[Funland] Rồi bạn thân cũng chuẩn bị hoá người dưng .

Chè mợ Su

Xe buýt
Lâu lắm rồi em mới lọ mọ vào lại đây . Chả là em có cô bạn thân chơi với nhau cũng được hơn chục năm rồi từ hồi cấp 3 cơ . Em thì ít bạn bè nên có mỗi mình nó là hay tâm sự thủ thỉ . Hồi con gái thì còn hay rủ nhau đi ăn , đi uống cf rồi đi shopping , đến lúc lập gia đình thì thỉnh thoảng tháng gặp nhau đôi lần , rồi vài năm gần đây có khi cả nửa năm mới gặp. Những câu chuyện cũng vì thế mà nhạt dần theo năm tháng , vì mấy câu chuyện cũng chỉ lặp đi lặp lại quanh chuyện vk ck con cái , nói xấu ck con ( mình nó kể thôi ) , còn em thì ngồi nghe nó nói xấu ck ( quan điểm của em là ko bao giờ nói xấu ck với bạn bè đồng nghiệp và người thân bởi vì xấu chàng thì hổ ai ) . Tgian gần đây tự nhiên bản thân em thấy con bạn thân của em bắt đầu trở nên hơi phiền. Em ko còn hào hứng với mấy tin nhắn nó gửi , mấy câu chuyện thường em cho là tào lao . Rồi em chợt nhận ra tình bạn bao nhiêu năm rồi cũng sắp có cái kết không mấy có hậu .

ocean1

Xe tăng
Em từng rất quý và trân trọng tình bạn học. Nhiều năm trước tìm lại bạn học củ ngày xưa, mừng quá đổi luôn. Nhưng sau đó, mới phác giác ra, chỉ có mình quý bạn, chứ bạn không quý mình. Và khi bạn cần gì, thì mới nhớ đến ta. Sau đó, lặn tăm trốn biệt. Cho nên, em để cho tình bạn ấy, theo gió bay đi.

Hơn 10 năm sau, bạn lại nhớ đến em. Tiếc rằng, em qua đoạn thời gian tiếc nuối. Nên không cần niú kéo tình bạn ngày xưa. Có bạn nữa hay không, cũng chẳng sao. Chỉ có điều, hiện tại, các bạn ấy như kẹo kéo, cứ email hoài, phiền phức quá.

Chè mợ Su

Xe buýt
Một người bạn khi cần mới là một người bạn.
Trước đây cô ý đã từng là động lực để em thi đậu đại học . Nhớ năm 1 thi trượt đại học còn cô ý thi đậu . Em lọ mọ vào nha trang học nguyện vọng 2 . Năm 2 quyết tâm ra Hn thi lại cô ý huy động bạn bè người thân nhắn hơn 1000 tin nhắn cổ vũ em thi đậu . Nghĩ lại thấy tình cảm và biết ơn , mà nhờ thế em đậu thật .

Yellowtea

[Tịch thu bằng lái]
Một người bạn khi cần mới là một người bạn.
Chuẩn ạ!
Chuyện bạn bè nhạt nhẽo chả có gì lạ, ko cùng quan điểm - ko cùng nhân sinh quan...
Em block vô số bạn em trên fb vì tội quảng cáo bán hàng, vì ngán lên tận cổ :)
Cụ chủ vào đây chủ yếu nam giới còn qc bán chè, thì trên fb chắc bán chè tả tơi, chắc nhiều bạn thân unfollow là chắc luôn - vì em trong tình cảnh đó :)
Nghĩ là chuyện đơn giản là đơn giản - tình bạn ko mau chán như tình yêu, nhưng cũng chả có ngoại lệ :)

Chè mợ Su

Xe buýt
Chuẩn ạ!
Chuyện bạn bè nhạt nhẽo chả có gì lạ, ko cùng quan điểm - ko cùng nhân sinh quan...
Em block vô số bạn em trên fb vì tội quảng cáo bán hàng, vì ngán lên tận cổ :)
Cụ chủ vào đây chủ yếu nam giới còn qc bán chè, thì trên fb chắc bán chè tả tơi, chắc nhiều bạn thân unfollow là chắc luôn - vì em trong tình cảnh đó :)
Nghĩ là chuyện đơn giản là đơn giản - tình bạn ko mau chán như tình yêu, nhưng cũng chả có ngoại lệ :)
Em nghỉ bán chè rồi cụ ạ . Và có 1 điều có thể cụ ko tin , em lại ko bao giờ bán chè trên fb cụ ạ ( thế nó mới hay chứ ) .

Mãi Chờ

[Tịch thu bằng lái]
Em thấy ko nói chuyện, ko duy trì mqh thì ai cũng thành người dưng hết...

