Roll Royce rồng lang thang ở Quảng Ninh

jupiter1010

Đi bộ
đây là ảnh rolls royce trên đại lộ hòa bình thành phố Móng cái , ở xa kia là khách sạn Vận xuân

hoangsilk

Xe hơi
Vâng. Cái tầm nhìn của em nó hạn hẹp, tất nhiên rồi. Nhưng bác bảo chưa đến tầm soi thì em thấy cái tầm nhìn của bác chắc gì đã hơn được em...
Ở cái đất VN này mua 1 chiếc xe đắt tiền như Rolls Royce hay Maybach thì chủ xe phải nói là rất can đảm, can đảm vì sao? Vì khi mua 1 chiếc như này thì sẽ chịu rất nhiều điều bàn ra tán vào của dư luận xung quanh rồi có thể chịu sự săm soi của cơ quan công an, người ta muốn tìm hiểu a lấy tiền đâu ra mua chiếc xe mấy chục tỉ đồng như này.....Đấy, điển hình là chủ xe 99K - 9999 hay bà Diệu Hiền đó, bác bảo không đủ tầm soi vậy thì bác giải thích cho em 2 trường hợp này là thế nào? Thế nên em mới nói dám khoe ở cái đất VN này thì đẳng cấp ở chỗ đó, đẳng cấp nó có dăm 7 loại đẳng cấp, nó nhiều khía cạnh, góc độ chứ không cố định ở 1 định nghĩa nào đó. Người ta mua xe người ta dám khoe thì có thể đồng tiền người ta mua cái xe đó là đồng tiền hợp pháp, còn cái loại có tiền mà không dám phô ra thì thường là đồng tiền phi pháp mà theo bác nghĩ người ta nể người giàu chính đáng hay cái anh làm ăn phi pháp?
Đó là em nói quan điểm của em, không hợp ý bác thì bác nhẹ nhàng mà nói và tranh luận để cùng nhau tiến bộ, đừng có tí cái là nói cái kiểu như vậy thì mất lòng nhau lắm. Bác chưa hơn được ai đâu mà bác nói như thế, anh em mình là người lớn, không phải mấy cái loại trẻ ranh nói không biết suy nghĩ, nói cho sướng miệng. Trước khi nói cái gì cố mà nghĩ cho nó kĩ rồi nói, con người ta nó hơn nhau ở chỗ đó đó. Đôi lời. Thân...
Các bác xuy diễn vấn đề này theo nhiều chiều hướng quá rồi đó. mỗi người một xuy nghĩ. một quan điểm.
Theo em thì. người mua RR có 5 7 loại người. Điều quan trọng nhất người ta đánh giá là đại gia đó cái "Tâm" hay ko thôi. Việc khoe xe theo cách các bác nghĩ mỗi người một kiểu. em thấy họ đâu có khoe xe, người khoe xe của họ là chúng ta đấy chứ... The World is mine

Trưởng_Thôn

Xe điện
Các bác xuy diễn vấn đề này theo nhiều chiều hướng quá rồi đó. mỗi người một xuy nghĩ. một quan điểm.
Theo em thì. người mua RR có 5 7 loại người. Điều quan trọng nhất người ta đánh giá là đại gia đó cái "Tâm" hay ko thôi. Việc khoe xe theo cách các bác nghĩ mỗi người một kiểu. em thấy họ đâu có khoe xe, người khoe xe của họ là chúng ta đấy chứ... The World is mine
Bác xem cmt của chuduytuong là thấy ngay thôi. Mồm bác ấy bảo là chủ xe khoe đó, em chỉ phản biện lại và cũng nói quan điểm của mình thôi, chưa gì bác nhà làm nông đã nóng quá rồi

hoangsilk

Xe hơi
RR mới về Móng Cái của nhà TM các bác ợ
Thấy bảo bác TM có 1 con nhưng mà chưa biết con gì. mới bị lùi vào cổng. Cáu điên tiết, chửi linh tinh cả :)). vãi hàng cái đại gia vùng biên :))

xiêu.nhân

Xe buýt
Em thấy các đại gia có khoe đâu toàn ae hunter đi chụp choẹt khoe lên cho mọi người cùng xem thôi mà... thôi thì mỗi người 1 quan điểm cãi nhau làm zì :)

Diorvn

Xe đạp
còn con CRV trước mặt là con xe nhà em và kinh doanh tại đây cụ ợ, nhà "thứ mấy" của ĐG LX trên CIPUTRA mà

Chỉnh sửa cuối:

hoangsilk

Xe hơi
còn con CRV trước mặt là con xe nhà em và kinh doanh tại đây cụ ợ, nhà "thứ mấy" của ĐG LX trên CIPUTRA mà
Bác ơi. lẽ nào con RR Rồng bên Topic kia là xe của ĐG TM ko nhỉ. anh thấy có tin đồn là TM mua RR rồng (ko phải Rồng thật)

Diorvn

Xe đạp
Bác ơi. lẽ nào con RR Rồng bên Topic kia là xe của ĐG TM ko nhỉ. anh thấy có tin đồn là TM mua RR rồng (ko phải Rồng thật)
Hình như không phải Rồng MOD đâu Phantom thôi, tại chưa chiêm ngưỡng hết em nó chỉ nhìn từ sau thôi, bác qua nhà TM mà xem

