Roll Royce rồng lang thang ở Quảng Ninh

xiêu.nhân

Xe buýt
ai cũng bảo thế nhưng mà em vẫn thik xem ảnh :D

xiêu.nhân

Xe buýt
Khi nói về Đại Gia Móng Cái. Các bác thường nhắc đến chữ "Khủng" xinm hỏi họ đầu tư quy mô lớn thế nào ạ. bác kể rõ ra 1 tí đi ạ. Nói về Vốn thì Đại Gia Móng Cái chưa có số Má trong đất Quảng Ninh, chứ đừng nói là ở vn bác ạ... ( TRừ Bác Phương 1 thời )
Bác Phương chỉ nổi tiếng xã hội thâm thôi chứ về độ giàu ở MC vẫn kém khối người bác ợ chứ chưa nói đến cả đất QN ...Tại bác ý lên báo chí nhiều nên mọi ng bik thôi... Qn toàn đại gia ngầm thôi...

Diorvn

Xe đạp
RR mới về Móng Cái của nhà TM các bác ợ

nguyenha537

Xe tải
vẫn thik mấy bác Ninh Bình nói là có ảnh làm chứng ;))

hoangsilk

Xe hơi
Bác Phương chỉ nổi tiếng xã hội thâm thôi chứ về độ giàu ở MC vẫn kém khối người bác ợ chứ chưa nói đến cả đất QN ...Tại bác ý lên báo chí nhiều nên mọi ng bik thôi... Qn toàn đại gia ngầm thôi...
Thế bác có biết 10 năm trước bác ấy sở hữu bất động sản bắc nam thế nào ko nhỉ

chuduytuong

Xe đạp
vẫn thik mấy bác Ninh Bình nói là có ảnh làm chứng ;))
đại gia quảng ninh mua xe nhưng ít khi khoe lắm, như con 62s dưới chỗ em mua bao lâu mà có báo nào đăng đâu, đến khi bị bắt gặp + chụp ảnh trên đường thì mới biết
các bác trên Ninh Bình mua xe xong phải khoe luôn nên nhiều người biết đến

tikul

Xe tăng
đại gia quảng ninh mua xe nhưng ít khi khoe lắm, như con 62s dưới chỗ em mua bao lâu mà có báo nào đăng đâu, đến khi bị bắt gặp + chụp ảnh trên đường thì mới biết
em nói thật chứ đại gia QN thử làm bóng đá xem,khoe đồ ầm ầm luôn

Trưởng_Thôn

Xe điện
Đẳng cấp thực sự là ở chỗ dám khoe bác ạ. Mua xe k khoe hay còn nói là k dám khoe thì chỉ thường thôi :)) Tao có tiền, tao khoe xe đấy, thằng nào thích thì vào mà soi mói, tao bắt hết các loại gió mùa =))

hoangsilk

Xe hơi
Bác ơi bác nhầm rồi. báo thì cũng bắt nguồn từ otofun chúng ta mà ra đó. Con MB 62s được lên báo cũng nhờ 1 thành viên của otofun đăng lên mà bởi bác http://www.otofun.net/threads/192917-maybach-62s-o-cam-pha-o/page9 các báo lấy hình của bác này,
Và số xe của Bầu thụy cũng thế. cũng ở otofun mà ra.
Lợn sợ béo. giàu sợ nổi tiếng

chuduytuong

Xe đạp
Bác ơi bác nhầm rồi. báo thì cũng bắt nguồn từ otofun chúng ta mà ra đó. Con MB 62s được lên báo cũng nhờ 1 thành viên của otofun đăng lên mà bởi bác http://www.otofun.net/threads/192917-maybach-62s-o-cam-pha-o/page9 các báo lấy hình của bác này,
Và số xe của Bầu thụy cũng thế. cũng ở otofun mà ra.
Lợn sợ béo. giàu sợ nổi tiếng
chuyện mấy báo mạng chuyên láy ảnh từ diễn đàn mình để viết bài thì em biết chứ bác

Đẳng cấp thực sự là ở chỗ dám khoe bác ạ. Mua xe k khoe hay còn nói là k dám khoe thì chỉ thường thôi :)) Tao có tiền, tao khoe xe đấy, thằng nào thích thì vào mà soi mói, tao bắt hết các loại gió mùa =))
em nghĩ khoe hay không không thể hiện đẳng cấp mà là do tính cách nữa

mr_lee009

Xe đạp
Người ta không thích khoe thì thôi chứ.

chuduytuong

Xe đạp
Có ai là không thích khoe đâu.
nhưng không phải ai cũng khoe cho cả nước biết
có người mua xe xong gọi anh em bạn bè làm 1 bữa rửa xe thôi
chứ đâu phải ai mua xe cũng gọi người chụp ảnh hoặc để ở sân cả ngày chờ hôm sau lên báo đâu

