Thảo luận Rolls Royce & điều làm nên đẳng cấp của siêu xe

gwens83

Đi bộ
Em đã nhấn mạnh rằng đấy là ý kiến cá nhân òy mà. Nếu em viết 1 bài mà tư tưởng chủ đạo là tôn trọng quyền được ngu của nhau (chỉ trong phạm vi sở thích), thì chả lẽ em lại không biết cũng phải tôn trọng quyền được khôn của nhau nữa?

Về cá nhân em thích nước hoa thì em cũng tìm hiểu, nhưng vì em thích, chớ ko phải vì em thấy cần hay bắt buộc, ngày nào em không thích nữa thì em cũng không tìm hiểu nữa, cũng sẽ tuyệt chả thấy day dứt gì đâu, còn thiên hạ làm gì kệ họ, họ khôn thì cắp tráp học hỏi, họ ngu cũng chả liên quan gì đến mình, ko quan tâm thiên hạ muốn gì, chỉ quan tâm mình muốn gì, vầy thôi.

Cái việc giờ có một lớp người dùng, tạm gọi là trọc phú, thì nó mới kích thích luxury brand và văn hóa của nó phát triển, cuối cùng là lợi cho tất cả. Các bạn Tây quí tộc thì cũng phải qua 1 giai đoạn trọc phú thế thôi. May cho các bạn là thời đó chưa có quí tộc nên ko có ai point finger xì mũi chê các bạn trọc phú, thế nên các bạn mới an tâm mà tiến lên quí tộc.

Cứ nhìn từ Mỹ với châu Âu thì biết. Các bạn châu Âu chỗ em xưa cũng thích xì mũi chê Mỹ trọc phú lắm, giờ bắt đầu ít chê hơn rồi, và xem ra có phần hơi hậm hực, bởi cái bọn trọc phú ấy tiến nhanh, mạnh quá, ko chỉ về tiền, mà cả văn hóa của nó không những học hỏi từ châu Âu giờ bắt đầu có phần lấn át, thắng trên chính sân châu Âu rồi. Nên đừng thấy trọc phú mà khinh thường tư chất, chẳng qua họ chưa biết hướng, chưa tìm đúng chỗ để hỏi mà thôi, bập vào rồi thì họ tiến nhanh đáng nể đó.

P.S: Ở ngoài toàn bị người hơn tuổi gọi em, vào đây mình toàn thành bác với cụ, tự dưng thấy văn phong cũng đạo mạo hẳn :))

sen

Xe tăng
Thực ra thì tôi cũng không có nhiều thời gian để viết lách, các bác cứ xem ngày xóa 187 topic nhảm trêm OF đã hết khoảng chục tiếng rồi thì còn làm ăn gì nữa. Mà tệ cái là Min giả cho mỗi topic xóa là 10.000, vị chi làm ngày cật lực được gần 2 triệu; trong khi viết bài câu view thì được có 500 đồng con/view. Ví dụ như topic này sau 10 ngày mới được gần 12 ngàn view, là được có 6 triệu bọ. Đấy, vậy mà các bác cứ xui viết =)) Đi xóa bài chẳng bở ăn hơn à?
bác thuê em ko? :)) 1 ngày em xóa hết cả Funland, Khoe Xe lẫn Các Hãng Xe Khác thì đc bao nhiêu nhỉ :))

Thang_Bang_Anh

Xe tải
Em đã nhấn mạnh rằng đấy là ý kiến cá nhân òy mà. Nếu em viết 1 bài mà tư tưởng chủ đạo là tôn trọng quyền được ngu của nhau (chỉ trong phạm vi sở thích), thì chả lẽ em lại không biết cũng phải tôn trọng quyền được khôn của nhau nữa?

Về cá nhân em thích nước hoa thì em cũng tìm hiểu, nhưng vì em thích, chớ ko phải vì em thấy cần hay bắt buộc, ngày nào em không thích nữa thì em cũng không tìm hiểu nữa, cũng sẽ tuyệt chả thấy day dứt gì đâu, còn thiên hạ làm gì kệ họ, họ khôn thì cắp tráp học hỏi, họ ngu cũng chả liên quan gì đến mình, ko quan tâm thiên hạ muốn gì, chỉ quan tâm mình muốn gì, vầy thôi.

Cái việc giờ có một lớp người dùng, tạm gọi là trọc phú, thì nó mới kích thích luxury brand và văn hóa của nó phát triển, cuối cùng là lợi cho tất cả. Các bạn Tây quí tộc thì cũng phải qua 1 giai đoạn trọc phú thế thôi. May cho các bạn là thời đó chưa có quí tộc nên ko có ai point finger xì mũi chê các bạn trọc phú, thế nên các bạn mới an tâm mà tiến lên quí tộc.