Nhàlàmnông

Xe máy
Vâng. Cái tầm nhìn của em nó hạn hẹp, tất nhiên rồi. Nhưng bác bảo chưa đến tầm soi thì em thấy cái tầm nhìn của bác chắc gì đã hơn được em...
Ở cái đất VN này mua 1 chiếc xe đắt tiền như Rolls Royce hay Maybach thì chủ xe phải nói là rất can đảm, can đảm vì sao? Vì khi mua 1 chiếc như này thì sẽ chịu rất nhiều điều bàn ra tán vào của dư luận xung quanh rồi có thể chịu sự săm soi của cơ quan công an, người ta muốn tìm hiểu a lấy tiền đâu ra mua chiếc xe mấy chục tỉ đồng như này.....Đấy, điển hình là chủ xe 99K - 9999 hay bà Diệu Hiền đó, bác bảo không đủ tầm soi vậy thì bác giải thích cho em 2 trường hợp này là thế nào? Thế nên em mới nói dám khoe ở cái đất VN này thì đẳng cấp ở chỗ đó, đẳng cấp nó có dăm 7 loại đẳng cấp, nó nhiều khía cạnh, góc độ chứ không cố định ở 1 định nghĩa nào đó. Người ta mua xe người ta dám khoe thì có thể đồng tiền người ta mua cái xe đó là đồng tiền hợp pháp, còn cái loại có tiền mà không dám phô ra thì thường là đồng tiền phi pháp mà theo bác nghĩ người ta nể người giàu chính đáng hay cái anh làm ăn phi pháp?
Đó là em nói quan điểm của em, không hợp ý bác thì bác nhẹ nhàng mà nói và tranh luận để cùng nhau tiến bộ, đừng có tí cái là nói cái kiểu như vậy thì mất lòng nhau lắm. Bác chưa hơn được ai đâu mà bác nói như thế, anh em mình là người lớn, không phải mấy cái loại trẻ ranh nói không biết suy nghĩ, nói cho sướng miệng. Trước khi nói cái gì cố mà nghĩ cho nó kĩ rồi nói, con người ta nó hơn nhau ở chỗ đó đó. Đôi lời. Thân...
Mỗi người 1 quan điểm.
Ở XH này, chìm và nổi nó bù trừ mạnh mẽ cho nhau thôi bác ạ.
Chìm cho thằng khác nổi và nổi cho thằng khác chìm.
Còn bác nói tiền hợp pháp và không hợp pháp ý, về cơ bản chẳng giải thích hay nói lên vấn đề gì đâu.
Chế độ XH hở chỗ nào thì ngta lách chỗ đấy.
Mình bàn làm sao đc.
Còn 2 TH như bác nói, e thấy 2 cái nó đối nghịch nhau rồi. Đối nghịch gì chắc bác biết.
Bác góp ý e nhận. Nhưng e nói cũng mong bác hiểu. :D

Trưởng_Thôn

Xe điện
Mỗi người 1 quan điểm.
Ở XH này, chìm và nổi nó bù trừ mạnh mẽ cho nhau thôi bác ạ.
Chìm cho thằng khác nổi và nổi cho thằng khác chìm.
Còn bác nói tiền hợp pháp và không hợp pháp ý, về cơ bản chẳng giải thích hay nói lên vấn đề gì đâu.
Chế độ XH hở chỗ nào thì ngta lách chỗ đấy.
Mình bàn làm sao đc.
Còn 2 TH như bác nói, e thấy 2 cái nó đối nghịch nhau rồi. Đối nghịch gì chắc bác biết.
Bác góp ý e nhận. Nhưng e nói cũng mong bác hiểu. :D
Đấy, mỗi người mỗi quan điểm, đây là diễn đàn mạng, anh em thoải mái chia sẻ chứ việc gì phải nặng lời với nhau như thế.

piavio11

Xe hơi
chẹp chẹp, đẹp đẹp đẹp....

mr_lee009

Xe đạp
Thế bác nghĩ họ khoe chắc. Báo chí toàn lên OF, OS lấy ảnh rồi đăng báo chứ có phải chủ xe thuê nhà báo về chụp rồi đăng báo đâu mà các bác chê người ta. Lán xe nhà người ta thì ngta để chứ chả nhẽ bác bắt ngta cất vào nhà vệ sinh mà giấu để khỏi mang tiếng khoe à. Người ta xe đẹp lên báo nhiều các bác cũng khó chịu. Hết nói nổi :))
Càng nói càng ngu.

gau1106

Xe hơi
Hôm trước qua ngã tư Loong Toòng em cũng gặp xế khủng này

Trưởng_Thôn

Xe điện
Nói nhiều ra có hiểu được đâu. Thôi ông đừng nguy hiểm nữa.
Mở mồm ra nói tôi ngu được thì phải chỉ được tôi ngu chỗ nào. Chửi đổng không vậy cẩn thận bị người ta nói lại cho đó