Chỉnh sửa cuối:

Trưởng_Thôn

Xe điện
Thế bác nghĩ họ khoe chắc. Báo chí toàn lên OF, OS lấy ảnh rồi đăng báo chứ có phải chủ xe thuê nhà báo về chụp rồi đăng báo đâu mà các bác chê người ta. Lán xe nhà người ta thì ngta để chứ chả nhẽ bác bắt ngta cất vào nhà vệ sinh mà giấu để khỏi mang tiếng khoe à. Người ta xe đẹp lên báo nhiều các bác cũng khó chịu. Hết nói nổi :))

hoangsilk

Xe hơi
Thế bác nghĩ họ khoe chắc. Báo chí toàn lên OF, OS lấy ảnh rồi đăng báo chứ có phải chủ xe thuê nhà báo về chụp rồi đăng báo đâu mà các bác chê người ta. Lán xe nhà người ta thì ngta để chứ chả nhẽ bác bắt ngta cất vào nhà vệ sinh mà giấu để khỏi mang tiếng khoe à. Người ta xe đẹp lên báo nhiều các bác cũng khó chịu. Hết nói nổi :))
Chuẩn đấy. những lời comment nay biết đâu mấy chú phóng viên cũng đọc được nhỉ. giống như vụ Bugatti thứ 2 về vn đó. vietnamnet vtc zing đăng lên rồi lại xóa đi :)) vì cái tội thích hóng hớt :))

Nhàlàmnông

Xe máy
Bác nói thế thì cũng thể hiện cái tầm nhìn của bác rồi.
Đẳng cấp ở chỗ dám khoe. Ở đâu ra cái lí thuyết đấy vậy
Không khoe là vì thực chất mình cũng chưa hơn ai, khoe làm gì.
Còn đã chơi xe sang và siêu xe thì chả ai là ko có tiền.
Còn để mà soi,xin lỗi chưa đến tầm mà soi.

Trưởng_Thôn

Xe điện
Bác nói thế thì cũng thể hiện cái tầm nhìn của bác rồi.
Đẳng cấp ở chỗ dám khoe. Ở đâu ra cái lí thuyết đấy vậy
Không khoe là vì thực chất mình cũng chưa hơn ai, khoe làm gì.
Còn đã chơi xe sang và siêu xe thì chả ai là ko có tiền.
Còn để mà soi,xin lỗi chưa đến tầm mà soi.
Vâng. Cái tầm nhìn của em nó hạn hẹp, tất nhiên rồi. Nhưng bác bảo chưa đến tầm soi thì em thấy cái tầm nhìn của bác chắc gì đã hơn được em...
Ở cái đất VN này mua 1 chiếc xe đắt tiền như Rolls Royce hay Maybach thì chủ xe phải nói là rất can đảm, can đảm vì sao? Vì khi mua 1 chiếc như này thì sẽ chịu rất nhiều điều bàn ra tán vào của dư luận xung quanh rồi có thể chịu sự săm soi của cơ quan công an, người ta muốn tìm hiểu a lấy tiền đâu ra mua chiếc xe mấy chục tỉ đồng như này.....Đấy, điển hình là chủ xe 99K - 9999 hay bà Diệu Hiền đó, bác bảo không đủ tầm soi vậy thì bác giải thích cho em 2 trường hợp này là thế nào? Thế nên em mới nói dám khoe ở cái đất VN này thì đẳng cấp ở chỗ đó, đẳng cấp nó có dăm 7 loại đẳng cấp, nó nhiều khía cạnh, góc độ chứ không cố định ở 1 định nghĩa nào đó. Người ta mua xe người ta dám khoe thì có thể đồng tiền người ta mua cái xe đó là đồng tiền hợp pháp, còn cái loại có tiền mà không dám phô ra thì thường là đồng tiền phi pháp mà theo bác nghĩ người ta nể người giàu chính đáng hay cái anh làm ăn phi pháp?
Đó là em nói quan điểm của em, không hợp ý bác thì bác nhẹ nhàng mà nói và tranh luận để cùng nhau tiến bộ, đừng có tí cái là nói cái kiểu như vậy thì mất lòng nhau lắm. Bác chưa hơn được ai đâu mà bác nói như thế, anh em mình là người lớn, không phải mấy cái loại trẻ ranh nói không biết suy nghĩ, nói cho sướng miệng. Trước khi nói cái gì cố mà nghĩ cho nó kĩ rồi nói, con người ta nó hơn nhau ở chỗ đó đó. Đôi lời. Thân...