Cứ nhìn từ Mỹ với châu Âu thì biết. Các bạn châu Âu chỗ em xưa cũng thích xì mũi chê Mỹ trọc phú lắm, giờ bắt đầu ít chê hơn rồi, và xem ra có phần hơi hậm hực, bởi cái bọn trọc phú ấy tiến nhanh, mạnh quá, ko chỉ về tiền, mà cả văn hóa của nó không những học hỏi từ châu Âu giờ bắt đầu có phần lấn át, thắng trên chính sân châu Âu rồi. Nên đừng thấy trọc phú mà khinh thường tư chất, chẳng qua họ chưa biết hướng, chưa tìm đúng chỗ để hỏi mà thôi, bập vào rồi thì họ tiến nhanh đáng nể đó.

P.S: Ở ngoài toàn bị người hơn tuổi gọi em, vào đây mình toàn thành bác với cụ, tự dưng thấy văn phong cũng đạo mạo hẳn :))
ý kiến em giống bác, người ta giỏi, người ta kiếm đc tiền, ng ta có quyền hưởng thụ, miễn sao thấy vui là đc:D

nhilongmc

Xe hơi
Thực ra thì tôi cũng không có nhiều thời gian để viết lách, các bác cứ xem ngày xóa 187 topic nhảm trêm OF đã hết khoảng chục tiếng rồi thì còn làm ăn gì nữa. Mà tệ cái là Min giả cho mỗi topic xóa là 10.000, vị chi làm ngày cật lực được gần 2 triệu; trong khi viết bài câu view thì được có 500 đồng con/view. Ví dụ như topic này sau 10 ngày mới được gần 12 ngàn view, là được có 6 triệu bọ. Đấy, vậy mà các bác cứ xui viết =)) Đi xóa bài chẳng bở ăn hơn à?
ối xời!công việc của bác nặng nhọc quá.có gì thuê em về em làm cho.

Song Hong

Xe buýt
e chờ đến phần chế tạo xe offroad của Hải Kar, chiều nay mới nghe đến phân bổ trọng lượng, tỷ lệ mềm của lò xo trước và sau....và làm thế nào để đưa được máy santa fe vào bộ hộp số của land cộc, những ý tưởng quá sức tưởng tượng:D

kar

Xe điện
Đúng là bọn offroad nhũn não! :D Santa Fe máy ngang mà chú bắt anh chuyển sang lắp hộp số dọc, cầu sau thì quả thực não chú cũng...chưa nhũn lắm =)) khi nào định đưa máy lên nóc xe để lội nước không bị gãy cánh quạt thì hẵng bảo anh nhé :)

M3E92

Xe điện
Đúng là bọn offroad nhũn não! :D Santa Fe máy ngang mà chú bắt anh chuyển sang lắp hộp số dọc, cầu sau thì quả thực não chú cũng...chưa nhũn lắm =)) khi nào định đưa máy lên nóc xe để lội nước không bị gãy cánh quạt thì hẵng bảo anh nhé :)
=))=))=)):)):)):))(b)(b)(b)

t_rex

Xe buýt
Em thấy mấy cai RR tham gia đại hội siêu xe thiếu coachline nhiều phết.

trungnvmt

Xe tải
Topic này hay thế mà sao có it các bác tham gia thế nhỉ .

Táo Quân

Xe máy
Các thông tin thực sự rất bổ ích!

otohagiang

Xe container
hây dà dà, kar già còn nhơ thằng em không, đọc bài viết thấy mình còn ngu quá, chán đời :((:((:((:((:((

sen

Xe tăng
Từ ngày có cái bài này trên OF, ở Vnex bắt đầu xuất hiện 1seerrri bài đề tài nứa nứa nhau: Đẳng cấp siêu xe!

kevin.caovu

Xe tải
Đơn giản nó dành cho người siêu giàu

aivayta

Xe máy
Em thì lại nghĩ khác cụ. Trái tim của chiếc xe là động cơ, còn cái hồn của xe chính là mồ hôi công sức và tâm huyết của người chế tạo ra chiếc xe đã truyền cho nó. Trước đây em cũng từng nghĩ Ferrari và Lamborghini là tất cả tinh hoa, nhưng đến khi xem 1 video trên youtube thấy đích thân ngài Horacio Pagani lau chùi từng mm chiếc Zonda trước khi cho chạy thử thì em mới thấy được đâu là cái hồn của siêu xe. Tự dưng sau đó thấy Fer hay Lam dù đã rất tuyệt vời nhưng cứ thiếu thiếu cái gì đó. Những siêu xe hình như vì mang tính thị trường mà mất đi 1 phần hồn của nó (dù không thể trách họ được). Cũng vì thế mà e mới thấy cái giá cả triệu $ cho 1 chiếc xe lắp ráp thủ công "chắp vá" như Pagani hay Koenigsegg là thật sự xứng đáng! :D
chuẩn không phải chỉnh !

alphabetagiga

Xe hơi
Người chơi xe cũng một phần là người tạo nên đẳng cấp của siêu xe. Một chiếc siêu xe được làm ra mà không được người chơi quan tâm hay không khiến người chơi hài lòng thì cũng khó tạo nên một đẳng cấp.

Bu béo

Đi bộ
Chờ mãi chả thấy tập 2 đâu, hết cảm hứng viết roài à

Chỉnh sửa cuối: