ở cấp đội tuyển ?
Thì rõ Pique nó vẫn là hậu vệ đỉnh , liệu có bao người hơn anh ta ở thời điểm này ?
so sánh thì nó muôn vàn ý kiến , những nó được công nhận ý kiến nào được nhiều người đồng ý nhất . 1 cầu thủ xuất sắc thì đánh gì trên nhiều khía cạnh , lối chơi , tầm ảnh hưởng đội bóng , danh hiệu ..... nhưng theo cái nhân e không thích kiểu bây giờ đem con số ra đếm để xem ai hơn ai , em vẫn đánh giá thiên về lối chơi , tầm ảnh hưởng , xong mới đến danh hiệu .
Pique cái nhân e đánh giá không cao

với bóng đá thời điểm này thì hậu vệ ý đang thất thế rõ ràng , hậu vệ ý mạnh về đọc tình huống . bây gì thì phải nhanh phải khoẻ thì mới chơi được .
Vâng chất thép của hậu vệ ý ko còn được như xưa nữa nhưng thời kỳ đỉnh cao của họ các giải woncup uro trận nào họ đá e cũng xem :D:)

skuadi

Xe điện
Em đồng ý với cụ . Quả gặp đội tuyển anh ở bán kết mehyco 86 . Đi bóng từ sân nhà phi lên lừa qua nửa đội tuyển anh ghi bàn . Lúc đi bóng tốc độ cao mà bóng như dính chặt vào chân.
Hai bàn lịch sử. Trước đó là bàn “bàn tay của chúa” :))

halloween142

Xe tải
Đã nói về cảm xúc thì cụ tuyên bố thế nó lại là cảm tính rồi
Cảm xúc thì em xem Messi thấy sướng nhất, em xem thấy nhiều pha bóng không thể tin nổi. Nhưng có một điều là những pha bóng gây cảm xúc của Messi nhiều quá nó làm em chai mất cảm xúc, đấy là điểm trừ của Messi :D
Về cầu thủ em xem thấy sướng nhất là Messi, Zidane và Lahm. Messi thì có quá nhiều pha bóng gây kinh ngạc - điểm mạnh nhất ở Messi chính là phản xạ của não, Messi có thế thấy những khoảng trống tạo ra của đối thủ khi ở tốc độ cao, ví dụ như đẩy bóng về hướng chân vừa đặt trụ của hậu vệ để đi qua nhẹ nhàng. Còn 2 ông sau thì xem thích vì thấy sự chính xác và "tối ưu" trong từng pha bóng
Cụ có con mắt rất tinh tế. Cái khủng nhất của messi chính là bộ não. E mời cụ 1 chén

hientyt09

Xe đạp
Uh thì không Giroud vậy Antoine Griezmann hay Mbape bây giờ được chưa , 2 anh này dư sức trong top 10 bây giờ . Vậy 2 anh ấy giỏi hơn CR7 và M10 à ??
Top 10 bây giờ thì đâu cần phải tranh cãi nữa năm nào chẳng có trao quả bóng vàng đó , thì rõ ràng thua rồi thì sao sánh gì nữa .cụ hiểu top 10 từ trước đến nay đã , mà cũng mỗi nguỗi người 1 cách đánh giá khác nhau quan điểm của em về bóng đá khác , của cụ khác tranh luận cũng chẳng ra vấn đề , chỉ có bầu chọn theo số đông chứ so sánh thì nó vô cũng mỗi người 1 ý .