Tiểungưnhi88

Xe điện
Lâu lắm rồi em mới lọ mọ vào lại đây . Chả là em có cô bạn thân chơi với nhau cũng được hơn chục năm rồi từ hồi cấp 3 cơ . Em thì ít bạn bè nên có mỗi mình nó là hay tâm sự thủ thỉ . Hồi con gái thì còn hay rủ nhau đi ăn , đi uống cf rồi đi shopping , đến lúc lập gia đình thì thỉnh thoảng tháng gặp nhau đôi lần , rồi vài năm gần đây có khi cả nửa năm mới gặp. Những câu chuyện cũng vì thế mà nhạt dần theo năm tháng , vì mấy câu chuyện cũng chỉ lặp đi lặp lại quanh chuyện vk ck con cái , nói xấu ck con ( mình nó kể thôi ) , còn em thì ngồi nghe nó nói xấu ck ( quan điểm của em là ko bao giờ nói xấu ck với bạn bè đồng nghiệp và người thân bởi vì xấu chàng thì hổ ai ) . Tgian gần đây tự nhiên bản thân em thấy con bạn thân của em bắt đầu trở nên hơi phiền. Em ko còn hào hứng với mấy tin nhắn nó gửi , mấy câu chuyện thường em cho là tào lao . Rồi em chợt nhận ra tình bạn bao nhiêu năm rồi cũng sắp có cái kết không mấy có hậu .
Em thấy đừng cho nhau vay KT còn bạn đẹp nữa. Đôi khi bb cũng mang tính thời điểm. Còn vẫn thân đến mức thân ai nấy lo thôi.

motthoidongbim

Xe điện
Xưa em ghét ai thì cực ghét luôn và không chơi. Còn vs bạn bè thì ss chiến đấu vì bạn. Nhưng rồi cũng bị bạn chơi lại, cũng cay đấy. Rồi đọc được rằng : Không có bạn bè vĩnh cửu, không có kẻ địch vĩnh hằng, chỉ có lợi ích là trường sinh bất lão. Thế là ai cũng là bạn, trước ghét bỏ nhau giờ vì lợi ích ss quay lại thôi nhưng phải rõ ràng pháp lý. Không có chuyện ss vì bạn nữa đâu. Còn vd đã giúp bạn rồi, bạn không giúp mình lại thì cũng ok. Không thù ghét nhưng không có lần t2.

Long_cin

[Tịch thu bằng lái]
Uhm
Mình cũng có bạn thân học ĐH, mấy năm liền ngồi cùng bàn. Ai có người yêu của người ấy mà vẫn chơi với nhau
Sau rồi đi làm xa ít qua lại, rồi về gần lại nt hỏi thăm
Rồi gia đình lục đục lại nt qua lại, gặp nhau tâm sự
Gia đình êm lại ít gặp, với giờ cũng già hơn rồi, tình cảm cũng chai sạn đi nhiều
Lâu lâu vẫn chat và luôn có mong muốn gặp lại bạn cùng bàn ngày xưa để tâm hự

Van.Helsing

Xe hơi
Tính mợ khá giống tính gấu nhà em, vì thế mà ít bạn, rồi số bạn ít ỏi ấy càng ngày càng ít đi hơn nữa.

Chè mợ Su

Xe buýt
Ngày xưa cô ấy như cái khăn đẹp mà mợ muốn choàng quanh cổ. Bây giờ cô ấy đã thành cái khăn cũ với những mép sờn làm mợ thấy chán ghét và muốn vứt đi như vứt cái giẻ lau. Em nghĩ là cô ấy thay đổi một thì mợ thay đổi mười. Cơ mà âu cũng là lẽ thường tình :D
Em ko phủ nhận là do em thay đổi . Hoàn cảnh sống khác nhau , rồi cách suy nghĩ khác nhau . Quan điểm và cái nhìn về cs khác nhau .

skype0211

Xe tăng
Không đồng điệu nữa là hết thân nhạt dần thôi.
Em cũng giống mợ, có thằng bạn thân từ hồi cấp 3, thân nhau gần 20 năm trời, bia rượu hợp, chơi bời ok, công việc cũng có 1 vài điểm chung. Vậy mà trong vòng 2 năm nay nó vào SG làm việc, rồi năm ngoái nó dẫn người yêu ra HN chào hỏi anh em, sắp cưới vợ SG, rồi bảo bán nhà HN vào SG định cư.
Ôi thế là bớt thân, mình cũng thấy hụt hẫng, cả tuổi trẻ có nhau, giờ kẻ bắc người nam, còn đâu những buổi chiều ý ới zalo anh em đi làm cốc bia.🍻

Ben BMS

Xe buýt
Tụi bạn thân C3 có 5 thằng chơi với nhau trận nào gặp cũng vui vẻ: chủ đề quen thuộc rượu- xe - TD, nói đến thiên niên kỷ cũng k hết.

Mật Mật 0606

Xe tăng
Em thấy đấy là do bản thân mợ thay đổi đấy ạ.Nếu mợ thấy tình bạn đấy quan trọng thì mợ duy trì còn không thì thôi.
Bản thân em rất trân trọng bạn thân của mình, bọn em cũng đã có thời điểm bị chững lại do bận rộn con cái và do em tự ti , may mắn là em nhận ra và quan trọng là nó vẫn đợi em , không vì thế mà xa cách nhau nên gần 40 năm bọn em vẫn vậy dù cách nhau 25km.