[Funland] Rồi bạn thân cũng chuẩn bị hoá người dưng .

just for fun

Xe lăn
cháu có những đứa bạn chả biết có gọi là thân hay không nhưng một năm 1-2 lần chat chit gọi điện xem ổn ko. Nhưng lúc cần thì có mặt, ới phát chuyển cho nhau 10-20 củ. Nhưng bt cũng ít buôn dưa lê lắm.

Altis 2011

Xe điện
cháu có những đứa bạn chả biết có gọi là thân hay không nhưng một năm 1-2 lần chat chit gọi điện xem ổn ko. Nhưng lúc cần thì có mặt, ới phát chuyển cho nhau 10-20 củ. Nhưng bt cũng ít buôn dưa lê lắm.
Đàn ông thì hay thế ah. Phụ nữ không giao lưu lâu rồi quan hệ nó sẽ nhạt

oliviarose

[Tịch thu bằng lái]
Ngày trước ít thông tin nên cần kết bạn bè tụ tập..... để thêm thông tin. Giờ thì độ cần thiết giảm đi đến 80% rồi, nên chỉ chơi anh nào thực sự hợp tính cách. Hoặc chỉ thích giao lưu với người cùng sở thích, chí hướng...

Minhnd

Xe điện
Bạn thân của cháu toàn ở nơi xa. Mỗi khi gặp lại vẫn rất rôm rả :)

trốn nợ

Xe buýt
bạn mợ có dấu hiệu chán chồng. mợ cho em xin contact để em nghe tâm sự hộ.

KhuatNguyên

Xe tải
Bạn thân thường chơi nhau từ bé. lớn lên mỗi người mỗi ngạch, tuy bận bịu con cái và công việc ít gặp nhau nhưng chỉ cần giữ được sự trân trọng nhau là ấm lòng rồi. Em cảm thấy tình cảm của em với các bạn không thay đổi dù ít gặp nhưng hễ có việc bạn ới là có mặt.

glory4us

[Tịch thu bằng lái]
Trước đây cô ý đã từng là động lực để em thi đậu đại học . Nhớ năm 1 thi trượt đại học còn cô ý thi đậu . Em lọ mọ vào nha trang học nguyện vọng 2 . Năm 2 quyết tâm ra Hn thi lại cô ý huy động bạn bè người thân nhắn hơn 1000 tin nhắn cổ vũ em thi đậu . Nghĩ lại thấy tình cảm và biết ơn , mà nhờ thế em đậu thật .
Thế thì 2 lựa chọn
Một là thay đổi cách chia sẻ. 2 ng nên chia sẻ và nhân lên niềm vui chứ nói xấu mệt mỏi và chóng nhạt.
Hai là nên dừng. Con ng cũng khác. Em biết có ng trc rất tốt với em nhưng sau thời gian học cao học, chiến đấu với đời lên làm CFO khá ổn. Nhưng giờ phát biểu lợi ích mới là cốt lõi. Khá buồn vì phương châm đó làm tổn thương bao người thân. Và vồn vã với bao người căm ghét trc đây. Giờ em kính nhi viễn chi thôi.

dtrung

Xe điện
Bạn kia hay tâm sự kể lể chuyện gia đình với bạn có thể vì bạn ý tin tưởng bạn, muốn có được sự động viên chia sẻ từ bạn. Dù bạn không hứng thú, thì cứ kiên nhẫn lắng nghe, coi như là giúp bạn, thế mới là bạn thân. Còn chỉ thấy vui thì mới chơi, thì chắc mới chỉ là ở mức bạn bè cùng học hay cùng sở thích (shopping, ăn uống, chơi bời...) thôi.

Cap Còm

Xe điện
Chuyện thường ở đời. Xa mặt cách lòng các cụ nói cấm có sai. Xa nhau thì ít có cơ hội, nhu cầu gặp gỡ, chia sẻ, dần dần sẽ trở nên phai nhạt

cu mậm

Xe buýt
Bạn thân nhất cuối cùng là chính bản thân mình thôi. Còn lại thân ai nấy lo hết.

ngocanh_811

Xe điện
{Kinh doanh chuyên nghiệp}
Em bán cửa nhôm xingfa,Zongkai, cửa nhựa, cửa cuốn
e thì bạn thân cấp 3 giờ ít chơi do ở xa, còn bạn đại học thì gặp thường xuyên, đi ăn, đi chơi game, lắm lúc còn rủ nhau đi phượt

Lê Bảo Minh

Xe tăng
{Kinh doanh chuyên nghiệp}
Website
linhlimoshop.com
Trước đây cô ý đã từng là động lực để em thi đậu đại học . Nhớ năm 1 thi trượt đại học còn cô ý thi đậu . Em lọ mọ vào nha trang học nguyện vọng 2 . Năm 2 quyết tâm ra Hn thi lại cô ý huy động bạn bè người thân nhắn hơn 1000 tin nhắn cổ vũ em thi đậu . Nghĩ lại thấy tình cảm và biết ơn , mà nhờ thế em đậu thật .
Đây đúng kiểu: hãy cho tôi 1 điểm tựa, tôi sẽ nhấc bổng quả đất lên.

Simson 2 xẻng

Xe tăng
bình thường thui mợ, xưa này thì tình bạn của con gái nó vẫn thường nhạt như nước ốc mà. Vậy nên có anh em sống chết chứ làm gì có chị em sống chết.
cụ nói phũ không biết thế méo nào mà tả, nhưng mà em ưng :))
không phải tất cả nhưng đúng là tình bạn của chị em nó ít sâu sắc thật.