Duc Sang

Xe container
Em được biết trong bảng xếp hang top những cầu thủ xuất sắc nhất lịch sử bóng đá thì Si lùn thường xuyên vào top 3 còn R9 thường xuyên ngoài top 10. Nên về số đông người ta công nhận Si xuất sắc hơn, còn các cụ có ý kiến cá nhân thì khác nhau là bình thường ^^
Ít nhất là ở những bình chọn dưới đây cụ đã không chính xác.
Không phải tự nhiên người ta gọi Rô béo là người ngoài hành tinh :)

shiluo

Xe container
Ít nhất là ở những bình chọn dưới đây cụ đã không chính xác.
Không phải tự nhiên người ta gọi Rô béo là người ngoài hành tinh :)

Em có nói toàn bộ đâu cụ, mà 2 cái cụ đưa lên thì Si lùn 1 cái xếp số 1, 1 cái xếp số 3 lịch sử thì bỏ xa R9 quá cụ nhỉ
"Người ngoài hành tinh" mỗi Việt Nam dùng thôi cụ, còn ở nước ngoài chỉ là "Hiện tượng - Phenomeno" thôi cụ ^^

hientyt09

Xe đạp
Vâng chất thép của hậu vệ ý ko còn được như xưa nữa nhưng thời kỳ đỉnh cao của họ các giải woncup uro trận nào họ đá e cũng xem :D:)
e cũng là fan cứng của ý , nói chung bóng đá luôn thay đổi , chiến thuật với sự giúp sức của công nghệ thay đổi nhanh hơn nữa , bây giờ đang là thời thịnh hành của tấn công những cũng rồi cũng sẽ suy yếu để chiến thuật mới lên ngôi , có thế bây giờ bóng đá ý đang thất thế , nhưng ý vẫn là cái lôi của chiến thuật và huấn luyện viện hi vọng bóng đá ý sớm trở lại đỉnh cao với nối đá phòng thủ chứ danh . Chứ cầu thủ Ý bắt đá tấn công thì chịu chết .

Phục Quy

Xe tăng
[IMG
Top 10 bây giờ thì đâu cần phải tranh cãi nữa năm nào chẳng có trao quả bóng vàng đó , thì rõ ràng thua rồi thì sao sánh gì nữa .cụ hiểu top 10 từ trước đến nay đã , mà cũng mỗi nguỗi người 1 cách đánh giá khác nhau quan điểm của em về bóng đá khác , của cụ khác tranh luận cũng chẳng ra vấn đề , chỉ có bầu chọn theo số đông chứ so sánh thì nó vô cũng mỗi người 1 ý .
Nếu nói top 10 ngày xưa mà theo kiểu so cup cũng chẳng chính xác đâu cụ ạ , như Johan Cruyff chẳng hạn ông ấy làm gì có cái cúp nào ? Nhưng đa phần người ta đánh giá ông chỉ sau Pele và Maradona vì ngoài tài năng ông ấy còn ảnh hưởng lớn đến lối chơi , kiểu như nhà cách mạng trong bóng đá ấy .

halloween142

Xe tải
Đùa chứ em cực thích thằng ba lô va li này từ lúc nó mới nổi, cả chục năm theo dõi thằng quỷ chả chịu tập tành tuyền ăn với chơi với phá. Thất vọng vcc
Bóng đá cn đúng khắc nghiệt, lười cái là ăn cức ngay.
Ôi cái thằng ba lô này nó mà đá nghiêm túc thì bây giờ nó cũng ganh quả bóng vàng chứ chả chơi. Thằng này nó dứt điểm rất đa dạng. Phong cách chơi của nó giống R braxi nhất trong các tiền đạo. Mỗi tội nó trẻ con quá nên tàn sớm

Patriots

Xe lăn
[IMG

Nếu nói top 10 ngày xưa mà theo kiểu so cup cũng chẳng chính xác đâu cụ ạ , như Johan Cruyff chẳng hạn ông ấy làm gì có cái cúp nào ? Nhưng đa phần người ta đánh giá ông chỉ sau Pele và Maradona vì ngoài tài năng ông ấy còn ảnh hưởng lớn đến lối chơi , kiểu như nhà cách mạng trong bóng đá ấy .
Ông ấy ba lần C1, hai lần á quân thế giới, ba quả bóng vàng cụ ạ