Vo_thuong

Xe điện
Em đọc ở đâu đấy thấy nói rằng mình gặp ai, chơi với ai, chia tay ... tất cả đều đã được an bài rồi (kiểu như định mệnh), thế nên cũng không nên quá nuối tiếc một khi vuột mất cái gì đó.
Có bài hát này về tình bạn và chia tay, hồi 99 em vào SG mua được 1 cái CD có bài này cứ nghe suốt, đi Karaoke cũng hay hát nhưng hát khó hay (gọi là không ra được cái hồn của nó hehe)

gautrucbe

Xe tải
Mình thì lọc loại bạn bè. Giờ lớn rồi, bè không quan trọng nữa. Bạn học cũng năm bảy loại, nhưng bạn thân thường xuất phát từ bạn học. Có những người bạn trước thân, giờ ko cùng quan điểm thì tự động next thôi. Cũng không cần quá lăn tăn ạ. Tuy nhiên gặp vẫn vui vẻ, chỉ là sẽ không chia sẻ bản thân nhiều. Em cũng có những người bạn coi em là bạn thân, nhưng em thì tự biết là không. Tuy nhiên, khi bạn chia sẻ thì sẵn sàng nghe. Em coi như là bờ vai giúp bạn.

hungkienpham

Xe điện
Lâu lắm rồi em mới lọ mọ vào lại đây . Chả là em có cô bạn thân chơi với nhau cũng được hơn chục năm rồi từ hồi cấp 3 cơ . Em thì ít bạn bè nên có mỗi mình nó là hay tâm sự thủ thỉ . Hồi con gái thì còn hay rủ nhau đi ăn , đi uống cf rồi đi shopping , đến lúc lập gia đình thì thỉnh thoảng tháng gặp nhau đôi lần , rồi vài năm gần đây có khi cả nửa năm mới gặp. Những câu chuyện cũng vì thế mà nhạt dần theo năm tháng , vì mấy câu chuyện cũng chỉ lặp đi lặp lại quanh chuyện vk ck con cái , nói xấu ck con ( mình nó kể thôi ) , còn em thì ngồi nghe nó nói xấu ck ( quan điểm của em là ko bao giờ nói xấu ck với bạn bè đồng nghiệp và người thân bởi vì xấu chàng thì hổ ai ) . Tgian gần đây tự nhiên bản thân em thấy con bạn thân của em bắt đầu trở nên hơi phiền. Em ko còn hào hứng với mấy tin nhắn nó gửi , mấy câu chuyện thường em cho là tào lao . Rồi em chợt nhận ra tình bạn bao nhiêu năm rồi cũng sắp có cái kết không mấy có hậu .
Đường lâu không đi thì đường bị cỏ mọc; Người lâu không gặp bỗng hóa người dưng. Nếu mợ không thích quan điểm của mợ kia thì theo em mợ cứ nói thẳng vậy cho nó nhanh mợ ạ để tránh tình trạng họ thấy mình k có ý kiến gì lại bảo mình coi thường.

samoclan

Xe điện
Tuỳ vào mỗi hoàn cảnh, có người rất quý nhưng có người rất nhạt, chung kết lại để tình bạn ko sứt mẻ thì ít liên quan đến TIỀN.

GoogleForward

Xe hơi
Em từng rất quý và trân trọng tình bạn học. Nhiều năm trước tìm lại bạn học củ ngày xưa, mừng quá đổi luôn. Nhưng sau đó, mới phác giác ra, chỉ có mình quý bạn, chứ bạn không quý mình. Và khi bạn cần gì, thì mới nhớ đến ta. Sau đó, lặn tăm trốn biệt. Cho nên, em để cho tình bạn ấy, theo gió bay đi.

Hơn 10 năm sau, bạn lại nhớ đến em. Tiếc rằng, em qua đoạn thời gian tiếc nuối. Nên không cần niú kéo tình bạn ngày xưa. Có bạn nữa hay không, cũng chẳng sao. Chỉ có điều, hiện tại, các bạn ấy như kẹo kéo, cứ email hoài, phiền phức quá.
Chắc là bạn kia muốn bán gì đó cho cụ roài :D

GoogleForward

Xe hơi
Lâu lắm rồi em mới lọ mọ vào lại đây . Chả là em có cô bạn thân chơi với nhau cũng được hơn chục năm rồi từ hồi cấp 3 cơ . Em thì ít bạn bè nên có mỗi mình nó là hay tâm sự thủ thỉ . Hồi con gái thì còn hay rủ nhau đi ăn , đi uống cf rồi đi shopping , đến lúc lập gia đình thì thỉnh thoảng tháng gặp nhau đôi lần , rồi vài năm gần đây có khi cả nửa năm mới gặp. Những câu chuyện cũng vì thế mà nhạt dần theo năm tháng , vì mấy câu chuyện cũng chỉ lặp đi lặp lại quanh chuyện vk ck con cái , nói xấu ck con ( mình nó kể thôi ) , còn em thì ngồi nghe nó nói xấu ck ( quan điểm của em là ko bao giờ nói xấu ck với bạn bè đồng nghiệp và người thân bởi vì xấu chàng thì hổ ai ) . Tgian gần đây tự nhiên bản thân em thấy con bạn thân của em bắt đầu trở nên hơi phiền. Em ko còn hào hứng với mấy tin nhắn nó gửi , mấy câu chuyện thường em cho là tào lao . Rồi em chợt nhận ra tình bạn bao nhiêu năm rồi cũng sắp có cái kết không mấy có hậu .
May mà mợ không cho CK mình chém gió với bạn, chứ không thì lại có câu chuyện tay 3 lên báo =))